[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bé thì không bé, nhưng 30tr bây giờ nói thẳng ra là không to, nhìn nhà 2 bên như vậy thì số tiền đó không đáng. Cần bắn thì làm một băng dằn mặt là quá ok rồi, đây phang chết 1, 1 ngấp ngoái rồi tự phang mình. Không hiểu tính toán kiểu gì, hay đang chạy súng cướp cò, thành tự sát :))
Sáng nay em có còm dự đoán số tiền sẽ không lớn, vì nhìn nhà 2 bên như thế. Cái trò cho vay đánh bạc này phải tìm hiểu nội tình mới biết được, nhưng em dự đoán là:
- Hữu cho ông con zai trên sới bạc.
- Ông bố (người bị bắn) chắc kiểu sẽ bảo là: Mày cho nó vay đánh bạc, ai khiến mày cho vay... cái này các cụ sẽ gặp nhiều rồi.
- Hữu là dân tài chính, không đòi được chắc cả làng hùa theo bùng nợ, nên cố đòi, nghe bảo còn cầm dao qua doạ mấy lần...
Em chả hiểu được đâu ra cái kiểu tư duy: Không đòi được nợ thì có quyền tước đoạn mạng sống. Mà ông con vay chứ phải ông bố vay đâu, oan có đầu nợ có chủ, con vay thì con đi mà trả.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ông bố với bà vợ thách đố nó, hay làm gì nó. Chứ ông con trai xây cả sáng đấy nó ko bắn. Lại chọn ông bà già bắn
Nó bòm có phải nó tiếc 10tr đâu bác, mà nó lại ko bòm thằng vay, mà lại bòm 2 ông bà già. Chắc những cuộc khẩu chiến, và sô sát thì 2 ông bà này làm nó cú
Cụ có vẻ nhiệt tình nhất thớt này nhỉ, hay có liên quan gì đến tay cho vay tiền mà biết rõ sự tình thế :D

vutuanlong

Xe tăng
Chủ nợ ntn thì trình độ quản lý yếu kém quá :D

blackpaint

Xe container
Em đọc thì bảo hung thủ bốc họ trả nợ giúp con trai nạn nhân. Đòi không trả lại thách thức nên mới xảy ra sự việc như này. Cũng chưa biết thông tin nào là thật.
Không tự dưng lại muốn giết đến chết rồi tự sát đâu cụ, Em nghĩ nợ nần, đòi không trả, thách thức ... là nguyên nhân dẫn đế sự dồn nén, ức chế đến tột độ. Nó chọn bắn đấy chứ không nó vác súng sang lia cả gia đình thì lúc đấy mới sợ.

Phỗng new

Xe điện
Em thì không tin chỉ vì 10 triệu mà ra cơ sự này.
Phải là sự vụ gì đó ghê gớm lắm mới đẩy thằng bắn vào thế ra tay thảm khốc như vậy.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Khẩu trong hình là súng gì nhìn lạ cc nhỉ. Súng này xạ kích tà âm mà bắn được thế thì trình quá kinh. Tưởng ckc thì còn dễ.🤣
Súng điểu cò hay còn gọi súng hỏa mai đó bác . chắc a kia lấy hình súng này trên mạng để răn đe . còn bắn thật bằng súng gì cũng chỉ nghe nói là Ckc thôi bác

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Bà áo trắng chạy sang, thấy bắn bà vợ, trốn luôn

Zindaubo

Xe tải
Sáng nay em có còm dự đoán số tiền sẽ không lớn, vì nhìn nhà 2 bên như thế. Cái trò cho vay đánh bạc này phải tìm hiểu nội tình mới biết được, nhưng em dự đoán là:
- Ông bố (người bị bắn) chắc kiểu sẽ bảo là: Mày cho nó vay đánh bạc, ai khiến mày cho vay... cái này các cụ sẽ gặp nhiều rồi.
- Hữu là dân tài chính, không đòi được chắc cả làng hùa theo bùng nợ, nên cố đòi, nghe bảo còn cầm dao qua doạ mấy lần...
Em chả hiểu được đâu ra cái kiểu tư duy: Không đòi được nợ thì có quyền tước đoạn mạng sống. Mà ông con vay chứ phải ông bố vay đâu, oan có đầu nợ có chủ, con vay thì con đi mà trả.
Hệ quả của cái tư duy từ năm 45 thế kỷ trước cụ ơi! cái quyền tự nhiên đi tước đoạt tài sản của người khác nó đẻ ra cái hệ quả đó!
Trở lại câu chuyện ông bố phải gánh hậu quả cho ông con âu cũng là cái tính nhân văn còn sót lại trong con người hung thủ Cụ ạ!

