[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

truongsonk300

Xe tải
Để giảm áp lực dư luận thì giờ chỉ có tung ra qđ sa thải mấy đồng chí này ...

Thạch Hầu

Xe tải
Với cái tình trạng lên án cháu nó auto bênh công an và định hướng dư luận thì còn lâu xã hội nó mới tốt lên được cụ ạ
Em cũng thấy thế, CA sai thì ai cũng công nhận rồi nhưng cõi mạng lại chỉ nhiệt tình làm việc dễ hơn là lên án CA

Camontinhyeu

Xe điện
Vụ này cụ nào bênh hai thằng ranh con kia sẽ hỏng cả một thế hệ, Cụ nào bênh mấy thằng côn đồ kia xã hội sẽ còn chứng kiến có nạn nhân đột tử trong trại với lý do trời ơi như tự thắt cổ, thậm chí oan ức đó rơi vào chính thành viên gia đình mình. Vụ này chuẩn nhất thằng nào có hành vi vi phạm đến đâu xử đúng pháp luật đến đó không nương tay, bao che cho kẻ vi phạm để tiến tới một xã hội văn minh không xử theo luật rừng.

sivibi

Xe tăng
Ra đòn thù rất quyết liệt, các cháu tởn đến già. Bài học giao thông ấn tượng và có hiệu nhất quả đất

Tướng cướp

Xe điện
Muốn cháu nó tốt lên thì xã hội ngoài việc lên án mấy tay CA cũng phải cho cháu nó và gia đình nó biết rằng nó cũng lỗi sai đầy mình, chứ cứ nhằm vào mỗi mấy tay CA thì cháu nó lại tiếp tục hư hỏng thôi.
E đồng tình với cụ,
Ở trong này, em và một số cụ chê trách cách dạy dỗ của gia đình, lên án bọn trẩu, đánh giá đội xxx xử lý tình huống ngu.
Chứ bọn em ko bênh đội xxx.
Sự việc gì cũng có nguyên nhân và hậu quả.
Để một thằng người, máu dồn nên lão, mất hết tính người, tẩn bọn trẩu như thế, thì trước đấy, đội xxx phải bị dồn vào trạng thái ức chế cực điểm. Chứ ko dưng, chả thằng ngu nào lại đi hành động đánh người như thế.
Vì vậy, trong sự việc này, đội xxx phải bị trừng trị nghiêm, còn phụ huynh và 2 trẩu kia cần được xã hội lên án, để làm gương cho các cháu khác. Chứ bênh chằm chặp bọn này, thì mai mốt, có rất nhiều đứa khác học tập thông chốt, chống lệnh của CSGT!

hòn dấu

Xe buýt
E đồng tình với cụ,
Ở trong này, em và một số cụ chê trách cách dạy dỗ của gia đình, lên án bọn trẩu, đánh giá đội xxx xử lý tình huống ngu.
Để một thằng người, máu dồn nên lão, mất hết tính người, tẩn bọn trẩu như thế, thì trước đấy, đội xxx phải bị dồn vào trạng thái ức chế cực điểm. Chứ ko dưng, chả thằng ngu nào lại đi hành động đánh người như thế.
Vì vậy, trong sự việc này, đội xxx phải bị trừng trị nghiêm, còn phụ huynh và 2 trẩu kia cần được xã hội lên án, để làm gương cho các cháu khác. Chứ bênh chằm chặp bọn này, thì mai mốt, có rất nhiều đứa khác học tập thông chốt, chống lệnh của CSGT!
Đội xxx k phải hành động ngu,mà bản chất là thế, đánh ng quen tay, chẳng qua bức xúc là chất xúc tác thôi

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đây là côn đồ chứ méo phải xxx.
Vì côn đồ nó mới đánh người khi họ không có khả năng phản kháng.

tranthanhhaist

Xe tăng
Cam sai lè là rõ rồi, cơ mà nghe 2 nhóc trâu chưa đủ tuổi cỡi exciter là em nhớ nhiều vụ kinh hồn, có chứng kiến những vụ chúng tụ tập đua xe, đánh võng lạng lách kinh hoàng và hậu quả thảm khốc chúng gây ra mới thấy giá lúc đó có ai đập cho chúng 1 trận thì tốt biết mấy. Rip và thông cảm với sự bức xúc của mấy chú cam, nhưng lần này vỡ nồi cơm là chắc.

caisua

Xe lăn
Xem clip xong em nảy ra mấy câu hỏi:
1. Tại sao 4 anh đều biết đồng đội đang làm sai mà ko ai có biểu hiện can ngăn? Oánh đến khi nào mới có người can?
2. Tại sao các cháu bị oánh đến mức như vậy mà ko có bất kỳ 1 hành vi phản kháng hay chạy để cứu lấy mạng mình?
3. Nếu anh cầm búa ở An Giang đến bổ nát cửa nhà anh áo xanh rồi xông vào truy sát thì liệu anh áo xanh có giữ được bình tĩnh để tha mạng cho anh cầm búa cho đúng với kết quả xử án vụ 6 năm tù hay ko?

