[Funland] VTV1 đã đưa tin phản ánh về tình trạng mua Xe ô tô phải kèm lạc

adng

Xe điện
Khó cụ ạ, thường các cụ hay hô hào phải hài hoà lợi ích ba bên - Nhà nước, doanh nghiệp và người dân nhưng với bối cảnh xã hội hiện nay thì em e là chỉ hài hoà lợi ích giữa Doanh nghiệp và người có quyền ký ra cái chính sách cho doanh nghiệp ạ :P
Em vẫn mong rằng các cụ đừng sợ khó, chung tay đứng ra làm nhiều lần người ta khác phải suy nghĩ.
Còn không làm như hiện nay thì các hãng vẫn đang luôn đánh giá VN là một thị trường DỄ TÍNH (nghĩa là muốn làm gì người tiêu dùng cũng được).

cuongdiv

Xe container
Em vẫn mong rằng các cụ đừng sợ khó, chung tay đứng ra làm nhiều lần người ta khác phải suy nghĩ.
Còn không làm như hiện nay thì các hãng vẫn đang luôn đánh giá VN là một thị trường DỄ TÍNH (nghĩa là muốn làm gì người tiêu dùng cũng được).
Đúng cụ ạ, e thấy người tiêu dùng mình dễ dãi nên nhiều khi bị các nhà sx quốc tế họ coi thường, cụ cứ nhìn mấy con xe cũng phân khúc, thương hiệu mà thị trường VN vừa bị cắt option, vừa bị vỏ mỏng dính...nhiều cụ hay nói như cái thùng tôn di động

hanoipho79

Xe lăn
Như tiêu đề cccm ạ (ở đoạn 8.48s đến 11.24s của bản tin Tài chính VTV1). Xem xong thì Giờ em nghĩ các Đại lý được Ủy quyền/Seller mới là thượng đế chứ khách hàng chúng ta có tiền muốn mua xe cũng chỉ là cỏ nếu không trả khoản chênh hoặc mua phụ kiện thêm cho xe ô tô ạ. Muốn chưởi quá mà không biết chưởi ntn.
https://vtv.vn/video/tai-chinh-kinh-doanh-trua-24-01-2019-348185.htm
Dạo này Ngoan thế...lâu lắm mới thấy mở thớt;))

poiuy

Xe ba gác
Số lượng người có khả năng mua ô tô là rất ít, chưa đủ đông để có tiếng nói tác động lớn lên chính sách.

adng

Xe điện
Số lượng người có khả năng mua ô tô là rất ít, chưa đủ đông để có tiếng nói tác động lớn lên chính sách.
Dự đoán dung lượng thì thị trường hiện nay cứ cho là 200 ngàn xe mỗi năm, giá xe hiện nay gấp 3 lần các nước phát triển. Lập luận rằng nếu giá xe bằng các nước phát triển thì sản lượng đã bán cứ cho là 600 ngàn xe mỗi năm. Đấy là chỉ tính cho những người có đủ tiền sẵn sàng mua xe với giá gấp 3 lần. Nếu giá xe giảm đi 3 lần thì số lượng khách hàng khả dĩ hoặc sản lượng khả dĩ sẽ tăng lên ít nhất 2 tới 3 lần, có nghĩa là khoảng 800 ngàn tới cỡ 2 triệu xe mỗi năm. Với dung lượng này em nghĩ là đủ.

ATTILA

Xe điện
Kèm lạc nghĩa là trốn thuế, cứ bắt phạt hay xử đúng luật để răn đe xem sale nào dám đứng mũi chịu sào cho chủ. Sale ko dám bán thì chủ làm tất ăn cả xem có làm đc ko hay đóng mịe cửa.

poiuy

Xe ba gác
200 ngàn xe thì chỉ 10% là cùng có bia lạc thôi cụ. Trong số đó ko biết bao người coi lạc cũng bình thường. Chắc chưa đủ nhiều đâu.
Bây giờ mà xe Tàu nó có thị phần rồi chuyển lắp ráp vào VN thì khả năng giá xe mới rẻ được thêm. Dạo này ngày nào cũng thấy 1 vài chiếc.