[Funland] Vòng 3 VL WC 2022 - Chông gai giúp ta trưởng thành

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tính đến hết trận hôm qua, Đội tuyển Việt Nam có 7 tháng xa nhà. Thật sự là một khó khăn lớn. Rất mong cccm đồng cảm. Chê nhiều quá cũng không tốt đặc biệt trong bối cảnh đội nhà vừa thắng đậm. Mấy cụ anti cũng một vừa hai phải thôi ạ.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Sơ kết học kì là chỉ có Hùng Dũng, Quang Hải, Trọng Hoàng và sắp tới là Hoàng Đức là những người không có người tiệm cận trình độ để thay thế. Còn lại mọi vị trí đều có để thay và còn có khả năng tốt hơn.
Em thấy ngoài Hùng Dũng thì Hoàng Đức đá hay hơn cả Quang Hải về tư duy chiến thuật cũng như kỹ thuật cá nhân. Chỉ có 1 điểm yếu là người hơi mỏng, thể lực hơi yếu nên tranh chấp va chạm mạnh thì hơi khó thắng đối thủ và tốc độ chưa ổn lắm.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Em coi Hùng Dũng, Quang Hải, Hoàng Đức, Thành Chung, Hồ Tấn Tài hiện nay là bộ xương của đội tuyển. Tiến Linh và các cầu thủ còn lại đều rất xuất sắc. Có thể nói, chưa bao giờ chúng ta có một đội tuyển tuyệt vời như hiện nay, vượt hẳn trình độ về mọi vị trí so với quá khứ, kể cả các cầu thủ dự bị.
Các em đều có thể hình, sức mạnh, sức bền, tư duy chiến thuật, bản lĩnh thị đấu vượt trội so với các thế hệ đàn anh....
Hoàn toàn có thể nói, dưới thời ông Park, chúng ta đã vươn lên đẳng cấp mới, thuộc tốp 10 châu lục.

nhuataiche

Xe container
Cụ thông cảm vừa bị thái sỉ nhuc ở DNA giờ thắng TQ có cơ hội phải gáy mạnh lên
Tuyển Thái bây giờ có thể tự hào là đã loại được VN, đội bóng đang đá VL3 trong khi Thái phải ở nhà. Em mà là người Thái thì có khi ngẩng mặt lên trời mấy tháng ko cúi xuống lại được ấy chứ !

cuongdiv

Xe container
Tuyển Thái bây giờ có thể tự hào là đã loại được VN, đội bóng đang đá VL3 trong khi Thái phải ở nhà. Em mà là người Thái thì có khi ngẩng mặt lên trời mấy tháng ko cúi xuống lại được ấy chứ !
Cụ thêm tí tình tiết là Ngửa mặt lên trời nhổ bọt cho đội người Thái nói tiếng Việt hả hê :))

Giolua

Xe hơi
Úc vừa hoà Oman 2-2. Tức là nếu trận sau nó thắng Nhật thì nó sẽ bằng điểm và hơn ít nhất +4 hiệu số và ghi nhiều hơn 6 bàn thắng. Khi đó lượt cuối sẽ là Saudi (khi đó đã vào WC) - Úc và Nhật - Việt Nam. Nếu ÚC thắng sát nút Saudi thì Nhật phải thắng Việt Nam 7-0 mới được vào.
Tóm lại nếu Úc thắng Nhật ở trận sau thì dù bị loại nhưng VN vẫn là yếu tố rất quan trọng của bảng đấu :D
Úc quá khó để thắng đc Nhật

Giolua

Xe hơi
Nhìn Hùng Dũng đá thấy cay thằng Hoàng Thịnh. Không có quả chặt chém triệt hạ không đâu của nó thì đội tuyển đã có Hùng Dũng ở Aisian Cup vừa rồi. Khi đó mình có nhiều cơ đè được Thái thoát cái tiếng "phong độ chỉ nhất thời đẳng cấp mới là mãi mãi" mà cổ động viên Thái nó đặt cho.
Hôm qua có Hùng Dũng, đội tuyển đá khác bọt hẳn
Hùng Dũng với khả năng bao quát tốt, sức khỏe tuyệt đỉnh, công thủ toàn diện nên di chuyển nhiều. Sự hiện diện của Hùng Dũng làm số lượng cầu thủ Việt Nam luôn từ đủ tới trội hơn ở các điểm tranh chấp.

