[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gcar

Xe container
Nếu Hải ko biết điểm bán trái cây cách đó 100m thì sao nhỉ? Hải tưởng điểm bán trái cây sẽ xa và mất thgian thì sao?
Ý cụ rất đúng nhưng nhiều ông không chịu hiểu!

Nói thêm là vì sao Hải lại phải vội vã thế, là vì lỡ nổ với Hồng là kỹ sư nhưng thật ra lúc đó không tiền, không xe, không điện thoại, không việc làm. Chắc sợ người đẹp sớm muộn gì cũng phát hiện thì còn lâu mới yêu mình! Nếu để chậm thì làm sao giải thích khi Hồng gọi điện tới mà không có máy?

toimuondie

Xe container
Nếu Hải ko biết điểm bán trái cây cách đó 100m thì sao nhỉ? Hải tưởng điểm bán trái cây sẽ xa và mất thgian thì sao?
Có lẽ Hải nghĩ chỗ bán trái cây xa 5km nên bảo Vân đi bộ đi mua, trong khi xe máy khoá để ngoài cửa?

Dan du an

Xe ba gác

Thêm giải thích của thiếu tướng nữa.
Thiếu tướng mà trả lời thế này thì không còn gì để nói. Tang vật của vụ án là phải có dấu vết trên đó, đưa cái mới vào làm gì. Ví dụ như hiếp dâm chả nhẽ nó ném đi bcs lại lấy bcs của thằng khác có tinh trùng đưa vào để mô phỏng à. Chức báo chí đưa tin thế nào thế nhỉ, mà báo dân trí đấy chứ.

KVH

Xe buýt
Ơ thế bút lục của anh Công an Còi vứt đi à? ;))
Bút lục lời khai của anh Thường ngay sau khi vụ án cũng bị bỏ đi, thay vào đó là lời khai của anh Thường sau khi đã bắt Hải.

Nghĩa là không sử dụng mô tả của anh Thường về thanh niên trong bưu điện ngay sau khi vụ án xảy ra mà sử dụng mô tả trong lời khai hơn 2 tháng sau đấy, khi CA đã bắt Hải và đã định hướng người thanh niên trong bưu điện là Hải khi lấy lời khai của anh Thường.

Chỉnh sửa cuối:

thattinhvt

Xe buýt
Bút lục lời khai của anh Thường ngay sau khi vụ án cũng bị bỏ đi, thay vào đó là lời khai của anh Thường sau khi đã bắt Hải.

Nghĩa là không sử dụng mô tả của anh Thường về thanh niên trong bưu điện ngay sau khi vụ án xảy ra mà sử dụng mô tả trong lời khai hơn 2 tháng sau đấy, khi CA đã định hướng người thanh niên trong bưu điện là Hải.
Thế nghĩa là trong vụ án này, có tận 2 bộ hs, 1 bộ rút ra để ngoài và 1 bộ để trình tòa với vks :D.

Gcar

Xe container

Nghĩa là không sử dụng mô tả của anh Thường về thanh niên trong bưu điện ngay sau khi vụ án xảy ra mà sử dụng mô tả trong lời khai hơn 2 tháng sau đấy, khi CA đã định hướng người thanh niên trong bưu điện là Hải.
Cái này dễ mà, luật sư đã gặp anh Thường và hỏi kỹ càng, nếu có điều gì mâu thuẩn thì ông đó đã lên tiếng rồi. Có điều khi đưa lên báo thì ông luật sư lại lén cắt đi lời khai của anh Thường thấy "tóc 2 mái" đi.

Lời khai của anh Thừơng ban đầu nằm trong 1 biên bản hỏi cung rất dài nên chắc sau này CA họ cắt ra và hỏi thêm. Các đoàn làm việc sau này như QH, Bộ CA... cũng tiếp xúc với lời khai ban đầu này và họ không tìm thấy gì lạ.

Câu hỏi cho luật sư là tại sao không đi tìm Nghị, Sol, "kỹ sư Trung".. để hỏi cho kỹ.

Future_50

Xe điện

thôi rôi cụ Nghĩa chắc đọc OF nhiều quá rồi - nên giờ như vầy, không chắc tự diễn biến rồi chăng?:D

ANHVEB

Xe hơi
Cụ chánh của chánh mà trình bày trước bàn dân thiên hạ thế này thì toang thật rồi. Bố anh diễn viên hài công lý cũng ko nghĩ mình đặt tên cho con lại đúng thế.

tomtomchát

Xe container
Sao bọn cqdt ngu dốt cẩu thả thế nhỉ? Hiện trường vụ án có con dao rơi ra từ tấm bảng là đã bất thường roi mà chúng nó kg cho giữ lại bảo đem hủy. Cạn lời với bọn này
Cụ tin lời bọn nó à? :))
Mà BỌN này của cụ là BỌN nào vại, có giống bọn của e hông?

