[Funland] VPBank quá phiền phức

Giohanoi

Xe buýt
Chắc gì đã do VP Bank. Khách hàng có thẻ tín dụng thì có thông tin trên trung tâm CIC và các tổ chức tín dụng khác có thể tra cứu được.

Giờ chỉ cần có số điện thoại của ai đó, miễn là số thật không phải rác là tra cứu thông tin ầm ầm. Hôm qua em mới cài thử PC-Covid vậy mà chỉ cần mỗi số điện thoại, nó đã có đủ thông tin Bio (ngày sinh, địa chỉ, số CMND) và, tất nhiên rồi, đã tiêm mấy mũi.

Trước khi chửi thì thử dừng lại suy nghĩ xem.
Tất nhiên là cũng có ngân hàng khác nhưng họ thường gửi tin nhắn tới. Chỉ có bọn mất dậy VP Bank rất hay gọi tầm 12h30 trưa. Tổ sư chúng nó không biết liêm sỉ là gì, cứ nghe nheo nhéo giọng miền nam " em ở VP Bank " là tắt ngay mà cứ vài ba hôm nó lạ gọi lại. Đang thiu thiu ngủ trưa lại phải bật dậy ức éo chịu nổi. Giờ phải nói là căm thù lũ chó đẻ VP Bank mới đúng. Sao có thể loại mất dậy thế mà nó vẫn kinh doanh được nhỉ .....

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em chưa thấy cái Ngân hàng nào phiền phức như Ngân hàng này, em làm cái thẻ tín dụng để sử dụng mà suốt ngày có bọn bên Ngân hàng gọi điện chào cho vay qua thẻ.
Gọi liên tục liên tục, chả lẽ lại vứt thẻ đi không dùng nữa.
Trong này có bác nào làm VPbank thì về đưa ý kiến với lãnh đạo NH để xem lại nhé. Phiền quá
e mở mỗi thẻ ATM thôi mà 1 đợt gọi mời mở thẻ tín dụng suốt. 2-3 ngày có 1 cuộc. đau cả đầu

LÃO LỤC

Xe máy
Nói mãi các ông này không hiểu nhể?

Tôi không tra được thông tin của các ông nhưng chỉ cần một nhân viên cấp thấp của ngân hàng là tra được. Có hàng nghìn nhân viên như thế.

Hồi gì tôi có vướng mắc trong giao dịch mua hàng (vớ vẩn thôi, tận trong Nam) của một thằng trên handheld. Đã chuyển khoản vào tài khoản ngân hàng cho nó mà nó không gửi hàng. Tôi nhờ đứa em làm nhân viên hạng bét của ngân hàng đó tra cứu các thông tiên liên quan, gọi cho thằng bán hàng đó, nói cho nó biết nhà mày ở đâu tao biết rồi. Thế là nó chuyển hàng ngay.

Thông cống chưa các ông mãnh?
Có mỗi số điện thoại thì làm gì lấy được thông tin. Pc Covid là công thông tin lớn liên quan đến dịch tễ quốc gia nên nó pubblic liên kết thông tin cá nhân là dễ hiểu. mà qan trong là anh pc covid nó lấy số điện thoại làm định danh chứ k phải lấy cmnd như các app khác.
confirm vấn đề từ số điện thoại mà tra ra thông tin bio là k có. Và hoàn toàn không thể và không bao giờ có một thằng nhân viên cấp thấp nào có thể làm chuyện đó như cụ nói.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Nó gọi cho e mời vay, e mời lại nó mua hoa quả nhập nhà e bán, 1 thời gian thấy k điện nữa các cụ ạ. :D

maxland152

Xe máy
Trước e mở cái thẻ CC bên nó mà nó khốn nạn quá phải hủy luôN

hungvk

Xe máy
Em chưa thấy cái Ngân hàng nào phiền phức như Ngân hàng này, em làm cái thẻ tín dụng để sử dụng mà suốt ngày có bọn bên Ngân hàng gọi điện chào cho vay qua thẻ.
Gọi liên tục liên tục, chả lẽ lại vứt thẻ đi không dùng nữa.
Trong này có bác nào làm VPbank thì về đưa ý kiến với lãnh đạo NH để xem lại nhé. Phiền quá
Hãy tránh xa vay tín chấp ngân hàng các bác nhé. Ngân hàng VP bank khát nước quá tôi vừa đi thanh toán khoản nợ tín chấp của ngân hàng VPBank còn đắt hơn cả vay xã hội đen 1000đ/ 1 triệu một ngày
Tôi vay 250 triệu mất 6, 5% tiền bảo hiểm trả trước phạt 5% + lãi hai tháng 3,4% tổng cộng 14,9% trong hai tháng tính ra 7,44% một tháng là 18,6 triệu đông vậy lãi mỗi ngày khoảng 2500đ/ ngày gấp 2,5 lần vây xã hội đen 1000đ/ngày -> hã tránh xa vay tín chấp tiêu dùng các bác nhé
tat toan VPBank.jpg

LÃO LỤC

Xe máy
Hãy tránh xa vay tín chấp ngân hàng các bác nhé. Ngân hàng VP bank khát nước quá tôi vừa đi thanh toán khoản nợ tín chấp của ngân hàng VPBank còn đắt hơn cả vay xã hội đen 1000đ/ 1 triệu một ngày
Tôi vay 250 triệu mất 6, 5% tiền bảo hiểm trả trước phạt 5% + lãi hai tháng 3,4% tổng cộng 14,9% trong hai tháng tính ra 7,44% một tháng là 18,6 triệu đông vậy lãi mỗi ngày khoảng 2500đ/ ngày gấp 2,5 lần vây xã hội đen 1000đ/ngày -> hã tránh xa vay tín chấp tiêu dùng các bác nhé
tat toan VPBank.jpg
Cụ tính thế nào chứ đừng giận quá mất khôn. cụ appr được 265tr của vp thì chứng tỏ điều kiện bác khá ok. lãi tầm 15 16 theo dư nợ giảm dần là có thể. Với mức này là quá hạt dẻ so với toàn thị trường. cụ chê thì còn mâm nào cụ chơi được.
Cụ phải biết nó giải ngân 300tr cho cụ mà chả cần thế chấp cầm cố cái quần gì của cụ. 300tr cụ đi làm thế chấp nó chả chửi lên đầu lên cổ ấy chứ. Cụ cứ bình tĩnh suy xét, đừng quy chụp như vậy là không hay

hungvk

Xe máy
Cụ tính thế nào chứ đừng giận quá mất khôn. cụ appr được 265tr của vp thì chứng tỏ điều kiện bác khá ok. lãi tầm 15 16 theo dư nợ giảm dần là có thể. Với mức này là quá hạt dẻ so với toàn thị trường. cụ chê thì còn mâm nào cụ chơi được.
Cụ phải biết nó giải ngân 300tr cho cụ mà chả cần thế chấp cầm cố cái quần gì của cụ. 300tr cụ đi làm thế chấp nó chả chửi lên đầu lên cổ ấy chứ. Cụ cứ bình tĩnh suy xét, đừng quy chụp như vậy là không hay
cụ ơi 250 triệu + 6.5% tiền bảo hiểm trả một lần ban đầu + 5% phạt trước hạn + 2 tháng lãi 3,4 % cụ thủ nhân cho em là trong hai tháng có phải em vay trả 2500đ / một triệu một này gấp 2,5 lần xã hội đen không cụ

LÃO LỤC

Xe máy
cụ ơi 250 triệu + 6.5% tiền bảo hiểm trả một lần ban đầu + 5% phạt trước hạn + 2 tháng lãi 3,4 % cụ thủ nhân cho em là trong hai tháng có phải em vay trả 2500đ / một triệu một này gấp 2,5 lần xã hội đen không cụ
Cụ cho em xin thông tin khoản vay, thời hạn, số tiền trả hàng tháng và thời điểm cụ tất toán em tính thử.

hungvk

Xe máy
mình vay 250 triệu thời hạn 48 tháng giải ngân ngày 30 tháng 09 đến nay mình tất toán ngày 06 tháng 12 02 tháng 7 ngày các khoản trả ngâ hàng như sau:
- 6,5% bảo hiểm khoản vay = 16.250.000đ thu một lần trước giải ngân
- lãi tháng đầu + gốc = 7.000.000đ
- lãi tháng thứ 2 + gốc = 6.800.000đ
- lần 4 tất toán tiền gốc + lãi phait trả trước hạn 5% = 262.000.000
như vây tổng 4 đợt trả ngân hàng là : 292.050.000 so với ban đầu vay là 250 triệu thì ngân hàng 66 ngày thu chênh của mình là 292.050.000 - 250.000.000đ = 42.050.000đ tương đương với 254 nghìn 800đ một ngày một triệu tức là gấp 2,5 lần vay xã hội đen 1000đ/ ngày không bạn
tat toan VPBank.jpg

Đào Xuân hán

Xe tải
Bố khỉ, vừa nó lại gọi, em bảo sao chúng mày dai thế, con ranh nó nói luôn đm sao anh bất lịch sự thế :))
Bộn con gái gọi đến cụ cứ bảo để 10h đêm anh gọi lại bây giờ anh đang bận xem lần sau chúng nó có giám không.

LÃO LỤC

Xe máy
Em tính sơ thì lãi cụ ký trên hợp đồng tầm 15-16% năm, chứng minh thu nhập khoảng 25 đổ lại.
Trong offer bank giao chỉ có cái bảo hiểm khoản vay khá mất dạy, em đoán là cụ đang có quan hệ với tổ chức tín dụng khác nên bảo hiểm mới cao như vậy. Khoản phí tất toán là đúng vì cụ tất toán sớm.
Nhìn chung cụ tính chênh lãi như vậy rồi kêu lãi nọ kia là không đúng. Vì mỗi loại phí nó mang một ý nghĩa khác nhau. phí tất toán là đảm bảo dòng tiền, cụ cam kết vay trong 48 tháng mà tháng thứ 4 cụ đã trả, bank nó mất biết bao khoản (lãi, lương, hoa hồng , chi phí hồ sơ, lãi suất tiền vay để giải ngân, vv) thu cụ 5% phí là có lý của nó.
Cụ chỉ nên Bỏ cái bảo hiểm và phí tất toán ra vì 2 khoản này nó là chi trên 48 tháng mà cụ tính trên 4 tháng là sai

thinhtd

Xe container
Fb em có đứa bạn thi thoảng nó lại post lại chuyện nó với vpbank. Em share hộ lên đây cho nó. :))

hungvk

Xe máy
Em tính sơ thì lãi cụ ký trên hợp đồng tầm 15-16% năm, chứng minh thu nhập khoảng 25 đổ lại.
Trong offer bank giao chỉ có cái bảo hiểm khoản vay khá mất dạy, em đoán là cụ đang có quan hệ với tổ chức tín dụng khác nên bảo hiểm mới cao như vậy. Khoản phí tất toán là đúng vì cụ tất toán sớm.
Nhìn chung cụ tính chênh lãi như vậy rồi kêu lãi nọ kia là không đúng. Vì mỗi loại phí nó mang một ý nghĩa khác nhau. phí tất toán là đảm bảo dòng tiền, cụ cam kết vay trong 48 tháng mà tháng thứ 4 cụ đã trả, bank nó mất biết bao khoản (lãi, lương, hoa hồng , chi phí hồ sơ, lãi suất tiền vay để giải ngân, vv) thu cụ 5% phí là có lý của nó.
Cụ chỉ nên Bỏ cái bảo hiểm và phí tất toán ra vì 2 khoản này nó là chi trên 48 tháng mà cụ tính trên 4 tháng là sai
Em là dân dêmm chỉ biết em có vay xã hội đen và vay ngân hàng cùng ngày vay ngày trả thì trả lãi cho ngân hàng vpbank gấp 2,5 lần xã hội den

LÃO LỤC

Xe máy
Em là dân dêmm chỉ biết em có vay xã hội đen và vay ngân hàng cùng ngày vay ngày trả thì trả lãi cho ngân hàng vpbank gấp 2,5 lần xã hội den
Thì cụ cứ đi vay xã hội đen, ai kề dao vào cổ cụ bắt cụ vay bank? Hay cụ dính cái nợ xấu nên vp nó k duyệt cho cụ. Cay *** cụ lên đây spam cả mấy thớt ?
Em nói thật, lớn người thì phải lớn đầu, em cũng chả hơi đâu vật nhau với cụ. Nhưng mà em khuyên, tỉnh táo lên đừng có chết chìm trong sự ngu dốt, nhục nhã lắm.

hungvk

Xe máy
Thì cụ cứ đi vay xã hội đen, ai kề dao vào cổ cụ bắt cụ vay bank? Hay cụ dính cái nợ xấu nên vp nó k duyệt cho cụ. Cay *** cụ lên đây spam cả mấy thớt ?
Em nói thật, lớn người thì phải lớn đầu, em cũng chả hơi đâu vật nhau với cụ. Nhưng mà em khuyên, tỉnh táo lên đừng có chết chìm trong sự ngu dốt, nhục nhã lắm.
mình làm gì cụ đâu mà cụ nặng lời nhỉ. Hay cụ có gì để giật mình, ở đây sẽ có nhiều người và họ có cái nhìn khách quan đúng đắn cụ à. Đúng là mình ngu mình vấp phải vay ngân hàng vpbank gấp 2,5 lần vay tín dụng đen 1000đ/ ngày thì mình lên các diễn đanf cảnh tỉnh cho bà con cho xã hội ko vấp phải như mình thì có gì mà sai đo là điều đáng làm mà cụ. Mà mình cũng nói thêm là mình ko nợ xấu nhé nếu nợ xấu thì mình ko trả nợ một cách sòng phẳng hàng tháng và tất toán sớm như vậy

Chỉnh sửa cuối: