[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

lạc lối

Xe điện
Đây cụ đăng cách đây hơn năm:
E đọc rồi , vụ đấy công lý đã đc thực thi , rớt mấy tỷ

nowhereland

Xe điện
Có lẽ cụ nhắc đến em là người đưa thông tin cụ ạ. Xhđ thái bình ko cho chủ xe đòn đưa sang bên Nam định và lý do là bên Nam định đòi thu thêm 500k /1đám. Còn đương nhiên nó phân chia khu vực làm ăn thì nó thu phế rồi cụ ạ
Nó nói thế thôi để đổ cho bên NĐ thu phế, còn thực tế như báo đang phanh phui đấy cụ, có nhân chứng, nạn nhân đầy đủ.

ngocquybk

Xe điện
Không còn gì dã man hơn ạ.
ĐƯỜNG DƯƠNG "ĂN CHẶN" HÀNG TỶ ĐỒNG TỪ VIỆC THU PHẾ NGƯỜI CHẾT ĐI HỎA TÁNG? Những năm gần đây, dịch vụ hỏa táng người chết đang rất phát triển tại Thái Bình. Khi có đám ma, nhiều gia đình cũng đã chọn phương án mai táng này cho người thân của mình, bởi vì nhanh gọn, sạch sẽ và có thể nói là văn minh. Trong khi tỉnh Thái Bình vẫn chưa có đài hóa thân thì Nam Định và Hải Phòng là lựa chọn tối ưu nhất. Nhưng hầu hết ở Thái Bình đều đưa sang Nam Định cho gần. Theo thống kê, Thái Bình có khoảng 23-25 đơn vị làm dịch vụ mai táng. Từ khoảng cuối năm 2017 đến trước khi đối tượng bị bắt tạm giam. Các Công ty làm dịch vụ hỏa táng người chết tại Thái Bình sẽ phải đóng tiền “phế” cho đại ca Đường Nhuệ số tiền 500.000đ/ 1 đám. Số tiền này các gia đình người chết sẽ phải chịu và được cộng vào chi phí bên ngoài dịch vụ tang lễ. Khoảng thời gian từ đầu năm 2018, Đường Nhuệ cũng đã huy động đàn em đến gặp gỡ các doanh nghiệp dịch vụ mai táng yêu cầu không được làm việc trực tiếp với Đài hóa thân hoàn vũ Nam Định, mà nếu đám nào muốn đi hỏa táng phải thông qua Hiệp hội tang lễ Thái Bình, tất nhiên hiệp hội này do Đường “Nhuệ” đứng đầu. Các trường hợp doanh nghiệp khi nhận đưa người đi hỏa táng phải báo cáo lại chi tiết thông tin về thời gian, địa điểm cho nhóm của Đường Nhuệ. Căn cứ vào số liệu này, hàng tháng, các doanh nghiệp nộp đủ tiền cho nhóm giang hồ này. Theo nguồn tin đáng tin cậy, tại Đài hóa thân hoàn vũ tỉnh Nam Định, trung bình mỗi ngày tại tiếp nhận và hỏa táng khoảng 10-15 đám từ Thái Bình đưa sang. Như vậy, tính sơ trong một tháng, gia đình “bồ tát” sống Đường Dương sẽ thu được khoảng 150 đến 200 triệu đồng. Chỉ cần tính nhẩm cũng sẽ ra, một năm sẽ thu được khoảng trên dưới 2 tỷ đồng. Như vậy, hơn 2 năm qua (từ cuối 2017 đến nay), số tiền mà gia đình Đường Dương có thể “ăn chặn” của người chết sẽ ở khoảng trên dưới 5 tỷ đồng. Một con số nằm mơ tôi cũng không tưởng tượng được. Tôi cũng nói rồi, tôi không bỉ bôi việc đi từ thiện của họ. Bởi, từ thiện là tốt, là giúp ích cho xã hội. Nhưng việc lợi dụng từ thiện để đánh bóng bản thân, làm hoe ố của hai chữ “từ thiện” thì tôi cực kì lên án. Các anh/chị nghĩ gì nếu trong trường hợp “bồ tát” sống này ăn chặn tiền của người chết rồi đi bố thí cho người sống? Chỉ cần nhắc thôi có lẽ ai cũng thấy rùng rợn. Tôi nghĩ đó là tận cùng của sự bất nhân. Lại nói về việc đi từ thiện, trao quà và làm hình ảnh của “bồ tát” sống Đường Dương. Nhiều anh/chị làm công tác nhân đạo còn nói với tôi rằng, mỗi lần được vợ chồng này mời đi trao quà, họ còn từ chối và không muốn nhận sự ban ơn đó. Bởi, trong thâm tâm họ ai cũng hiểu mục đích của chuyến từ thiện đó là gì và số tiền được đưa đi từ thiện ở đâu mà ra. Sự việc này tôi nghĩ còn rất nhiều uẩn khúc và nhiều điều đáng nói. Cơ quan CSĐT Công an sẽ vào cuộc để điều tra thêm để có câu trả lời thỏa đáng cho dư luận. Con số cụ thể, chính xác thì chúng ta phải chờ cơ quan này thì mới khẳng định chính xác được nên tôi sẽ nói chỉ dừng ở mức nghi án. Ở một diễn biến khác, ngày 12/4, Cơ quan CSĐT đã có lệnh khởi tố và bắt tạm với thêm 2 đàn em của Đường Nhuệ là Phạm Xuân Hòa và Đào Văn Bằng. Nhưng thời điểm đó đối tượng Hòa đã bỏ trốn khỏi nơi cư trú. Đến chiều 13/4, đối tượng này đã ra đầu thú sau khi dạt sang Hưng Yên. Cũng trong chiều qua, ông Nguyễn Hồng Diên, Bí thư Tỉnh uỷ Thái Bình đã yêu cầu Công an tỉnh cần xử lý nghiêm vụ án trên đồng thời mở rộng điều tra những dấu hiệu phạm tội ở nhiều lĩnh vực khác của gia đình Đường Dương. P/S: Hi vọng Công an tỉnh Thái Bình sẽ quyết liệt đến cùng, không có vùng cấm để làm sáng tỏ vụ án trên. Đó là câu trả lời tốt nhất đối với người dân và dư luận Thái Bình vào lúc này. --- Bá Linh, NBĐT Theo nb Vũ Tiến Phòng, Reatimes

