[Funland] Vụ bán tải cố vượt bị tàu hoả đâm tại Biên Hoà làm chết 2 người

Isu_zu

Tháo bánh
Trông chờ vào Ý thức lái xe làm gì hả bác?
Trông chờ vào việc: Thằng đồng chí lái xe được thưởng Huy hiệu bắc đẩu bội tinh vì sự nghiệp an toàn giao thông; rồi bỏ tiền ra đền cho nhà tàu và các nạn nhân; rồi đi tù dăm năm, thì hợp lý hơn, bác ạ.
Trên tivi đã nêu rõ ràng: Đến chỗ gặp đường sắt phải abc và xyz. Không tàu nó đâm cho thì ráng chịu.
Vậy, ta thực hiện đúng như thế thôi.
Em cũng đến ạ các cụ ấy thât. Đổ lỗi cả cho tàu hỏa =))
Em mà nhìn thấy đường ray, đừng nói là ô tô, nếu đi bộ thì em cũng dừng ngay để coi ngược xuôi xem thế nào rồi mới đi qua. Phải hiểu cái đường ray là độc quyền, là máy chém treo ngành...và việc của tất cả mọi thứ khác bắt buộc phải tránh nó, nhất là khi tàu đang tới!

vneseman

Xe lăn
Giao với đường tàu mà đi hùng dũng quá :( Một lần em suýt chết hụt với tàu rồi nên gặp đường tàu là em ''nói khẽ cười duyên''.

PenII

Xe buýt
án 7 năm, còn lại thì tuỳ nghi nhưng không ít hơn 3 năm

Isu_zu

Tháo bánh
Em thấy nhiều cụ vẫn viện lý do hẻm nhỏ khuất tầm nhìn, gác chắn phải ra chặn xe lại ..........
Nguyên tắc khi đi qua giao cắt với đường sắt là:
1. Dừng hẳn xe lại
2. Hạ kính nghe ngóng quan sát
3. Đủ điều kiện an toàn mới cho xe qua
Các cụ lưu ý đi cho an toàn, nhanh 1 vài phút không giải quyết gì đâu.
Cụ nói thế e chưa đúng. Nhanh vài phút có thể xóa tất cả nợ nần 1 cách hợp pháp đấy cụ :))

Phạt lái tầu cụ nhỉ, đến đoạn có giao cắt với đường bộ đáng ra phải bấm còi cảnh báo lại không bấm.
Qua đường giao với đường bộ thì tàu hỏa phải dừng lại quan sát không thấy xe đi thì mới được qua giao lộ ngoài việc bấm còi cảnh báo.

Lucas_lee

Xe tăng
Pha này thì ông bán tải chết do bất cẩn nhiều hơn là do cố ý, em cho là vậy.
Anyway, mọi sai lầm đều phải trả giá.
Chúng ta lại có thêm bài học để ghi nhớ khi đến gần đường tàu. Đừng để 1 phút bất cẩn rồi hối hận cả đời.

XPQ

Xe cút kít
Cụ nhân đạo quá, tiêm luôn mới hợp lý với quan điểm của em.

Luật không cho làm thế được.
Vả lại, trừng phạt thằng ngủ này theo cách để nó còn tự có giá trị tuyên truyền giáo dục nữa.
Em nhớ cách nay mấy năm, có ông tắc xi ở Quảng Nam cũng đi qua giao cắt đường sắt, giời nắng kéo kín kính lên đã đành lại cẩn thận lấy tấm chắn nắng che kính cửa cả hai bên thế là thành vừa mù vừa điếc lao vào tàu hoả. Chết khách chết cả thủ phạm, thành ra thêm một nạn nhân.

namson229

Xe điện
chịu ô lái xe luôn, có rào chắn mà vẫn cố tình phi vượt qua! R.I.P cháu bé, chị lao công!

VCHDHN

Xe container
chỗ này ghê thế, ko có rào chắn gì các cụ nhỉ, e chỉ thấy mỗi cái đèn đỏ nhấp nháy ở phía bên kia đường ray. Xe bán tải đi từ ngõ song song với đường tầu ra và quẹo trái, đây là góc khuất rất nguy hiểm, có kịp nhìn thấy đèn chiếu từ đoàn tầu thì cũng đã muộn rồi.
Nếu là người bt, chỉ cần nhìn thấy người gác chắn với trang phục và cái đèn ở tay...đứng ngang đường là phải hiểu ngay có tầu đến rồi.

New car 2023

Xe container
Luật không cho làm thế được.
Vả lại, trừng phạt thằng ngủ này theo cách để nó còn tự có giá trị tuyên truyền giáo dục nữa.
Em nhớ cách nay mấy năm, có ông tắc xi ở Quảng Nam cũng đi qua giao cắt đường sắt, giời nắng kéo kín kính lên đã đành lại cẩn thận lấy tấm chắn nắng che kính cửa cả hai bên thế là thành vừa mù vừa điếc lao vào tàu hoả. Chết khách chết cả thủ phạm, thành ra thêm một nạn nhân.
Chuyện kéo Chắn nắng lên nhiều mà bác.
Tôi đi taxi, sau kính kín bưng.
Hỏi thì anh lái xe bẩu: Tau che cho nó kín nắng, khách hàng kêu.
Còn khi hỏi ảnh nhìn bằng cái đếch gì, thì ảnh, tất nhiên, tập trung vào tình hình tranh cử ở Huê Kỳ.

Hiện tại thì tôi thấy nhiều chị em có thói quen dán tờ A4 to tướng ở chính giữa kính hậu: Lái mới thông cảm nhá!,
Còn tại sao không dán khiêm tốn ở bên ngoài kính xe và tụt xuống 1 tý, thì các chị kiên quyết không khai báo.

bamboo.2019

Xe đạp
Một người làm khổ bao người :((

duonglamkhoa

Xe tăng
Cụ nói thế e chưa đúng. Nhanh vài phút có thể xóa tất cả nợ nần 1 cách hợp pháp đấy cụ :))
Thưa cụ, trong vụ tai nạn này có 1 cháu bé 13 tuổi đã mất.
Cháu bé đấy chưa nợ nần gì ai nên cụ đừng đùa cợt như vậy.

Khongtrucloi

Xe tải
Dù anh di chuyển trên đường ray, anh cũng phải làm chủ tốc độ chứ, ai lại thiếu quan sát vậy hở trời.

Euro2CityStar

Xe lăn
Thế nào cũng có bác lạnh lùng bẩu, tài xế tàu hoả vi phạm lỗi không làm chủ tốc độ, không làm chủ khoảng cách, không giảm tốc độ khi vào giao lộ cho coi.
thôi cháu
quân khu không đồng ý cho cháu gia nhập đội ngũ đâu.

Isu_zu

Tháo bánh
Thưa cụ, trong vụ tai nạn này có 1 cháu bé 13 tuổi đã mất.
Cháu bé đấy chưa nợ nần gì ai nên cụ đừng đùa cợt như vậy.
Em cười ko liên quan gì đến vụ tai nạn cụ thể nào, đang nói chuyện với cụ kia về quan điểm an toàn. Xin cụ đừng chụp mũ và nâng quan điểm ạ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Luật GTĐB ghi: tại nơi giao nhau với đường sắt, QUYỀN ƯU TIÊN thuộc về tàu hỏa. Ví dụ Tổng thống Hoa kì có xe dẫn đoàn đi qua lúc có tàu cũng phải dừng chứ chấp gì dân đen lái xe bán tải.
2 ông mặc đồng phục, 1 ông cầm đèn khua khua, thế ko biết lúc đấy lái xe nó nhìn cái gì, nếu nhìn sang trái hay phải thì đều có barie đã hạ, người dừng chờ phương tiện lố nhố. Khả năng kính kín, điều hòa êm, nhạc du dương, thậm chí có tí men nên ko còn minh mẫn nữa.

formen

Xe lăn
Em thấy nhiều cụ vẫn viện lý do hẻm nhỏ khuất tầm nhìn, gác chắn phải ra chặn xe lại ..........
Nguyên tắc khi đi qua giao cắt với đường sắt là:
1. Dừng hẳn xe lại
2. Hạ kính nghe ngóng quan sát
3. Đủ điều kiện an toàn mới cho xe qua

Các cụ lưu ý đi cho an toàn, nhanh 1 vài phút không giải quyết gì đâu.
2. Thao tác hạ kính nhưn dưn lái xe rất ít khi thực hiện.