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

DucHoan

Xe tăng
Cụ có vẻ nhiệt tình nhất thớt này nhỉ, hay có liên quan gì đến tay cho vay tiền mà biết rõ sự tình thế :D
Ko liên quan lắm bác. Nhưng em đã từng trong tình huống cho vay, xong kiểu lươn khươn như này rồi nên có chút quan tâm. Tiền mất thì ko tiếc lắm, nhưng cú cái kiểu tao éo trả đấy mày làm gì đc... Nhiều lúc cú cũng cay lắm, nhưng ko kiểu hàng xóm đụng chạm liên tục như thế này, nên cũng đỡ. Nhiều bác cứ nghĩ đơn giản, nhưng rơi vào trường hợp đó cũng a kay lắm chứ. Như kiểu vợ thằng khác ngoại tình thì mình thấy bình thường, nhưng thử đến vợ mình xem có khi các bác ý còn ra tay ko chút suy tính luôn ấy chứ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Chả bù cho em. Kiểm tra môn quân sự ở trường bắn Miếu Môn bắn 2 loạt mỗi loạt 3 viên mà vẫn trượt k đủ điểm
Cơ bản là quen tay và quen mắt, hơi thở nữa cụ ạ !
Hồi đó mỗi năm em bắn cả đấu đạn, sáng đi học, chiều về đi câu cá, đi bắn cải thiện, có đi học thêm như bây giờ đâu.
Các cụ chưa sờ vào súng, đến khi bắn đạn thật chỉ ảnh hưởng hơi thở đã rung mất chính xác rồi.
Em bỏ chơi súng từ 2013, nhưng giờ đưa thẳng tay vuông góc với thân người và đặt tờ giấy lên vẫn không rung.
* Trên có cụ nào nói bắn tà âm chính xác hơn là sai, từ trên cao bắn xuống khó hơn

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Nếu lấy uy thì bắn vào chân, hoặc trượt cũng đc bác ạ. Như mấy anh giang hồ mạng, lấy le vs cư rân mạng, các ý toàn bắn lệch thôi. Đi vài niên rồi về
Đã bắn là phải xác định tới bến chứ cụ. Ko thì tội tàng trữ vũ khí quân dụng cũng no đòn.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tưởng tượng khá hấp dẫn.nhưng mà sai gần hết thì phải. Báo giờ nó biến hình nhanh lắm

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Hệ quả của cái tư duy từ năm 45 thế kỷ trước cụ ơi! cái quyền tự nhiên đi tước đoạt tài sản của người khác nó đẻ ra cái hệ quả đó!
Trở lại câu chuyện ông bố phải gánh hậu quả cho ông con âu cũng là cái tính nhân văn còn sót lại trong con người hung thủ Cụ ạ!
Cụ còn gài được chữ "nhân văn" thì em đến chịu. Với lại cụ tổ lái cái gì mà kinh thế.

ca_kiem

Xe container
Ông bị bắn coi như đuợc giải thoát, trong tíc tắc ko biết trời đất đâu mà cũng ko cảm thấy đau, chứ như vụ hà tây mới hãi, nằm đau đớn mấy chục phút mới đi.
cái thằng giết người ở Hà Tây là thằng hèn, giết cả trẻ em và những người ko liên quan. Nó chạy về nhà định tự tử bằng điện, nhưng giật đau quá nên sợ ko dám tự tử. Ra toà khóc lóc xin đủ thứ…. Nó bi tử hình rồi.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ông bố với bà vợ thách đố nó, hay làm gì nó. Chứ ông con trai xây cả sáng đấy nó ko bắn. Lại chọn ông bà già bắn
Có điều lạ là nếu thằng con vay tiền thì nó đứng giữa sân ko bòm, lại đi bắn 2 ông bà già.