Chỉnh sửa cuối:

xanhpetecbua

Xe đạp
Nó nói thế thôi để đổ cho bên NĐ thu phế, còn thực tế như báo đang phanh phui đấy cụ, có nhân chứng, nạn nhân đầy đủ.
Ko biết có đổ cho nam dinh ko nhưng xhđ thái bình thu của chủ xe đòn là chắc chắn. Đc chủ xe đòn làm 3 đám nhà em: bố, mẹ và bố vợ nên em khẳng định ạ.

Noname_2015

Xe tăng

Mazda67

Xe buýt
Cụ cho em hỏi mấy ông sao này nó nằm chỗ nào trên bầu giời ạ? Dùng ống nhòm hay kính thiên văn có thấy được không, và nó cách chỗ chúng ta đứng bao nhiêu năm ánh sáng ạ?
Vụ này lên báo như này thì anh Đường đi xa rồi.
Nhà mình năm ngoái cũng có việc hiếu, đưa bà đi hỏa thiêu bên Nam định, sau bạn mình nhà có việc hỏi thông tin việc hỏa thiêu thấy có nói liên quan đến xhđ, qua điều tra này mới thấy nhà này ăn tạp thât. Đường dương mà bước cả sang đường âm thì đường cùng là tất yếu

juve99

Xe cút kít
Nói về nhạc thôi thì bài này em thấy nghe được chứ ko tồi, trước em nghe qua thấy bắt tai chứ cũng chả để ý của ông nào, sau mới biết của tay giang hồ đấy chứ :D
Cụ đồng môn của cs nên nghe hợp tai là phải rồi\:D/

