[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

giang.nguyen

Xe điện
Hung thủ bắn nghề thật, toàn headshot. Nghe thấy fb bảo có báo cax là có súng rồi nhưng ko xử lý, ngày 12/2 đã ầm ĩ rồi, gọi báo cax thì người này cho số ng kia. Đến lúc dc dân báo ông bắn tự tử chết hẳn rồi mới vào. Kb vụ báo có súng có đơn trình báo ko hay chỉ báo mồm.
Công an xã chứ có phải đặc nhiệm đâu mà cụ đòi lao vào nướng xác hả cụ.

VuNgoanMuc

Xe điện
TN nhiều vụ khủng nhỉ

Xe nội lước

Xe container
Hung thủ bắn nghề thật, toàn headshot. Nghe thấy fb bảo có báo cax là có súng rồi nhưng ko xử lý, ngày 12/2 đã ầm ĩ rồi, gọi báo cax thì người này cho số ng kia. Đến lúc dc dân báo ông bắn tự tử chết hẳn rồi mới vào. Kb vụ báo có súng có đơn trình báo ko hay chỉ báo mồm.
Rất nghiệp vụ cụ nhỉ .

quochiep

Xe tăng
Công an xã chứ có phải đặc nhiệm đâu mà cụ đòi lao vào nướng xác hả cụ.
Cụ ko thấy bảo là đã trình báo thằng kia có súng từ 12/2 rồi nhưng CA ko xử lý à ! Chỗ em có vụ 2 hàng xóm xích mích với nhau 1 thằng cầm phóng lợn ra , nhà kia thấy thế 3 thằng con vác 1 con kiếm Nhật , 2 con mã tấu ra lùa nhau loạn xạ ! Sau đấy xxx mời về đồn phạt hành chính sau đó ai về nhà nấy như chả có chuyện gì xảy ra ! Xxx giờ chỉ có thu phế là nhanh !

DucHoan

Xe tăng
Cụ ko thấy bảo là đã trình báo thằng kia có súng từ 12/2 rồi nhưng CA ko xử lý à ! Chỗ em có vụ 2 hàng xóm xích mích với nhau 1 thằng cầm phóng lợn ra , nhà kia thấy thế 3 thằng con vác 1 con kiếm Nhật , 2 con mã tấu ra lùa nhau loạn xạ ! Sau đấy xxx mời về đồn phạt hành chính sau đó ai về nhà nấy như chả có chuyện gì xảy ra ! Xxx giờ chỉ có thu phế là nhanh !
Thấy bảo thằng con trai nhà này vay tiền không trả thằng kia, trước đó đã có xích mích và tẩn nhau rồi. Thằng kia chắc bị bố con nhà này ức hiếp quá, nên đã doạ bắn. Giờ thì khổ rồi

VuongPQ

Xe buýt
Thấy bảo thằng con trai nhà này vay tiền không trả thằng kia, trước đó đã có xích mích và tẩn nhau rồi. Thằng kia chắc bị bố con nhà này ức hiếp quá, nên đã doạ bắn. Giờ thì khổ rồi
Nhìn clip thì ông bị bắn trông vạm vỡ, mặc đồ rằn ri thì phải, chắc hung thủ tay bo ko lại nên nó chơi luôn hàng nóng.

luutu21

Xe buýt
Em đọc thì bảo hung thủ bốc họ trả nợ giúp con trai nạn nhân. Đòi không trả lại thách thức nên mới xảy ra sự việc như này. Cũng chưa biết thông tin nào là thật.

Ngoctungnguyen

Xe tải
E thấy bà vợ sau khi bị bắn vẫn còn sống mà, chắc chết khi đi viện do mất máu vì bắn hụt vào vai thì phải, còn ô chồng thì headshot luôn. Có lẽ nó thó được Dragunov ở đơn vị nào ra rồi, chứ bảo K54 mà bắn được thế này thì khó lắm

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Súng CKC mà có điểm tỳ bắn cũng chuẩn mà cụ? Giờ phong trào súng cồn, súng hơi, súng tự chế bắn chim ở quê đang đua nhau nên thanh niên có súng nhiều, và bắn cực kì tốt. Cu em ở quê em nó mua khẩu súng tự chế gần 2 chục triệu. Có cả ngắm, bắn thì giỏi luôn. Có lần em xem nó bắn con ngan ở ruộng mà hoảng, vì vào người thì cũng như con ngan thôi. Mà xa thế, nó ngắm bắn ngan chết luôn
Cụ tả thế này e chả dám về làng quê nữa :(( sao lại vô pháp vô thiên thế đc.

toyota219

Xe điện
E vẫn đánh giá độ lạnh súng ngắm/ trường, súng lục, dao. Chắc cũng uất ức lắm chứ ra tay thấy vẫn không lạnh như vụ chặt đầu hxom.

LongLH

Xe điện
Cụ tả thế này e chả dám về làng quê nữa :(( sao lại vô pháp vô thiên thế đc.
Bây giờ phong trào chơi súng khí nén nhiều lắm cụ à. Súng đó vẫn bắn chết người được như thường. Người chơi trang bị các đồ chơi kèm theo như lính bắn tỉa thực thụ luôn ( đo khoảng cách, góc bắn, hướng gió và tốc độ gió...). Bọn chơi nó bắn trúng đầu, cổ con cò ở khoảng cách 100m gần như 10 ăn 10 luôn. Có những khẩu khí nén hơn 100 triệu luôn. Mùa lúa chín chim cò nhiều, về HY, ND, TB trên đường tỉnh đoạn nào thấy nhiều chim cò, mà cụ thấy có cái xe đang chạy dừng lại một tí có người chạy xuống ruộng thì chắc 100% là bọn đi bắn này rồi. Thường bọn này nó chỉ dám bắn ở quanh vùng nó ở, hãn hữu ra tỉnh khác, nhiều dân chơi là CA, Thuế, Chính Quyền lắm.

butchikim

Xe ba gác
Em đọc thì bảo hung thủ bốc họ trả nợ giúp con trai nạn nhân. Đòi không trả lại thách thức nên mới xảy ra sự việc như này. Cũng chưa biết thông tin nào là thật.

Nhiều ông nói thì hay lắm, rơi vào hòn cảnh làm ơn mắc oán xem có sẵn khẩu ngắm chắc đòm ác liệt hơn ấy chứ.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Hung thủ khốn nạn thật.
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.
Cụ nói người ngoài cuộc thôi. Chứ trong cuộc thì chắc cũng đã đối thoại nhiều rồi ..cùng đường lên ... Nhiều khi sự việc nó át lý trí

nguyentoan.uct

Xe điện
Nhiều ông nói thì hay lắm, rơi vào hòn cảnh làm ơn mắc oán xem có sẵn khẩu ngắm chắc đòm ác liệt hơn ấy chứ.
Em cũng nghĩ như cụ, uất ức thì phải xả. Nhất là nhiều trường hợp vì quá hào sảng cho người ta vay ko giấy tờ, xong đến lúc bị lật mặt lại còn thách thức ko uất sao đc

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Nó là dân nghề rồi bác,nó ngắm chắc ăn mới bóp cò. May nhất là vợ chồng đứa con và các cháu nhỏ không sao.
Em nghĩ chắc anh kia kg muốn bắn khi người pn kia ôm cháu nhỏ . chứ kg lúc đó anh ta thừa khả năng bắn ngay lập tức . nhìn 2 phát bắn đều trúng mục tiêu là hiểu . trình bắn của anh ta

Chỉnh sửa cuối:

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Khẩu CKC mấy chục năm rồi mà đạn vẫn tốt nhỉ ? Ko hiểu hung thủ cất giữ đc khẩu súng dài ngoằng này từ bao giờ ? Tay này chắc ngày trước có liên quan tới lực lượng vũ trang, quá thành thạo về ngắm bắn lẫn độ máu lạnh sát thủ.
em nghĩ cũng chả đến mức nhà bác nói là máu lạnh sát thủ đâu . đặt địa vị bác vào trường hợp như anh kia chắc bác cũng khó tả lắm..thời trẻ trâu em cũng đã từng lên em khá hiểu , khi đã cay thì lúc đó chỉ nghĩ đến xử lý ngay và nhanh còn bất chấp hậu quả . tất nhiên sau này có tuổi thì nghĩ lại mới thấy mình rất dở hơi