[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
thì phải họp để ra quyết định chứ vì mẹ Hải và 2 ông nghị có gửi đơn lên đây. Nếu UB tư pháp đồng ý đề nghị kháng nghị thì sẽ đưa ra QH bỏ phiếu. Nếu QH đồng ý đề nghị xử lại thì đưa cho 17 vị bỏ phiếu lại.

Tuy nhiên điều này hé lộ ra rằng đã có quyết định về "chứng cứ mới" nhưng bên CA không nói ra trong ngày hôm qua. QH phải có ý kiến của bên CA về chứng cứ mới do luật sư sáng tác thì mới quyết tiếp được.

Và "chứng cứ mới" này chả ăn thua nếu không thì hôm qua bên CA đã nói khác. Có thể là ông luật sư và mẹ Hải đã nhận trả lời về chứng cứ mới nhưng im lặng.

Kaka mình phục mình quá, mình là người đầu tiên thông báo chứng cứ mới do luật sư sáng tác có dấu hiệu đã bị bác! :))
Nếu QH đồng ý đề nghị xử lại thì đưa cho 17 vị bỏ phiếu lại, và 17 đồng chí vẫn đồng loạt giơ tay 17/17 như đã từng, thì sao hả bác?
Tôi hỏi về Thủ tục thuần túy.

Gcar

Xe container
Nếu QH đồng ý đề nghị xử lại thì đưa cho 17 vị bỏ phiếu lại, và 17 đồng chí vẫn đồng loạt giơ tay 17/17 như đã từng, thì sao hả bác?
Thì tiêm chứ sao! Gọi là Tòa tối cao phải có 1 lý do.

skuadi

Xe điện
Thì ub tư pháp lại cho tái tiếp. Có giới hạn số lần tái đâu bác.
Tôi cho rằng lần tái tới đc ấn định khi 1/17 vị kia hết vẹo đã ;))

khói_lửa

Xe buýt
Sáng mở báo ra là thấy vụ này lên tới uỷ ban tư pháp của QH rồi. Bác nào thông thạo xin phân tích việc này hộ em !
Dễ hiểu mà cụ..đại diện cho cơ quan tối cao lập pháp xem xét toàn bộ chứng cứ do vksnd tối cao kính chuyển đến ủy ban tư pháp qh xem xét lại quy trình xử án của phiên tòa GĐT ...nếu thấy 17 vị kia xử án có vấn đề...thì bác luôn phiên GĐT đó...và ra tuyên bố điều tra lại toàn bộ từ đầu

Gcar

Xe container

Cuối ngày hôm nay sẽ có kết quả cho các cụ
Sáng họp xong là biết rồi, nhưng thủ tục thì còn Ủy ban báo cáo cho QH rồi QH quyết định cuối cùng.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Đọc vụ án giờ khó có thể nhận định được thật giả nữa rồi.
- Em gia cát dự: HDH sẽ không bị tử;
- NHB (gốc xxxx nên lươn lẹo, bát nháo): tạch ở Hội làng.
Em cũng dự như cụ, NHB làm xxx thời nát Bát nháo lươn lẹo anh X đang cầm quyền ko nên cho vào Bộ ít người

skuadi

Xe điện

skuadi

Xe điện
Em cũng dự như cụ, NHB làm xxx thời nát Bát nháo lươn lẹo anh X đang cầm quyền ko nên cho vào Bộ ít người
Úi zồi. Ko phải là vô lý mà Mr. Lọ nhảy lung tung thế đâu. Chính thế mà một số vụ trọng điểm rất khó làm khi xxx và vks còn trong tay Mr. Lọ
Nát cả tư pháp. Khộ :(

Hự.

Xe điện
Bài xưa rồi. Thôi mời bác next sang bên chứ chọc người khác làm gì cho nó nhột ra ;))
ý cụ đó là cứ phải im như cục đất, lặng lẽ mà sống. Thấy vấn đề gì đó của XH mà nêu nhận xét, quan điểm.... thì sẽ bị coi là thám tử, điều tra viên, luật sư, quan tòa,... online. Theo ý cụ ý nhẽ ra phải ko có cả Internet mới phải.

