[Funland] Vòng chung kết U20 châu Á 2023 (AFC U20 Asian Cup)⚽🇻🇳

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sau 2 trận thua bẽ bàng tới 7 bàn mà không ghi nổi một bàn nào tự dưng thấy chán quá các cụ ah ~o)

juve99

Xe cút kít
Thua đúng quy trình à
Thắng được 2 đội này thì đã được đá WC lâu rồi k còn phải mơ nữa. 2 đội này ko phải số 1 châu Á nhưng VN thắng họ thì đá ngang ngửa với Nhật - Hàn - Iran - Arap saudi là chắc

pooka

Xe container
VN thể hình nhỏ hơn mà chơi pressing trước các đối thủ mạnh hơn thì đúng là mạo hiểm.

cưỡi chổi

Xe lăn
U23 VN còn đá mấy trận nữa vậy cc. 2 trận vừa rồi em bận nên không xem được, nghe kết quả mà thấy chán chán

otbaxit

Xe tải
Thể chất kỹ năng cầu thủ ta vẫn vậy, nói là đang đi lùi cũng không quá.

nissantiida

Xe điện
Khá lâu rồi chúng ta luôn trên cơ Kyrgistan, từ tuyển trẻ tới tuyển lớn. Nhưng với tinh thần như bây giờ thì thua cũng không lạ.

Đội hình này gọi lên có lẽ ngoài lứa U19 trước đây ông Trou từng huấn luyện thì hoàn toàn dựa trên tư vấn của đội ngũ hỗ trợ người Việt. Việc V-League và các giải QG nghỉ hoàn toàn cũng không cho ông Troussier có cơ hội tự đi xem giò cầu thủ và lựa.

Chỉnh sửa cuối:

Ga_son

Xe điện
Thực sự thì thua 2 trận cũng ko có j phải lăn tăn, HLV mới, thử nghiệm mới tất nhiên là ko thể thắng ngay được. Iraq và UAE đều là các đội bóng mạnh Châu Á, thứ tự từ 5-12. Để mà thắng như thời Mr Park em cũng ko thích, vì nó ko phát triển được bóng đá. Tốc độ chơi bóng và kiểm soát không gian sân đấu là cái mà ông Park ko có so với bóng đá hiện đại.

Vô Dụng

Xe tăng
Em nghĩ cần cho cụ Troussier thêm thời gian, Campuchia lúc Honda dẫn dắt chơi kiểm soát bóng, dám cầm bóng, dám tấn công dù thua sấp mặt nhưng chơi ngày càng tốt hơn, rất có đường nét, họ thua các quốc gia Top đầu ĐNA vì căn bản chất lượng cầu thủ quá kém. Cảm nhận của riêng em, cụ Park đã tối ưu hóa được thể lực của các cầu thủ VN cho phù hợp với lối chơi mà cụ ấy xây dựng. Cụ Troussier đang xây dựng lại theo cách riêng, cụ ấy thừa kinh nghiệm để biết làm gì tốt nhất, huống hồ về mặt thực dụng thì cụ Troussier này chả kém cụ Park. Đây mới là giải thử nghiệm, cụ ấy muốn thử nghiệm thực sự để nắm được rõ hơn chất lương cầu thủ mình đang có.

The Avenue

Xe buýt
Em cũng mong đây chỉ là giải thử nghiệm những mặt yếu nhất của lứa này xem sức chịu đựng đến đâu, còn cái gì quý nhất cụ Tru để dành cho trận chung kết SG với Thái sắp tới, kaka

hoangdang2002

Xe tăng
E thì thấy chất lượng U23 này là kém nhất trong tầm 10 năm trở lại đây. Phải kéo cả mấy em U20 bù vào thì đủ biết ntn. Nếu các cụ để ý thì cả đội chỉ có Phần Tuấn Tài là đc đá Vleague, còn lại là hạng nhất và dự bị triền miên. Thực sự hàng hậu vệ, tiền vệ là rất rất kém, từ thể hình, thể lực, kỹ thuật, đến độ tinh quái. Lứa này coi như bỏ thôi các cụ

nissantiida

Xe điện
E thì thấy chất lượng U23 này là kém nhất trong tầm 10 năm trở lại đây. Phải kéo cả mấy em U20 bù vào thì đủ biết ntn. Nếu các cụ để ý thì cả đội chỉ có Phần Tuấn Tài là đc đá Vleague, còn lại là hạng nhất và dự bị triền miên. Thực sự hàng hậu vệ, tiền vệ là rất rất kém, từ thể hình, thể lực, kỹ thuật, đến độ tinh quái. Lứa này coi như bỏ thôi các cụ
Cụ kết luận như vậy liệu có quá vội vàng và tội cho tụi nhỏ không? Chưa biết chừng sớm thôi Văn Khang, Văn Trường, Quốc Việt và có thể 1 vài gương mặt chưa được gọi lên lại chơi xuất sắc ở V-League và lên tuyển.

