[Funland] Vòng 3 VL WC 2022 - Chông gai giúp ta trưởng thành

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bây h có kịp rèn thể lực ko cụ nhỉ?
Có chế độ nào để trong vòng 3 tháng mà chạy được như Kante ko ta?
Thể lực mình giờ cũng khá ngon rồi cụ. Các em đa phần đều trẻ nên còn có thể phát triển được thêm nữa.

nhuataiche

Xe container
Nói thì các cụ có thể mắng là tự nhục, là ngu nhưng em thấy vào đá 10 trận với các đội đứng đầu Châu Á là vui rồi. Còn vào WC thì thôi đi các cụ. Vào đó nó làm giảm chất lượng giải đấu của người ta. Cầu thủ của mình toàn dạng sang Châu Âu đá hạng 2 còn ngồi ngoài, sang Nhật đá hạng 2 lúc được vào lúc không, đá với những bọn như Pháp, Đức để thua 10-12 quả à.
Bác nói có chỗ ko chính xác. Trình độ cầu thủ ta
chưa cao, nhưng khi đi đá ở nước ngoài thì có nhiều yếu tố ngoài chuyên môn ảnh hưởng như ngoại ngữ, văn hoá, giao tiếp, thực phẩm, quan điểm cá nhân của hlv ... Chuyện cầu thủ VN ngồi ngoài chỉ phản ánh một phần trình độ chứ ko phải tất cả.

Ở trình độ thế giới, có bao nhiêu cầu thủ đã bị nhìn nhận sai vì những yếu tố ngoài chuyên môn ? Salah, Kante, Robertson, thủ môn Mendy và còn nhiều nữa.

vitngoc

Xe điện
Bây giờ vẫn còn nhiều người kêu mình thua xa Thái mà. Thái thất bại là do không may, còn mình thành công là do may. :D Trình độ cầu thủ Thái hơn trình độ cầu thủ mình nhiều. :D
Thái tụt rõ rồi!
Đá với Mã còn thua thì cãi gì nữa :))

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Trong 10 trận đấu vòng loại thứ 3 đội tuyển VN giành dc khoảng 5-6 điểm đã là thành công rất lớn rồi. Hy vọng chúng ta sẽ có đc 1 trận thắng để từng bước khẳng định sự tiến bộ của nền bóng đá nước nhà.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Lứa này và trở đi thì yếu điểm cố hữu dai dẳng nhất là thể lực và tâm lý đã được khắc phục quá tốt .
- Chưa bao giờ mình đá mà thấy sòng phẳng về sức mạnh như mấy năm vừa qua . ( tất nhiên với một số đối thủ thì mình vẫn hơi lép )
- Tâm lý thì cơ bản đã khắc phục được điểm yếu tự thua ( cứ gặp Thái là tự bóp ái , gặp Nhật là ko cửa bật , gặp Hàn là bị nằm sàn , gặp Tây là đi cả cây )
Các em nó đá biết mình biết người , lỳ đòn , đồng đội …
Thế là quá mừng rồi , cố lên các em . Anh năm nay mới 38t —- hy vọng 60 được xem 1 lần VN đá WC

Sungtazin

Xe tăng
Ở vòng 3 thắng 2 trận là không bét bảng, thắng 4 trận có thể đua vị trí thứ 3. Mơ thế thôi, 2 vị trí nhất nhì nhường cho Nhật, Hàn, Ả rập sd, Iran

cưỡi chổi

Xe lăn
Ở vòng 3 thắng 2 trận là không bét bảng, thắng 4 trận có thể đua vị trí thứ 3. Mơ thế thôi, 2 vị trí nhất nhì nhường cho Nhật, Hàn, Ả rập sd, Iran
Thắng được 4 trận mà cố gắng hòa được thêm 3 trận nữa có khi còn nhì bảng ý cụ ạ. Thắng 3 trận là có thể đua vị trí thứ 3 được rồi

nhuataiche

Xe container
Em ko nghĩ VN sẽ đi WC, nhưng em tin là VN đủ sức thọc gậy bánh xe những ông lớn. Một trận hoà vào thời điểm quan trọng là đủ để đại gia ôm hận.

Với những đội như China hay Syrie, em tin là VN đủ khả năng tìm kiếm chiến thắng. Một chiến thắng ở vòng 3 cũng là điểm tựa tinh thần rất lớn cho những giải đấu kế tiếp.

quangsot

Xe lăn
Nhân dịp bốc mộ thớt dự đoán vòng loại thứ 2 WC.
Em mời các thánh dự đoán gần chính xác với chính xác đến 99% quay qua thớt này chém. Nếu thánh nào trên đường bôn tẩu chẳng may bị rụng bánh thì làm con xe mới vào chém cho xôm ạ :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lứa này và trở đi thì yếu điểm cố hữu dai dẳng nhất là thể lực và tâm lý đã được khắc phục quá tốt .
- Chưa bao giờ mình đá mà thấy sòng phẳng về sức mạnh như mấy năm vừa qua . ( tất nhiên với một số đối thủ thì mình vẫn hơi lép )
- Tâm lý thì cơ bản đã khắc phục được điểm yếu tự thua ( cứ gặp Thái là tự bóp ái , gặp Nhật là ko cửa bật , gặp Hàn là bị nằm sàn , gặp Tây là đi cả cây )
Các em nó đá biết mình biết người , lỳ đòn , đồng đội …
Thế là quá mừng rồi , cố lên các em . Anh năm nay mới 38t —- hy vọng 60 được xem 1 lần VN đá WC
Em vừa gieo quẻ thì đúng năm 39 tuổi cụ sẽ được xem các em nó đá WC nhá. :D

formen

Xe lăn
mong ra biển lớn lại có nhiều trận hay.
hiệp 1 trận với uae vừa rồi bóc phốt các điểm yếu của tuyển mình.
nên ta nghiên cứu kỹ và nâng cấp các vị trí để vá lỗi đó là vòng sau chiến ngon thôi.

7vienngocrong

Xe tăng
Hí hí em chỉ mong đội tuyển cứ đi đá từ từ kiếm cái vé play off rồi thắng cái play off đó vô đá wc mới dzuiii, đúng kiểu thèng yếu mạnh lên hàng ngày. Vô WC mấy đội khác cứ nhìn VN bằng con mắt coi thường rồi từ từ bị VN hiếp hết mới đã. Em mơ rứa thôi.

cưỡi chổi

Xe lăn
Nhân dịp bốc mộ thớt dự đoán vòng loại thứ 2 WC.
Em mời các thánh dự đoán gần chính xác với chính xác đến 99% quay qua thớt này chém. Nếu thánh nào trên đường bôn tẩu chẳng may bị rụng bánh thì làm con xe mới vào chém cho xôm ạ :))
Có cụ dự đoán đúng 100% nhé

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Số ông Park đúng là cuối đời gặp Lan, xuân kinh khủng. Từ một HLV thất nghiệp ở quê nhà, tưởng như đã hết thời lại vớ được cái phao Việt Nam, các đội tuyển VN dưới thời Park toàn giành vé vào vòng sau bằng vé vớt, đợt trước còn vào nhờ điểm fairplay.
Vòng loại World Cup lần này cũng vậy. Bốc thăm rơi vào bảng toàn các đội ĐNA, lại gặp đúng dịp ông Thái Lan sa sút nghiêm trọng. Dù không ăn được Thái cả 2 lượt trận nhưng chỉ cần vặt lông 2 chú Mã, Indo thế là ăn vé.
Park xuân

Vô-va

Xe tải
Bây giờ vẫn còn nhiều người kêu mình thua xa Thái mà. Thái thất bại là do không may, còn mình thành công là do may. :D Trình độ cầu thủ Thái hơn trình độ cầu thủ mình nhiều. :D
Trình độ cầu thủ của họ hơn là fact chứ ko phải ngáo đâu bác. Chúng ta mạnh ở lối chơi tập thể, còn nếu bảo transfermarkt bố láo thì cũng có thể nói ranking của FIFA láo không kém
Các bác có thể xem trị giá cầu thủ các nước khác mà so sánh. Biết mình biết người thì may ra mới đi xa được, cho nên tôi mới nói hoàn thiện lối chơi tập thể là cửa duy nhất của mình, còn cầu thủ chỉ đến thế thôi, hy vọng thế hệ sau sẽ khác.

