Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
đợi từ năm ngoái có thấy đâu anh.
@ Anh Bìn, chuột bạch đi, em đã hiến kế cho anh rồi thì máu đi. Lột vỏ ra cắm ruột Ngắm vào là ok mà. Điện như nhau không khác nên không lo. Giá cụ Sơn đầu to đưa hình như chưa có Xê lông và ba lát, cơ mà giờ rẻ thật.
đúng rùi, cần check giá có xê lông và ba lát ko ?

zicovw

Xe máy
Cuối năm nay nhiều dòng xe Volkswagen về VN nhỉ!

duchai2013

Xe hơi
Mercedes-Benz An Du - 11 Phạm Hùng, Từ Liêm, HN
Cuối tuần đê anh, trong tuần em hem đi xe đâu, ko có xe em thì...ứ có cái mà so hé hé :D
Khi nào các pác tụ tập cho iem bám càng với nhá. Mà các pác cần thông tin gì hay có vđề gì thì hú em câu nhé:)>-

Trung_anh

Xe buýt
e mới lấy e Scirocco lướt này muốn tham khảo kinh nghiệm các cụ tý

2 chìa khóa thì 1 chiếc dùng Ok
1 chiếc thì e bấm chip mở cửa đóng cửa ko đc...cắm vào ổ thì vẫn nổ đc máy
E tưởng hết pin nên thay mà vẫn ko đc... hay thay pin xong phải setup j ko ạ

tam_volkswagen

Đi bộ
Volkswagen

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dungvuong

Xe đạp
của cụ có thể thay cả cái led dưới dư thế này

Đèn LED đuôi tam giác như của cụ bên tàu nó bảo chưa có hàng fake mà chỉ có hàng hịn, giá tầm trên 30 củ cơ :)))

bọn tàu nó bảo có thể lên đời được, nhưng phải thay cái đầu này, cũng tốn tầm 30 củ, vị chi để lên đời 2013 phải tốn hơn 60 củ đấy :)))

Cụ SondAuTo cho e hỏi bộ đèn nay co ship ve VN được không? Giá rổ thế nào ạ? E tìm bộ này lâu rồi, đợt mới lấy xe nhờ đứa e bên Trung Quốc tìm hộ, bon nó bảo chưa có hàng, hỏi số VIN của xe để nó tìm mã phụ tùng mình cần nhưng gửi cho nó thì nó bảo không tra ra xe mình la loại gì????
Nếu cụ nhập hộ được cụ pm lại giúp e nhé. Đa tạ cụ.

PS: bộ đèn led gầm cụ đua ảnh trên không lắp được cho tiguan 2012 ở VN đâu, nó là đèn lõm vào còn đời 2012 VN thì phẳng liền ngoài luôn.

tranvuhoang2005

Xe điện
Cuối cùng thì cũng chúc mừng VW có nhà riêng.

Sau đây thì câc cụ sử dụng, say mê, ủng hộ, muốn hiểu biết hơn về VW và hãng cũng có 1 sân chơi, quán giao lưu trao đổi riêng với nhau.

Nhiệm vụ cuối cùng là chúng ta cùng chung tay góp gạch, góp sức xây dựng sân chơi, quán xá ngày một đàng hoàng to đẹp sao cho xứng danh.

vunhanpl

Xe tải
Xe VW rất đầm cảm giác lái cực tốt và rất phổ biến bên châu âu. Nhưng em thấy xe này nó rất hay hỏng vặt khi đã cũ ( 4-5 tuổi) còn lại về máy móc thì khỏi phải nghĩ ah. Máy dầu đi đường trưởng rất bốc

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Xe VW rất đầm cảm giác lái cực tốt và rất phổ biến bên châu âu. Nhưng em thấy xe này nó rất hay hỏng vặt khi đã cũ ( 4-5 tuổi) còn lại về máy móc thì khỏi phải nghĩ ah. Máy dầu đi đường trưởng rất bốc
Trong những dòng xe Đức có mặt tại Việt Nam thì em thấy Volkswagen là lành nhất đấy ạ, so với Audi, Porsche thì còn lành chán. Em cũng giải thích được tại sao Audi và Volks dùng chung máy mà xe của Audi hầu như xe nào cũng bị ăn dầu máy còn Volks thì không bị

tranvuhoang2005

Xe điện
Kính các cụ yêu thích và ham mê xe hơi trưa nay 11h30 thứ Tư (3/7/2013) tham gia buổi off mừng VW House cùng ae hội ôm VW tại nhà hàng bia hơi 36 Trần Thái Tông.

Link của nhà hàng cho các cụ dễ tìm: http://www.foody.vn/ha-noi/nha-hang-36-

ngamban

Xe điện
Trong những dòng xe Đức có mặt tại Việt Nam thì em thấy Volkswagen là lành nhất đấy ạ, so với Audi, Porsche thì còn lành chán. Em cũng giải thích được tại sao Audi và Volks dùng chung máy mà xe của Audi hầu như xe nào cũng bị ăn dầu máy còn Volks thì không bị
Túm lại là do sao mà xe Audi chạy lại ăn dầu hơn xe VW thế hở cụ Chiểu? Em chạy Tiguan thì 2 năm mới phải châm thêm dầu máy lần đầu tiên.

xe buyt mua thu

Xe tải
cụ bmw_cleardtcs hỉu được "tại sao Audi và Volks dùng chung máy mà xe của Audi hầu như xe nào cũng bị ăn dầu máy còn Volks thì ko bị" . nhờ cụ giải thích rõ hơn đc hem ợ? thank cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác cứ hô máy turbo ăn dầu làm em cẩn thận lúc nào cũng giữ 1 hộp dầu phòng thân trong xe. Đến lúc không phải đổ thêm thì mấy ông thợ lại bảo do xe chỉ có mỗi 1 cái , phải 2 cái turbo thì nó mới uống được dầu. Tý nữa phải hỏi chủ mấy cái tuynh sờ xem!

tranvuhoang2005

Xe điện
Dạ chỉ thấy riêng dòng Audi máy turbo là ăn dầu chưa VW turbo lại không ăn dầu mới lạ. Mà chỉ Audi đời bây giờ mới ăn dầu, chứ ngày xưa thì không có thế???

xe buyt mua thu

Xe tải
em ủn cho các cụ các mợ đông vui hớn hở đi mừng VW house đổi cơm trưa sang mum phở + nhìu rau xanh( cho mát ruột) với nhìu bia nữa cho xôm! em fun tí hí hí

thanh.VW

Đi bộ
Túm lại là do sao mà xe Audi chạy lại ăn dầu hơn xe VW thế hở cụ Chiểu? Em chạy Tiguan thì 2 năm mới phải châm thêm dầu máy lần đầu tiên.
em xin giải thích với bác như thế này: hiện tại Audi và VW dùng chung động cơ ở 1 số dòng xe với tên gọi hơi khác nhau VD: TFSI (audi) và TSI (VW), nhưng lại có sự chênh lệch về công suất vận hành thì ở đây em theo biết, công suất Audi có phần nhỉn hơn là do thiết lập lại chip sử lý ECU nên cho công suất lớn hơn so với VW mặc định. chính vì thế động cơ và công nghệ là 1 nhưng công suất làm việc của máy Audi cao hơn dẫn đến tình trạng hao nhớt máy ak..
em xin hết..các bác biết thì cho em xin ý kiến nhé