[Funland] Vòng 3 VL WC 2022 - Chông gai giúp ta trưởng thành

Xe gia đình

Xe điện
Có nhiều cái logic quả là ko dễ để hiểu. Ví dụ như là VN 17 điểm có hơn gì Thái 9 điểm đâu. Chênh có gần gấp đôi chứ mấy ?

Rồi Thái vào vòng loại thứ 3 WC chỉ có 2 điểm nên VN rồi cũng sẽ lót đường ??? !!! Ủa chưa đá mà, việc gì phải sợ hãi sớm vậy ? mà chưa đá đã sợ nghĩa là sao ?

Từ lúc nào mà Thái Lan trở thành cái chuẩn mực, cái kim chỉ nam hoặc thần tượng để VN lấy đó làm tấm gương phấn đấu vậy ?

Thái bị loại, VN đi tiếp thì chả hơn nó thì là cái gì ? tí chút kết quả thì vẫn là thành quả xứng đáng sau nhiều năm phấn đấu chứ, vẫn tốt hơn nhiều khi không có gì chứ ? Ảo tưởng ở chỗ nào vậy ?
Người Thái nói tiếng Việt đấy mà cụ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Lam garden

Xe tăng
Kết quả bốc thăm vòng loại U23 châu Á khu vực phía đông. Bảng VN khá nhẹ, TQ khả năng ko qua đc vòng loại.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Gì thì cũng niềm tin vào việt Nam ta. Ông park đợt rội chắc xem ê tô rô. Học mấy anh thụy sỹ. Đan mạch. Ch sec.
Áp vào ta là việt nam lên đường.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Olympic Ả rập Xê út đang đá với Olympic Đức với ba trên 5 cầu thủ khung đội lớn là 13 Yasir ALSHAHRANI, 7 Salman ALFARAJ, 10 Salem ALDAWSARI. Số 10 Salem như thường lệ vẫn là cầu thủ nguy hiểm nhất của Ả rập Xê út. Bàn gỡ của Ả rập Xê út xuất phát từ pha lóe sáng của anh.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

antidau

Xe container
Chết cười các cụ nhìn Viettel đá xong kêu mình thua Thái.

Nếu cứ lấy câu lạc bộ để so tuyển quốc gia thì đương kim vô địch thế giới giờ không phải là Pháp, vì các câu lạc bộ của Pháp dở tệ.
Nền bóng đá nước nhà không có ai chơi ở nước ngoài như Pháp

Viettel thua do cường độ vận động của nội binh kém
Những thằng chạy nhiều bên Viettel là 3 thằng ngoại binh
Bên Pathum nội binh nó cũng chạy nhiều hơn

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Ông Thiết hồi đá C1 em chỉ muốn đạp cho ông ấy mấy cái, vậy mà vẫn được gọi lên tuyển nhỉ?
Lên rồi cũng loại ấy mà
Cụ cứ yên chí là vẫn những con người cũ từng tham gia vòng loại 2 đá thôi
Và Vleague ngừng đá là sai lầm
Lần này các cầu thủ mất cảm giác bóng và sẽ còn đá tệ hơn vòng loại 2, sẽ có nhiều pha dẫn bóng trượt cỏ, tấu hài các kiểu

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mà 5 ông Viettel đi từ hồi tập trung đá vòng loại 2 tới chiều nay mới được về nhà, lại chuẩn bị đi tiếp. Chịu sao nổi. :((

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cụ hat.tieu ơi, sắp đá Arab Saudi rồi, cụ tạo thớt mới đi.
Vừa rồi xem lại trận China-Thái thấy Thái nó trên cơ China hơi nhiều. Thậm chí China còn đuối hơn so với khi gặp khách quen Nhật Bản. Thực ra mình so với Thái thì được 8-9/10, công bằng mà nói chứ ko phải đang vua ĐNA mà coi khinh Thái được.

Nói như vậy cũng nghĩa là Thái cũng ko kẻ cả trên cơ mình đc vì mình cũng có vài võ riêng khó chịu. Và thực tế thì đang ở đỉnh ĐNA mấy năm nay, và vị trí ấy càng ngày càng chắc và đc công nhận.

Nay TQ nhập tịch ồ ạt, coi như là có phần cải thiện hơn xưa. Nhưng dư vị nếm trải đội T2 ĐNA Thái Lan cũng xương xẩu. Nên đối đầu với đội T1 ĐNA về lý cũng khoai lắm. Nên những lời lẽ gần đây chỉ là sự lên gân lên cốt thôi.

nhuataiche

Xe container
Cụ hat.tieu ơi, sắp đá Arab Saudi rồi, cụ tạo thớt mới đi.
Vừa rồi xem lại trận China-Thái thấy Thái nó trên cơ China hơi nhiều. Thậm chí China còn đuối hơn so với khi gặp khách quen Nhật Bản. Thực ra mình so với Thái thì được 8-9/10, công bằng mà nói chứ ko phải đang vua ĐNA mà coi khinh Thái được.

Nói như vậy cũng nghĩa là Thái cũng ko kẻ cả trên cơ mình đc vì mình cũng có vài võ riêng khó chịu. Và thực tế thì đang ở đỉnh ĐNA mấy năm nay, và vị trí ấy càng ngày càng chắc và đc công nhận.

Nay TQ nhập tịch ồ ạt, coi như là có phần cải thiện hơn xưa. Nhưng dư vị nếm trải đội T2 ĐNA Thái Lan cũng xương xẩu. Nên đối đầu với đội T1 ĐNA về lý cũng khoai lắm. Nên những lời lẽ gần đây chỉ là sự lên gân lên cốt thôi.
Em nghĩ TQ so với ta thì bọn nó khá mạnh, nhưng cũng có lắm vấn đề. Ta đá với Nhật Hàn bây giờ ko có cửa thắng, nhưng đá với TQ thì có, cho dù cái cửa đó ko rộng lắm.

Lam__Phương

Xe điện
Hôm này đá với Arap Saudi là bài test nặng kí xem chúng ta đang ở đâu ;))

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Em nghĩ TQ so với ta thì bọn nó khá mạnh, nhưng cũng có lắm vấn đề. Ta đá với Nhật Hàn bây giờ ko có cửa thắng, nhưng đá với TQ thì có, cho dù cái cửa đó ko rộng lắm.
Vâng, mình cứ đá du kích thôi. Thái nó cũng lắm thằng quái. Thằng Supachok bé con con mà nó đỡ bóng, xong che mà thằng TQ to ko làm gì đc, xong bị chọc khe. Thái nó đá với TQ kiểu ngang ngửa áp đặt chứ ko dưới cơ gì. Mình có thể rất khónthawngs TQ nhưng lối đá của nó mình ko sợ thua lắm.
Hôm này đá với Arap Saudi là bài test nặng kí xem chúng ta đang ở đâu ;))
Trận này đá trên sân nó, thời tiết nóng. Chắc cũng khó hơn trận gặp UAE. Hi vọng ông Park và tuyển mình rút đc kinh nghiệm về nhân sự giữa sân cũng như phân phối sức cả trận. Kiếm đc trận hoà 0-0 cho nó tức :D

Lam__Phương

Xe điện
Vâng, mình cứ đá du kích thôi. Thái nó cũng lắm thằng quái. Thằng Supachok bé con con mà nó đỡ bóng, xong che mà thằng TQ to ko làm gì đc, xong bị chọc khe. Thái nó đá với TQ kiểu ngang ngửa áp đặt chứ ko dưới cơ gì. Mình có thể rất khónthawngs TQ nhưng lối đá của nó mình ko sợ thua lắm.

Trận này đá trên sân nó, thời tiết nóng. Chắc cũng khó hơn trận gặp UAE. Hi vọng ông Park và tuyển mình rút đc kinh nghiệm về nhân sự giữa sân cũng như phân phối sức cả trận. Kiếm đc trận hoà 0-0 cho nó tức :D
Thằng Arap Saudi lối đá nó cũng tù lắm dựa vào sự chặt chẽ là chính.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Đội Thái em thấy mỗi thằng Theerathon là có vẻ nhỉnh nhất. Còn Supachok gặp Việt Nam mình như cua gặp ếch. Có thể là do hai đội đã bắt bài được nhau chăng? :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đội SKA nó có thằng Salem em thấy đáng ngại thực sự. Xem thống kê lẫn thực tế đá thì SKA dựa hoàn toàn vào ku em này. Đợt đá Olympic, gặp bọn trên cơ nó hơi bất lợi một tí nhưng để sổng nó ra cái là lại có những pha nguy hiểm ngay. Mình cứ chia cắt được thằng này với những thằng còn lại là okie. Mỗi tội thằng này nó đá như Văn Quyết, hoạt động rộng nên khả năng khó bắt được nó. Có khi Tuấn Anh sẽ được giao nhiệm vụ này.

Còn hậu vệ KSA lởm lắm. Biết đâu Văn Toàn sẽ mở tài khoản?

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Thằng Arap Saudi lối đá nó cũng tù lắm dựa vào sự chặt chẽ là chính.
Nhưng nó với thằng Iran truyền thống khu đó. Mẹ toàn bọn to hơn tây. Mà em thấy nó tấn công rất có chủ đích bài bản của thằng cửa trên đấy chứ.
Đội Thái em thấy mỗi thằng Theerathon là có vẻ nhỉnh nhất. Còn Supachok gặp Việt Nam mình như cua gặp ếch. Có thể là do hai đội đã bắt bài được nhau chăng? :D
Vâng, thằng Thon thằng Thít thì nó xây dựng đc thương hiệu rồi. Thằng Nát thì thần đồng. Mấy thằng còn lại cũng tương đương quân mình. Còn thằng Chok người bé mà kỹ thuật cơ bản rất chắc, tụ tin cầm giữ bóng.
Đội SKA nó có thằng Salem em thấy đáng ngại thực sự. Xem thống kê lẫn thực tế đá thì SKA dựa hoàn toàn vào ku em này. Đợt đá Olympic, gặp bọn trên cơ nó hơi bất lợi một tí nhưng để sổng nó ra cái là lại có những pha nguy hiểm ngay. Mình cứ chia cắt được thằng này với những thằng còn lại là okie. Mỗi tội thằng này nó đá như Văn Quyết, hoạt động rộng nên khả năng khó bắt được nó. Có khi Tuấn Anh sẽ được giao nhiệm vụ này.

Còn hậu vệ KSA lởm lắm. Biết đâu Văn Toàn sẽ mở tài khoản?
Em cũng hi vọng thế. Được cái mình giờ gặp đội rất mạnh hoặc mạnh hơn đều đá thiên về thủ. Nhưng rất chủ động, có bóng vẫn được chơi và lên bóng cũng đẹp mắt. Đợt vừa rồi thầy Park có về thăm quê, hi vọng vác sang được mấy yến sâm loại 1 thì tốt quá.