Chỉnh sửa cuối:

quochiep

Xe tăng

Nhìn mái tóc Tabu là biết ngoan rồi =))=))=))

Các cụ để ý mà xem, bọ nhóc cắt tóc Tabu đa phần là lường biếng, hư hỏng, học dốt
Tóc Tabu là gì em ko biết nhưng 2 thằng nhóc này thôi học từ năm lớp 9 , vác xe 150cc ra đường lượn thì chắc chắn là dạng láo lếu phá làng phá xóm đua đòi chứ ko phải lười biếng với học dốt đâu !

ductien.su

Xe tăng
Vâng, cụ nói không sai ạ. Bên đây con em mà hư và vi phạm pháp luật thì em chịu tội thay cho con trước luật pháp ạ. Vì em là người bảo hộ pháp luật của các cháu.
Em ko biết bên Séc thế nào chứ bên Anh quý tộc thì hình như bọn trẻ chưa thành niên mà phạm tội. Thì bố mẹ chúng nó vừa chả bị định tôi, mà còn bản thân chúng nó còn đc pháp luật bảo vệ. Thậm chí ẩn danh, thay tên đổi họ nếu dư luận phẫn nộ.
Cái việc cha mẹ phải chịu tội thay cho con chưa thành niên có lẽ chỉ áp dụng cho tình huống giao xe cộ cho con cái chạy khi chưa đủ tuổi hoặc chưa có bằng thôi.

Baltika 9

Xe tải
E đồng tình với cụ,
Cụ đúng.
Đứng dưỡng cho 2 thằng trẻ ranh làm loạn kia thì mai kia nó đi làm CƯỚP Âu cũng là điều dễ hiểu

XámChâuPhi

Xe tải
Xem clip xong em nảy ra mấy câu hỏi:
1. Tại sao 4 anh đều biết đồng đội đang làm sai mà ko ai có biểu hiện can ngăn? Oánh đến khi nào mới có người can?
2. Tại sao các cháu bị oánh đến mức như vậy mà ko có bất kỳ 1 hành vi phản kháng hay chạy để cứu lấy mạng mình?
3. Nếu anh cầm búa ở An Giang đến bổ nát cửa nhà anh áo xanh rồi xông vào truy sát thì liệu anh áo xanh có giữ được bình tĩnh để tha mạng cho anh cầm búa cho đúng với kết quả xử án vụ 6 năm tù hay ko?
Tội to nhất là chủ kho bãi có gắn camera, không trực canh me tắt camera khi có xe của CA cảnh sát truy đuổi vào trong sân bãi. Phạt thật nặng để răn đe

truongsonk300

Xe tải
Các cụ ăn lương có bẻ lái cỡ nào đi nữa thì các lồng chí kia cũng bốc .... ăn vã là cái chắc rồi.. về phía 2 cháu kia sai thì đã phải chịu sự trừng phạt của pháp luật .

xecuuho

Xe đạp
Cháu ở nhà ngoan lắm đây các bác

Dodge Ram

Xe điện
Một cô bé thần kinh không ổn định, tát vào MŨ của csgt bị xử 9 tháng tù.

So với quả liên hoàn cước cộng tạt tai lên gối, nồi cơm điện các kiểu vào mặt… cứ làm 9 năm cho cả 4 là vừa đủ.

meodenminh

Xe điện
Tội to nhất là chủ kho bãi có gắn camera, không trực canh me tắt camera khi có xe của CA cảnh sát truy đuổi vào trong sân bãi. Phạt thật nặng để răn đe
Phạt nặng. Mà chắc sẽ phải quy định đưa thông tin có ảnh của Công chức hoặc Xxx thì phải xin phép Cơ quan chức năng trước để xem xét chứ.
Chả ở đâu bảo vệ quyền trẻ em, mà đưa thông tin các cháu tùm lum dù các cháu có hư thật

Baltika 9

Xe tải
Kính các cụ.

1. Việc CA đánh người là sai, phải xử lý.
2. Trong trường hợp 2 bạn bị đánh kia cũng có sai phạm thì cũng phải xử lý.
3. Ngoài những bình luận khách quan, xem xét đa chiều, có rất nhiều bình luận cực đoan, thiếu văn minh. Đề nghị các cụ cư xử văn minh khi tranh luận trên OF.
4. Các hành vi quá khích, thiên lệch, auto chửi, tổ lái.... và các hành vi vi phạm nội quy OF sẽ bị xử lý với hình thức phù hợp từ xóa bài, khóa comment đến rút thẻ cảnh cáo, xì lốp, thu bằng.
Trân trọng.
Em cũng nhất trí với nhà Chã.
Phải phân tích, chỉ ra cái sai của từng bên để có hướng xử lý đúng đắn. Tránh quy chụp và gây dự luận xấu trong xã hội.

Baltika 9

Xe tải
Một cô bé thần kinh không ổn định, tát vào MŨ của csgt bị xử 9 tháng tù.

So với quả liên hoàn cước cộng tạt tai lên gối, nồi cơm điện các kiểu vào mặt… cứ làm 9 năm cho cả 4 là vừa đủ.

Cái Thần kinh của cụ có HỒ SƠ Y TẾ không hay chỉ NÓI MỒM ???
Hay là cụ NGHE ĐỒN ???