[Funland] Vòng chung kết U20 châu Á 2023 (AFC U20 Asian Cup)⚽🇻🇳

nissantiida

Xe điện
Cụ nhận xét nhanh nhạy vậy vậy thử thay ông ý xem sao?
Dạ thưa cụ, em nhận luôn em cũng chỉ là anh hùng bàn phím thôi. Cụ thấy sai thì cứ chỉ dạy, ca sĩ mình có chê hát dở thì vẫn hay hơn mình. Chỗ này vui thì nhận xét, em không kêu gào tẩy chay, bàn luận ở đây không cần phải quá nghiêm túc theo em là vậy.

bing-bing

Xe tăng
các con đá vậy quá giỏi rồi

Kokolo

Xe buýt
Câc cháu đá rất hay và cô gắng! Đến Iran còn chật vật với mình, thắng sòng phẳng Qatar và Úc, làm được những điều từ trước đến giờ không đội nào của VN làm được
Cụ quên U-19 của Công Phuoang đè bẹp Úc tới 6 bàn à. Kết quả những siêu sao đó ở độ tuổi U30 nó ra sao chắc cụ biết được
Ít tuổi hơn mấy đứa U19 của HAGL là Lisandro Martinez đã đá cho MU, vô địch WC rồi. Mà hồi đó Lisandro còn theo U20 Argentina đá giao hữu với Việt Nam của Công Phuoang đấy chắc nhiều cụ không nhớ :))

antidau

Xe container
Cứ nhập tịch độ 5 chú trong đó 3 chú da đen cao khoẻ thủ là ngon
Lại giọng nhập tịch. Da đen của đội Pháp, đội Anh không phải là cầu thủ nhập tịch nhé cụ. Chúng nó sinh ra và lớn lên ở 2 nước đó từ bé do bố mẹ chúng nó vượt biên sang nhé cụ
Nước mình nghèo thế này thì dân Châu Phi cũng chả thèm sang sống đâu

Gionam72

Xe lăn
Chúng ta đã dốc hết sức cho 2 trận kia rồi. Trận này hết pin..

Juve99.

Xe máy
Thiệt thòi nhiều quá: bóng bổng, tì đè, sức rước... ko có thể hình mãi bị bắt nạt
Chênh lệch thể hình quá lớn mà họ còn khéo léo hơn mình nữa, thể hình như này vẫn chỉ quanh quẩn đá ĐNA là vừa miếng thôi, đá được ntn là cầu thủ đã cháy hết mình và vắt kiệt sức rồi cụ. Nhìn tổng thể thì họ chắc phải cao hơn mình 10cm và nặng hơn cỡ 10-15kg, ở các môn võ vật là phải chia hạng cân cho công bằng rồi.

thaihana

Xe điện
Tự thua, quá tầm của HLV
Cảm ơn các cháu đã cống hiến hết mình.
Trận này thôi cụ, em nghĩ HAT được đấy, Iran đá với mình cũng run đấy, chỉ là trận này mình đen ngay từ quả đá phạt ở H1.

berryfun

Xe điện
Chênh lệch thể hình quá lớn mà họ còn khéo léo hơn mình nữa, thể hình như này vẫn chỉ quanh quẩn đá ĐNA là vừa miếng thôi, đá được ntn là cầu thủ đã cháy hết mình và vắt kiệt sức rồi cụ. Nhìn tổng thể thì họ chắc phải cao hơn mình 10cm và nặng hơn cỡ 10-15kg, ở các môn võ vật là phải chia hạng cân cho công bằng rồi.
Đúng rồi cụ. Thi thoảng loé lên tý thì được. Chứ muốn đường dài bài bản thì vẫn phải tập luyện thêm. Trau dồi từ thể lực cho đến chuyên môn. 20 phút cuối các cháu chuyền bóng đúng là chán quá. Đội bạn thì vừa khỏe vừa to cao vừa khéo. Cụ số 7 I răng đá chán quá chứ ko thì phải 5-1 chứ ko thể 3-1.
Vietnam thua cũng tốt để chúng ta biết chúng ta ở đâu.

nissantiida

Xe điện
Trận này thôi cụ, em nghĩ HAT được đấy, Iran đá với mình cũng run đấy, chỉ là trận này mình đen ngay từ quả đá phạt ở H1.
Iran không hề run theo em thấy. Ngược lại em thấy tâm thế Iran luôn có vẻ rất tự tin vượt ải VN. Trong tình thế bọn nó cần bàn thì em thấy Iran đá khá từ tốn, không vồ vập mà dùng các pha tranh chấp giữa sân để vắt kiệt sức mình trước khi bung sức ghi bàn. Cụ để ý trước khi Iran ghi bàn 1 và 2 họ đá khá bình thường không vồ vập dứt điểm, chủ động dùng bóng bổng va chạm nhiều dù 2 trận trước đó họ chơi kiểu kỹ thuật.

berryfun

Xe điện
Lại giọng nhập tịch. Da đen của đội Pháp, đội Anh không phải là cầu thủ nhập tịch nhé cụ. Chúng nó sinh ra và lớn lên ở 2 nước đó từ bé do bố mẹ chúng nó vượt biên sang nhé cụ
Nước mình nghèo thế này thì dân Châu Phi cũng chả thèm sang sống đâu
Nhập tịch thì nên chọn lọc, chứ cỡ như phan văn santos thì lên phí suất của tuyển đi. Vietnam máu me ở chỗ màu cờ sắc áo. Mấy thằng nhập tịch nó ko hiểu được hết văn hóa Vietnam. Mà nhập tịch nhìn ngay tàu khựa cũng nát bét hết đội tuyển quốc gia.
Nhập tịch cũng nên học Nhật bản chỉ nhập những cầu thủ thật hay và chọn lọc

meodenminh

Xe điện
Cứ phải thua hợp lý để biết mình đang ở đâu, không trách các em được. Người hâm mộ cũng vừa vừa phai phải thôi, mỗi trận thắng các nước Châu Á là 1 lần vui rồi. Mình ở vùng trũng , thể hình lại không có. Nhìn TQ mà tự tin AQ lên thôi

Juve99.

