[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]

Michael J

Xe điện
Em thấy mấy chú cảnh sát văn phòng là lành còn lại toàn rắn mặt với lạnh .. nhất là đội hình sự có khi ra ngoài đường mình lại tưởng côn đồ hay giang hồ gì nhìn rất dữ kế đến là cơ động , trật tự , giao thông...cũng ko kém cạnh chắc họ cũng dày dạn từ trong trường rồi ấy chứ
Hồi trung thu năm nào có đi qua phố Hàng Mã thấy mấy chú sự bắt móc túi mà đếu phân biệt được cc a, chỉ nghe nói vậy thì biết vậy, nhìn thì hình dáng như nhau. Hai bố sự chắc tổ đội khác nhau còn định chơi nhau, thật giả khó lường.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ làm hư cán bộ quá. Phải em thì em để lại xe luôn vì xe giá 10 mà mất 6 rồi về sửa thêm vào cũng quá tội.

giỏi vẫn có người giỏi, và đáng khinh vẫn có đứa bị đáng khinh. Cụ nghe câu chuyện kể ở 1 bộ phận và kết luận cho toàn bộ là 1 cái nhìn k chuẩn và ác cảm :))
Lúc đó xin xỏ mãi. Thầy u bật đàn lợn. Gom lại mua con xe đi tán gái.
Thầy u thấy lại đc xe. Giá nào chả lấy nhanh về.
Chứ lúc đó e vẫn tin vào cán bộ lắm.
Thực sự mãi đến năm 212. E mới đen với đội đỏ.

Phuclongchau

Xe điện
Còn tuỳ tình tiết cụ ơi, ví dụ CA chứng minh đc vợ chồng con nợ bán cùng 1 cái xe Camry cho nhiều người thì vẫn dính án như thường, không phụ thuộc vào mỗi khoản nợ giữa con nợ với nhà Đường.
Đã có nhiều báo nói về vđ này, có vẻ xxx lạm quyền mang án ds sang hs

Michael J

Xe điện
Em vừa đov bài pv ct tỉnh, muốn nhổ vào mẹt.
Cụ cứ nhổ, e ủng hộ. Có thằng ld thế này thì toang toác hết.

Giao cho công an rồi, họ phải báo cáo chúng tôi, và họ phải chịu trách nhiệm về việc đó.

Ơ thế chúng mày làm lờ đờ kiểu gì vại? Ko có trách nhiệm gì à? Ít nhất là trách nhiệm thằng đứng đầu? Ko còn liêm sỉ à tay trả lời pv kia?

Phuclongchau

Xe điện
Vâng, chuẩn bị ko thế có mà loạn. Đến như Mĩ ở nhà tù giam khủng bố còn câc kiểu...
Với những thằng mấy tiền án, ko ưa nhẹ thì các cụ tính sao? Với những thằng đi tù mấy lần rồi, biết rõ mười mươi rồi nhưng vào hỏi cung nó cứ cãi thì các cụ tính sao?
Nói thật, những thằng ngoan vào nhận lỗi khai ngay, ăn năn thành khẩn á, phim như nào thì ngoài đời thực như thế, nó xin thuốc lá có thuốc lá, kể cả không hút ko có vẫn đi xin. Nhẹ nhàng tình cảm, lúc đó nghĩ nó có tội thì nó phải chịu, dù ở 2 hoàn cảnh địa vị khác nhau, nhiều lúc suy nghĩ cũng thương hại thật sự.
Cảnh lao lý thì đâu chả khổ, nhưng ở ta thì cực khổ, cơm thì nói thật chó nhà em còn không ăn đc, đêm đến cứ nghe tiếng "Hự Hự... " , đàn bà con gái trẻ mà tạm giam thì nhục nữa..

cobangchuacotien

Xe tăng
Bướng thì tẩn quá đấy chứ. Đến Mĩ còn tẩn nữa là... Đầu tiên những vụ này là ở bế về Công ty Pê Cê Bốn Nhăm, mà ở Pê Cê Bốn Nhăm thì...ko vớ vẩn như ở huyện hay quận đâu bởi Công ty này đc gọi là Quả đám thép của Sở cẩm các tỉnh, thành phố mà. Vào đó mà bường thì...
Sau đó về tạm giam, vào đó mà xxx gửi gắm là "hàng dễ vỡ" thì nội qui nhẹ nhàng thôi, nếu cấu với buồng trưởng hay trật tự buồng là "thằng này số má" thì...các cụ biết rồi. Thường là ở buồng chỉ "nội qui" để quay màu cho q u ả n g i á o thôi.
Nói chung cứng mấy cũng mềm, nhiều trường hợp bản lĩnh lúc lấy lời khai còn đập đầu xuống bàn nhưng chẳng ăn thua, đâu lại vào đấy.
Em đọc cụ nào kể đường có võ to lắm, có khi nào múc cả buồng và chiếm luôn chức anh cả.

