[Funland] Vòng loại World Cup 2022: Đội tuyển Việt Nam sẽ dành được bao nhiêu điểm tại UAE?

TieuFu

Xe container
Thái Lan đã hết cửa khi hòa Indo,Mã cũng hết cửa nếu hòa một trận nữa.
Việt Nam mình chắc suất khi thắng Indo,hòa Malai và hòa cả anh UAE.
Xem TL và Malai hôm qua đá buồn quá,hàng phòng ngự như mơ ngủ.
Nhẽ biết bài thủ của ông Park, cơ mà lại vào thế nên phải thắng VN chứ không thủ được nữa ! :)) thế mới tài, ông Park cứ kêu lộ bài suốt, đâm ra Thái, Mã sốt hết cả người !

cocsku

Xe cút kít
Nhẽ biết bài thủ của ông Park, cơ mà lại vào thế nên phải thắng VN chứ không thủ được nữa ! :)) thế mới tài, ông Park cứ kêu lộ bài suốt, đâm ra Thái, Mã sốt hết cả người !
Chưa biết thế nào, cứ phải xem vn đá trận đầu ra sao đã. Đội hình sứt mẻ nhiều rồi.

Donald S Trump

Xe buýt
07/06/2021

23h45: Việt Nam - Indonesia

23h45: UAE - Thái Lan

Dự đoán VN thắng và UAE thắng

Thái Lan là đội tiếp theo Indo dự WC bằng tivi

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Việt Nam mình 100tr dân, giải Vleague cũng nhiều cạnh tranh, nên tìm cầu thủ biết đá (cả tư duy lẫn kỹ chiến thuật, cả đạo đức) là ok rồi. => Tuyển Việt Nam thuộc dạng biết chơi bóng + mưu lược thâm sâu của thầy Park nữa thì quá tốt.

Giải quyết Indo và Malay là điều bắt buộc và nằm trong sức của mình. Tất nhiên còn yếu tố ngoại cảnh may mắn nữa. Chuẩn bị kỹ lưỡng sẽ có may mắn.

Còn lại UAE, nó cũng ko phải dạng ngáo ộp. Theo thứ hạng và những gì đã thể hiện trong quá khứ thì UAE cũng chỉ thuộc loại phọt phẹt tính ở top đầu châu Á. Tức là vẫn còn rất nhiều điểm yếu. Mà như vậy Việt Nam hoàn toàn có đủ khôn ngoan để khai thác.

Chướng ngại của mình cẩn đối mặt với UAE sắp tới là:
+ Sức bền thể lực trong điều kiện thời tiết Trung Đông, cần phân phối hợp lý để cuối trận vẫn bung sức đc tiếp
+Tranh chấp tay đôi với thể hình và cơ địa (cái này nên tránh và khôn khéo cắt đứt sớm, tránh đua sức ở những pha bóng vô thưởng);
+ Yếu tố trọng tài và sân nhà quen thuộc cùng sự cổ vũ áp đảo của cđv (cái này phải làm công tác tâm lý thật tốt cho cầu thủ mình). UAE sẽ làm mọi cách để tác động, kể cả ở những trận đấu khác.

Tỷ lệ thẳng băng của trận UAE-VN là 60/40 thậm chí hơn. Vì vậy cần chọn đấu pháp để giảm chênh lệch xuống. Đến Nhật gặp mình còn bở hơi tai thì UAE cũng phải xác định xanh chín lắm. Mình nên đưa vào thế chỉ cần 1 trận hoà thì UAE phải nát óc lắm.

PS: Nói thêm về việc nâng tầm nền bóng đá Việt Nam. Mình phải có môi trường tốt. Nếu cứ tiếp tục dìm nhau, hướng vào cái ao làng ĐNA này thì ko nên người được. Chơi cho vui và theo tập thể thì được chứ ở đây chỉ có LĐBĐ Thái Lan là có thể giao lưu học hỏi, còn lại cũng tương đối nát.

