[Funland] Vòng chung kết AFC U23 Asian Cup 2024 ⚽🏆

shannon wl

Xe điện
Em thấy bóng đến chân Thái Sơn là an tâm nhất, còn lại ai cũng lập bập. Đào tạo trẻ của VN kém quá.
Thì đấu ít cầu thủ môn đấy cụ nhìn thái sơn đc đá chínhv league với lên tuyểnn nó khác ngay mấy ông kia đá như hài.

Nên cái trò dừng giải lại ít trận đang làm hại nền bóng đá VN.

Các cháu đá được, biết lao lên múc xỉa lung tung bên sân đối phương, không còn chuquachula rồi chudimo. Thôi tạm thế đã các cụ hỉ. Thắng là vui, chúc mừng các cháu.
U23 mình đá trận đầu này còn lập bập, nhưng lực lượng các tuyến khá đồng đều nên BHL có nhiều lựa chọn
Trận đá với Mã, em nghĩ các cháu vào phom rồi, sẽ đá tốt hơn

Hiệp 1 đúng là hơi ngáo ngơ thật, có thể do áp lực toàn thua mà Trâu Dê để lại cho bóng đá VN.

Nhưng H2 đá tốt quá rồi, sẽ tiến bộ dần.

Chứ kiểu đá chuquachulai ko mục đích, phút 70 hết hơi của Trâu Dê thì no hope :))
Đá kiểu ngày Trâu, bóng lên sát vòng cấm địa đối phương nhưng đồng đội chưa lên kịp thì ko sút xa, ko đột phá mà chuyền ngược về - cơ hội chuyển hoá thành đợt tố chức tấn công mới trong khi cầu thủ đội bạn đã về đủ
Xem tức anh ách vì thấy vô lý tới mức phi lý

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Sự bền bỉ là điểm mạnh của Thái Sơn; các kỹ năng khác của Thái Sơn không có gì nổi bật
Khi 3/4 trận đấu diễn ra, đối thủ còn sức áp sát thì Thái Sơn chuyền hỏng và mất bóng khá nhiều.
Nhưng tới những phút cuối khi đối phương thấm mệt thì sức bền của Thái Sơn đúng là quý như vàng, cháu nó lên công về thủ, chuyền bóng, phối hợp với đồng đội rất tốt và hiệu quả. Bàn chuyền bóng cho Vỹ Hào nâng tỉ số lên 3-1 là ví dụ điển hình.

Hy vọng các HLV biết khai thác điểm mạnh này của Thái Sơn
Thể lực và sức bền là yếu tố sống còn và phân biệt tài năng giữa các cầu thủ. Người ta chỉ thấy một cầu thủ kĩ thuật xử lí bóng mềm mượt biết rê bóng đảo bóng và làm nhiều trick và nhiều người nghĩ cầu thủ đó sẽ trở nên xuất sắc và đó là một dạng tài năng. Nhưng đối với e nếu anh có thể lực và sức bền đó cũng là môtk dạng tài năng rồi.
lấy ví dụ của ronaldo và van der vart. Nếu so sánh về kĩ thuật xử lí bóng thì ronaldo ko thể hơn vandervart. Nhưng cái hơn của ronaldo là anh ta là một con quái vật trên sân bóng
Ví dụ tiếp về một cầu thủ già và một cầu thủ trẻ. Như trường hợp của zindane. Nếu so sánh giữa zindane ở tuổi 30 và zindane ở tuổi 40 thì sẽ ra ngay vai trò của thể lực sức bền. Rõ ràng zindane ở tuổi 40 đầy kinh nghiệm, đầy tư duy chiến thuật, đầy kĩ thuật vì đã chinh chiến bao năm. Nhưng tại sao zindane ở tuổi 40 ko thể thi đấu đỉnh cao. Rõ ràng vai trò thể lực ở đây là chính yếu chứ ko phải là khả năng xử lí bóng. Khả nămg xử lí bóng sẽ giúp phan biệt một cầu thủ giỏi và một cầu thủ hạng xoàng nhưng nó phải đứng sau thể lực sức bền