Xe bọ xít

Xe container
Cảnh lao lý thì đâu chả khổ, nhưng ở ta thì cực khổ, cơm thì nói thật chó nhà em còn không ăn đc, đêm đến cứ nghe tiếng "Hự Hự... " , đàn bà con gái trẻ mà tạm giam thì nhục nữa..
Nhục gì Cụ, Cụ kể thêm E hóng cs tù nó ntn

hitle888

Xe điện
Các cụ chửi cụ trên kinh quá, người lành ko sao vào đấy đa phần là ko ra gì rồi, vào đấy nếm đòn cán bộ thì chúng nó mới ngoan được. Chỗ em thằng xăm rồng phượng ấy, cán bộ nhắc ngoan như cún, chắc vào rồi mới hiểu lòng cán bộ, chưa vào lên mạng chém kinh lắm, vừa có vụ ko đeo khẩu trang nhắc nó sau đó vật nhau sút tung mặt cán bộ. Còn có vụ tụ tập chục thằng đánh bạc, live trực tiếp chửi công an, thách đến bắt kia kìa :D
Lạnh như mấy hôm nay nằm sàn bê tông 3 hôm lại chả ho như quốc

Hoang1984

Xe hơi
cụ kể chút về đàn bà con gái trẻ vào trong đấy ntn đc ko ạ?e tò mò quá,thanks cụ

Hoang1984

Xe hơi
Em đọc cụ nào kể đường có võ to lắm, có khi nào múc cả buồng và chiếm luôn chức anh cả.
theo e đc biết thì tù bjo là tù tiền cụ ạ,bọn trưởng buồng là service cho các thầy,bọn dưới là hằng tháng nộp bn mới đc đấy chứ ko còn kiểu ai bản thì lên trưởng buồng như ngày xưa ạ.E có 1 ông anh họ đã đi xa,ngày xưa thi đấu lên trưởng buồng ko thành công,hôm sau đái ra máu nghĩa đen luôn.

Michael J

Xe điện
Thế là tra tấn à cụ?

Leolai

Xe điện
Bà con TB bắt đầu hồi tố, có bảo kê là chắc, mấy thằng đỏ biến chất còn nguy hơn mấy thằng cao bồi làng này.
Cao Răng Nanh này chắc sớm đi thôi, còn tay gì họ tên đệm cũng là Nguyễn Xuân...xxx của TP nữa

cobangchuacotien

Xe tăng
theo e đc biết thì tù bjo là tù tiền cụ ạ,bọn trưởng buồng là service cho các thầy,bọn dưới là hằng tháng nộp bn mới đc đấy chứ ko còn kiểu ai bản thì lên trưởng buồng như ngày xưa ạ.E có 1 ông anh họ đã đi xa,ngày xưa thi đấu lên trưởng buồng ko thành công,hôm sau đái ra máu nghĩa đen luôn.
Thế à cụ, đường nó có tiền nhiều và võ thì vào đó chắc lại lên chức cụ nhỉ?

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ nói vậy là không hiểu rồi!
Ở chỗ khác, xã hội đen đe doạ người đấu giá, chắc chỉ được 1 lần, lần sau Ban Đấu Giá gọi công an đến đứng đầy sân đố thằng xăm trổ nào dám hoạnh hoẹ.
Ở đây là có sự câu kết, ông tổ chức đấu giá cũng làm ngơ, kể cả 1 thằng trúng 30/46 lô với giá sàn cũng im lặng, không báo cáo sự bất thường này.
Thằng XHĐ kia cũng tuyên bố trắng trợn trên Facebook là "lộc của nó", nó vứt lại 16 lô là các vị trí xấu, cho 700 người xâu xé thôi.
700 đoàn kết kiểu gì? Kiểu quân xanh quân đỏ à? Hay khởi nghĩa nông dân? Một khi chính quyền đã chọn im lặng
Đến ở đồn ca nó còn xông vào tẩn nữa là chỗ đấu giá, mấy chú chuyết loe nghoe lại chả cắm đầu vào fb với đt :))

HI_CLASS

Xe điện
Vâng, giờ còn có cái kiểu đặt tên phải kèm tên Tây lông vào nữa chứ.
Cách đây chục năm thì đặt kiểu Trung Quốc như Châu Nhuận Tràng, Ưng Hoành Tráng, Trần Văn Trụi.
Giờ hội nhập WTO rồi, phải lấy tên như thế để giao dịch. Ví dụ tên thế này : Linh Omo, Huyền Toalet, Dương Durex, Hùng Sơlit, Tuấn Padan, Thiện Paracetamol .... Chẳng hạn. Có phải giờ đặt tên cứ phải kèm tên Tây vào cho sang không ạ? Như bạn Kenz ở trên Xế Cưng í, bạn ấy 100 % Việt Nam, bố mẹ quốc tịch Việt Nam mà tên lại thế?
Em tên Thiện, các cụ tư vấn em đặt tên gì cho nó sang, cho nó Việt Kiều, cho nó oai đc ko ạ?
Việt kiều Tàu, cụ lấy tên Thiện Đức nghe dc ko ạ, rất nhân văn lại mang hơi hướng phật giáo.
.
.
.
Thiện Đức là đực thiến :D

Trạng thái
Thớt đang đóng