Giải quốc nội thì vẫn đang nâng cấp và cải thiện. Cái này cũng tiến bộ nhiều rồi nhưng tiếp tục phải được sự quan tâm và nghiêm khắc hơn nữa của NHM để kéo NHM cũng như đầu tư bài bản hơn nữa. Cái này thì nó cũng tỷ lệ thuận với chỉ số phát triển kinh tế của đất nước.

Một yếu tố nữa là phải xin được giao lưu với các khu vực bóng đá phát triển khác, gần nhất là Đông Á (Nhật Hàn, xem họ tổ chức giải gì thì cố gắng xin chân khách mời, giống kiểu Nhật thỉnh thoảng đi Coppa America ấy). Khu vực Đông Á cũng neo đội, chắc xin cũng dễ thôi.
Đồng thời, đầu tư vào các giải AFC. Tức là NHM sẽ quan tâm và đặt ưu tiên cho kết quả của 1 CLB ở giải châu lục hơn là vô địch VLeague. Chứ giờ vẫn còn kèn cựa HAGL/HNFC thì bao giờ khá nổi. Phải ủng hộ tuyệt đối khi một CLB đi đá giải châu lục, ko cần biết đang là Fan của đội nào.

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container

TieuFu

Xe container
Ăn trận uae là tiễn bác Hà lan về nghỉ hưu vĩnh viễn đấy nhỉ. Bác này thắng được ông Mã mà nổ to quá.
Mã mới tập hợp đội hình, lại muốn công UAE, nên ăn đòn ! Chứ không phải UAE tiến bộ như thánh Dóng. Trận cuối găoj UAE nhẽ dàn hậu vệ của mình bình phục hết rồi !

cocsku

Xe cút kít
Việt Nam mình 100tr dân, giải Vleague cũng nhiều cạnh tranh, nên tìm cầu thủ biết đá (cả tư duy lẫn kỹ chiến thuật, cả đạo đức) là ok rồi. => Tuyển Việt Nam thuộc dạng biết chơi bóng + mưu lược thâm sâu của thầy Park nữa thì quá tốt.

Giải quyết Indo và Malay là điều bắt buộc và nằm trong sức của mình. Tất nhiên còn yếu tố ngoại cảnh may mắn nữa. Chuẩn bị kỹ lưỡng sẽ có may mắn.

Còn lại UAE, nó cũng ko phải dạng ngáo ộp. Theo thứ hạng và những gì đã thể hiện trong quá khứ thì UAE cũng chỉ thuộc loại phọt phẹt tính ở top đầu châu Á. Tức là vẫn còn rất nhiều điểm yếu. Mà như vậy Việt Nam hoàn toàn có đủ khôn ngoan để khai thác.

Chướng ngại của mình cẩn đối mặt với UAE sắp tới là:
+ Sức bền thể lực trong điều kiện thời tiết Trung Đông, cần phân phối hợp lý để cuối trận vẫn bung sức đc tiếp
+Tranh chấp tay đôi với thể hình và cơ địa (cái này nên tránh và khôn khéo cắt đứt sớm, tránh đua sức ở những pha bóng vô thưởng);
+ Yếu tố trọng tài và sân nhà quen thuộc cùng sự cổ vũ áp đảo của cđv (cái này phải làm công tác tâm lý thật tốt cho cầu thủ mình). UAE sẽ làm mọi cách để tác động, kể cả ở những trận đấu khác.

Tỷ lệ thẳng băng của trận UAE-VN là 60/40 thậm chí hơn. Vì vậy cần chọn đấu pháp để giảm chênh lệch xuống. Đến Nhật gặp mình còn bở hơi tai thì UAE cũng phải xác định xanh chín lắm. Mình nên đưa vào thế chỉ cần 1 trận hoà thì UAE phải nát óc lắm.
Mấy ông Tây á, ông nào gặp vn chẳng ớn. Kể cả iran. Cụ yên tâm đi, kiểu gì mình cũng dành cho uae suất ngồi nhà xem WC.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Mấy ông Tây á, ông nào gặp vn chẳng ớn. Kể cả iran. Cụ yên tâm đi, kiểu gì mình cũng dành cho uae suất ngồi nhà xem WC.
Đấy, nói về Iran thì em nghĩ mình chỉ có cửa phá lối chơi của nó nếu gặp thôi. Nó là con ngáo ộp thật sự ở Châu Á. Vì thậm chí Nhật Hàn mình còn thấy nó hao hao giống mình, cảm giác đỡ sợ hơn, đá có thua thì cũng vẫn có niềm vui chơi bóng. Chứ bọn Iran nó là giống loài khác rồi. Ko biết kết quả chống đỡ được đến đâu nhưng em nghĩ khó vui khi đá với bọn này.

xbadboyz

Xe điện
Đấy, nói về Iran thì em nghĩ mình chỉ có cửa phá lối chơi của nó nếu gặp thôi. Nó là con ngáo ộp thật sự ở Châu Á. Vì thậm chí Nhật Hàn mình còn thấy nó hao hao giống mình, cảm giác đỡ sợ hơn, đá có thua thì cũng vẫn có niềm vui chơi bóng. Chứ bọn Iran nó là giống loài khác rồi. Ko biết kết quả chống đỡ được đến đâu nhưng em nghĩ khó vui khi đá với bọn này.
Tây á vn chỉ tự tin khi gặp top 2 trở xuống chứ Iran, Saudi nó ở đẳng cấp khác rồi.

cocsku

Xe cút kít
Em lại thấy khác, chính gặp iran mình còn có cửa phá lối chơi của nó, mặc dù chưa thành công lần nào. Chứ gặp bọn Hàn, Nhật là ta ko có bất kỳ cửa nào. Lối đá của vn bọn Nhật Hàn nó dễ bóp mũi, vì giống chúng nó. Chính thế nên bản thân bọn Nhật, Hàn còn sợ iran hơn cả mình.
Với UAE, vn ta cần chặt chẽ, kỷ luật, tự tin, quyết tâm cao là hạ được.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em lại thấy khác, chính gặp iran mình còn có cửa phá lối chơi của nó, mặc dù chưa thành công lần nào. Chứ gặp bọn Hàn, Nhật là ta ko có bất kỳ cửa nào. Lối đá của vn bọn Nhật Hàn nó dễ bóp mũi, vì giống chúng nó. Chính thế nên bản thân bọn Nhật, Hàn còn sợ iran hơn cả mình.
Với UAE, vn ta cần chặt chẽ, kỷ luật, tự tin, quyết tâm cao là hạ được.
Nói như cụ thì gặp Croatia với Brasil cũng tự tin quyết tâm cao là hòa được 0 - 0 :D

cocsku

Xe cút kít
Nói như cụ thì gặp Croatia với Brasil cũng tự tin quyết tâm cao là hòa được 0 - 0 :D
Ko suy rộng thế được. Lần trước cụ xem trận vn gặp iran chưa? Bọn nó hỳ hục khoan mãi mới thủng được hàng thủ của ta. Không dễ chút nào.

Hai Toan

Xe container
Biết đâu trận sau cay cú, Thái nó lại vật chết thằng UAE thì sao. Thái nó không ngại UAE đâu.
Thái Lọ chủ quan ,cho dự bị đá với Ỉn,giữ sức trụ cột để sống mái với UAE,ai dè Ỉn nó làm cho lệch mồm.Trận sau thì thôi rồi,Thái đá với UAE bằng 200% sức lực để ngẩng cao đầu về nước.

Hai Toan

Xe container
07/06/2021

23h45: Việt Nam - Indonesia

23h45: UAE - Thái Lan

Dự đoán VN thắng và UAE thắng

Thái Lan là đội tiếp theo Indo dự WC bằng tivi
Cụ sai to quá:
Ngày mai Việt Nam và Thái Lan sẽ chiến thắng