[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ vẫn chơi bài cũ nhỉ. Trong đơn đề nghị tái GĐT mới đây gia đình và luật sư vẫn đề nghị làm rõ Nguyễn Văn Nghị là ai nhé. Mà vấn đề này thì dễ trả lời quá, LAPD và anh Chậu chỉ việc đưa ra tất cả các bút lục là xong.
"Tái GĐT" là thế nào vậy cụ? :))

skuadi

Xe điện
Vấn đề là có tìm ra tình tiết nào mới mà chưa từng đưa vào quyết định kiến nghị để cho nó thành quan trọng không ấy chứ :))
Xét theo từng version hồ sơ thì một lô một lốc ạ =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em cứ tiện tay viết thế thôi, chứ luật chắc em dốt hơn cụ. Cụ tiện thì sửa giúp em đê.
Trong BLTTHS có một thủ tục gọi là "tái thẩm" nhưng không áp dụng được trong trường hợp này cho dù có tình tiết quan trọng mới đi chăng nữa vì đã xét xử theo thủ tục "giám đốc thẩm". BLTTHS dù không nói rõ là được quyền "giám đốc thẩm" hay "tái thẩm" bao nhiêu lần và có thể đồng thời cả 2 hay không nhưng Luật tổ chức tòa án nhân dân lại có nói đến :))

4. Quyết định giám đốc thẩm, tái thẩm của Hội đồng Thẩm phán Tòa án nhân dân tối cao là quyết định cao nhất, không bị kháng nghị.

skuadi

Xe điện
Website
talata.uk
bác có thể cho dẫn chứng được không ạ
cụ có bất cứ hồ sơ chính thức nào có chữ Văn Nghị đi kèm số CMND, địa chỉ cụ thể? Luật sư đang cần! :D
Tất cả những người nào biết đến Nghị đều bị luật sư né xa, như cô Hiếu, tiệm vàng, Sol...

Hữu Nghị làm công ty ở Long An, không phải tiệm vàng và cũng không phải ở TPHCM.
Đối tượng đang bị câu lưu là Nguyễn Văn Nghị, SN 1979, ngụ huyện Cai Lậy - Tiền Giang, bạn của 3 thanh niên nêu trên, có dấu hiệu nghiện ma túy. Nghị là một trong 2 bạn trai của nạn nhân Nguyễn Thị Ánh Hồng. Vào đêm xảy ra vụ án, người dân địa phương thấy Nghị đi xe máy đến Bưu điện Cầu Voi gặp Hồng và Vân.

https://nld.com.vn/phap-luat/cau-luu-mot-nghi-can-212704.htm

Tất cả những bài báo này ko thể nhầm Hữu hay Văn, Cai lậy hay Tân an, 79 hay 84 được, đó là những vđ quá khác biệt?

Tất cả liên quan tới Nghị bị rút hết khỏi Hs, tuy nhiên còn Lê Thị Thu Hiếu và Đặng Thi Phương Thảo chắc chắn biết anh Nghị là ai. Lạy giời..., thêm hai anh đón lõng nữa...

Gcar

Xe container
Cụ vẫn chơi bài cũ nhỉ. Trong đơn đề nghị tái GĐT mới đây gia đình và luật sư vẫn đề nghị làm rõ Nguyễn Văn Nghị là ai nhé. Mà vấn đề này thì dễ trả lời quá, LAPD và anh Chậu chỉ việc đưa ra tất cả các bút lục là xong.
Bài cũ là bài gì? Đây là câu hỏi mà luật sư và nhiều người cứng họng không trả lời được, vì sao lại né xa Nghị với Sol!

Canphaidinh01

Xe tăng
Giải trình của tòa án tại quốc hội
Mời các cụ

Em thì thắc mắc cụ thớt này là ai? Con cháu cụ nào? Quan hệ ra sao? :))

kts.DucNgoc

Xe tăng
Có quyết định của ubtp rồi các cụ vẫn bàn chưa xong à?

Gcar

Xe container
Tất cả những bài báo này ko thể nhầm Hữu hay Văn, Cai lậy hay Tân an, 79 hay 84 được, đó là những vđ quá khác biệt?

Tất cả liên quan tới Nghị bị rút hết khỏi Hs, tuy nhiên còn Lê Thị Thu Hiếu và Đặng Thi Phương Thảo chắc chắn biết anh Nghị là ai. Lạy giời..., thêm hai anh đón lõng nữa...
Đương nhiên báo không nhầm, họ đã sửa lại hết mọi chi tiết. Nhưng nhờ đó ta biết được cái gì họ viết thì phải nghĩ khác. Ví dụ báo đăng Cai Lậy thì ta biết Nghị không phải ở Cai lậy.

Sau đó có báo còn dựng Nghị dậy cho làm vai trò nhân chứng của anh Thường. Báo viết, Nghị thấy 1 thanh niên tóc xoăn ngồi trong bưu điện. Sau này ta biết được không phải Nghị thấy, và tóc cũng không xoăn! :)) Chú ý là không có báo nào viết về anh Thường cả nhé.

