[Funland] Vtpay ăn mặn nhỉ !

Huthasa

Xe container
Nên đọc kỹ, tìm hiểu trước khi tranh luận.
Techcombank hiện nay miễn phí chuyển khoản nhưng không miễn phí tất cả các dịch vụ. Nhiều dịch vụ họ thu cao hơn các ngân hàng khác, ví dụ nộp tiền vào tài khoản mà không ở 1 vùng thì cao khủng khiếp. Tôi luôn nộp tiền vào BIDV rồi chuyển khoản sang Techcombank để giảm phí.
Mỗi ngân hàng họ có 1 chủ trương riêng tùy thuộc vào hướng làm việc của họ. Ví dụ Techcombank đang miễn phí chuyển khoản, có ngân hàng không miễn phí chuyển khoản nhưng lại miễn phí rút tiền tại cây, thậm chí có ngân hàng rút tại bất cứ cây nào cũng miễn phí, nhưng lại không miễn phí chuyển khoản.
Giả sử cụ mở Techcombank Hà Nội, đang ở tỉnh thử nộp tiền vào xem nó tính phí như nào?
Ngoài cái phí nộp như cụ nói ( tôi chưa bao giờ sử dụng) thi Tech nó còn thu những phí gì và so với các NH khác thì sao?

mactieutu

Xe hơi
Cháu thì toàn CK vào TK Viettelpay (ngân hàng MB) để sử dụng cho mục đích đóng học phí cho F1 và nạp tiền Epass. Epass cũng có thể nạp Free từ ví Momo.
Cái bất tiện của ông Viettelpay này là chỉ liên kết qua Thẻ chứ ko liên kết đc qua Tài khoản nên bị hạn chế. Như cháu dùng khoảng 10 bank mà ko dùng thẻ nào.
Thằng vtp vẫn liên kết qua tk mà cụ, nhà cháu cũng dùng vtp thanh toán học phí cho F1, và làm cái thẻ cứng vtp rút các cây ATM free phí.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Thằng vtp vẫn liên kết qua tk mà cụ, nhà cháu cũng dùng vtp thanh toán học phí cho F1, và làm cái thẻ cứng vtp rút các cây ATM free phí.
Bank nào liên kết Tài khoản ạ? Cháu thấy toàn Thẻ mà

toimuondie

Xe container
Ngoài cái phí nộp như cụ nói ( tôi chưa bao giờ sử dụng) thi Tech nó còn thu những phí gì và so với các NH khác thì sao?
Cụ không biết về thẻ có những dịch vụ gì à?
1. Chuyển khoản từ app thì Tech miễn phí. MB cũng miễn phí.
2. Phí thường niên, Tech thu 60.000, thuộc dạng cao nhất. Có ngân hàng hoàn toàn miễn phí hoặc miễn phí theo điều kiện
3. Phí rút tiền từ cây, Tech thu 2.000 nội bộ, 3.000 ở cây khac, cũng thuộc dạng cao nhất. Có ngân hàng miễn phí hoặc miễn phí có điều kiện
4. Phí nộp tiền vào TK đã nói.
5. Phí chuyển tiền từ cây ATM: Tech miễn phí cùng hệ thống nhưng ngoài hệ thống thì cao nhất, 10.000. Tech không hỗ trợ chuyển tiền từ cây của ngân hàng khác.

Nói chung mỗi ngân hàng nó đều có ưu nhược điểm, cụ hay dùng cái gì thì tự lựa chọn. Còn không có gì là miễn phí cụ nhé.

ca_kiem

Xe container
Thật!

Nhiều người không để ý app của bank cũng rất mạnh, thanh toán tiền điện nước, nạp thẻ điện thoại có cả.

Tôi dùng dịch vụ Internet của Viettel, trước còn thanh toán được bằng các loại ví điện tử, nay không được. Định lùa khách sang Viettel Pay. Nhưng tôi không đăng ký, cài đặt Viettel Pay mà thanh toán thẳng từ app mobile banking của ngân hàng. Hiện vẫn được, không biết Viettel có cắt nốt cổng này trong tương lai không :D
Câi thằng Viettel pay nó rất dở... gần như tự nó xoá sổ những người dùng vinaphone, mobiphone... những người dùng mạng net FPT, của Vnpt... bởi vì nếu dùng ví của Viettel pay là khônh thanh toán được ... trong khi momo nó thanh toán được hết. Ngay như thanh toán tiền điện nước.. thằng viettel pay cũng không có đủ dữ liệu ( big data) như thằng momo.
Đã dùng momo quen rồi quay sang dùng viettel pay kiểu như đi Mec chuyển sang corolla

Huthasa

Xe container
Cụ không biết về thẻ có những dịch vụ gì à?
1. Chuyển khoản từ app thì Tech miễn phí. MB cũng miễn phí.
2. Phí thường niên, Tech thu 60.000, thuộc dạng cao nhất. Có ngân hàng hoàn toàn miễn phí hoặc miễn phí theo điều kiện
3. Phí rút tiền từ cây, Tech thu 2.000 nội bộ, 3.000 ở cây khac, cũng thuộc dạng cao nhất. Có ngân hàng miễn phí hoặc miễn phí có điều kiện
4. Phí nộp tiền vào TK đã nói.
5. Phí chuyển tiền từ cây ATM: Tech miễn phí cùng hệ thống nhưng ngoài hệ thống thì cao nhất, 10.000. Tech không hỗ trợ chuyển tiền từ cây của ngân hàng khác.

Nói chung mỗi ngân hàng nó đều có ưu nhược điểm, cụ hay dùng cái gì thì tự lựa chọn. Còn không có gì là miễn phí cụ nhé.
Riêng cụ nói phí rút tiền từ cây của Têch là biết cụ chém gió rồi.

toimuondie

Xe container

Binhan.4ever

Xe buýt
Các cụ bỏ cái tư tưởng Free đi.
Bao giờ cũng chỉ Free lúc đầu để lôi kéo khách thôi.
Còn phí thì do ngân hàng họ thu chứ có phải Viettel Pay thu đâu. Lúc này ví điện tử bỏ tiền ra trả ngân hàng để lôi kéo khách, chứ chẳng phải miễn phí.
Có thể ngân hàng này miễn phí chuyển tiền thì họ lại thu ở dịch vụ khác, dùng ngân hàng nào thì phải tìm hiểu dịch vụ nào rẻ, dịch vụ nào đắt...
Ngân hàng, ví điện tử... thì thằng nào cũng phải đầu tư máy móc, phần mềm, nhân sự, thuế má... chẳng thằng nào miễn phí tất tần tật.
Mà chính ra có thằng nào miễn phí tất tần tật thì không nên dùng vì trước sau nó cũng phá sản.
Mấy cái cổng thanh toán này mở ra, được chọc, truy vấn, kết nối với data của hệ thống banking là autowin, không có chuyện phá sản đâu cụ ạ. Chỉ sợ không ra được giấy phép với xin quyền truy cập bên ngân hàng thôi. Chúng nó mở ra kiếm nhiều mảng lắm, mấy cái phí chuyển nạp này bọn nó có thèm đâu, có chăng là thu hộ cho bank thôi.