duongthienly

Xe buýt
E chỉ thắc mắc , ca này tồn tại cũng phải tầm 10 niên roài, đ.c giám đốc nhiệm kì trước sao ko phát hiện ra, rồi cả đ.c p.gđ, tuổi trẻ, tài cao, cũng từ bộ thuyên chuyển về, ít cũng đc 2 niên rồi cũng ko phát hiện ra, giờ đ.c gđ mới về đc mấy tháng xử gọn trong phút mốt, lạ lạ là
Hì. Cụ hỏi em thì em hỏi ai? 10 vạn câu hỏi vì sao.
Em fun tí thôi. Xâu chuỗi lại thì em thấy Xxx chơi có bài:
1. Khởi động bằng nhát đủ nhân chứng vật chứng để khởi tố, tạm giam —-> không kịp và ko thể can thiệp hay chạy tội
2. Truyền thông đồng loạt trên các mặt trận ——> đánh rắn động cỏ và lấy sự đồng thuận của dân, tạo dư luận.
3. Bồi thêm tội bẩn bựa ——> khẳng định bản chất tội phạm. Cả đỏ hay đen đều phải tránh xa.
Nếu sau đây lại có tư liệu liên quan đến quan TB nào đã ăn chơi, đã quà cáp từ nhà này thì dư luận càng lên án, càng tởm ——> cùng ăn chia trên xác chết.
Nếu không có thượng phương bảo kiếm thì quan sở cẩm có dám một người một ngựa đi trấn nhậm nơi xa ko nhỉ?

nowhereland

Xe điện
Ko biết có đổ cho nam dinh ko nhưng xhđ thái bình thu của chủ xe đòn là chắc chắn. Đc chủ xe đòn làm 3 đám nhà em: bố, mẹ và bố vợ nên em khẳng định ạ.
Báo chí phanh phui ra rồi đấy, nên cụ yên chí là chỉ có bọn mất dạy bên TB tự nghĩ ra làm tiền của người TB và đổ cho NĐ thôi. NĐ làm dịch vụ này, nếu có bọn chặn đường vòi tiền thì bên NĐ phải dẹp đầu tiên chứ không thì ai dám sang.

BMV_HN

Xe điện
Đội trai nghành trong of giờ không thấy vào ca tụng bảo vệ đường chủ nữa nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
1. Khởi động bằng nhát đủ nhân chứng vật chứng để khởi tố, tạm giam —-> không kịp và ko thể can thiệp hay chạy tội
2. Truyền thông đồng loạt trên các mặt trận ——> đánh rắn động cỏ và lấy sự đồng thuận của dân, tạo dư luận.
3. Bồi thêm tội bẩn bựa ——> khẳng định bản chất tội phạm. Cả đỏ hay đen đều phải tránh xa.
Nếu sau đây lại có tư liệu liên quan đến quan TB nào đã ăn chơi, đã quà cáp từ nhà này thì dư luận càng lên án, càng tởm ——> cùng ăn chia trên xác chết.
Nếu không có thượng phương bảo kiếm thì quan sở cẩm có dám một người một ngựa đi trấn nhậm nơi xa ko nhỉ?
Kịch còn hay, yên tâm là thớt này không chỉ để bàn mỗi xht TB.
Trước CA Phú Thọ cũng thụ lý mỗi cái đơn kiện cờ bạc online ất ơ mà ra cả anh Hóa, anh Vĩnh đấy.

zitaicrazy

Xe buýt
Cụ phờ ân phân tích hợp nhí và logic thặc, e lại có thêm thắc mắc là thượng phương bảo 🗡 đới do đc nào cấp ạ

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ phờ ân phân tích hợp nhí và logic thặc, e lại có thêm thắc mắc là thượng phương bảo 🗡 đới do đc nào cấp ạ
Ai to nhất hử cụ, ai có quyền lực nhất triều đình, bảo kiếm này do hoàng đế hiện tại chứ ko phải thái thượng hoàng như bên tung của đâu :))

juve99

Xe cút kít
Ai to nhất hử cụ, ai có quyền lực nhất triều đình, bảo kiếm này do hoàng đế hiện tại chứ ko phải thái thượng hoàng như bên tung của đâu :))
Chú hề có tin mật báo gì mới thì pót lên đi, nhăn nhở hoài :-o

Iphone1

Xe tải
Thằng Đường con Dương này ăn ko từ thứ gì. Phen này chúng mày đi tù mọt gông, tịch biên gia sản cũng đáng. Lũ đầu trâu mặt ngựa rồi cũng đền tội.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đây cụ đăng cách đây hơn năm:
Công nhận báo này dũng cảm, một loạt bài và phóng sự từ hơn năm trước.

duongthienly

Xe buýt
Em mà trả lời được thì em đã chả có thời gian chém với cccm. Em thật! 😛😛😛
Em thấy phim chưởng HK với Bao Công toàn như thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng