[Funland] VTV tuyên bố K+ có bản quyền, các đài khác choáng váng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thuận mua-Vừa bán.
Gia nhập-Hội nhập là phải chấp nhận luật chơi.
Nhà ta quen cái thói xài hàng miễn phí từ quá lâu rồi. Phải học tập, phải trả phí để trở thành con người văn minh đi

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu các cụ là VTV thì các cụ cũng làm thế thôi, thương trường là chiến trường, phải đạp nhau mà sống chứ. Nhà em thì ko có K+ cũng như VTC nên em chả bênh thằng nào cả.
Nói chung miếng ngon thì nên cố mà mua, mua xong thì các thằng khác sẽ phải xin mình, các đài khác nên rút kinh nghiệm cho các chương trình sau.
Phải em, em sẽ bán chứ không cho xin không.
Ke ke :D

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Thuận mua-Vừa bán.
Gia nhập-Hội nhập là phải chấp nhận luật chơi.
Nhà ta quen cái thói xài hàng miễn phí từ quá lâu rồi. Phải học tập, phải trả phí để trở thành con người văn minh đi
Đúng là thuận mua vừa bán nhưng đấy là đấu giá cạnh tranh công khai, vtv dùng vị thế của mình để lừa các đài khác trong kinh doanh người ta gọi là ko có đạo đức kd, uy tín là quan trong, sau vụ này vtv chả con tí uy tín với đối tác nào nữa.

NewPeace

Xe điện
Đúng là thuận mua vừa bán nhưng đấy là đấu giá cạnh tranh công khai, vtv dùng vị thế của mình để lừa các đài khác trong kinh doanh người ta gọi là ko có đạo đức kd, uy tín là quan trong, sau vụ này vtv chả con tí uy tín với đối tác nào nữa.
Chính xác với cụ Tố.

Cò mồi

Xe tăng
Quyền quyết định vẫn thuộc NHM cơ mà các cụ, em là em nói không với thằng K+. Trận nào hay thì em lên sopcast hoặc ra quán cafe xem cho vui, số lượng khách hàng chỉ bằng 1/10 so với kỳ vọng thì thằng K+ này cũng sẽ như bệnh nhân ung thư giai đoạn cuối thôi.

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này dịch ác thật!
HTV bảo thừa sức bù lỗ, có nghĩa là nếu mua gói ấy thì sẽ không thể có lãi, thế mà cụ chửi nó ngu vì có lãi mà không làm.... Hỏi khí không phải cụ mới ở bển về hay sao mà hiểu tiếng việt sai thế :-s
Cụ ở Tàu hay Mông cổ về mà ko hiểu tiếng Việt thế. Người Việt ta nói 1 thì thường phải hiểu 2-3 cụ ạ. Nó bảo bù được lỗ tức là có thể lãi!

Chẳng qua 1 lũ trình còi lại thích tâm lý chó đàn, tưởng cắn được con hổ éo ngờ nó là hổ lai cáo, vừa khôn vừa khỏe, lừa cho miếng tát chết cả đàn chó.:-"

Giờ thì chỉ có tức đấm ngực mà chết thôi.

mamaincar

Xe tải
3 năm qua với những người bỏ tiền ra đầu tư và xem K+ thì giờ đây nếu ko được tiếp tục thưởng thức nữa có lẽ họ sẽ ăn gỏi K+. AVG, VTC, HTV... cũng đều có bài của nó, tuy nhiên K+ lại là cáo rồi.

NewPeace

Xe điện
Cụ ở Tàu hay Mông cổ về mà ko hiểu tiếng Việt thế. Người Việt ta nói 1 thì thường phải hiểu 2-3 cụ ạ. Nó bảo bù được lỗ tức là có thể lãi!

Chẳng qua 1 lũ trình còi lại thích tâm lý chó đàn, tưởng cắn được con hổ éo ngờ nó là hổ lai cáo, vừa khôn vừa khỏe, lừa cho miếng tát chết cả đàn chó.:-"

Trên otofun mà bác này ăn nói kiểu giề, toàn chó với cáo và lũ. Việc gì phải thế !

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Trên otofun mà bác này ăn nói kiểu giề, toàn chó với cáo và lũ. Việc gì phải thế !
Nếu cụ ko thấy mình trong đấy thì việc gì phải xoắn. Trên này cấm từ chó và cáo à?

hnvn1234

Xe điện

Cụ có vẻ hả hê nhỉ? Cả thớt kia lẫn thớt này.

Sau vụ này thì uy tín của VTV chỉ là con số không, chả ai coi VTV ra cái chó gì nữa cả.

Cháu xin lỗi, hơi oan cho con chó. Tao xin lỗi mày, chó ạ.

QuocAnhHoang

Xe tải
hnvn1234 nói:

Sau vụ này thì uy tín của VTV chỉ là con số không, chả ai coi VTV ra cái chó gì nữa cả.

chả coi nó ra cái gì thì ngày ngày vẫn phải coi nó thôi cụ ạ. cái này nó là độc quyền cũng như thằng airline thôi.

f1_hn

Xe container
Nói 1 đằng làm 1 nẻo :)

Poisoner

Xe tăng
Làm éo gì có chuyện thằng vờ tờ vờ vô can trong vụ này, nó là thằng nắm cổ phần chi phối mà không biết được là sao??? Kể cả nếu thằng Canal có tự nó mua được bản quyền rồi cho K+ kinh doanh thì vtv phải chấp nhận giá của Canal tự đưa ra được sao?

hungbm

Xe điện
Lê Văn Đành thôi các cụ ạ. Bố k bảo vệ con thì bảo vệ thằng hàng xóm à.

SmallRiver

Xe điện
Em ghét K+, không mua dịch vụ của nó nữa nó có phá sản không các cụ nhỉ, hay vẫn có lãi?

Matizcoi

Xe cút kít
May vãi, em chả khoái bóng bánh, chỉ sợ nó cắt starmovies, hbo với cinemax thì toi .....

AcidS

Xe điện
Canal + bàn giao bản quyền EPL cho C.ty con K +.
K + là C.ty con của VTV bàn giao bản quyền EPL cho VTV.
VTV sẽ phát EPL trên VTV2,3,6,9 .....! :))
Em là em thích thế này. Đằng nào thì VTV cũng vác tiền của dân đi mua bản quyền rồi thì phát quảng bá cho dân xem đê.
Thử hỏi cái thằng "Ká lan phờ rút" nó sẽ tính số tiền 40 triệu USD vào đâu - vào phần nó góp cổ phần 49% - mà VTV để giữ được cái 51% thì cũng phải bỏ số tiền là 40,xx triệu ra tương ứng. Cái 40,xx triệu đó từ đâu ra các bác?

Phát quảng bá đi nhà VTV...

Mọi người có tính làm đơn giống hồi K+ nó mới mua bản quyền nữa không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

BINBINBIN

Xe tăng
Có lẽ em đổi VTC HD sang K+ thôi, Các cụ có thấy K+ nhiều kênh hay ko ạ?

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]

Cụ định làm gì? Không xem VTV nữa à?

Em chẳng ưa gì mấy thằng nhà đài, nhưng về mặt kinh doanh phải khen nó khôn và chuyên nghiệp.