Danh sách cầu thủ giành HCV SG lần gần nhất đây:
Quan Văn Chuẩn
Lê Văn Xuân
Vũ Tiến Long
Nguyễn Thanh Bình
Lương Duy Cương
Dụng Quang Nho
Lê Văn Đô
Nguyễn Hai Long
Nguyễn Tiến Linh
Lý Công Hoàng Anh
Nguyễn Văn Tùng
Phan Tuấn Tài
Nguyễn Trọng Long
Nguyễn Hoàng Đức
Huỳnh Công Đến
Đỗ Hùng Dũng
Nhâm Mạnh Dũng
Nguyễn Văn Toản
Hồ Thanh Minh
Bùi Hoàng Việt Anh

Ngoại trừ 3 cầu thủ quá tuổi U23 bổ sung thì cũng chỉ có Mạnh Dũng, Thanh Bình, BHVA là lên được tuyển. Ở thời điểm đi SG thì cũng hầu như cả đội (trừ 3 bổ sung trên 23t) không được chơi V-League trừ 2 trung vệ.

U23 hiện tại còn có Định Xuân Tiến đã chơi V-League khá nhiều nhưng không lên đợt này.

bmt1986

Xe tăng
Thực sự thì thua 2 trận cũng ko có j phải lăn tăn, HLV mới, thử nghiệm mới tất nhiên là ko thể thắng ngay được. Iraq và UAE đều là các đội bóng mạnh Châu Á, thứ tự từ 5-12. Để mà thắng như thời Mr Park em cũng ko thích, vì nó ko phát triển được bóng đá. Tốc độ chơi bóng và kiểm soát không gian sân đấu là cái mà ông Park ko có so với bóng đá hiện đại.
Đập nhả nó phải dựa trên con người gồm kỹ thuật và thể lực điểm này ta thua rất nhiều nước ở ĐNAs

Ông Park là HLV ko ảo tưởng , biết mình biết ta nên mới thành công.

Thời Hữu Thắng đập nhả cũng ghê đấy gặp đối cứng nó vả cho sml. Hậu vệ thi nhau tấu hài :))

Sydao

Xe tải
bóng đá hiện đại là danh hiệu, là ba điểm chứ không phải là đá đẹp. Cụ thấy như Arsenal đá đẹp thế mà có ai thèm nhớ đâu,

Ga_son

Xe điện
Đập nhả nó phải dựa trên con người gồm kỹ thuật và thể lực điểm này ta thua rất nhiều nước ở ĐNAs

Ông Park là HLV ko ảo tưởng , biết mình biết ta nên mới thành công.

Thời Hữu Thắng đập nhả cũng ghê đấy gặp đối cứng nó vả cho sml. Hậu vệ thi nhau tấu hài :))
Vấn đề là ta cứ đá kiểu Mr Park thì sẽ có những trận đấu thua trên thế thắng và cổ động viên rất tức (thực chất thì trình độ ta kém hơn họ) ví dụ các trận chung kết AFF gần đây, thực tế là ta kém hơn Thái Lan ở cấp độ tuyển quốc gia. Nếu chúng ta đá như thế giới đang đá thì chúng ta còn biết chúng ta đang ở đâu và cần khắc phục điều j, ko thể thắng 1 giai đoạn lấy thành tích để bóng đá bị tụt lùi được.

Ga_son

Xe điện
bóng đá hiện đại là danh hiệu, là ba điểm chứ không phải là đá đẹp. Cụ thấy như Arsenal đá đẹp thế mà có ai thèm nhớ đâu,
Đúng cụ ạ, bóng đá nào cũng cần 3 điểm ko cần đá đẹp. Thực tế là ông Trâu Dê đá cũng đâu có đẹp. Vấn đề ở chỗ lối đá tiếp cận với bóng đá hiện đại.

cưỡi chổi

Xe lăn
Em cũng mong đây chỉ là giải thử nghiệm những mặt yếu nhất của lứa này xem sức chịu đựng đến đâu, còn cái gì quý nhất cụ Tru để dành cho trận chung kết SG với Thái sắp tới, kaka
Chắc gì Thái đã vào được CK :))