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ các bác ko nên tranh luận về HDH nữa, ko cần thiết, vì anh Tiều Cái bị dồn vào thế bí rồi, hết đường rồi !

Gcar

Xe container
Thời đấy 10 thanh niên thì 9 người là 2 mái. Em nhớ như in em để 2 mái từ 97 đến 2011
thì nếu chỉ có tóc 2 mái cũng chả buộc tội được ai, nhưng ông luật sư giấu cái này làm mình cũng lạc hướng 1 thời gian! :D Lại còn vụ ông luật sư giấu danh tính và địa chỉ của Nghị nữa chứ làm nhiều cụ trên này cứ mơ về con ông cháu cha nào đó!

Future_50

Xe điện
Chưa hẳn. Chánh VP bộ C.A đã len tiếng như kia tức là tiếng nói của bộ rồi. Em nghĩ khả năng cao sẽ ko thay đổi đc gì.

Em cũng bực mấy bố trẻ team Hữu Danh làm hỏng chuyện, thích pr hơn là nghiêm túc làm PV điều tra.
cũng chưa hẳn đâu (em dùng lại từ chưa hẳn của cụ nhé) cứ lèm bèm rồi tự vạch áo cho người xem có khi đứt nguyên dây luôn ấy:D;);)

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
cụ thật là...cái mà giờ phút chuẩn bị hội làng và đầy nhậy cảm này..càng im lặng càng tốt chỉ cần nói hay bày tỏ gì là hớ hênh luôn và sẽ bị...còn đ.c kia bị trả lời thì càng dễ bị ...đó mới là lộ hàng cụ hiểu chứ
Kg trả lời hoặc trả lời mập mờ càng rơi vào thế khó. Mr Bình thẩm phán chủ toạ mà, ấm ớ sao đc. Cứ minh bạch tất càng hay.

buidinhphuoc

Xe điện
Từ 2:20, mời các cụ:

Future_50

Xe điện
Kg trả lời hoặc trả lời mập mờ càng rơi vào thế khó. Mr Bình thẩm phán chủ toạ mà, ấm ớ sao đc. Cứ minh bạch tất càng hay.
minh bạch nhất là nó khai nó có tội, nên xử nó có tội, chẳng cần chứng cứ:D

skuadi

Xe điện
Ý cụ rất đúng nhưng nhiều ông không chịu hiểu!

Nói thêm là vì sao Hải lại phải vội vã thế, là vì lỡ nổ với Hồng là kỹ sư nhưng thật ra lúc đó không tiền, không xe, không điện thoại, không việc làm. Chắc sợ người đẹp sớm muộn gì cũng phát hiện thì còn lâu mới yêu mình! Nếu để chậm thì làm sao giải thích khi Hồng gọi điện tới mà không có máy?
Cụ thử nhét dao 30cm vào quần rùi múa vài đường mma cho em xem nào ;))

skuadi

Xe điện
thì nếu chỉ có tóc 2 mái cũng chả buộc tội được ai, nhưng ông luật sư giấu cái này làm mình cũng lạc hướng 1 thời gian! :D Lại còn vụ ông luật sư giấu danh tính và địa chỉ của Nghị nữa chứ làm nhiều cụ trên này cứ mơ về con ông cháu cha nào đó!
Sao bác không bảo luôn luật sư giấu bút lục Mr. Còi với ảnh chi tiết hiện trường luôn ;))

Future_50

Xe điện
Omg

Thuc ra mình ko biết cái quy trình hồ sơ nó cụ thể ntn.
HS khi điều tra viên, bác sỹ pháp y khám nghiệm, nhân chứng, lời khai, bút lục, vật chứng... tất tần tật HS này tên là gì? Ai được đọc. Tạm gọi là X files.

HS khi ra toà. Cho những ai đọc? Gọi là Y files.

Vậy X có bắt buộc phải trùng với Y ko?

Nếu ko có vđ gì thì lưu HS là lưu X hay lưu Y và khi có yêu cầu của cấp thẩm quyền v/v “cung cấp HS vụ án” thì sẽ cung cấp X hay Y?

Nếu sơ thẩm, phúc thẩm và gđ thẩm đều chỉ căn cứ vào mỗi Y files thì sao?
nếu file X không trùng file Y thì ?:D

Trạng thái
Thớt đang đóng