Ferragamo

Xe đạp
Riêng thăng vịt teo pay này nó lại không có khuyến mãi cụ ạ. Còn chức năng chuyển tiền chả cái app nào bằng các app ngân hàng cả. Chuyển lẻ tẻ vài trăm, vài triệu không sao. Đến tiền chục triệu nó tính phí chuyển đắt lòi. Càng chuyển nhiều càng đắt.
ViettelPay dành cho bà con có mức giao dịch trung bình cụ ạ. Miễn phí 100 triệu đồng/tháng/khách hàng hoặc 30 giao dịch/tháng/khách hàng (tùy điều kiện nào đến trước). Cty em nó trả lương qua ViettelPay, lương em thì không quá 30tr/tháng nên dùng cũng thấy cụ ạ, chưa tháng nào quá hạn mức của nó :D

toimuondie

Xe container
Mấy cái cổng thanh toán này mở ra, được chọc, truy vấn, kết nối với data của hệ thống banking là autowin, không có chuyện phá sản đâu cụ ạ. Chỉ sợ không ra được giấy phép với xin quyền truy cập bên ngân hàng thôi. Chúng nó mở ra kiếm nhiều mảng lắm, mấy cái phí chuyển nạp này bọn nó có thèm đâu, có chăng là thu hộ cho bank thôi.
Thì em nói là bank thu mà cụ?
Giai đoạn đầu miễn phí là do nó làm việc với bank xin miễn giảm hoặc chính nó bù tiền vào trả bank.
Nhưng đến 1 thời điểm nào đấy, đủ khách rồi thì thôi. Chính sách của bank như nào thì người dùng tự xử.

Ferragamo

Xe đạp
ví điện tử quan trọng nhất là các tiện ích, địa điểm chấp nhận thanh toán & khuyến mại. Cái này thì Momo và giờ là Airpay (hiện tích hợp vào shopee) đang làm rất bá đạo. Gấu nhà em và rất nhiều gấu nhà các cụ khác chắc chắn biết trò mua mã thanh toán 1K của Airpay. Mua mã 1k trên airpay = 10, 15k khi thanh toán tại điểm. Momo thì thanh toán đc rất nhiều thứ trực tuyến (appstore, đặt phòng, đồ ăn,....), giờ khuyến mại cũng ít dần. VTPay thì thôi bỏ qua, rác nhà. Ông VTel còn có trò bẩn là chặn cổng nạp thẻ trực tiếp qua các kênh ví khác trừ VTpay.
Cụ nghĩ vậy thôi ạ, bản chất ViettelPay là ngân hàng số hoạt động theo Ngân hàng Nhà nước Việt Nam quản lý. ViettelPay không phải là ví điện tử, ViettelPay trên mức ví điện tử 1 bậc và hoạt động như ngân hàng truyền thống thông thường. Em vẫn đang sử dụng Mastercard online của ViettelPay liên kết với AirPay thanh toán săn sale ầm ầm cụ ạ, và liên kết với các ví bình thường :D

Ferragamo

Xe đạp
Câi thằng Viettel pay nó rất dở... gần như tự nó xoá sổ những người dùng vinaphone, mobiphone... những người dùng mạng net FPT, của Vnpt... bởi vì nếu dùng ví của Viettel pay là khônh thanh toán được ... trong khi momo nó thanh toán được hết. Ngay như thanh toán tiền điện nước.. thằng viettel pay cũng không có đủ dữ liệu ( big data) như thằng momo.
Đã dùng momo quen rồi quay sang dùng viettel pay kiểu như đi Mec chuyển sang corolla
Cụ cứ nghĩ trên phương diện thương trường là chiến trường nếu mở thanh toán internet FPT, hay VNPT... chả khác nào tự ông Viettel trở thành cái công cụ cho đối thủ, em mới nghiệm ra cái này cụ ạ :D :D. Mà mạng Viettel nó ngon thật, cái đấy phải công nhận. Trước em dùng FPT chuyển sang khác hẳn.

Hai cang

Xe buýt

Đây, Viettel Pay đây ạ. Chiều nay nó nhắn cho E ntn. Bực hết cả người. Mình ko dùng, để tiền trong tài khoản để nó hưởng lãi mà nó còn trừ tiền vì mình ko dùng. E hỏi nó thì nó bảo là: A cứ có tiền trong tài khoản thì bị trừ. Còn nếu ko có tiền thì ko bị trừ. Bực mình E rút hết cả luôn.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ để tiền trong ví Viettel Pay thì cụ được free.
Nhưng tiền từ VPBank chuyển đi, VPBank nó chẳng thu phí cụ?
Muốn miễn phí thì cụ tìm hiểu xem VPBank điều khoản như nào thì được miễn phí chuyển tiền, cụ đáp ứng yêu cầu đấy thì OK
e tương nạp rút đều free mà.

tung3tvn

Xe tải

Đây, Viettel Pay đây ạ. Chiều nay nó nhắn cho E ntn. Bực hết cả người. Mình ko dùng, để tiền trong tài khoản để nó hưởng lãi mà nó còn trừ tiền vì mình ko dùng. E hỏi nó thì nó bảo là: A cứ có tiền trong tài khoản thì bị trừ. Còn nếu ko có tiền thì ko bị trừ. Bực mình E rút hết cả luôn.
ối quả phí này mới có à. the này em cũng phải rút hết tiền ra thôi

hieukon

Xe container
viettel pay e bỏ lâu rồi, chuyển tiền từ MB sang cũng mất phí,cứ nạp tiền là mất phí, ko ích lợi gì,
:D hết khuyến mãi thanh toán tiền điện e cũng out ông này, VTPay phải nạp tiền vào mới đc dùng, mặc dù vẫn liên kết thẻ.
chứ k như zalo pay, dùng lúc nào trừ thẳng tiền lúc đó.
mà thao tác ông vtp cũng lằng nhằng nữa.

Ferragamo

Xe đạp

Trước em dùng thấy free nạp tiền và chuyển tiền thấy cũng tiện cho các giao dịch nhỏ ! Giờ nạp 5 tr tính phí 24k thì gấp mấy lần ck. Bữa trước có cụ nào nói cứ nghĩ do tài khoản cụ ấy chưa xác nhận hoặc dùng ít !
Vừa mới dán epass xong không biết có phải do liên kết tài khoản epass không , nghe như có chuyện gì đó sai sai !
Có cụ nào đang dùng thử kiểm tra xem hệ thống như thế cả hay riêng em không với !!
Bẩm cụ là như thế này cụ ạ:

Hiện tại phí nạp tiền từ thẻ ATM nội địa liên kết vào tài khoản ViettelPay như sau:
- Đối với các thẻ ATM liên kết trực tiếp với ngân hàng: miễn phí nạp tiền. (MB, BIDV, Sacombank, BaoVietBank, Vietinbank, ABBank)
- Đối với các thẻ ATM liên kết qua Napas (bao gồm các ngân hàng khác):
+ Miễn phí nạp với số tiền 50 triệu đồng/tháng/thuê bao ViettelPay
+ Ngoài hạn mức miễn phí: tính phí 0,55% * (giá trị chênh lệch của tổng số tiền nạp từ đầu tháng trừ đi hạn mức miễn phí 50 triệu) ạ.

Tức là trong tháng nếu cụ nạp quá 50tr rồi thì sẽ bắt đầu tính phí, sang tháng sau lại reset lại. ePass không liên quan đâu cụ ạ :)

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]

Trước em dùng thấy free nạp tiền và chuyển tiền thấy cũng tiện cho các giao dịch nhỏ ! Giờ nạp 5 tr tính phí 24k thì gấp mấy lần ck. Bữa trước có cụ nào nói cứ nghĩ do tài khoản cụ ấy chưa xác nhận hoặc dùng ít !
Vừa mới dán epass xong không biết có phải do liên kết tài khoản epass không , nghe như có chuyện gì đó sai sai !
Có cụ nào đang dùng thử kiểm tra xem hệ thống như thế cả hay riêng em không với !!
Cụ dán epass ở đâu cho em contact với, ck vào epass từ tk nào cũng đc sao nó báo mất phí cụ vẫn chuyển?
Mà sao epass nó ko liên kết tk, phải chuyển vào những cái đơn giản thuận tiện thì ko làm sao có nhiều ng dùng đc