Vâng cụ ạ. Ngay cả tuyển pháp mà ko có mấy anh đen sức vóc hơn người thì mấy cậu trắng của pháp cũng ăn giải gì. Hôm trước e thấy blv quang huy bắt đầu biết rút kinh nghiệm và nói thể chats chúng ta ko thể đá theo kiểu trou. Chỉ có điều hơi muộn nhưng cũng đã nhận thức đc rồi. Còn quang tùng thì vẫn nói kiểm soát bóng chúng ta vẫn đá được, quang huy nói thể lực chúng ta yếu. Quang tùng phang ngay nếu ko có thể lực chúng ta đá làm gì, nên vẫn phải theo thôi.
e thấy hơi hẫng vì quang huy ko dám bảo vệ chính kiến của mình và phân tích đến tận cùng vấn đề
Còn quang tùng. E sẽ hỏi anh ta, để theo được diễn biến trận đấu thì a có cách gì để nâng cao thể lực cho cầu thủ ta không? A ko thể trả lời theo kiểu nửa vời như thế được. Nếu a có định hướng thì anh phải giải quyết tới ngọn ngành và gốc rễ vấn đề
Xem những trận đầu ông Trous cầm U23 và tuyển VN, em cũng nói: lối chơi KSB của ông ấy ko phù hợp với thể chất và tư duy của cầu thủ VN
Nhưng rất nhiều cụ vào an ủi em rằng: muốn nâng tầm bóng đá Việt thì phải thay đổi.
Nhưng thay đổi kiểu ông Trousse là hạ chứ đâu có nâng và thực tế sau 1 năm thì đúng là như vậy

Thể lực và sức bền là yếu tố sống còn và phân biệt tài năng giữa các cầu thủ. Người ta chỉ thấy một cầu thủ kĩ thuật xử lí bóng mềm mượt biết rê bóng đảo bóng và làm nhiều trick và nhiều người nghĩ cầu thủ đó sẽ trở nên xuất sắc và đó là một dạng tài năng. Nhưng đối với e nếu anh có thể lực và sức bền đó cũng là môtk dạng tài năng rồi.
lấy ví dụ của ronaldo và van der vart. Nếu so sánh về kĩ thuật xử lí bóng thì ronaldo ko thể hơn vandervart. Nhưng cái hơn của ronaldo là anh ta là một con quái vật trên sân bóng
Ví dụ tiếp về một cầu thủ già và một cầu thủ trẻ. Như trường hợp của zindane. Nếu so sánh giữa zindane ở tuổi 30 và zindane ở tuổi 40 thì sẽ ra ngay vai trò của thể lực sức bền. Rõ ràng zindane ở tuổi 40 đầy kinh nghiệm, đầy tư duy chiến thuật, đầy kĩ thuật vì đã chinh chiến bao năm. Nhưng tại sao zindane ở tuổi 40 ko thể thi đấu đỉnh cao. Rõ ràng vai trò thể lực ở đây là chính yếu chứ ko phải là khả năng xử lí bóng. Khả nămg xử lí bóng sẽ giúp phan biệt một cầu thủ giỏi và một cầu thủ hạng xoàng nhưng nó phải đứng sau thể lực sức bền
Em cũng có những trận tranh cãi dài hơi với mấy ông bạn già khi họ cho rằng: Văn Quyến là thiên tài bóng đá, Công Vinh là dạng công nhân, do khổ luyện mà thành. Quyến ko vướng cá độ thì mới là đỉnh, CV ko đủ tuổi so

Em trả lời: Đúng, Văn Quyến là cầu thủ giỏi, có những khoảng khắc thiên tài, nhưng xem cậu ấy đá thế nào - cả trận vật vờ ko tham gia phòng ngự từ xa được,đá tới phút 75 là đi bộ, để cậu ấy đá như chấp người. Cả đời cầu thủ có mấy cơ hội mà loé sáng thể hiện thiên tài của mình.
Năng lực của Quyến, có lẽ làm cầu thủ dự bị hạng sang sẽ hợp chứ ko ko thể bền bỉ và có thành tích tốt như Công Vinh được

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em cũng có những trận tranh cãi dài hơi với mấy ông bạn già khi họ cho rằng: Văn Quyết là thiên tài bóng đá, Công Vinh là dạng công nhân, do khổ luyện mà thành. Quyến ko vướng cá độ thì mới là CV ko đủ tuổi so

Em trả lời: Đúng, Văn Quyến là cầu thủ giỏi, có những khoảng khắc thiên tài, nhưng xem cậu ấy đá thế nào - cả trận vật vờ ko tham gia phòng ngự từ xa được,đá tới phút 75 là đi bộ, để cậu ấy đá như chấp người. Cả đời cầu thủ có mấy cơ hội mà loé sáng thể hiện thiên tài của mình.
Năng lực của Quyến, có lẽ làm cầu thủ dự bị hạng sang sẽ hợp chứ ko ko thể bền bỉ và có thành tích tốt như Công Vinh được
Chuẩn cụ

beomap2

Xe container
Sự bền bỉ là điểm mạnh của Thái Sơn; các kỹ năng khác của Thái Sơn không có gì nổi bật
Khi 3/4 trận đấu diễn ra, đối thủ còn sức áp sát thì Thái Sơn chuyền hỏng và mất bóng khá nhiều.

Nhưng tới những phút cuối khi đối phương thấm mệt thì sức bền của Thái Sơn đúng là quý như vàng, cháu nó lên công về thủ, chuyền bóng, phối hợp với đồng đội rất tốt và hiệu quả. Bàn chuyền bóng cho Vỹ Hào nâng tỉ số lên 3-1 là ví dụ điển hình.

Hy vọng các HLV biết khai thác điểm mạnh này của Thái Sơn
Thái Sơn có phong cách đá gần với Quang Hải và Trọng Hoàng, hay có quả chuyền từ phải sang trái, nhưng mắt nhìn thẳng

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Xếp hạng bảng D: Việt Nam tạm dẫn đầu👍

Ở lượt trận thứ 2 bảng D diễn ra ngày 20-4 tới, Việt Nam sẽ gặp Malaysia còn Uzbekistan gặp Kuwait. Nếu giành chiến thắng, U23 Việt Nam và Uzbekistan sẽ sớm giành vé vào tứ kết.👍

Milan1899

Xe điện
Em cũng có những trận tranh cãi dài hơi với mấy ông bạn già khi họ cho rằng: Văn Quyết là thiên tài bóng đá, Công Vinh là dạng công nhân, do khổ luyện mà thành. Quyến ko vướng cá độ thì mới là đỉnh, CV ko đủ tuổi so

VQ kiểu "sát thủ có gương mặt thiên thần"

tratida

Xe container

tratida

Xe container
Đá kiểu KSB của ngài Trouss cần cơ thể của người châu Phi, kỹ thuật của người Nam Mỹ và tư duy của người châu Âu.
Nhưng sự thật chúng ta là người Đông Nam Á
cơ thể nào khi hơn người, chuyền ko nổi ba đường chuyền? và ko chuyền nổi 1 đường vào khu vực có tranh chấp? Kuwait lúc đá ít người đá hay hơn hẳn vì họ đá đồng đội, kiểm soát bóng hơn.

Sent from Other Universe via OTOFUN

danleduc

Xe container
Tình huống này không thể tin nổi các cụ nhỉ:

Không hiểu sao cầu thủ này ( em chưa rõ cầu thủ nào ? Minh Quang chăng ? ) lại không sút bóng luôn mag lại giữ bóng cho đến khi thủ môn Kuwatt và 2 hậu vệ đội bạn về trấn giữ cầu môn mới sút ....và sút trúng hậu vệ đội bạn.

Đấy, các cụ cứ nói "nhỏ bé nhưng nhanh", cầu thủ VN nhỏ bé nhưng chậm chạp lắm. :))

tratida

Xe container
Thì đấu ít cầu thủ môn đấy cụ nhìn thái sơn đc đá chínhv league với lên tuyểnn nó khác ngay mấy ông kia đá như hài.

Nên cái trò dừng giải lại ít trận đang làm hại nền bóng đá VN.
cụ nói mâu thuẫn, nếu thẳng tưng ra ko dừng vleague thì clb cũng chả có trách nhiệm nhả cầu thủ ra

TieuFu

Xe container
cơ thể nào khi hơn người, chuyền ko nổi ba đường chuyền? và ko chuyền nổi 1 đường vào khu vực có tranh chấp? Kuwait lúc đá ít người đá hay hơn hẳn vì họ đá đồng đội, kiểm soát bóng hơn.

Và thủng lưới nhiều hơn ! cụ hay nới nửa chừng lắm nhé !KK

tratida

Xe container
Tình huống này không thể tin nổi các cụ nhỉ:

View attachment 8476013

Không hiểu sao cầu thủ này ( em chưa rõ cầu thủ nào ? Minh Quang chăng ? ) lại không sút bóng luôn mag lại giữ bóng cho đến khi thủ môn Kuwatt và 2 hậu vệ đội bạn về trấn giữ cầu môn mới sút ....và sút trúng hậu vệ đội bạn.

Đấy, các cụ cứ nói "nhỏ bé nhưng nhanh", cầu thủ VN nhỏ bé nhưng chậm chạp lắm. :))
và người ta nói cầu thủ ta ko đủ sức đá kiểm soát bóng, nhưng thừa sức để thừa giấy vẽ voi thế này