skuadi

Xe điện
ý cụ đó là cứ phải im như cục đất, lặng lẽ mà sống. Thấy vấn đề gì đó của XH mà nêu nhận xét, quan điểm.... thì sẽ bị coi là thám tử, điều tra viên, luật sư, quan tòa,... online. Theo ý cụ ý nhẽ ra phải ko có cả Internet mới phải.
Thực ra nhu cầu làm như thế là có thật. Không thì truyện Conan với Sherlock Holmes bán cho ma ạ.
Nhưng như cụ gì nói ấy. Cứ làm tốt, làm minh bạch thì sợ gì thế lực thù địch chống phá ;))

Khộ. Đã thù còn lại địch. X2 sự nguy hiểm ;))

born2go

Xe điện
Kệ con mie nó, đọc thấy mấy thằng chả lập luận gì chỉ ngang xương cãi nhau mình bấm nút chặn phát là xong mà cụ, hehehe. Tai nó liền mồm, tự nói tự nghe

Bus_nhanh

Xe điện
cụ kg hiểu cũng phải thôi 17/17 vị kia đều là thẩm phán cao cấp . NHB chơi tất tay vụ này để cho thiên hạ thấy rõ là vụ việc này sẽ dừng ở đoạn này vì mọi phát xét đến đây là kết thúc và cũng cho đối thủ thấy rõ là vụ án này đã khép lại từ đây và mọi chứng cứ đều đã trưng ra hết ...và đáng ra phải bỏ phiếu kín thì ông NHB chơi trò cao tay hơn là bắt biểu quyết
còn 17 vị đó là nguyên băng của ông ta ..tất nhiên sẽ có nhiều vị trong số 17 này chưa chắc đã đồng thuận..nhưng kg giơ tay là kg được ...vấn đề nằm ở chỗ này
Nhìn cái ảnh khi biểu quyết thì cũng có rất nhiều sự biểu cảm khác nhau.
Có người thì cúi đầu, có người thì quay nhìn hướng không phải trung tâm, có người thì tập trung cao độ về hướng trung tâm...
Nên việc đưa ra biểu quyết kiểu này là gây khó khăn, vì thực tế người việt nói chung vẫn bị hay bị tính cả nể, tính ngại đấu tranh trực diện...

skuadi

Xe điện
Nhìn cái ảnh khi biểu quyết thì cũng có rất nhiều sự biểu cảm khác nhau.
Có người thì cúi đầu, có người thì quay nhìn hướng không phải trung tâm, có người thì tập trung cao độ về hướng trung tâm...
Nên việc đưa ra biểu quyết kiểu này là gây khó khăn, vì thực tế người việt nói chung vẫn bị hay bị tính cả nể, tính ngại đấu tranh trực diện...
Lão ví khá giống trong bức bữa ăn cuối cùng của Leonardo De Vince ;))

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em quan tâm mặt kỹ thuật của vụ án. Vẫn cho rằng công an VN là giỏi, vậy thì sao không áp dụng tài năng thực sự để phá án. Án này giờ nhân chứng vật chứng lanh tanh bành, liệu có dựng lại được cho đúng logic vấn đề và truy ra thủ phạm một cách khoa học không? Nếu tòa khăng khăng HDH là có tội thì hãy đưa ra chứng cớ theo đúng khoa học hình sự đi.

skuadi

Xe điện
Em quan tâm mặt kỹ thuật của vụ án. Vẫn cho rằng công an VN là giỏi, vậy thì sao không áp dụng tài năng thực sự để phá án. Án này giờ nhân chứng vật chứng lanh tanh bành, liệu có dựng lại được cho đúng logic vấn đề và truy ra thủ phạm một cách khoa học không? Nếu tòa khăng khăng HDH là có tội thì hãy đưa ra chứng cớ theo đúng khoa học hình sự đi.
Thừa sức. Bên KNHT làm rất tốt. Chỉ sợ bọn nó huỷ đi. Ơ mà nếu huỷ thì vô lò cả nút ;))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì lại chẳng có chuyện hài ở cái xứ Thiên Đường này.

nhuataiche

Xe container
Dễ hiểu mà cụ..đại diện cho cơ quan tối cao lập pháp xem xét toàn bộ chứng cứ do vksnd tối cao kính chuyển đến ủy ban tư pháp qh xem xét lại quy trình xử án của phiên tòa GĐT ...nếu thấy 17 vị kia xử án có vấn đề...thì bác luôn phiên GĐT đó...và ra tuyên bố điều tra lại toàn bộ từ đầu
Em nghĩ phiên GĐT sẽ bị bác thôi, anh Chí sẽ thắng lớn !

Trạng thái
Thớt đang đóng