[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít tố nữ

Xe tăng
Em
Thằng thichduthu2011 comment nào cũng :)) như thằng dở. Vào blacklist cho đỡ ngứa mắt.
Em thấy bác ấy không dở đâu ạ chỉ hơi khó hiểu thôi. Có lẽ là do cái bác ấy quan tâm về luật cao hơn nhận thức chung về luật của các members khác ( trong đó có em) .
Thớt này vui mà vì phản biện văn minh.

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
CALA chả bao che cho ông nào cả mà bao che cho chính mình. Tìm mãi chả được hung thủ thì vớ ngay được ông Hải. Sức ép thành tích, sức ép báo chí dư luận nên phải kết thúc vụ án nhanh.
PS: Đấy là em ví dụ về việc động cơ sai sót thôi, chứ em không cáo buộc CALA.
Em đồng ý vs quan điểm này.

Dobian

Xe buýt
E lại thấy khác, cái thời vụ án xảy ra, đây là thời mà gần như là xxx quyền lực tuyệt đối,mà a bồ câu lúc này là phó thủ trưởng điều tra xxx, sau đó nhảy sang vks thì không kháng nghị GDT. E nghĩ là a bồ câu đã đâm lao thì phải theo lao thôi
Cũng vẫn chưa lô gic lắm, giả sử anh bồ câu đâm lao giờ phải theo lao, thế bây giờ không nhẽ 16 người khác, toàn thẩm phán cấp cao, họ cam tâm đâm lao theo anh bồ câu sao ?

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
Cũng vẫn chưa lô gic lắm, giả sử anh bồ câu đâm lao giờ phải theo lao, thế bây giờ không nhẽ 16 người khác, toàn thẩm phán cấp cao, họ cam tâm đâm lao theo anh bồ câu sao ?
Bồ câu là sếp bự

thanhvy2

Xe hơi

Mưa tháng 11

Xe tăng
CALA chả bao che cho ông nào cả mà bao che cho chính mình. Tìm mãi chả được hung thủ thì vớ ngay được ông Hải. Sức ép thành tích, sức ép báo chí dư luận nên phải kết thúc vụ án nhanh.
Cụ nói đúng ý em. Thấy vụ này khó nhằn thì vơ đại một ông rồi lên kịch bản giải quyết cho xong việc. Em không nghĩ là họ bao che cho ai, mà chỉ là vì bí quá, chưa có manh mối vụ án. HDH thì chắc cũng là một thanh niên lêu lổng, mẹ đi làm vắng, ở nhà mải chơi. Khổ thân thằng bé, nó có vẻ non nớt quá, vào chốn quỷ diêm vương chắc là hoảng loạn, mất hết tinh thần.

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
Em có suy nghĩ vụ này chắc chắn ko phải oan hay ko oan vì vô cùng khó để điều tra lại và làm rõ.

Chính vì thế mà anh Lọ và bộ CA chắc chắn Hải ko oan.

Phe còn lại vẫn còn im lặng chưa có bất kỳ phát ngôn nào.

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có biết đọc không hay bị ngẫn. UBTP chưa báo cáo chứ không phải không báo cáo nhé.
Căng đấy cụ. Việc chỉ mỗi báo tuỏitre đăng bài trong khi các báo khác còn lại vô cùng thận trọng thì em dự cảm ko lành

Freeman Bodhany

Xe tăng
Ý cụ là CALA vớ ngay H và mớm cung/ ép cung H để mong kết thúc vụ án nhanh ?

Mưa tháng 11

Xe tăng
Trước đây ở VN có một số ngành rất bị coi thường, trong đó có ngành luật (trước đây gọi là pháp lý). Em nhớ trường đó hình như còn không có tên trong các trường đại học. Hồi trước còn chế độ đi học Liên Xô, các nước Đông Âu thì hội điểm vớt dồn hết sang học luật, triết, kinh tế chính trị, là những ngành đòi hỏi đầu óc siêu việt và khả năng ngôn ngữ cao. Thế nhưng toàn mấy ông bà điểm chấp chới vào học, có ông bảo mấy năm đầu học mà chả hiểu thày nói gì. Hội đấy sau về VN toàn làm to, giáo sư tiến sĩ đầu ngành. Những người giỏi luật thì chắc họ không thể chịu nổi hệ thống luật của VN nên cũng chả làm cho nhà nước, làm ngoài kiếm dễ hơn. Vậy nên ngành này nhiều sự thối tha. Nếu không có sự cải cách triệt để hệ thống này thì VN sẽ không bao giờ hội nhập QT được.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Xúc phạm thành viên khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Bác lập luận H là con tốt thí của CALA.
Vậy CALA đang bao che cho ai ?
Người ta đã phân tích hiện trường và xác nhận hung thủ là 1 trong những người quen của Hồng và/hoặc Vân.
Bằng nghiệp vụ CALA đã lập ds các đối tượng quen thân với 2 nạn nhân gồm : Sol, Nghị và Hải.
Thế thì ý cụ là H làm con tốt thí mạng cho Sol hoặc Nghị chứ gì ? Điều này vô lý, vì nếu thế thì CALA lấy luôn Sol hoặc Nghị ra "làm thịt " luôn chứ sao phải khổ sở dàn dựng để H làm tốt thí...vì 3 người Sol, Nghị, Hải là như nhau đối với CALA ( là em giả sử thế).
Trường hợp Nghị hoặc Sol là hung thủ, nhưng là con cháu nhân vật có thế lực thì còn có chút lô gíc là CALA ăn tiền bao che cho hắn đê tìm người khác thế mạng....đằng này 3 người như nhau, đều là dân đen cùng đinh như nhau????
Từng có giả thuyết là trên 2 người, một trong 2 người là nữ.

Từng có thông tin về một người tên Trung.

Từng có người hỏi về vết cắt sâu và khá máu lạnh.

Em thấy sau này ít ai bàn nữa về 3 ý này, mà lạ cái là gần đây facebook của chú nhà béo đăng tuyền ảnh khá nhí nhố. E là chú không dám bêu xấu thanh Danh sau vụ BOT Cai Lậy đâu.

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
Nội dung báo cáo thế nào là một chuyện. Còn chắc chắn phải báo cáo.
Tôi thấy ở đây đc báo cáo có phần ko chính xác. Quan điểm của tôi hoàn toàn đồng ý với đc Xô va đc Lọ...

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm cá nhân thì trong này chưa đủ sao mà cần biết 1 quan điểm bình thường khác mà phải trích tận fb vào?
Đăng hay ko là quyền của tôi, và đọc hay không là quyền của ku

Trạng thái
Thớt đang đóng