Xe máy
Cứ nhập tịch độ 5 chú trong đó 3 chú da đen cao khoẻ thủ là ngon
Nhập dc thì cũng toàn là những cầu thủ ko đội nào giữ thôi cụ, gọi là hàng lởm. Cầu thủ ngon nó như là nhân sự cao cấp, đất nước còn nghèo chưa thể rải tiền ra lôi kéo người được. Ngay ở nội bộ VN, thể thao phong trào các cty muốn có người chơi cũng phải bơm tiền và việc làm cùng các chế độ đãi ngộ

rgbhis

Xe tăng
E hy vọng là lứa u20 hiện tại thì mấy trung vệ trên 1m8 còn chưa đc triệu tập. Thường thì mấy ô trg vệ cao to sẽ hoàn thiện muộn hơn mấy ô nhỏ. Giải này 3 trg vệ đều chỉ 1m75, 2 ô hv cánh 1m7, quá thấp. Nếu đc 3/5 hậu vệ cao hơn 1m8 thì sẽ giảm tải và tiết kiệm sức đc rất nhiều.

TN1805

Xe điện
Các ĐT bóng đá VN vẫn chưa vượt qua được điểm yếu cố hữu là các cầu thủ nhỏ con, thể hình nhỏ quá, yếu về tranh chấp tay đôi và yếu về chống bóng bổng.
Tuy vẫn cổ vũ và động viên các em, nhưng quả thật, theo tôi nên loại bỏ những em có thể hình nhỏ bé quá ....trừ trường hợp nhỏ bé nhưng có kỹ thuật suất sắc thì mới được chọn lên tuyển.

Các cụ để ý các ĐT bóng đá các nước mà xem, đội hình có thể không cao to, nhưng ít nhất cặp trung vệ rất to cao, cặp trung vệ bọn nó phải tuyển những cầu thủ cao từ 1m85 trở lên. Ví dụ như đội U20 Nhật ( thậm chí ĐTQG Nhật) có rất nhiều cầu thủ nhỏ con, nhưng họ có cặp trung vệ to cao hơn hẳn, và 1 cầu thủ tiền đạo cũng to cao hơn hẳn...
Chứ như đội U20 VN từ haaujj vệ đến tiền đạo không có cầu thủ nào có thể hình tốt cả, Văn Trường cũng chỉ tạm được. Dĩ nhiên yếu về tranh chấp rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hoangdang2002

Xe tăng
Khách quan mà nói lứa này sáng đấy ạ. Chỉ cần bổ sung cặp trung vệ thể hình tốt chút là ổn ngay. Hy vọng các e được tạo đk phát triển hơn nữa. Các e đá với các đội luôn nằm chiếu trên, dự WC như cơm bữa, hệ thống đào tạo trẻ phát triển như vậy là quá tốt nếu so với cơ sở vật chất, đào tạo trẻ, hệ thống giải nghiệp dư của VN

Juve99.

Xe máy
Đúng rồi cụ. Thi thoảng loé lên tý thì được. Chứ muốn đường dài bài bản thì vẫn phải tập luyện thêm. Trau dồi từ thể lực cho đến chuyên môn. 20 phút cuối các cháu chuyền bóng đúng là chán quá. Đội bạn thì vừa khỏe vừa to cao vừa khéo. Cụ số 7 I răng đá chán quá chứ ko thì phải 5-1 chứ ko thể 3-1.
Vietnam thua cũng tốt để chúng ta biết chúng ta ở đâu.
Theo dõi Iran từ những năm 90, e thấy hội Iran - Irac - Oman - Qatar ...chính ra rất phù hợp để đá bóng, phù hợp hơn cả nhóm Bắc Âu. Thể hình to nhưng vẫn rất khéo dẻo, có thể do rào cản văn hoá tôn giáo và truyền thống nên ko lên top đầu được.

Juve99.

Xe máy
E hy vọng là lứa u20 hiện tại thì mấy trung vệ trên 1m8 còn chưa đc triệu tập. Thường thì mấy ô trg vệ cao to sẽ hoàn thiện muộn hơn mấy ô nhỏ. Giải này 3 trg vệ đều chỉ 1m75, 2 ô hv cánh 1m7, quá thấp. Nếu đc 3/5 hậu vệ cao hơn 1m8 thì sẽ giảm tải và tiết kiệm sức đc rất nhiều.
Chênh thể hình lớn quá ko thể đá kiểu gì được. Mình thắng đội cao lớn cồng kềnh do họ quá gà thôi, còn trình độ các kỹ năng khác nó chỉ cần 7/10 so với mình là có cửa thắng rồi. Xem h1 nó hành bằng cách ném biên thấy tội quá, bình thường ném biên là vô hại thì đây lại là vũ khí chính. Trận này nếu cân sân thì đội hình phải thêm Việt Anh - Thành Chung - Văn Hậu - Tấn Tài, ở giữa Hoàng Đức - Văn Trường là đẹp.

Sungtazin

Xe tăng
Gây tiếng vang sau hai trận thắng rồi thua thằng mạnh thế này cũng tốt mà, thành tích sớm quá lại mọc lên các ông sao nở sớm thì mệt lắm. Xin chúc mừng đội U20, chúc mừng các em sẽ có nhiều suất đi đá seagame!