Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

zicovw

Xe máy
Lúc nào có cụ phọt lên mấy cái ảnh để anh em nghía em nó xem dư lào. Trong này có cụ Sid máu Toureg nhất hí hí :D
Em cũng đang rất nóng lòng chờ e Touareg về nè bác...ko biết có bác nào ở H.Phòng ko nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
cụ 2binh chạy GLK đi, đạp chân ga mạnh, các thứ trên xe đều rú to lắm, chỉ mỗi còi là không rú thôi. E thề!
cụ Coolpix chạy lề rề để tụi ven zà thúc mít, lại hãi quá mướt mồ hôi 1 số thứ nên nghĩ là điều hoà tự ngắt thôi ạ. E Fun tí :)))))
Tại em thấy specs của cái GLK khủng quá thôi. Mấy đoạn đó là đường rộng và thoáng, chứ chui vào cái QL3 thì cả mấy cái Pajero biển xanh, biển đỏ Tiguan cũng chẳng ngán (chỗ em gần sư bộ 312)!

Haibinh

Xe điện
Hôm nay em vừa bấm biển xe tí ngoan: 36A 05657.Còn được cán bộ đưa cho phiếu dề nghị cấp thêm biển dài nữa.Em rất hài lòng,nhưng buốt hết cả ruột với luật thuế tỉnh thanh hóa,em phải nộp 12% / 1.7 tỷ ạ.
Thuế Thanh Hóa làm ăn láo thế nhể, thuế Hà nội áp cho giá xe của em bản GP có 1,25 tỏi thôi cụ ợ.

Mà tháng 7 em vào Sầm sơn em a nhô cho cụ giao lưu nhá :)

Haibinh

Xe điện
Chúc mừng cụ, cụ có biển rồi, chạy thời gian sẽ phát hiện ra nhiều điều đấy. Các cụ trên này sẽ tham gia thảo luận với cụ.

Giá 1,7 tỷ sau biển, vậy trước biển bn vậy? E nghĩ là Sâu họ giảm ít cho cụ
Hề hề, cụ cứ trêu em. Nhưng em nói thật lòng là nội thất + options thì Tiguan gọi bằng cụ. Dân tình cũng chỉ vì cái máy dầu mà lăn tăn thôi nhá.

Em sang tận Sài đồng chạy thử rồi, em không chê thì các cụ đừng chê nhá. Giá tròn chĩnh 1,5 tỷ cho bản máy dầu 2,2 - 170 mã là cái giá khó cưỡng nổi

Tại em thấy specs của cái GLK khủng quá thôi. Mấy đoạn đó là đường rộng và thoáng, chứ chui vào cái QL3 thì cả mấy cái Pajero biển xanh, biển đỏ Tiguan cũng chẳng ngán (chỗ em gần sư bộ 312)!
Xe GLK 2,2 máy dầu cũng khan hàng do bán chạy, C hay E, S còn đầy cụ ợ

coolpix8700

Xe ngựa
Hề hề, cụ cứ trêu em. Nhưng em nói thật lòng là nội thất + options thì Tiguan gọi bằng cụ. Dân tình cũng chỉ vì cái máy dầu mà lăn tăn thôi nhá.

Em sang tận Sài đồng chạy thử rồi, em không chê thì các cụ đừng chê nhá. Giá tròn chĩnh 1,5 tỷ cho bản máy dầu 2,2 - 170 mã là cái giá khó cưỡng nổi

Xe GLK 2,2 máy dầu cũng khan hàng do bán chạy, C hay E, S còn đầy cụ ợ
Hôm nay đi cùng ông bạn đang chạy cái 4.5Matik và cũng vừa mua 1 cái 3.0 cho vợ. Hôm nay đi cái 3.0 đến.
Tụi em vừa ngồi ở số 2 Láng Hạ ra, quán ấy là của ông bạn cùng học (chủ cả chỗ 198 Trần Quang Khải luôn).

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
bia chỗ số 2 chán lắm, dạo này e k vào đấy nữa, chịu khó lên 10 Nguyễn Biểu bia tươi bom ngon hơn

HAICON

Xe điện
Em hỏi chỗ bảo dưỡng xe Volkswagen

Cụ nào biết mách em với ạ. Tks các cụ.

levietdung

Xe hơi
chào mừng cụ vào Thanh Hóa ,em sẽ ra chào cụ,còn thời gian để nhậu thì quả thực dạo này hơi kẹt,vì vợ cả mới sinh em bé.Xe em chạy có 20km/ngày,xe mới mà không có thời gian sướng với em nó cụ ạ
Thuế Thanh Hóa làm ăn láo thế nhể, thuế Hà nội áp cho giá xe của em bản GP có 1,25 tỏi thôi cụ ợ.

Mà tháng 7 em vào Sầm sơn em a nhô cho cụ giao lưu nhá :)

tranvuhoang2005

Xe điện
Em hỏi chỗ bảo dưỡng xe Volkswagen
Cụ nào biết mách em với ạ. Tks các cụ.

Bảo dưỡng thì có thể làm nhiều nơi. Nhưng ở đây, các cụ hay vào:

- Hãng trên Nguyễn Khoái (sắp chuyển về Mỹ Đình, gần với Merd), đánh giá trước thì còn đc chứ bgio chuyển chủ mới nên e k rành.
- Gara B-tek của cụ Chiểu 0916765415, ngay cạnh sân Mỹ Đình, cụ ấy có chương trình riêng cho Các cụ VW đấy (e post ở mấy trang trước). Đánh giá, nhiệt tình, giá rất hợp lý, hội Audi cũng hay vào đây bảo dưỡng, có máy check lỗi.
- Audi Phạm Hùng: tiêu chuẩn Đức, Mr. Huy trước là Giám đốc kỹ thuật của VW, nay sang làm Giám đốc kỹ thuật cho Audi. Đánh giá: Tiêu chuẩn nên giá cũng cao hơn. E cũng vào đấy làm nhiều lần rồi, hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
chào mừng cụ vào Thanh Hóa ,em sẽ ra chào cụ,còn thời gian để nhậu thì quả thực dạo này hơi kẹt,vì vợ cả mới sinh em bé.Xe em chạy có 20km/ngày,xe mới mà không có thời gian sướng với em nó cụ ạ
Em ở Sầm Sơn 3 ngày cơ, mà em bé thì chỉ có bú rồi ngủ cụ cứ trốn đi nhậu với em nhá :)

tranvuhoang2005

Xe điện
cụ Levietdung chắc đg thời kỳ kiêng cữ đây, cứ trốn đi với cụ Haibinh làm e bé cũng hay lắm đấy, hehe, e ofet tí :)))))))

ngamban

Xe điện
Bảo dưỡng thì có thể làm nhiều nơi. Nhưng ở đây, các cụ hay vào:

- Hãng trên Nguyễn Khoái (sắp chuyển về Mỹ Đình, gần với Merd), đánh giá trước thì còn đc chứ bgio chuyển chủ mới nên e k rành.
- Gara B-tek của cụ Chiểu 0916765415, ngay cạnh sân Mỹ Đình, cụ ấy có chương trình riêng cho Các cụ VW đấy (e post ở mấy trang trước). Đánh giá, nhiệt tình, giá rất hợp lý, hội Audi cũng hay vào đây bảo dưỡng, có máy check lỗi.
- Audi Phạm Hùng: tiêu chuẩn Đức, Mr. Huy trước là Giám đốc kỹ thuật của VW, nay sang làm Giám đốc kỹ thuật cho Audi. Đánh giá: Tiêu chuẩn nên giá cũng cao hơn. E cũng vào đấy làm nhiều lần rồi, hài lòng.
Huy cận trước bên Nguyễn Khoái á cụ, hơ hơ, giờ sang Audi cơ đới. Túm lại là chả biết các cụ thế nào chứ thèng cha đới em ko ưa nổi, lấc ca lấc cấc :-q

zicovw

Xe máy
Có bác nào vào SG ko,hiihi hai hôm rồi cụ Tiguan và Touareg ở Hà Nội và Hải Phòng vào ới em làm vài cốc...mấy bác tửu lượng cao quá,em theo mà đuối...hiihi

tranvuhoang2005

Xe điện
Em sợ bia tươi roài, cứ bia hơi Thu Hằng mà chiến. Bia ngon đồ ăn cũng ngon, chẹp chẹp :))
Ớ Thu Hằng, chả gặp cụ bao giờ nhỉ? Thu Hằng cũng mới mở thêm 1 cơ sở nữa

@ Zicovw: các cụ ấy uống vào là xe tự lái đấy

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Ớ Thu Hằng, chả gặp cụ bao giờ nhỉ? Thu Hằng cũng mới mở thêm 1 cơ sở nữa
@ Zicovw: các cụ ấy uống vào là xe tự lái đấy
Em thấy bia hơi thì chỉ có 2 gốc: HN và Hải Hà, còn vị của Hải Xồm, Lan Chín,... là họ hợp đồng pha thêm từ nhà máy. Còn bia tươi thì chỉ có mỗi một nơi sx ở Bắc Ninh. Mấy cái hồ lô trong các nhà hàng vặn ra có khi chỉ thấy không khí!
Bia HN mang nguyên xi đi các địa phương bị chê là "nhạt"!

