[Funland] Vụ Đang hot mxh

Billexim

Xe hơi
Nhiều vụ án mạng xuất phát từ lựa chọn bạn trai sai lầm rồi. Trước có vụ đưa bạn trai về ra mắt rồi xiên chết 2 mạng nhà gái.
Các cụ sau kén rể lưu ý những đứa hay nói đạo lý, đăng status ngọt ngào, văn vở, .... là tìm cách từ chối trong hòa bình nhất nhé. từ chối ko khéo lại mất mạng như chơi.
Sống ở thời đại cũng khó phân biệt được thật giả cụ ah, mà về cơ bản con người xã hội này có tính ''điên'' nên cũng khó lường trước được sự việc

dattuyet_sghn

Xe điện
Sao phải làm mờ mặt thằng sv đó các cụ ???
Sợ nhất những thằng điên, hận, lụy tình.
Cho phát đạn thôi (đừng tiêm phí $)

XPQ

Xe cút kít
Đa số các trường hợp án mạng tình ái thế này, hung thủ thường vấn đề tâm lý thần kinh. Thôi thì, biết được phải tránh xa. Dây vào mấy đứa điên khùng này rồi thiệt thân.,

Billexim

Xe hơi
Cái thú tính của con người trong những hoàn cảnh kiểu thất tình, bị "đá" nó khó kiểm soát lắm.
Cái thằng gì cắt đầu người yêu hình như nó cũng trí thức đấy, chứ có đi thu họ đâu?
Học trường top, đẹp mã, con nhà tử tế...thật khó đoán mà. Chỉ có thể kết luận phần Thú trong người hắn quá lớn thôi

anhtintin

Xe tải
Ồ, đi về đâu thì còn lâu mới nói bác ạ. Bác gõ phím trên này thì tay cứng chứ bác mà ở đó lúc thằng kia đang điên tình thì tôi e rằng hơi khó đó bác. Nó đang trạng thái kích động mạnh và quyết tâm giết người đến cùng thì nó giết thêm người khác kết quả cũng như nhau thôi. Để can nó pha này phải có súng công cụ hỗ trợ may ra ăn thua chứ ko thì rất mạo hiểm. Tuy nhiên tôi đánh giá cao tinh thần nghĩa hiệp của bác nhưng nói thì hơi quá ngưu tầm ngưu mã tầm mã thôi, bọn nó cũng chả ra thể thống cống rãnh gì đâu, toàn cái loại ăn chơi đua đòi nhưng tri thức bé tí thì dễ mất kiểm soát lắm.

Tất nhiên rồi, mất hay còn là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về việc được và mất nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Đợi báo chí đăng lời khai thằng kia xem thế nào đã bác. Thằng này án tử rồi nên chắc nó không còn gì để giấu đâu.

otothanglong

Xe điện
Thật kinh dị, không hiểu nguồn cơn của vụ việc vì sao thằng sát nhân này nó ra tay dã man như vậy. Nhưng cũng là lời cảnh tỉnh cho phái yếu nên nghiêm túc trong các mối quan hệ, nhất là tình cảm nam nữ.

HTlangtu

Xe điện
Trong tất cả những gì được gọi là " Phản bội " thì phản bội trong tình yêu là đem đến hận thù ghê gớm nhất , tất nhiên khi chưa có kết luận của cơ quan CA thì nhận định này chỉ mang tính cá nhân và không ám chỉ bất cứ ai.
e nhớ trước có cụ nói câu này: "hôn nhân điền thổ, vạn cổ chi thù"
đại ý là chuyện hôn nhân và chuyện đất cát tranh chấp hay tan vỡ là ngta hay thù hận nhau
Đêm qua e xem đc clip rõ nét, xong ngẩn cmn ngơ, khỏi ngủ tới sáng luôn
Sợ thật - phải gọi là cuồng sát mới đúng
Ngay mấy cái phát đầu vào lưng, e gái cũng thủng phổi tràn dịch, đủ chết rồi
Sau nó đá bật ngửa, xong chọc 4 phát vào tim, chắc rụng tim bên trong 8-x 8-x 8-x 8-x
Chó này thì dựa cột rồi.
Tiêm làm méo gì cho phí thuốc mà còn đắt nữa.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
FB cả hai đương sự đều dùng app xoá đi bản diện, các câu nói status đều màu mè sáo rỗng.
Câu chuyện đẫm máu thế này liệu có phải chốt ở chỗ tao mất bao tiền để nó cười nhạo tạo??
Hành động điên cuồng nghĩa là cái tôi đã bị tổn thương khủng khiếp.
Cõi ảo đem lại các tổ hợp từ rất gợi nhưng đâu chữa được các tổn thương tâm lý vốn vô hình và tích tụ từ từ.
Không dám nói hai chữ yêu thương cho hai linh hồn.

buicongchuc

Xe ba gác
Em chỉ dám đọc mỗi tiêu đề

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
2 linh hồn là sao cụ? cu kia tự sát rồi à?
Thằng thú vật kia thì nó tự giết linh hồn nó trong khi đâm rồi.
Loại này để làm răn chỉ có dùng máy bắn bóng chuyển đổi sang bắn đá, bắn đến chết, âm thanh có được úp vào tai những thằng như Luyện 24/24 cho đến lúc nó chết.
Ác quỷ hiện hình.

Maihong_

Xe điện
Em nhỡ xem video ám ảnh quá. Sao có thể k thấy ghê tay như vậy 😰😰

muadem

Xe cút kít
Man rợ, loại này tồn tại trên trái đất không gây họa này thì cũng họa khác.

vua_luoi

Xe điện
Em ước nó bị lăng trì tùng xẻo trước thiên hạ cho nhân dân xem để giáo dục

doctor103

Xe điện
Tầm 12 13 tuổi, bé em nhà cháu cũng yêu đương anh bạn tabu, cháu nhắc chọn bạn mà chơi, bé em nói :" du côn mới dám bảo vệ em, chứ công tử bột như anh đụng chuyện chỉ biết bỏ chạy", cháu nghe cũng có lý.
nhắc thêm là du côn cũng dám đánh em đó

The Avenue

Xe buýt
Gió tầng nào gặp mây tầng đó thôi.
Các cụ có con gái cố gắng giữ gìn, dạy dỗ, cho ăn học cẩn thận, có trình độ thì sẽ quen và yêu những tầng lớp tri thức hơn.
Còn không thì chỉ yêu mấy thể loại tay nhanh hơn não kiểu này thôi.
Em nói hơi phũ, nhưng là thật.
em mà có con gái thì cũng dặn con đừng giao du với mấy thằng trẻ trâu bộ dạng như trong ảnh, lấc cấc bóng bẩy phông bạt chơi bời như này

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Gió tầng nào gặp mây tầng đó thôi.
Các cụ có con gái cố gắng giữ gìn, dạy dỗ, cho ăn học cẩn thận, có trình độ thì sẽ quen và yêu những tầng lớp tri thức hơn.
Còn không thì chỉ yêu mấy thể loại tay nhanh hơn não kiểu này thôi.
Em nói hơi phũ, nhưng là thật.
Học hành tử tế, tri thức đây

avn

Xe điện
Dm thằng thú vật.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Vâng vẫn biết cào phím thôi mà bác, nhưng các cụ bảo mắt ko thấy tim ko đau. Nhìn thấy người chết ko cứu tâm mình nó bứt dứt cụ ạ.

Cũng hiều ngưu tầm ngưu mã tầm mã nhưng họ cũng đều là người.
Ồ, hình hài đồng loại thôi bác chứ người với người họ ko hành xử như vậy mà người yêu người sống để yêu nhau bác ah. Khi mà cô bé kia đã tập xác định giao du với những thể loại người như này thì sớm muộn cũng sẽ xảy ra những điều đáng tiếc trong tương lai thôi bởi chính cô bé đó đã chọn bước đi của mình trong quá khứ. Xin lỗi bác chứ cô bé đó nếu ko cương quyết dứt khoát thì sau thằng đó cũng hành văn hạ thôi, ko khác được bởi bản chất chúng nó là như thế. Đã từng ngập đốc với nhau đến lút cán (tôi nói hơi thô) mà lại xử nhau tàn độc như vậy thì bác đừng nói 2 chữ "con người", hình hài con người thôi bác ah, bản tính thú vật cũng ko đến mức như thế. Thể loại này chắc chắn là sẽ loại ra khỏi xã hội rồi nhưng để làm sao ko xảy ra những việc tương tự như thế nữa thì đó mới chính là nỗi day dứt của tôi và bác và nỗi canh cánh của nhiều bác trên này cũng như nỗi trăn trở suy nghĩ của những nhà lập pháp.
Gốc chính là đạo đức và giáo dục, chính là tâm hồn nơi những quyển vở thơm tho và những trang sách làm hành trang tới trường. Các cháu cần phải được giáo dục sâu sắc và bình đẳng về khía cạnh đạo đức hơn nữa, ngoài ra các cháu nên được dạy dỗ về kỹ năng sống một cách thiết thực hơn.
Tết Cổ truyền sắp đến, hoa đào cũng đã nở, nghĩ về các e bé bản cao cá nhân tôi cũng có những khắc khoải trong lòng. Thôi thì tài hèn sức mọn, tôi vẫn cố gắng là một tế bào có ích cho xã hội và cũng xin chia sẻ đến các cháu bản cao trong chiến dịch SABC rất hay và ý nghĩa của diễn đàn một món quà nhỏ, hi vọng đồng hành với suy nghĩ của tôi từ thâm tâm các bác thì các cháu sẽ có một cái tết ý nghĩa hơn, phải ko ạ?