[CCCĐ] Vòng quanh thế giới trong 75 ngày (15 nước và 27 thành phố)

Amigos

Xe tải

Ở Pháp và ý người ta ăn tối rất muộn, nhiều nhà hàng 8pm mới mở cửa​

Amigos

Xe tải

Mùa hè trái cây cũng tạm được - nhưng chẳng thể đa dạng như Vn mình, chất lượng như Nhật Bản và hạt dẻ như Úc :D

Amigos

Xe tải

Đằng sau cánh cửa này là lăng mộ của một ông giáo hoàng nào đó rất nổi tiếng mà em cũng....chẳng quan tâm :D

Có bức tượng Pietà này thì trông cảm động nè - nhìn đức mẹ Maria ôm đứa bé thấy thảm ghê.

Thiết kế trần nhà cầu kì thấy sợ luôn.

Em uớc gì được vodka liên tục không đứt đoạn 20 chén mí 20 người, bài hay đọc 1 lèo chỉ muốn vod sạch rượu cho chủ thớt. Đánh dấu theo dõi tiếp ạ, quả là một chuyến đi để đời!

Amigos

Xe tải
ca
Em uớc gì được vodka liên tục không đứt đoạn 20 chén mí 20 người, bài hay đọc 1 lèo chỉ muốn vod sạch rượu cho chủ thớt. Đánh dấu theo dõi tiếp ạ, quả là một chuyến đi để đời!
cám ơn cụ nhiều nhiều nhé. tí e về e post tiếp Barcelona - thành phố yêu nhất mà cũng đau đớn nhất ;)

Amigos

Xe tải
14/09-18/09: Barcelona và trận cầu đáng nhớ
Barcelona là điểm đến cuối cùng tại châu Âu của bọn e. Từ Rome bọn e bay thẳng đến sân bay ...... của Barcelona. Ko hổ danh là tp của CLB bóng đá nổi tiếng nhất thế giới. Vừa ra khỏi máy bay đập vào mắt tụi e là hình quảng cáo và màu cờ sắc áo của Barcelona Football Club. Nhìn những tấm panel khổng lồ, những tấm poster hoành tráng rực rỡ và cửa hàng bán đồ lưu niệm chính thống của đội bóng mà lòng e rạo rực, nôn nao. Chẳng giấu gì các cụ, e là fan cứng của CLB này. Những khoảnh khắc lịch sử của CLB, e thuộc nằm lòng. Và em luôn ấp ủ 1 ước mơ được trực tiếp xem CLB mà e dành trọn tình yêu và tâm huyết đá 1 lần trong đời thế nên khi plan cho chuyến đi này em cố tình ở Barcelona từ t2 đến cn với hi vọng nhỏ nhoi sẽ đc xem 1 trận đấu của CLB tại svđ Camp Nou vì lúc e đặt vé thì chưa hè có lịch thi đấu. Và ông trời đã ko phụ lòng người, trận đấu giữa Barcelona và Valencia diễn ra vào đúg chiều hôm em đặt chân đến tp này :)))) Nhiều khi nói ko tin vào số chứ đúg là ko tin ko được. Kể sơ qua cho các cụ nghe về “hành trình” đặt cặp vé đi xem trận bóng đá này của em. Vé được mở bán đúng hôm em ở Munich và đang đi tham quan lâu đài trên núi nên đt k hề có sóng, mình lòng như lửa đốt. Đến tận tối hôm ấy, về ks em dùng laptop để đặt vé, lúc ấy hệ thống báo có hàng nghìn người đang xếp hàng trc em, em não hết cả ruột vì nghĩ ko còn cơ hội. Lại may mắn sao sau vài lần refresh, em đã được cho vào hệ thống bán vé. Công nhận bọn Tư Bản nó khôn lắm các cụ ạ, nó ko cho ng mua vé chọn chính xác chỗ ngồi mà chỉ được chọn khu vực mà thôi. Tất cả ghế ở 1 khu vực đều bằng giá nhau hết, người mua vé trc được xếp chỗ đẹp nhất trong khu vực. Làm như vậy sẽ đảm bảo vé được bán hết mà ko bị ế những vị trí xấu. Lúc em là cũg muộn rồi nên chỗ em ngồi ko được đẹp lắm của khu vực đó, hơi cao và xa svđ. Tổng thiệt hại cho cặp vé của em là €540. Nhưng với em, cứ được vào sân xem là em hạnh phúc lắm rồi!!!!

