[Funland] Vòng 3 vòng loại World Cup: đối thủ mạnh hơn 10 lần, khốc liệt hơn 100 lần

Tomvichanakem

Xe tải
thật,nhiều ng cứ nghĩ thịt Chị na dễ,hôm qua nó giã cho Syria 3-1 đấy
Cũng phải nói là Syria hết mục tiêu, khéo lại tranh thủ làm kinh tế tý, anh Tàu về khoản sĩ diện thì chịu chi rồi hehe
Nhưng các bác ảo tưởng là mình ăn được Tàu là ngây thơ rồi. Báo chí nó chả qua là tâng bốc một nước nhỏ ra làm ví dụ với mục đích là chửi đội tuyển nước nó thôi, chứ các bác nghĩ bọn nó sợ mình thật á, đặc biệt sau các trận vs Malaysia với UAE vừa rồi. Em thì mong là mình k cùng bảng với Tàu. Vì nếu không đá với nhau thì cộng đồng mạng còn thẩm du mình thắng nó được, chứ đá với nhau thật nó lại ép sân cho cả trận thì chán lắm

xedichvuxpander

Xe máy
Cũng phải nói là Syria hết mục tiêu, khéo lại tranh thủ làm kinh tế tý, anh Tàu về khoản sĩ diện thì chịu chi rồi hehe
Nhưng các bác ảo tưởng là mình ăn được Tàu là ngây thơ rồi. Báo chí nó chả qua là tâng bốc một nước nhỏ ra làm ví dụ với mục đích là chửi đội tuyển nước nó thôi, chứ các bác nghĩ bọn nó sợ mình thật á, đặc biệt sau các trận vs Malaysia với UAE vừa rồi. Em thì mong là mình k cùng bảng với Tàu. Vì nếu không đá với nhau thì cộng đồng mạng còn thẩm du mình thắng nó được, chứ đá với nhau thật nó lại ép sân cho cả trận thì chán lắm
Mà cứ để cho đá tay bo 1 trận vs nó là biết thực lực mình đến đâu cụ nhỉ.tuyển Tàu toàn thằng cao to,đua sức vs nó đã mệt đứt hơi

charon666

Xe buýt
Các cụ thích v3 hơn hay v1 hơn =))

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quỳ thì cũng thẳng lưng lên, khom quá còng lưng. Cụ bảo chưa là gì với Thái là sao? Thái lần trước cũng vào với xuất nhì bảng và còn kém VN 1d (16 so với 17).
Cụ bảo UAE biết rõ mình chắc chắn vào nên cầm chừng thế VN có biết rõ không? Cụ có tin UAE thử cương lên đá như gặp Thái thì họ sẽ ăn hay bị vả ngược? Đương nhiên ai cũng biết thực lực và thiên thời địa lợi nhân hòa UAE đều vượt trội chúng ta, không ai nói mình mạnh cả. Nhưng thời điểm này bảo VN không hơn Thái, Mã, Ỉn thì chắc chẳng ai đồng ý với cụ đâu.

Một điều quan trọng khi phản biện là phải đọc bài viết ng khác cho kỹ vào.Có chỗ nào tôi nói thời điểm này Vn o có gì hơn Thái đâu.Đây là tôi so sánh riêng 2 trận UAE - Thái và UAE - VN,thế thôi.Hơn nữa,"THÀNH TÍCH VÒNG LOẠI WC" là phải so sánh nhiều kỳ WC,nhiều năm chứ.Năm nay VN mới lần đầu tiên vào vòng 3,nhưng Thái thì có 2 lần rồi.Thế số 2 to hơn hay số 1 to hơn??Còn 16 điểm là thành tích của Thái lần đầu vào vòng 3 từ lâu rồi.Gần nhất ở vòng loại WC 2018 Thái nhất bảng và bất bại,Iraq nhì,VN ba.Google chưa tính phí đâu,tự tra đi nhé.Đã muốn chém về con số thì nên nghiên cứu cẩn thận đi :))
[/QUOTE]

Bình tĩnh đi cụ. Em thấy tố chất của thằng Thái cũng y như nền kinh tế của nó vậy. Chỉ đến mức ấy là hết cmn nấc, ko cựa lên được nữa. Cực hạn của giống loài DNA Thái mọi mọi nó chỉ đến vậy.

Nhưng dân Việt có máu Đông Á, kiểu gì cũng sẽ tiến xa hơn. Đấy rồi cụ xem.

gunner2801

Xe tải
Như trận hqua e thấy thua kém rõ nhất là thể lực, mặc dù gần đây cầu thủ ta đc đc cải thiện nhiều nhg mật độ 4 ngày 1 trận như này vẫn là hơi dày. 1 số vị trí khá đuối như Văn Hậu, Trọng Hoàng, Công Phượng. Có lẽ nên sử dụng Minh Vương nhiều hơn

bopbi2011

Xe máy
Việt Nam sẽ gặp 2-3 trong số 5 ông lớn Châu Á Japan, Korea, Saudi Arabia, Australia, Iran và gặp một nửa trong số các đội Trung Quốc, Iraq, UAE, Oman, Syria, Lebanon.
Đã vào đến đây rồi thì CHém hết thôi. Hy vọng Covid được kiểm soát để đến CHảo lửa Mỹ đình

DidiLe

Xe container
Việt Nam sẽ gặp 2-3 trong số 5 ông lớn Châu Á Japan, Korea, Saudi Arabia, Australia, Iran và gặp một nửa trong số các đội Trung Quốc, Iraq, UAE, Oman, Syria, Lebanon.
Làm gì phải tự ti. 11 cậu kia cũng đề cao mình mà.

Chơi hết sức. Vào ck thêm rực rỡ. Không thì về cũng hân hoan.

Coi như mình đi học hỏi thôi cụ.

TG12

Xe tăng
Chả biết gặp đối thủ mạnh gấp 10, hay khốc liệt gấp 100 lần nhưng em tin chắc VN mình có tối thiểu 5 điểm sau vòng 3 ~o)

Tú Nguyễn HK

Xe hơi
Vào được vòng thứ 3 cũng không phải là dễ dàng. Cứ vui vẻ, thoải mái mà đá thôi,. Thắng thì vui mà thua cũng chẳng sao cả.

Tomvichanakem

Xe tải
Vào được vòng thứ 3 cũng không phải là dễ dàng. Cứ vui vẻ, thoải mái mà đá thôi,. Thắng thì vui mà thua cũng chẳng sao cả.
Nói thì dễ, bây giờ chả may VN noi gương Thái lần trước thua 9 hòa 1 , thua tầm 35 trái xem các bác có vui vẻ thoải mái được k? Lại chả rủa ông Park về hưu đúng hạn hehe

omerta77

Xe điện
Còm truất thật.
Đầy tính giải trí
Vâng giải trí mà cụ. Mấy khi Việt Nam đạt được thành tích như vậy nhưng sự thật thì mình vẫn còn yếu hơn các đội hàng đầu châu Á. Sau trận UAE-VN xem trận Pháp Đức nó còn đẳng cấp hơn rất nhiều nữa. Nhiều người ko hiểu biết về bóng đá nên sống trên mây nhiều quá.
Nhưng dù sao mình cũng đã tiến bộ nhiều rồi. Hy vọng đội tuyển sẽ tiếp tục hoàn thiện và thành công hơn nữa.

dpl

Xe lăn

rgbhis

Xe tăng
Vâng. Hồi đó còn bé nên chưa có ký ức UAE đá WC.
Nói chung UAE chỉ là đội hạng 2 ở Châu Á. Và nhìn nó đá thì hiểu trình độ của VN đến đâu.
Gặp Nhật hay Iran nó phệt cho thì quên đường về quê mẹ. Haha
Thế theo cụ thì phải nàm thao? Chả có nhẽ sợ quên đường về mà xin nghỉ ko đá nữa.

NDTBM

Xe điện
Mong sao vòng 3 đừng tổ chức có đá tập trung kiểu này để Mỹ Đình lại được nổ tung 5 trận đỉnh cao
Trong bối cảnh dịch bệnh khu vực châu Á còn phức tạp+ tiến độ tiêm vaccine còn chậm (trừ Singapore/Cam) nên AFC dự trù vòng 3 sẽ lại tổ chức đá tập trung ở sân trung lập sẽ áp dụng VAR (đá vòng tròn 2 bảng...). Mọi chuyện sẽ chốt trong ngày bốc thăm chia bảng 01/07/2021... :-w

Đã vào đến đây rồi thì CHém hết thôi. Hy vọng Covid được kiểm soát để đến CHảo lửa Mỹ đình