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Trình độ cầu thủ của họ hơn là fact chứ ko phải ngáo đâu bác. Chúng ta mạnh ở lối chơi tập thể, còn nếu bảo transfermarkt bố láo thì cũng có thể nói ranking của FIFA láo không kém
Các bác có thể xem trị giá cầu thủ các nước khác mà so sánh. Biết mình biết người thì may ra mới đi xa được, cho nên tôi mới nói hoàn thiện lối chơi tập thể là cửa duy nhất của mình, còn cầu thủ chỉ đến thế thôi, hy vọng thế hệ sau sẽ khác.
Đáng tiếc lớn nhất là không thể ăn được Thái ở cả 2 trận, thậm chí suýt thua ở Mỹ Đình. Thái đợt này yếu như sên, thua Mã cả 2 trận, không thắng nổi Indo.
Thái vẫn còn vài cầu thủ giỏi nhưng nhìn chung là xuống dốc không phanh.
Thế mà vẫn át vía VN, thế mới cú

Moriarty

Xe container
Khi nào 3 lần liên tiếp vào VL3 thì hẵng mơ đi WC.

LeTai1979

Xe cút kít
Nói thì các cụ có thể mắng là tự nhục, là ngu nhưng em thấy vào đá 10 trận với các đội đứng đầu Châu Á là vui rồi. Còn vào WC thì thôi đi các cụ. Vào đó nó làm giảm chất lượng giải đấu của người ta. Cầu thủ của mình toàn dạng sang Châu Âu đá hạng 2 còn ngồi ngoài, sang Nhật đá hạng 2 lúc được vào lúc không, đá với những bọn như Pháp, Đức để thua 10-12 quả à.
Cụ nói lạ, vào đc WC là một cách quảng bá đất nước vô cùng to lớn, giảm hay ko ko cần biết, chỉ cần có vé vào đc là đc rồi. Cái đc của việc dự WC Cụ ko thể hình dung nổi đâu? :D
Còn việc vào đấy thua 10-20 quả em chả thấy có vấn đề gì, Brazin còn thua Đức 1:7 trên sân nhà kia kìa. :))

LeTai1979

Xe cút kít
Trước khi ông Park tới thì ý kiến một số người như sau:

- VN đẳng cấp thua xa Thái
- Còn lâu mới bằng Mã
- Ko thể đá châu Á được
- Đi vòng loại WC để lót đường thôi mà

Sau khi ông Park dẫn dắt đội tuyển thì mấy người đó lại lên giọng:

- Tuy VN 17 điểm, Thái 9 điểm nhưng có thắng được nó đâu
- Thắng Mã nhờ may mắn thôi, nó ép cho ra bã ( đá 5 thắng 4 hoà 1 chứ mấy )
- Tứ kết cúp châu Á là ăn may thôi
- Vào vòng 3 thì sao, bị UAE nó ép suốt.

Nói chung chỉ trích người khác dễ mà, có ý kiến gì hay mới khó.
Bảo tự nhục thì lại tự ái Cụ nhỉ? :))

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Cầu thủ VN ngày nay có chế độ dinh dưỡng tốt hơn nên cầu thủ cũng to con hơn trước, nhưng trình độ thì vẫn vậy. Nếu lấy đối thủ làm thước đo thì từ cách đây 20 năm thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức cũng đã thắng Mã Lai, Indo, thời Công Vinh còn thắng cả UAE. Đến giờ VN vẫn không thắng nổi Thái, đá với UAE thì như trẻ con đá với người lớn.
Nói chung là xuân thôi.