Haibinh

Xe điện
Em thấy bia hơi thì chỉ có 2 gốc: HN và Hải Hà, còn vị của Hải Xồm, Lan Chín,... là họ hợp đồng pha thêm từ nhà máy. Còn bia tươi thì chỉ có mỗi một nơi sx ở Bắc Ninh. Mấy cái hồ lô trong các nhà hàng vặn ra có khi chỉ thấy không khí!
Bia HN mang nguyên xi đi các địa phương bị chê là "nhạt"!
Cụ Cun nì cái gì cũng hay, em biết là cụ chỉ thích rịu chứ không thích bia ná =))

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ Cun nì cái gì cũng hay, em biết là cụ chỉ thích rịu chứ không thích bia ná =))
Bia thì không phải nghề của em, nhưng được tham quan nơi họ sx. Còn mấy cái bia tươi thì mấy đứa bạn cùng học chúng kinh doanh.
Nhưng đúng là ngồi vào bàn thì em muốn uống rượu hơn, bia nặng bụng lắm, uống rượu lượng cồn vào nhanh hơn!

Chỉnh sửa cuối:

zicovw

Xe máy
Hôm đó em đi tiệc với các cụ nhưng đến trễ nên bị phạt 3 cốc rượu...mới 2 cốc mà nóng rang người hichic..2 cụ tiền bối ngồi kế em chiến zữ quá. Oto Fun Các bác toàn là cao thủ về xe & bia rượu nhỉ hihi ^^

tranvuhoang2005

Xe điện
Bia thì không phải nghề của em, nhưng được tham quan nơi họ sx. Còn mấy cái bia tươi thì mấy đứa bạn cùng học chúng kinh doanh.
Nhưng đúng là ngồi vào bàn thì em muốn uống rượu hơn, bia nặng bụng lắm, uống rượu lượng cồn vào nhanh hơn!
Nói đến bia thì bia hơi HN, có lẽ chỉ ngon thời bao cấp và lúc mới mở cửa. Có lẽ lúc đó cầu nhiều nhưng nhiều ng k có tiền để uống. Từ nhậu chỉ du nhập HN thời mở cửa, 123 zô thì mãi sau này, bởi cả xã hội nghèo, ăn mặc thiếu thốn nên con người cũng co lại, kín tiếng khi có miếng ăn.

Em nhớ mãi hình ảnh thời đó, cùng mấy thằng ra bánh tôm Hồ Tây uống bia, cốc bia sánh, vàng và thơm nức, khiến ruồi cũng lao vào say mà chết. Bọn e vớt ra gạt tí tàn thuốc, tỉnh lại, nó lại loạng choạng bay đi :) Lúc đó bia vẫn đóng trong bom nhôm kiểu cũ có 2 đai caosu giảm chấn. Bia đc rỏt vào cốc qua vòi rồi nút lại bằng nút gỗ vót nhọn. Giọt bia vàng óng, rỉ ra từ vòi sánh và kéo dài như mật ong các cụ ạ :)

Còn bây giờ nếu tìm lại vị thơm ngon, sánh dậm đà như ngày đó, có bới khắp đất Việt này lên cũng không đâu có.

Đi cũng nhiều nơi, uống cũng nhiều loại, e chỉ thấy ấn tượng về bia Tiệp, dù 1 quán ăn vớ vẩn, bia cũng rất ngon, k phải lựa chọn gì nhiều.

Ấy e quên mất là thời bao cấp chưa dùng ống nhựa hút mà là bom bia nắp vặn, hì hục vặn ra bọt văng toé đầy mẹt, phải dùng cái nắp khác chụp lên xoáy lại, đầu nắp có robinet như vòi nước công cộng. Chắc lâu ngày nên robinet bị hỏng zoăng caosu bên trong nên bí cứ ri rỉ chảy ra thành dòng sánh vàng, giống như cảnh quảng cáo Sun Light vàng óng trên TV các cụ xem hàng ngày, cộng thêm gió hồ Tây nên càng quyến rũ lũ ong, ruồi. Mấy chị Mậu dịch viên hứng dưới đó cái cốc vại, loại to hơn cốc các cụ uống bây giờ.

Chỉnh sửa cuối: