[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Cụ xem lại Clip nhé, em tạm phân tích trường hợp này như thế này:
1. Ông H bắn ông Bố đầu tiên thấy gục rồi sau đó ông COn chạy vào phía nhà Ông H bị khuất góc bắn nhưng sau đó ông Con vẫn quay lại nhưng ông H không bắn,
2. Bà Mẹ bế cháu bé chạy về (lúc đó ở Sân có cô con dâu và một người nữa ông H cũng không bắn, chỉ đến khi Bà Mẹ một mình la hét vật vã thì lúc đấy ông H mới bắn tiếp bà Mẹ.
Chứng tỏ tâm lý Ông H ngay từ đầu là sẽ bắn ông Bố và Bà Mẹ khi có cơ hội.
Đấy là ý kiến riêng của cháu mong các cụ đại xá
Lúc đầu em cũng nghì là hữu không định bắn thằng con, vì thằng này xây tường cả buổi không bị sao, nó xác định là ông bố là ưu tiên 1, còn sau đó thì muốn bắn thằng con cũng không bắn được vì thằng con chạy ra chạy vào chứ không đứng yên. Bà mẹ bế cháu cũng chạy ra chạy vào đấy, có lúc nằm lăn ra khóc, bia to thế thì mới không may.

vietpq75hanes

Xe container
Hệ quả của cái tư duy từ năm 45 thế kỷ trước cụ ơi! cái quyền tự nhiên đi tước đoạt tài sản của người khác nó đẻ ra cái hệ quả đó!
Trở lại câu chuyện ông bố phải gánh hậu quả cho ông con âu cũng là cái tính nhân văn còn sót lại trong con người hung thủ Cụ ạ!
Chỗ em bôi đỏ, là năm từ 1953 - 1956. Không chỉ: cái quyền tự nhiên đi tước đoạt tài sản của người khác nó đẻ ra cái hệ quả đó! Mà tước đoạt cả mạng sống

minhmo

Xe cút kít
Em thì chứng kiến 2 vụ vay không trả tiền, thằng vay lại còn bảo người cho vay là tôi chỉ còn có thịt người đây, thịt đắng lắm có ăn không. Người cho vay là người tử tế mà uất phát khóc lên đấy. Về sau thì thôi vì không có bằng chứng gì nên không kiện được. Tuy nhiên mất tiền mất luôn cả tình bạn.
Nó bùng mất tăm còn đỡ cụ ạ, đây nó vẫn cứ nhơn nhơn trơ trơ trước mặt mình như ko biết gì mới cay chứ :D
Ko liên quan lắm bác. Nhưng em đã từng trong tình huống cho vay, xong kiểu lươn khươn như này rồi nên có chút quan tâm. Tiền mất thì ko tiếc lắm, nhưng cú cái kiểu tao éo trả đấy mày làm gì đc... Nhiều lúc cú cũng cay lắm, nhưng ko kiểu hàng xóm đụng chạm liên tục như thế này, nên cũng đỡ. Nhiều bác cứ nghĩ đơn giản, nhưng rơi vào trường hợp đó cũng a kay lắm chứ. Như kiểu vợ thằng khác ngoại tình thì mình thấy bình thường, nhưng thử đến vợ mình xem có khi các bác ý còn ra tay ko chút suy tính luôn ấy chứ
Hài em trải qua rồi mới nhục. Lúc vay thì nói ngọt xớt, anh anh em em rồi cuối năm đến tháng 12 em trả. Xong rồi quan mất mẹ 3 cái tháng 12 mà mãi ko thấy đâu.
Đòi thì xin lỗi ai bảo mày cho nó vay mà không báo gia đình, giờ nó không có tiền trả đợi khi nào nó có tiền nó trả. Vồn e cũng chịu chán đi đòi giờ kệ nó thôi, nó nhởn nhơ còn thi thoảng mình nhìn thấy mặt vẫn cay vd.
Tháng 7/2019 đứa em gái con ông chú ruột làm du lịch gọi điện bảo: em có đoàn khách đang ở khách sạn, hiện tại em đang thiếu hơn 60 tr để chi phí trong những ngày lưu trú. Khách về họ thanh toán em trả anh ngay, quá lắm là 5 ngày.
Em lúc đó không có sẵn tiền, nên bảo là không có. Hôm sau nó sang tận nhà năn nỉ, cuối cùng em cũng đồng ý giúp. Tuy nhiên lúc đó chỉ còn có cái thẻ tín dụng, đành rút cho vay 60 tr, cả phí rút dịch vụ là 61tr.
Chuyển tiền xong thấy mặt nó khác hẳn, tự nhiên thấy chột dạ. Năm hôm sau, chưa thấy trả, em đến nhà ở Phạm Văn Đồng gặp cả hai vợ chồng và yêu cầu làm giấy vay.
Đến tết 2020, đòi mãi nó cũng không trả mà còn tuyên bố: bây giờ em chẳng có gì, anh muốn làm gì thì làm.:D
Sau đó thì covid, du lịch tèo, nên em cũng chả thèm đòi.
Ở quê có công việc, nó thấy em về là tìm cách tránh mặt. Tết 2022 mang quà tết để cho bà thím thắp hương ông chú mới mất trong năm. Nó đang gói bánh chưng, chỉ ngẩng mặt lên rồi cắm đầu làm tiếp, không chào hỏi một câu.
Nghĩ cũng chán cảnh, kể ra nó mà còn trẻ, đẹp em mang mie bán sang TQ may ra gỡ gạc chút đỉnh.:))
Các cụ có cao kiến gì để đòi được món nợ này không?8->

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Tháng 7/2019 đứa em gái con ông chú ruột làm du lịch gọi điện bảo: em có đoàn khách đang ở khách sạn, hiện tại em đang thiếu hơn 60 tr để chi phí trong những ngày lưu trú. Khách về họ thanh toán em trả anh ngay, quá lắm là 5 ngày.
Em lúc đó không có sẵn tiền, nên bảo là không có. Hôm sau nó sang tận nhà năn nỉ, cuối cùng em cũng đồng ý giúp. Tuy nhiên lúc đó chỉ còn có cái thẻ tín dụng, đành rút cho vay 60 tr, cả phí rút dịch vụ là 61tr.
Chuyển tiền xong thấy mặt nó khác hẳn, tự nhiên thấy chột dạ. Năm hôm sau, chưa thấy trả, em đến nhà ở Phạm Văn Đồng gặp cả hai vợ chồng và yêu cầu làm giấy vay.
Đến tết 2020, đòi mãi nó cũng không trả mà còn tuyên bố: bây giờ em chẳng có gì, anh muốn làm gì thì làm.:D
Ở quê có công việc, nó thấy em về là tìm cách tránh mặt. Tết 2022 mang quà tết để cho bà thím thắp hương ông chú mới mất trong năm. Nó đang gói bánh chưng, chỉ ngẩng mặt lên rồi cắm đầu làm tiếp, không chào hỏi một câu.
Nghĩ cũng chán cảnh, kể ra nó mà còn trẻ, đẹp em mang mie bán sang TQ may ra gỡ gạc chút đỉnh.:))
Gửi thêm cho 60tr nữa, thành 9 chữ số , nao đòi cho bõ

El Jefe 2

Xe tăng
Ông con chạy vào tìm hung thủ mà ko sao. Bà mẹ đứng ngoài gào khóc thì chết :(
Con chạy tụt đi đâu trốn đấy chứ hả, hay về gọi mẹ. Chứ có phải chạy vào tìm hung
thủ đâu. Hung thủ nó ở cái nhà ngay trước mặt mà.

Bemagauvn

Xe điện
Xem lại clip và có thêm thông tin thì hung thủ không lạm sát hàng loạt được các cụ ạ.
Ảnh nó doạ hôm 12/2 có showed 03 viên đạn. Vậy thì ban đầu ý nó chỉ giết ông kia, nên ngắm nghía cẩn thận, đàng hoàng 1 phát táo luôn.
Vợ ông kia làm loạn chắc nó cũng cú từ trước thì một phát trúng người, một phát cày đất ngay sát người trong clip các cụ cũng thấy.
Vậy khả năng hạ xong hai người nó hết đạn!
( Em quên chưa tính nếu nó tự tử cũng bằng súng, nhưng chưa có thông tin, em tạm đoán không phải bằng súng ).

vietpq75hanes

Xe container
Thế thì phải trả dần nhỉ. Nhưng nó có chồng rồi. Nếu không trả dần bằng vốn tự có cũng phải lấy thôi chứ biết làm sao
Con em họ mà cụ. Nó là con gái của ông chú ruột, cụ xúi dại, tội loạn luân đi tù như chơi.

minhmo

Xe cút kít
Thế thì phải trả dần nhỉ. Nhưng nó có chồng rồi. Nếu không trả dần bằng vốn tự có cũng phải lấy thôi chứ biết làm sao
Nó là đứa em con ông chú ruột mà cụ, trả bằng vốn tự có làm sao được. :D
Bây giờ đến trả dần cũng khó có hy vọng, vì 3 năm nay nó có làm ăn được gì đâu. Giờ du lịch mới mở lại, lại phải đợi xem sao.

Con em họ mà cụ. Nó là con gái của ông chú ruột, cụ xúi dại, tội loạn luân đi tù như chơi.
:D :D

Gửi thêm cho 60tr nữa, thành 9 chữ số , nao đòi cho bõ
Em nghe theo cụ, nhưng bây giờ bố nó sống dậy cũng không dám hỏi vay em.;)
Mà từ xưa ông chú chưa vay mượn em bao giờ.

Lonestar

Xe điện
Lúc đầu em cũng nghì là hữu không định bắn thằng con, vì thằng này xây tường cả buổi không bị sao, nó xác định là ông bố là ưu tiên 1, còn sau đó thì muốn bắn thằng con cũng không bắn được vì thằng con chạy ra chạy vào chứ không đứng yên. Bà mẹ bế cháu cũng chạy ra chạy vào đấy, có lúc nằm lăn ra khóc, bia to thế thì mới không may.
em nghĩ là ông H này quan điểm là sẽ bắn Ông Bố và Bà Mẹ rồi nên mới chọn thời điểm để bắn, chứ nếu định giết cả nhà thì Bà con dâu và ông con trai với một người khác nữa sẽ bị bắn.
Thôi em xin phép không dám lạm bàn nhiều
Giờ chỉ còn là nỗi đau của người còn sống

Congdanthudo

Xe hơi
Cụ tưởng tượng khá hấp dẫn.nhưng mà sai gần hết thì phải. Báo giờ nó biến hình nhanh lắm
Hic, báo với chí, cũng chẳng biết đâu mà lần, chúng nó viết lấy được thôi mà. Nhắm mắt viết, trên thì ông T bà Đ dưới thì ông Tới bà Đoàn. ĐM cái bọn việt nam net

cuhaifus

Xe container
Cụ này nói chuẩn . Toàn dân hưng yên lên làm kinh tế mới từ những năm 60 . Em một dạo còn choiy với nhà anh khắc. Anh này có 2 con xe khách chạy tên xe đông khắc . Năm ấy là mùa đông 2010 . Rét thấu xương
Em có quen biết và rượu chè trên ấy với chính đội bùm nhau đấy rồi mà

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bác thử chơi hệ tâm linh xem sao,khấn ông chú ở dưới thu xếp cho cháu con đề,k thì báo mộng cho con gái rượu trả nợ:D

Dan du an

Xe ba gác

f320

[Tịch thu bằng lái]
Rút thế này thì lãi ngân hàng ngập mồm rồi

minhmo

Xe cút kít