[Funland] VPBank quá phiền phức

PEN_CILS

Xe hơi
Em chưa thấy cái Ngân hàng nào phiền phức như Ngân hàng này, em làm cái thẻ tín dụng để sử dụng mà suốt ngày có bọn bên Ngân hàng gọi điện chào cho vay qua thẻ.
Gọi liên tục liên tục, chả lẽ lại vứt thẻ đi không dùng nữa.
Trong này có bác nào làm VPbank thì về đưa ý kiến với lãnh đạo NH để xem lại nhé. Phiền quá

matizvan2009

Xe ba gác
Em không làm thẻ mà còn bị làm phiền nữa là cụ

toimuondie

Xe container
Cụ có vất thẻ đi thì họ vẫn gọi điện nhắn tin gạ vay.
Giờ cụ vay không trả thì đội này sẽ thôi gọi điện, chuyển cho đội khác.

vkthang

Xe container
Nhìn đầu số bọn nó là biết mà cụ, bấm bỏ đi là xong, chứ có khóa thẻ vẫn bị gọi.

m4s

Xe điện
Em chưa thấy cái Ngân hàng nào phiền phức như Ngân hàng này, em làm cái thẻ tín dụng để sử dụng mà suốt ngày có bọn bên Ngân hàng gọi điện chào cho vay qua thẻ.
Trong này có bác nào làm VPbank thì về đưa ý kiến với lãnh đạo NH để xem lại nhé. Phiền quá
Chả riêng gì VPBank, tất cả bank mà em có thẻ credit đều gọi điện hỏi có cần rút tiền từ thẻ vào tài khoản thanh toán ko, hình như mỗi thằng VCB là ko gọi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Gọi nhiều tới mức phát cáu, em khiếu nại lên tổng đài thì được trả lời kêu do bên thứ 3, em cũng k biết.

Không từ VP tuồn thông tin chủ thẻ với hạn mức ra thì "bên thứ 3" nào mà biết được, bố của khỉ :D

Nhưng mà em ý trả lời thế cũng đúng, vì em ý có được quyền biết đâu :)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Dính vào tín dụng với vay mượn bên VPB rất phiền, cụ nên đóng thẻ.
Dùng thử bên sacombank xem sao, chả bao giờ bị gọi làm phiền, mua đồ điện tử lại hay đc giảm giá, quẹt quẹt giảm 5%, 10%....

huutrinh6688

Xe điện
Em nó còn kêu e "VPBank cho a vay tối đa 200tr chỉ cần căn cứ vào thông tim sim Mobifone a đang sử dụng mà ko cần thế chấp gì cả". Em hỏi lại "vay thế có phải trả ko em" thì lặn mất tăm :))

Pilota

Xe điện
Em chẳng dùng thẻ mà suốt ngày bọn FECredit nó khủng bố tin nhắn đây này cụ. Chịu khó sống chung với rác thôi cụ ơi.

hamcuare!

Xe container
Nghe tên banh đã k uy tín gùi ;)).

thuyphongthanh

Xe lăn
Bỏ không dùng điện thoại di động nữa là hết phiền.Còn không thì phải chấp nhận mình là con tin của các thể loại ngân hàng,bảo hiểm,bất động sản,..

Cụ nào ở tây cho em hỏi bên tây có bị quấy nhiễu kiểu này ko?
Bên đó mà quấy nhiễu thì police xử lý kiểu gì?

vingraux

Xe tăng
Chắc gì đã do VP Bank. Khách hàng có thẻ tín dụng thì có thông tin trên trung tâm CIC và các tổ chức tín dụng khác có thể tra cứu được.

Giờ chỉ cần có số điện thoại của ai đó, miễn là số thật không phải rác là tra cứu thông tin ầm ầm. Hôm qua em mới cài thử PC-Covid vậy mà chỉ cần mỗi số điện thoại, nó đã có đủ thông tin Bio (ngày sinh, địa chỉ, số CMND) và, tất nhiên rồi, đã tiêm mấy mũi.

Trước khi chửi thì thử dừng lại suy nghĩ xem.

Tony_Le

Xe container
Chắc gì đã do VP Bank. Khách hàng có thẻ tín dụng thì có thông tin trên trung tâm CIC và các tổ chức tín dụng khác có thể tra cứu được.

Giờ chỉ cần có số điện thoại của ai đó, miễn là số thật không phải rác là tra cứu thông tin ầm ầm. Hôm qua em mới cài thử PC-Covid vậy mà chỉ cần mỗi số điện thoại, nó đã có đủ thông tin Bio (ngày sinh, địa chỉ, số CMND) và, tất nhiên rồi, đã tiêm mấy mũi.

Trước khi chửi thì thử dừng lại suy nghĩ xem.
Em cho số điện thoại thật của em xem cụ có thông tin Bio với tiêm chủng không nhé. Bèo nhất thì phải có cái mã bảo mật xác minh gửi qua SMS. Cụ chém ẩu như chốn này không ai biết gì nhỉ!

tvu732

Xe buýt
Em dùng VPBank chỉ có đúng nhân viên VPBank gọi đến thôi ạ. Các ngân hàng khác không biết gì luôn, không tin nhắn luôn.

À, hay ý cụ muốn nói bản thân nv VPBank gọi điện đến quấy rầy nhiều quá? Cái đó thì đúng, mô hình kinh doanh của nó mà. Cụ chịu khó cho các số của VP vào một list (không nhiều lắm đâu vì họ toàn gọi từ số văn phòng) khi thấy nó gọi đến thì tắt đi. Hoặc block luôn tuy nhiên em thường ít block số ngân hàng đề phòng trường hợp khẩn cấp.

Tóm lại cụ cân nhắc giữa lợi ích và sự bất tiện mà làm thôi. Em thì vẫn đang dùng thẻ VP nhiều nhất trong số các thẻ và dùng cả dịch vụ tài khoản của nó nữa nên chấp nhận đánh đổi.

vingraux

Xe tăng
Em cho số điện thoại thật của em xem cụ có thông tin Bio với tiêm chủng không nhé. Bèo nhất thì phải có cái mã bảo mật xác minh gửi qua SMS. Cụ chém ẩu như chốn này không ai biết gì nhỉ!
Còm của bác không có giá trị thông tin đối với em, và em sẽ không làm gì với nó.