[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

My Hao

Xe điện
Hai chú này nhẹ thì hạ quân hàm, nặng thì ra khỏi ngành.

ubisapro

Xe trâu
Mặc bộ cảnh phục mà hành động thế này thì các chú lại mệt rồi ;))

wave-tau

Xe container
Hehe, oánh công nhận máu, làm em lại nhớ hồi 2008 phóng từ HN về HP thăm nyc ốm. Về đến HP là 23h, chạy hơi nhanh lại biển 29 nên bị mấy anh cơ động ép vào lề. Sau em trả lời cũng rành mạch lý do, còn cho xem cả tin nhắn ny đang ốm nữa nên đc tha.
Về kể thằng bạn người HP nó bảo nếu em mà là tổ đua thật thì cơ động thả cho chạy luôn. Chạy đc thì thoát, còn bị tóm thì vừa ăn đòn vừa bị giữ xe. Chả biết nó nói thật hay chém nữa:D
Thời 9 mấy 2000 em chưa bị cơ động tóm phát nào do chạy cùng thằng bạn tương đối tổ, còn thằng chạy pây ci bị cơ động bắt kể ăn vài phát tát, có 50-100 thì đi luôn còn không các ảnh bảo tao thả nắm cát vào trong khoang dầu rồi cho mày về, chọn đi. :))
Cơ mà sau 1 hồi năn nỉ cũng cho đi, thời ý các anh cơ động cũng "nhân văn" hơn vì cũng toàn từ dân tổ sang bên đội chống đua. :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Rất may là khu vực nhà kho có cam và cam được trích rất rõ ràng!
  • Hai cháu thanh niên không có bất cứ 1 hành động chống đối hoặc kháng cự nào
  • Hai anh chức năng dường như mất kiểm soát, hành vi hung hăng rất quá đà, không thể chấp nhận được!

tranmanhha

Xe điện
Dù 2 thằng ku con có sai đến đâu chăng nữa. Thì cái kiểu đánh vậy vẫn thấy hèn hèn.

202

Xe container
Nguyên do thì cần tìm hiểu nhưng những đứa trẻ ko biết đường chạy để cho bị đánh thiệt thân.

haitotbung

Xe tải
chắc lại thông chốt.

Thực ra đánh là thiếu chuyên nghiệp rồi. Ví dụ như chống đối với bọn cs Mỹ thì nó chỉ làm một trong 2 việc: đè xuống đất còng tay, hoặc bắn nguyên băng đạn (nếu chống đối bằng vũ khí).

thế thôi, đánh đập trông phản cảm. Cảnh sát khi sử dụng bạo lực (khi cần thiết) thì cũng nên chuyên nghiệp và có bài bản hơn.

tranmanhha

Xe điện
Sao các anh không dùng võ để tẩn nhỉ. Đánh đấm chẳng có tí miếng nào thì sao bảo vệ được nhân dân.
Các anh ấy lười xem phim chưởng Tàu. Chịu khó xem đánh sẽ đẹp hơn.
Đúng là hành động quá phản cảm.

Lâm Phong

Xe tăng
Không biết đúng sai thuộc bên nào nhưng em mong điều chuyển mấy cậu áo nghành này ra Thủ đô chuyên đi săn và tẩn mấy cụ trẻ vác đại phóng đi dạo phố ban đêm.

MrMilan

Xe điện
Đánh hai đứa trẻ mà cụ hoan nghênh. Nếu cụ trong ngành CA thì cũng bị đuổi việc sớm thôi.
cháu nó ở nhà ngoan lắm, bên tây mà các cháu chạy công an thế này ăn cả rổ đạn rồi, không ở đấy cho các nhà đạo đức mạng thương xót đâu

motthoidongbim

Xe điện
Cũng phải xem nguyên do. Nhỡ 2 cháu đâm vào bà chửa rồi nhảy xuống đạp vào bụng bà chửa rồi bỏ chạy. Đấy là ví dụ thế?

Bác có phải thánh không khi truy đuổi và túm được?

Chửi gì thì chửi nhưng phải rõ nguyên nhân đã. ...gớm... Thánh nhân hậu bàn phím Of.

Thỏ chả bênh ai vì biết gì đâu mà bênh nhưng ngứa tay còm khi đọc thánh nhân hậu chém:D
Kể cả có như thế thì nên đàng hoàng mà xử lý. Mặc bộ quân phục lên người xong lại hành động, ứng xử theo cảm tính được a? Thế về làm quần chúng bức xúc đi.

VoCan

Xe điện
View attachment 7406152

Nguyên do đây bạn Thỏ. Nhưng các anh ý xóa bài cũ rồi, hơi thất vọng về độ trung thực, may mà dân họ nhiều tai mắt quá hà.
Với lại mình nói chuyện với nhau theo pháp luật đi bạn Thỏ. Bạn tìm giúp mình xem bộ luật Giao thông và Hình sự Nước Việt Nam có mục nào cho phép ll cảnh sát uýnh dân nhiệt tình như trong đoạn phim? Để mình tâm phục khẩu phục về sự phán đoán của bạn với ;))
Uýnh thì sai rõ ràng . Nhưng nói thật với những đối tượng này em lại ủng hộ uýnh. Chốt, 2 bên đều thối.

dracula_bg

Xe điện
Cũng phải xem nguyên do. Nhỡ 2 cháu đâm vào bà chửa rồi nhảy xuống đạp vào bụng bà chửa rồi bỏ chạy. Đấy là ví dụ thế?

Bác có phải thánh không khi truy đuổi và túm được?

Chửi gì thì chửi nhưng phải rõ nguyên nhân đã. ...gớm... Thánh nhân hậu bàn phím Of.

Thỏ chả bênh ai vì biết gì đâu mà bênh nhưng ngứa tay còm khi đọc thánh nhân hậu chém:D
Tất lẽ dĩ ngẫu thì cái gì cũng có nguyên do, cơ mà xem video thì em nghĩ 2 thằng ku đi xe máy rất lành, đơn cử cái hành động đứng im chịu trận là rõ, những thằng mà tông người sau còn xuống đạp thì khi yếu thế nó sẽ chạy, 2 chọi 2 thế kia khéo nó nhẩy ra cân luôn 2 chú. Nên em nghĩ hai đồng chí ấy chắc ko chấp hành hiệu lệnh và bỏ chạy thôi, nhưng đồng chí áo xanh có vẻ hung hăng quá, táng thằng cầm lái chưa đã táng tiếp thằng ngồi sau, có cờ lip thế này thì dẫu đúng hay sai thì hai anh đã quay vào ô rơi xèng.

Xe Tăng 390

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Dzon

Xe điện
Em vote đánh, thế mới đủ sức răn đe, em vote luôn cả việc công an đc phép nổ súng nếu đối tượng chạy
Em thì ko đồng ý vì
- Thứ nhất em thấy 2 đứa trẻ ko có hành vi chống đối.
- Thứ 2 là những cú đánh rất nguy hiểm, toàn vào đầu, vào ngực, thậm chí khi 1 cháu cởi mũ bảo hiểm ra rồi mà vẫn bị táng thêm phát nữa rất mạnh. Những hành vi trên hoàn toàn có thể gây ra ,những chấn thương nặng, thậm chí chết người.
- Thứ 3 là cháu bé ngồi sau nó có tội gì đâu mà cũng đánh nó.
Ko nên cổ vũ cho hành vi bạo lực kiểu vô nhân tính như thế này.