[Funland] Vtpay ăn mặn nhỉ !

Chen_jun_ying

Xe đạp
Giờ chúng nó lộng hành quá đáng ép buộc các phụ hiynh phải dùng cái này cái nọ để mà thanh toán học phí cho con, rất láo toét, không có 1 ban ngành nào vào cuộc để chấn chỉnh vấn đề này

Phỡn

Xe tăng
Có lần em ra vietel chuyển tiền, 30 củ mà nó đòi thu 90k. Sợ vãi linh hồn :|

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Riêng cái khoản thu tin nhắn điện tử là vớ vẩn, nhà em chả bao giờ để ý vì toàn qua zalo.

onlinefisher

Xe điện
Các cụ bỏ cái tư tưởng Free đi.
Bao giờ cũng chỉ Free lúc đầu để lôi kéo khách thôi.
Còn phí thì do ngân hàng họ thu chứ có phải Viettel Pay thu đâu. Lúc này ví điện tử bỏ tiền ra trả ngân hàng để lôi kéo khách, chứ chẳng phải miễn phí.
Có thể ngân hàng này miễn phí chuyển tiền thì họ lại thu ở dịch vụ khác, dùng ngân hàng nào thì phải tìm hiểu dịch vụ nào rẻ, dịch vụ nào đắt...
Ngân hàng, ví điện tử... thì thằng nào cũng phải đầu tư máy móc, phần mềm, nhân sự, thuế má... chẳng thằng nào miễn phí tất tần tật.
Mà chính ra có thằng nào miễn phí tất tần tật thì không nên dùng vì trước sau nó cũng phá sản.
Nghe mấy cụ Vịt Tèo nói đạo lý em đi ra!

buidoimiennui

Xe điện
Cụ suy nghĩ kĩ hãy phát biểu nhé, chỉ được tay nhanh hơn não, éo ai thèm dùng của chúng nó, chúng nó láo toét cứ ép buộc là phải dùng để đóng học phí cho con đấy chứ
Cụ bảo tao éo có tk ngân hàng, tao éo có smartphone. Tao trả tiền mặt. Ai bắt được cụ dùng. Khổ quá cơ.

hung_hkh

Xe tải
Website
www.sonnam.vn
cụ nạp trên 100tr /tháng là nó tính phí, bình thường là free dưới 100tr/tháng và 30 lần / tháng

Chen_jun_ying

Xe đạp
Cụ bảo tao éo có tk ngân hàng, tao éo có smartphone. Tao trả tiền mặt. Ai bắt được cụ dùng. Khổ quá cơ.
Cụ kho hiểu ah, nó bắt ấy, thế mới nói, khổ quá cơ cụ, thật ra mình có thể *** làm *** đồng ý thì nó cũng phải chịu, cái e nói ở đây là cái độ mất dạy của chúng nó bảo bắt buộc ấy, giờ kho có cơ quan ban ngành nào sử lí để chúng nó lộng hành bố láo, có sự chia chác hoa hồng ở đây đó điều chắc chắn rồi, thế là người dân tự nhiện nuôi đủ các thứ phí thẻ, thằng lớn 1 nh, thằng bé lại 1 nh khác, giờ e đăng kí MB đỡ được bao nhiêu tiền mỗi lần ck đấy

Audi fan

Xe tải
Em dùng thẻ visa của BIDV, và tài khoản bên đó (tài khoản thôi chứ không dùng thẻ ATM) mà thấy đợt này trừ lung tung quá, tháng có tháng không:
- 3.300 phí quản lý tài khoản
- 9.900 phí dịch vụ BSMS
- 11.000 phí duy trì dịch vụ Smart banking

Mấy cái này lúc đầu không có, về sau mới trừ. Cái em lăn tăn là nó không có cái thống nhất gì cả, hình như có tháng trừ có tháng không. Và nếu tính tổng cả 3 loại phí trên thì một tháng có khi phải nộp cho nó đến hơn 20.000 tiền các loại phí???
Có cụ nào rõ các loại phí này giải thích em với ạ. Chắc tới đây em bỏ cái tài khoản này thôi

Napolong

Xe điện
Payment là trận chiến rất khốc liệt, và theo em sẽ lãng phí nguồn lực xã hội và của chính các player vì sự thực nó chẳng có gì là hàng rào và ưu thế lựa chọn.

Tính hợp lý nhất là rồi nó sẽ thuộc về các bank, vì gắn với khoản tiết kiệm, đầu tư lớn là những khoản có ý nghĩa đối với người tiêu dùng.

Chen_jun_ying

Xe đạp
Em dùng thẻ visa của BIDV, và tài khoản bên đó (tài khoản thôi chứ không dùng thẻ ATM) mà thấy đợt này trừ lung tung quá, tháng có tháng không:
- 9.900 phí dịch vụ BSMS

Mấy cái này lúc đầu không có, về sau mới trừ. Cái em lăn tăn là nó không có cái thống nhất gì cả, hình như có tháng trừ có tháng không. Và nếu tính tổng cả 3 loại phí trên thì một tháng có khi phải nộp cho nó đến hơn 20.000 tiền các loại phí???
Có cụ nào rõ các loại phí này giải thích em với ạ. Chắc tới đây em bỏ cái tài khoản này thôi
Phí quá đắt nếu như ck nhiều, bỏ đi bác dùng MB ấy, trước em dùng VCB nó thu cắt cổ luôn, giờ chuyển qua MB đỡ được bao tiền ck

samoclan

Xe điện
Dùng khi nào thu phí ta lượn

samoclan

Xe điện
- 9.900 phí dịch vụ BSMS

Phí chồng phí!

Em dùng VTPay có thẻ nên chuyển rút qua mã thẻ, dùng miết đến giờ chưa thấy bị mất đồng phí nào, mà em phát sinh cũng không nhiều lắm.

Mà em dùng cả Timo sau về lại với VPBank cũng được miễn phí hết, còn đang bị VPB tra tấn 1 năm nay bắt mở thẻ credit nhưng em kiên quyết không dùng :D
Tránh xa credit cho an toàn :D

toyennha

Xe lăn
Mà em dùng cả Timo sau về lại với VPBank cũng được miễn phí hết, còn đang bị VPB tra tấn 1 năm nay bắt mở thẻ credit nhưng em kiên quyết không dùng :D
Tránh xa credit cho an toàn :D
Em đang dùng credit của vpbank nhưng cũng chán cashback 1% mà tới 500 thì nó mới cho hồi tiền. Trong khi em dùng scb thì 5% max 600k tháng và dùng samsungpay nên rất tiện. Và cứ 100k gọi điện là scb hồi liền. Nhưng vẫn chưa ngon dùng ubank thì debit cũng 1% cứ 200k là tiền lời 3,6% tháng cứ đủ 30 ngày hồi tiền auto. Và cash thì cuối tháng nó báo hồi tiền1 lần. Cái gì ubank cũng free nhưng chuyển tiền liên ngân hàng thì free 4 lần 1 tháng rút ở ATM cũng free 4 lần 1 tháng nếu chuyển và rút của vpbank thì free hết vì ubank là con của vpbank.