Xeomchocon

Xe tăng
Sau trận hôm qua thì hình như covid cũng tốt các cụ nhỉ, nhờ một số gương mặt cũ phải cách ly do covid, một số gương mặt mới tham gia trận đấu đã giúp đội tuyển thắng thì phải. Em nghĩ đội tuyển cần đưa đội trẻ lên cọ xát qua nhiều giải, như thế đá mới ổn, chứ toàn gương mặt cũ, đối phương nó nghiên cứu kỹ là hết vẹo.
Hôm qua Thành Chung chỉ huy hàng thủ khá tốt. Em ấn tượng nhất với pha vẫy Việt Anh quay lại khi chú em này lon ton định phi lên để tham gia một pha tấn công trong khi mình đã ăn ba nháy. Chú Việt Anh đang húng bị vẫy tay nên lại lon ton chạy về. :D
Thì hôm trước cho Thanh Bình u23 thay Bùi Tiến Dũng....lỗi 2 quả.... chửi cháu nó thột đến cổ mà... o. Park sợ nó chộtclaij đưa lại u23 thì đá cũng tốt.

Giolua

Xe hơi
Thành Chung đá mấy trận gần đây tương đối ổn, vừa có thể hình tốt lại tương đối tỉnh táo. Hy vọng Đình Trọng lấy lại phong độ nhanh như Hùng Dũng sau chấn thương
Thành Chung thể hình tốt, có bản lĩnh và có tố chất thủ lĩnh, em rất thích cầu thủ này
Tuy nhiên vẫn còn chẩu lắm, hay phạm những lỗi nguy hiểm, điển hình là pha phạm lỗi sát vạch 16m50 lúc gần cuối trận.

Nếu Thành Chung khắc phục đc điểm yếu này thì đây sẽ là thủ lĩnh của đội tuyển trong tương lai

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Việt gần như tới giới hạn rồi, muốn lên thêm trình độ phải cải thiện thêm thể hình, thể lực, tốc độ mới có cửa với Top 1 châu á, chứ giờ đội hình mạnh nhất tầm này gặp Top 1 cơ hội là bằng 0

Giolua

Xe hơi
Có còn cửa hẹp kiểu lỗ kim để VN vào vòng vé vớt WC không các cụ ? 🤣🤣🤣
Trung Quốc đang có 5đ mà còn hết cơ hội nữa là VN
À có một đội bóng đá khác của Viêt Nam có cơ hội đấy, 15h chiều nay đá với Thái

tratida

Xe container
Thật ra thì không phải thế hệ nào cũng xuất sắc được. U23 hay U21 tới góp được cho tuyển 1 vài gương mặt mỗi thế hệ là cũng đủ để duy trì sự tiến bộ của tuyển. Hi vọng thì là có 1 thế hệ tương tự thế hệ Quang Hải sinh sau không quá 7-8 năm để khi lứa QH sắp sang 30 thì lứa đó chín là vừa.
thế hệ chỉ có U20WC nhưng giờ thì Hùng Dũng vẫn đang là linh hồn, hi vọng vào WC lần tới, Quang Hải, Hoàng Đức, Tấn Tài, Văn Hậu thành một thế hệ vàng thực sự

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Một số cụ xem bóng đá hay soi mói cá nhân vậy? Em thực sự sốc đấy ạ. Một trận đấu dù thắng hay thua đều có những điều có thể thưởng thức, chiêm nghiệm được, vậy mà một số cụ toàn bới móc những thứ đẩu đâu. Em thấy nó cứ sao sao í. Trận hôm qua ta thắng cả về thế trận lẫn tỉ số, tại sao không thể nâng ly chúc mừng BHL và anh em cầu thủ một cái nhỉ?

vancy83

Xe tải
Bình thường Việt Nam thua cái là có hàng chục thớt, nay thắng thấy ít thớt quá. Hay Mùng Một nên nhiều cụ hay mở thớt bận nhỉ. :D
Sướng quá mà cụ, một trận thắng khó tin và cũng là lịch sử.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thì hôm trước cho Thanh Bình u23 thay Bùi Tiến Dũng....lỗi 2 quả.... chửi cháu nó thột đến cổ mà... o. Park sợ nó chộtclaij đưa lại u23 thì đá cũng tốt.
Hôm qua chú Vũ Lỗi định giở bài cũ nhưng bị hóa giải rất gọn. Bài của Vũ Lỗi là lẩn sau lưng hậu vệ rồi băng cắt, quá dễ để vô hiệu hóa. Nhìn Vũ Lỗi thi đấu lăn xả mà không có bóng thấy cũng tồi tội. :D

vancy83

Xe tải
Một số cụ xem bóng đá hay soi mói cá nhân vậy? Em thực sự sốc đấy ạ. Một trận đấu dù thắng hay thua đều có những điều có thể thưởng thức, chiêm nghiệm được, vậy mà một số cụ toàn bới móc những thứ đẩu đâu. Em thấy nó cứ sao sao í. Trận hôm qua ta thắng cả về thế trận lẫn tỉ số, tại sao không thể nâng ly chúc mừng BHL và anh em cầu thủ một cái nhỉ?
Văn hoá chỉ trích đặc thù cụ ạ, làm thế nào cũng vẫn bị chỉ trích. Nhiều khi em cũng không thể hiểu nổi luôn, tại sao động viên, khích lệ người khác lại khó đến thế.

nhuataiche

Xe container
Em đến hôm nay vẫn còn sung sướng lên đỉnh chưa xuống được nhá :))

nissantiida

Xe điện
Hôm qua có Hùng Dũng, đội tuyển đá khác bọt hẳn
Hùng Dũng với khả năng bao quát tốt, sức khỏe tuyệt đỉnh, công thủ toàn diện nên di chuyển nhiều. Sự hiện diện của Hùng Dũng làm số lượng cầu thủ Việt Nam luôn từ đủ tới trội hơn ở các điểm tranh chấp.
Hùng Dũng được chơi thiên về công hơn H Đức. H Đức hôm qua có dấu hiệu hơi đuối về sức bền nên tranh chấp có phần hạn chế, che chắn cho hàng thủ hạn chế. Hôm qua công bằng mà nói hàng thủ chơi chưa an tâm lắm, để đội bạn có khá nhiều cơ hội dứt điểm khá trực diện.
Việt gần như tới giới hạn rồi, muốn lên thêm trình độ phải cải thiện thêm thể hình, thể lực, tốc độ mới có cửa với Top 1 châu á, chứ giờ đội hình mạnh nhất tầm này gặp Top 1 cơ hội là bằng 0
Ngoài nâng cấp V-League và đào tạo trẻ ra thì phải xuất ngoại, ra ngoài để xem họ chơi tốc độ thế nào.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sướng quá mà cụ, một trận thắng khó tin và cũng là lịch sử.
Em xem TQ đá ở Asian Cup 2019 đã thấy họ bị tụt hậu rồi cụ ạ. Hồi đó họ còn chưa có nhập tịch. Hôm qua chú tóc bạch kim nhập tịch của họ đá còn ngáo hơn cầu thủ TQ gốc. =((

Chị em Việt Nam bắt đầu đá với chị em Thái Lan rồi cccm ơi. :D VTV6 ạ.