[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

QD1211

Xe tải
Thấy ông Atlas thắc mắc chán quá nghe chối cả tai thì em vào thôi

Chứ thực ra vụ này giờ em cũng hoang mang. Nghĩ là GĐT thì họ phải đọc lại TOÀN BỘ hồ sơ; công khai lẫn mật; để tìm hiểu toàn bộ chân tướng vụ án. Những 4 tháng cơ mà!
Hoad ra hình như họ chỉ đọc mỗi cái bộ hồ sơ từng được đem ra xét xử! Nên còn không biết Văn Nghị hay Hữu Nghị; không biết đến tờ khai đầu tiên ko nhận tội của Hải vv
Thế thì thẩm làm gì cho mất thời gian? Cứ theo hồ sơ đã từng đưa ra xét xử thì cứ y án thôi; bao nhiêu tờ khai có lợi cho Hải có xem đâu có được tính đến đâu vv
em thấy bác có vẻ tự diễn biến tự chuyển hóa thì phải , đấy không phải là bác mà em biết ở những theart trước

Taxoakuta

Xe tải
Vãi, thằng 79 thằng 84, thằng bỏ trốn phải đón lõng, thằng chỉ hỏi thăm
Các trinh sát phải đón lõng tại nhà ba mẹ của Nghị ở huyện Cai Lậy, tỉnh Tiền Giang. Đến tận nửa đêm 14/1/2008, Nghị đột ngột trở về nhà, các trinh sát mới áp giải và câu lưu được đối tượng này để lấy lời khai...
Nghị khai trong buổi tối xảy ra vụ án, Nghị có ghé tới Bưu cục Cầu Voi. Nghị "có nhìn thấy một thanh niên "tình địch" đang nói chuyện với N.T.A.H ở bên trong...".
Cái hay là một ông Nghị sinh năm 1979 ở Cai lậy nay biến thành ông Hữu Nghị sinh 1984 ở thành phố Tân an Long an?
Thì tay nhà báo tai nọ tai kia cũng có thể, em tin là những vụ thế này CA chỉ trong mấy hôm đầu là khoanh vùng xác định nghi phạm, đấy là khoảng thời gian sạch nhất vụ án, tự dưng kéo dài là thum thủm ngay.

skuadi

Xe điện
UBTP có quyền kiến nghị trực tiếp còn UBTVQH thì yêu cầu nhưng đều phải có căn cứ mà nói đến căn cứ quyết định của HĐTP là vi phạm pháp luật nghiêm trọng thì ... khó lắm :))
Cái này sư vừa bảo 50/50 mà. Nên TVQH phán là có vi phạm pháp luật nghiêm trọng thì nó là nghiêm trọng ;))

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Chết toi cái bài báo hồi đó , cũng vì bệnh thành tích nên nói khơi khơi , để bây giờ khó chữa , chả nhẽ giờ nói toàn bộ câu chuyện trên là hư cấu ?
Báo đưa tin sai đưa tin nhầm là chuyện bình thường. Nhiều khi cố tình đưa tin nhầm đế đánh lạc hướng hung thủ.

Quan trọng là người ta đâu có dùng thông tin từ báo đế kết án! Thế nên cứ trích dẫn cái bài báo đó để khẳng định có nghi phạm như báo đưa là rất hãm, em thật.

Và tờ khai Nghị hoàn toàn không có trong hồ sơ xử án thì Hữu hay Văn; 1974 hay 1984 gì đó không liên quan gì đến việc Hải bị tuyên có tội hay ko

skuadi

Xe điện
50/50 là giai đoạn GĐT kìa còn đến giai đoạn này chắc chỉ cho có :))
Như nhau cả thôi. Khi xem xét vẫn là UBTP và UBTVQH xem xét lại từ đầu cả tiến trình chứ không chỉ mỗi phiên GĐT ;))

Website
talata.uk
Chết toi cái bài báo hồi đó , cũng vì bệnh thành tích nên nói khơi khơi , để bây giờ khó chữa , chả nhẽ giờ nói toàn bộ câu chuyện trên là hư cấu ? Giờ họp báo thiên hạ lôi ra thì nói sao nhể
Anh Xô cũng khẳng định là Hữu Nghị 1984 ở Tân an, ko biết mấy anh đi đón lõng Văn Nghị 1979 ở Cai lậy ntn nhỉ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Như nhau cả thôi. Khi xem xét vẫn là UBTP và UBTVQH xem xét lại từ đầu cả tiến trình chứ không chỉ mỗi phiên GĐT ;))
UBTP biểu quyết, quá bán sẽ kiến nghị sau đó HĐTP sẽ xem xét kiến nghị. HĐTP nếu thấy quyết định của mình không vi phạm pháp luật nghiêm trọng thì lại biểu quyết (cái này em đoán :)) ) sau đó thì chốt :))

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
em thấy bác có vẻ tự diễn biến tự chuyển hóa thì phải , đấy không phải là bác mà em biết ở những theart trước
Em vẫn là em thôi nhưbg niềm tin vào sự không thể sai của GĐT với phán quyết do hội đồng 17 người nghiên cứu hồ sơ 4 tháng, có giảm sút

skuadi

Xe điện
UBTP biểu quyết, quá bán sẽ kiến nghị sau đó HĐTP sẽ xem xét kiến nghị. HĐTP nếu thấy quyết định của mình không vi phạm pháp luật nghiêm trọng thì lại biểu quyết (cái này em đoán :)) ) sau đó thì chốt :))
Không cần phải vi phạm pháp luật nghiêm trọng đâu. Cái này cần có chứng cứ mới là được.
Tất nhiên thủ tục thì như lão nói thôi nhưng về cơ bản thì khoá mới mới làm. Việc có chứng cứ mới sẽ không làm giảm uy tín của TANDTC vì bác lại qđ của chính mình. Hehe

Website
talata.uk
đấy chỉ là bài báo chứ không phải văn bản pháp luật bác ạ
Thưa cụ là cái anh ở Cai lậy xuất hiện từ đầu tới cuối và tên anh ấy là Văn Nghị trong mọi hồ sơ nếu còn, cả quá trình tạm giữ nhé.

Hữu Nghị mới xuất hiện vài năm thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không cần phải vi phạm pháp luật nghiêm trọng đâu. Cái này cần có chứng cứ mới là được.
Tất nhiên thủ tục thì như lão nói thôi nhưng về cơ bản thì khoá mới mới làm. Việc có chứng cứ mới sẽ không làm giảm uy tín của TANDTC vì bác lại qđ của chính mình. Hehe
Cái này thì em cũng nói rồi, dĩ hòa vi quý :))

QD1211

Xe tải
Thưa cụ là cái anh ở Cai lậy xuất hiện từ đầu tới cuối và tên anh ấy là Văn Nghị trong mọi hồ sơ nếu còn, cả quá trình tạm giữ nhé.

bác có thể cho dẫn chứng được không ạ

Gcar

Xe container

cụ có bất cứ hồ sơ chính thức nào có chữ Văn Nghị đi kèm số CMND, địa chỉ cụ thể? Luật sư đang cần! :D

QD1211

Xe tải
Em vẫn là em thôi nhưbg niềm tin vào sự không thể sai của GĐT với phán quyết do hội đồng 17 người nghiên cứu hồ sơ 4 tháng, có giảm sút
đã là gì so với em , nhớ lại vụ ông Chấn em còn quả quyết làm gì có ai không giết ng mà dám nhận tội và kết quả thế nào bác cũng biết

Website
talata.uk
Thì tay nhà báo tai nọ tai kia cũng có thể, em tin là những vụ thế này CA chỉ trong mấy hôm đầu là khoanh vùng xác định nghi phạm, đấy là khoảng thời gian sạch nhất vụ án, tự dưng kéo dài là thum thủm ngay.
Không thể có chuyện tai nọ tai kia cụ ạ, trước đây chỉ nói tới anh Văn Nghị 1979 Cai lậy chứ đâu có anh Hữu Nghị 1984 Tân an đâu,

Nếu 1984 thì 2008 mới 24 tuổi, khá trẻ để đi lại liên tục Tp HCM Long an vào cuối tuần, nhất là ko có đk kt.

Có vài người chắc vẫn nhớ anh Văn Nghị thời đó?

Gcar

Xe container
Có vài người chắc vẫn nhớ anh Văn Nghị thời đó?
Tất cả những người nào biết đến Nghị đều bị luật sư né xa, như cô Hiếu, tiệm vàng, Sol...

Hữu Nghị làm công ty ở Long An, không phải tiệm vàng và cũng không phải ở TPHCM.

QD1211

Xe tải
Chậu với Lọ thì giống nhau cả thôi. Giờ chỉ có cho đội khác điều tra lại, luật sư được tiếp cận toàn bộ các bút lục theo số thứ tự là 2x5=10 ngay.
bác thay xe rồi ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng