[Funland] Vòng 3 VL WC 2022 - Chông gai giúp ta trưởng thành

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cầu thủ VN ngày nay có chế độ dinh dưỡng tốt hơn nên cầu thủ cũng to con hơn trước, nhưng trình độ thì vẫn vậy. Nếu lấy đối thủ làm thước đo thì từ cách đây 20 năm thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức cũng đã thắng Mã Lai, Indo, thời Công Vinh còn thắng cả UAE. Đến giờ VN vẫn không thắng nổi Thái, đá với UAE thì như trẻ con đá với người lớn.
Nói chung là xuân thôi.
Trình độ thì vẫn vậy nhưng thành tích lại có?. Mã với UAE nhập tịch cũng mạnh lên nhiều chứ không dậm chân tại chỗ chờ Việt Nam

nhuataiche

Xe container
Tôi muốn hỏi cụ , nếu cụ lập thớt để tự sướng theo ý cụ thì tôi sẽ đi ra ko bao giờ vào thớt của cụ. Còn nếu cụ muốn lập thớt cho mọi người cùng bàn luận thì tôi muốn nhắc lại thớt trước của cụ.

View attachment 6278725
View attachment 6278729
View attachment 6278737
View attachment 6278741
View attachment 6278742
Bác đã đoán đúng, UAE đã thắng.

Nhưng em tin là sau vòng 3, chúng ta sẽ có dịp nhìn lại những nhận định về trận vừa rồi.

Vanvan273k

Xe tăng
Mục tiêu của mình theo em là kiếm 4 điểm của ba thằng 3, 4, 5 được 12 điểm, và 2 điểm của hai thằng 1, 2 được 4 điểm. Tổng 16 điểm là có cơ hội tranh vé đi playoff. Hàn Quốc được có 15 điểm mà giành vé vào thẳng VCK 2018.
Em thấy chả cần đặt mục tiêu nào cả, vào vòng này đối với Việt Nam là cứ đá trận nào tính trận đó thôi. Hy vọng dịch bệnh bớt đi ta sẽ được đá 5 trận sân nhà, anh em được vào xem thì kiểu gì cũng có điểm.

nidea

Xe tăng
Bố khỉ, chưa đá mà nhiều cụ cứ nghĩ phải thua và thua đậm. Toàn các cụ nghĩ hộ bọn trẻ chứ chúng nó có nghĩ thế đâu. Chưa đánh trận mà đã nhận thua thì VN bây giờ Nam Bắc chia đôi nhé.

trungcsds

Xe buýt
Thôi cứ chắt chiu từng trận cơ hội để trường thành biết đâu lại son cô lại thương.

michigan

Xe Cứu Trợ
Mục tiêu của mình theo em là kiếm 4 điểm của ba thằng 3, 4, 5 được 12 điểm, và 2 điểm của hai thằng 1, 2 được 4 điểm. Tổng 16 điểm là có cơ hội tranh vé đi playoff. Hàn Quốc được có 15 điểm mà giành vé vào thẳng VCK 2018.
Cố thì được 14 điểm là hay rồi cụ ạ. 6 điểm thằng số 5, 4 điểm của thằng 4 và 3. Thằng 1 và 2 thì chắc nghỉ thôi, cọ xát là chính.

Ksxdcd

Xe điện
Đúng rồi bác.

Sau Thường châu tinh thần quả cảm chiến đấu trên sân đến giây phút cuối cùng... kể cả đá 2 hiệp phụ thậm chí penalty... các em cũng quyết tâm đến cũng và không ngã lòng, không sợ hãi trước bất kể đối thủ mạnh nào - kể cả bị dẫn nhiều bàn từ trước - thì :
- các em đá bóng đá sạch, cả đội đoàn kết đống lòng - đây là điểm em đánh giá rất cao mà các lứa trước luôn bị vấy bẩn dẫn đến không ngóc cổ lên được...
- thể lực các em cũng đã được rèn luyện, cải thiện rất tốt có thể đá liên tục vài trận suốt 120 phút - ở Thường châu dưới trời lạnh âm độ, tuyết rơi cũng như ở UAE vừa qua nóng 35-40 độ mà không phải đi độ từ phút thứ 50 -60 như các lứa đàn anh trước. Đều này được đảm bảo vì chế độ tập luyện tốt, chế độ dinh dưỡng tốt, được chăm sóc sức khỏe tddwowjtwf phía ban huấn luyện. Về phía các em cũng không phá sức ăn nhậu, hút chích, ăn chơi như các lứa trước.
- Tinh thần đồng đội cũng rất cao, đá trên sân như 1 đội thống nhất đoàn kết. Bệnh ngôi sao và cá nhân chưa có.... Tính kỷ luật của cả đội được đặt lên hàng đầu...
- Kỹ thuật cá nhân khá tốt , đồng đều tương đối cho cả đội kết hợp với chiến thuật cho từng trận đấu tương đối hợp lý của ban huấn luyện với đại diện là ông Park cho từng trận đấu và từng đối thủ.

Trên đây là 5 điểm lớn lứa cầu thủ hiện nay hơn hẳn các lứa đàn anh trước - và đã mang lại quả ngọt cho nền bóng đá Việt nam hiện nay cũng như hi vọng cho tương lai ....

Nói thật em cũng mới xem lại bóng đá Việt nam từ thời điểm các em nó lặn lộn cày bừa trên sân tuyết ở Thường châu mấy năm trước.

Còn trước đấy..., xin lỗi do quá thất vọng cũng như ám ảnh bởi bóng đá bấn hơn 10 năm em bỏ không xem...

Cháu nghĩ nếu bóng đá VN cứ (đá sạch) thì sẽ đẻ ra nhiều nhân tài cho ĐTQG thôi. WC thì khó chứ TOP 12 như bây giờ không phải là vẫn đề quá xa vời nữa.

Chỉnh sửa cuối:

michigan

Xe Cứu Trợ

nhuataiche

Xe container
Mấy cụ ấy không thể chịu nổi cảnh thần tượng Thái Lan trong lòng sụp đổ cụ ạ. :D
Em nhớ lại khi xưa, Thái thắng VN hết trận này đến trận khác, em tức điên người. Bọn nó giỏi mà thắng thì mình ko tức, nhưng rõ ràng bọn nó đâu có ghê gớm gì, chỉ là mình lúc đó quá tệ.

Giả sử bây giờ Thái mà giỏi như Hàn hay Nhật mà thắng VN, em ko tức tối gì đâu, chuyện đó công bằng thôi. Khi đó em sẵn sàng cổ vũ cho Thái ở WC.

Nhưng Thái hiện nay em nghĩ họ sẽ còn khủng hoảng thêm 2-3 năm nữa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Điểm danh thành tích đối đầu của 11 đội vòng ba với Việt Nam.

• Japan: gặp 3 lần, thắng cả 3, hai lần thắng 1 - 0, 1 lần thắng 4 - 1 năm 2007.
  • Iran: gặp 1 lần, thắng 2 - 0 năm 2019.
  • Hàn quốc: gặp 6 lần, thắng 5 thua 1. 😂 Chênh lệch tỉ số giảm dần. Lần gần nhất chênh 1 bàn.
  • Úc: chưa gặp Việt Nam bao giờ.
  • Ả rập xê út: gặp nhau 2 lần năm 2001 và đều thắng 5 - 0.
  • Iraq: gặp nhau 3 lần, thắng 3 hòa 1. Tỉ số chênh lệch 1 bàn.Trận gần đây nhất là trận lội ngược dòng may mắn trước Việt Nam tại Asian 2019.
  • Syria: gặp nhau 3 lần. Thắng 1 hòa 1 bại 1. Thắng 1 - 0, thua 0 - 2.
  • Oman: gặp nhau 2 lần, thắng cả 2 vào năm 2003.
  • UAE: gặp nhau 8 lần, thắng 5, hòa 1, thua 2. Tỉ số không chênh nhau nhiều.
  • Trung Quốc: gặp nhau 6 lần, thắng cả 6, và thường rất đậm. Trận cuối là năm 2012, thắng 3 - 0. Thằng này cần ghi sổ nợ này cccm.
  • Lebanon: thắng 1 hòa 2 thua 1. Trận gần nhất hòa 1 đều năm 2010.
Xem thống kê, thằng đáng sợ nhất hóa ra lại là thằng Trung Quốc cccm à. :D Thằng Úc là thằng bí ẩn nhất. :D

Khi nào có bảng đấu em sẽ thống kê thành tích đối đầu 6 đội trong bảng với nhau. Có tỉ số chi tiết. Nhưng xem thống kê thấy từ xưa mình đá với Tây Á cũng rất okie rồi. Nên cơ lần này đi Qatar cũng là có chứ không phải không. Thằng đè mình thô bạo nhất là thằng Trung Quốc thì đang tụt dốc thê thảm. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cố thì được 14 điểm là hay rồi cụ ạ. 6 điểm thằng số 5, 4 điểm của thằng 4 và 3. Thằng 1 và 2 thì chắc nghỉ thôi, cọ xát là chính.
Mục tiêu của cụ quá hợp lý.

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ thấy thế nào chứ. Bọn trẻ bây giờ vượt trội hoàn toàn so với thời mấy ông Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Công Vinh. Đấy là so tương quan trong khu vực đấy. Ngày xưa các anh nhìn thấy Thái Lan sợ vãi mẹ nó cư't ra quần, đá hoà được thì ra đường ăn mừng như vô địch. Các em nó bây giờ đá đàng hoàng sòng phẳng với Nhật, Hàn, dù có thua cũng không sợ như các anh Hồng Sơn, Huỳnh Đức. Thái Lan bây giờ đá với các em nó cũng rét run vì khả năng bị các em nó luộc là rất cao. Bọn Mã với Indo bây giờ nhìn tuyển các em nó đá như nhìn thấy cọp. Chả thế có anh gì thế hệ Hồng Sơn lên phát biểu là nếu đá vòng 3 World Cup sợ thua nhiều. Đèo mẹ, chưa đá đã sợ thua, thảo nào ngày xưa đá với Thái toàn đóng bỉm.
Các anh ngày xưa gặp các em bây giờ em cứ chấp 1 trái chấp cả tiền luôn. :))

Tomvichanakem

Xe tải
Cụ quên là hồi đấy mỗi bảng có 5 đội thôi à. Tức là họ đá 8 trận 15 đ. Thế 10 trận phải 21 đ thì mới may ra nhì

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy thế nào chứ. Bọn trẻ bây giờ vượt trội hoàn toàn so với thời mấy ông Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Công Vinh. Đấy là so tương quan trong khu vực đấy. Ngày xưa các anh nhìn thấy Thái Lan sợ vãi mẹ nó cư't ra quần, đá hoà được thì ra đường ăn mừng như vô địch. Các em nó bây giờ đá đàng hoàng sòng phẳng với Nhật, Hàn, dù có thua cũng không sợ như các anh Hồng Sơn, Huỳnh Đức. Thái Lan bây giờ đá với các em nó cũng rét run vì khả năng bị các em nó luộc là rất cao. Bọn Mã với Indo bây giờ nhìn tuyển các em nó đá như nhìn thấy cọp. Chả thế có anh gì thế hệ Hồng Sơn lên phát biểu là nếu đá vòng 3 World Cup sợ thua nhiều. Đèo mẹ, chưa đá đã sợ thua, thảo nào ngày xưa đá với Thái toàn đóng bỉm.
Cách đây hơn chục năm thời ông Calisto đã thắng Thái ngay trên sân khách vô địch Aff cup đấy thôi, khi đấy Thái còn mạnh chứ không lởm như bây giờ. Giờ so sánh VN với Thái, Mã thì thấy trình độ VN chẳng khá khẩm hơn là bao so với trước

nhuataiche

Xe container
Cách đây hơn chục năm thời ông Calisto đã thắng Thái ngay trên sân khách vô địch Aff cup đấy thôi, khi đấy Thái còn mạnh chứ không lởm như bây giờ. Giờ so sánh VN với Thái, Mã thì thấy trình độ VN chẳng khá khẩm hơn là bao so với trước
Đúng vậy, VN so với trước kia cũng tệ hại y hệt.

Cho nên, chuyện cổ cũ đội tuyển bác để bọn em lo cho. Bác chuyển kênh khác hoặc cổ vũ Thái hay Mã là xong.