Từ sân bay, em đặt vé xe buýt nhanh, đi thẳng, chỉ dừng ở 3-4 trạm là về đến trung tâm Barcelona, chỉ khoảng 30’. Lúc đi hết mình, lúc về hết tiền là tụi em đó. Đến tp cuối của châu Âu là ví của tụi em cũg xẹp kha khá nên chi tiêu cũg phải tem tém lại, thay vì ở ks, tụi em book homestay của 1 chị ng Việt chỉ có €65/đêm/2 ng. Vị trí rất trung tâm nhưng có 1 điều là hơi cũ. Sau khi giải quyết cái bụng đói bằng 1 chầu lẩu Tứ Xuyên bét nhè ở quán Chongquing Liuyishao hotpot bọn em về nhà tắm rửa sạch sẽ lên đồ cho sự kiện quan trọng của cuộc đời :)))) Trên đường đến svđ, em đã cảm thấy hừng hực khí thế khi nhìn từng dòng ng mặc áo và cầm cờ của CLB Barcelona đổ về svđ. Em đến svđ 2 tiếng trc giờ trận đấu cứ nghĩ mình là sớm nhất thế mà số ng ở đây đã đông ko đếm xuể. Ng thì mua đồ ăn, thức uống, kẻ thì tranh thủ sắm mấy món đồ lưu niệm trong Barcelona Football Club Megastore. Em cũng máu mua 1 cặp áo cầu thủ cho vợ và em nhưng nhìn giá xog lại phải ngậm ngùi quay đi :(((( áo cũng chia làm 2 loại áo, áo dòng thường là €140 + €40 tiền in tên và số, còn áo dòng cao cấp (giống y xì đúc áo cầu thủ mặc) là €310. Giá như thế thì làm vài pô ảnh kỉ niệm thôi vậy :)) Lượn lờ 1 lúc, bọn em tìm lối vào svđ chính thức, thì chứng kiến được sự nao nức của các cđv khi đứng đầy 2 bên đường để đợi xe các cầu thủ đi vào sân. Khí thế nó hừng hực nó len lỏi vào từng ngõ ngách, nhuộm phủ cả khu vực luôn ấy các cụ ơiii~~ Sau khi qua cửa an ninh, bọn em đến khán đài lúc này đã lác đác vài cđv. Được đến svđ nổi tiếng nhất thế giới, cbi được xem trận đấu của CLB bóng đá yêu thích, được hoà mình vào dòng ng cđv ủng hộ cho các cầu thủ, chỉ bấy nhiêu thôi chắc các cụ cũng hiểu được tâm trạg của bọn em. Tranh thủ lưu lại khoảnh khắc này ngay vì ko biết đến bao giờ mới được tận hưởng lại lần nữa, sau này còn có cái để tự hào với con cháu, tự hào với chính bản thân mình nữa. Chỉ 1 lúc sau svđ đã chật kín người, cũng là lúc các cầu thủ ra sân để khởi động. Ôiii, cuối cùng em cũg đc nhìn thấy các hảo thủ, từ Ter ngáo đến Busquet rồi Arthur cả Su thỏ. Đáng tiếc là Messi đang chấn thương nên k thể tham gia trận đấu hnay - gợi ý cho các cụ là nếu muốn selfie với các sao ngồi trên khán đài thì phải book vé gần khu VIP nhé. Các cđv cực kì cuồng nhiệt, kèn trống các kiểu, gây sức ép cực lớn cho đội bạn. Ko phụ lòng của 2 ng hâm mộ phương xa, đội tuyển đã ghi 5 bàn thắng cho cả trận. Mỗi cú sút là cả svđ vỡ oà, ép phê cực mạnh, nghĩ lại những khoảnh khắc ghi bàn ấy, tim e còn đập thình thịch. Đặc biệt là bàn của Ansu Fati phút thứ 3, đúng nghĩa là chưa ngồi nóng đít đã phải đứng dậy gào =)).

Amigos

Xe tải

Barcelona nhìn từ trên cao

E đi Aerobus để đi về trung tâm Barcelona - giá rẻ và đi nhanh hơn taxi

Logo, cờ và fan barcelona khắp mọi nơi, khắp các con phố.

Ngay kể cả sân bay :)

Amigos

Xe tải

2 vợ chồng e làm nồi lẩu TQ với 2 cây kem xong ì ạch về nhà chuẩn bị xiêm y đi coi đá bóng

Amigos

Xe tải

Khu mua sắm cho cổ động viên, Barcelona Flagship fan club store cũng ở đây.

Không khí nóng dần lên từng phút. Trong ảnh là lúc tầm 6:30pm, người ta đứng xếp hàng ở gần cái lối đi cho xe của cầu thủ và ban huấn luyện đội tuyển. Họ chỉ mong được nhìn thấy bất kì ai đó chạy xẹt qua mà thôi. Messi thì thường đi chung với Su thỏ (đôi bạn thân mà). còn Jordi Alba ko biết chạy xe thì phải đi ké với bất kì ai rảnh rỗi =)). Các cầu thủ thường tới trước tầm 2 đến 2 tiếng rưỡi trước giờ bóng lăn.

Check in cho người ta biết mình đi Barca

Amigos

Xe tải

Bên trong store Barca - cái gì cũng có chỉ có tiền là ko =))

Amigos

Xe tải

Bên ngoài sân vận động - em biết e cầm cờ ngược rồi các cụ đừng đáp gạch e ạ :D

Amigos

Xe tải

Các cụ đi lần đầu tới đây nên vào từ 7pm để tìm đc đúng chỗ của mình. Nhất là khi sân còn vắng các cụ có thể thoải mái đi xuống vị trí đẹp chụp ảnh selfi các kiểu. 30' trc khi bóng lăn là các cầu thủ hai đội sẽ lao ra khởi động.​

Amigos

Xe tải

Người cũ của Barca - thủ môn Jasper Cillessen​

Amigos

Xe tải

Đây là pilot cam giữa giờ nghỉ - rất funny. Đơn giản là cam quay đến ai thì ng đó phải làm trò. Ở NBA mỹ thì bựa hơn, quay đến cặp nào là cặp đó phải hôn nhau - ko cần biết là anh trai em gái, bạn bè hay cái thể loại quần què gì hết.

Lenglet đc phỏng vấn trong khi ngôi sao trận đấu này là Ansu Fati với Su thỏ

Các cụ thấy mỗi lần Mỹ đình tắc đường nó kinh thế nào ko ạ - vâng đó mới là 40k khán giả. Còn ở Camp Nou, chúng ta nói đến 90k cơ ạ :D

Camp Nou lên đèn