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
Bài cũ là bài gì? Đây là câu hỏi mà luật sư và nhiều người cứng họng không trả lời được, vì sao lại né xa Nghị với Sol!
Em rất hiểu ý cụ, nói thật nhé, cụ cứ thể hiện ntn thì ae đều hiểu la cụ khôn vl ra. Trong thâm tâm cụ muốn điều tra lại từ đầu đúng k? Em tin là thế.

Nhưng vì lỡ gắn mác hiệp sỹ online, tức là uy tín ảo của cụ đứng về phía 17. Cụ đấu tranh ảo là vì lỡ tư duy tiếp cận ban đầu theo hướng 17 rồi nên phải theo lao.

Tón lại cho dù phán quyết dư nào cụ vẫn win.

Khôn thế quê tao đầy. Nhá!

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Tầm anh Lọ thì phát biêtu trước quốc dân đồng bào (QH thì quy mô nhỏ hơn) và có vtv hậu thuẫn ( ko đăng anh Triều Tiên và anh Nghĩa khí) thì phải xác định là anh Lọ phải có một căn cứ xác đáng mới dám phát biểu như vậy.

Bây h, ta phải tỉnh táo để đón nhận HDH y án là vừa
Nói đi phải nói lại bác ạ: Để bịt hẳn mồm đối thủ (có vẻ khá nhiều), nếu có căn cứ xác đáng, ảnh ném toẹt ra giữa chợ rồi.
Tiếp: Ảnh biết rõ đối thủ nhằm vào cái gì, kiểu hỏi thăm "cậu khỏe không"; nhưng ảnh lại trả lời "vưng, cảm ơn bác hỏi thăm, tui được 2 cháu rồi".

Sau đó, có thể tập trung vào việc: Xử lý vụ Vu khống ảnh, nếu có.

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
Nói đi phải nói lại bác ạ: Để bịt hẳn mồm đối thủ (có vẻ khá nhiều), nếu có căn cứ xác đáng, ảnh ném toẹt ra giữa chợ rồi.
Tiếp: Ảnh biết rõ đối thủ nhằm vào cái gì, kiểu hỏi thăm "cậu khỏe không"; nhưng ảnh lại trả lời "vưng, cảm ơn bác hỏi thăm, tui được 2 cháu rồi".

Sau đó, có thể tập trung vào việc: Xử lý vụ Vu khống ảnh, nếu có.
Thực sự là em có dự cảm ko lành cho HDH.

Vụ án này bản chất là cải cách tư pháp. Vì cho dù đièu tra lại vẫn rất khó xác định H là hung thủ hay ko. Tức là oan hay ko oan.

Vấn đề là ai muốn cải cách thực sự

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
Mạn phép xin hỏi các bác thông thái trong chủ đề.

Thấy các bác thi thoảng lại đề cập về: tam quyền phân lập, vậy như những gì đang xảy ra có đảm bảo được “Tam quyền phân lập” không ? có đảm bảo được tính “Độc lập trong xét xử” của ngành Toà Án không.

Chưa bàn nội dung, nhưng cần hiểu rằng: Hội đồng TP TAND TC có thể nói là đứng đầu về nghiệp vụ xét xử trên cả nước, vậy mà vẫn có vị chê nghiệp vụ của họ thì mới thấy cũng ghớm thật.

Còn đáp số thì lại chờ thôi !
Cụ phải hiểu là VN ko áp dụng tam quyền phân lập như phuong Tây. Bây h cụ xoáy vào vđ này thì k phù hợp rồi.

Xechaybangcom

Xe điện
2 bác cho hỏi là: Quyết định của Team 17 là theo Đa số, kiểu 9 thắng 8; hay nhất định phải đồng thuận cao 17/17 mới có giá trị??
E nhớ em đọc là vai trò của chánh án đó là khi 16 ông kia mà tỷ lệ bỏ phiếu 50.50 thì chánh án đóng vai trò quyết định, tức là sau khi có kết quả các anh kia thì chánh án mới tham gia nếu cần. Không hiểu vì sao ở đây lại là đồng loạt giơ tay bỏ phiếu. Chắc em phải đọc lại bộ luật tố tụng hình sự quá.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Thực sự là em có dự cảm ko lành cho HDH.
Vụ án này bản chất là cải cách tư pháp. Vì cho dù đièu tra lại vẫn rất khó xác định H là hung thủ hay ko. Tức là oan hay ko oan.
Vấn đề là ai muốn cải cách thực sự
Cụ yên tâm lớn nhé anh ấy mời QH vào cuộc giám sát thi hành án HDH , Đồng ý hay không cũng chẳng quan trọng . Quả bóng đã lăn sang sân quốc hội .

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
E nhớ em đọc là vai trò của chánh án đó là khi 16 ông kia mà tỷ lệ bỏ phiếu 50.50 thì chánh án đóng vai trò quyết định, tức là sau khi có kết quả các anh kia thì chánh án mới tham gia nếu cần. Không hiểu vì sao ở đây lại là đồng loạt giơ tay bỏ phiếu. Chắc em phải đọc lại bộ luật tố tụng hình sự quá.
Cái này ko liên quan đến bộ luật như cụ nói sang mồn. Đơn giản là Mr Lọ là người giơ tay đầu tiên (xem clip báo congly).

Trạng thái
Thớt đang đóng