Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

tranvuhoang2005

Xe điện
Đúng là mấy sâu róm tung tin vịt.
Riêng e theo cảm nhận, ng Đức và Pháp k bao giờ ưa nhau, họ luôn cạnh tranh và so đo lẫn nhau. Lòng tự hào dân tộc của 2 chủng tộc German và Francais là như thế, song hành chứ không đồng sàng. Họ sẽ chỉ và luôn luôn là giao thiệp trong German với nhau, hoặc chọn đối tác k hề liên quan đến đối thủ cạnh tranh trực tiếp truyền thống lịch sử. Hơn nữa, thị trường VN không phải là chiến lược của VW.
Trên e đã nói là Công ty đại lý của Audi muốn ôm VW. Nếu ok thì giá VW sẽ dễ thở, cạnh tranh hơn bây giờ

Chỉnh sửa cuối:

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe mấy sâu róm khác nói World Auto phân phối Volkswagen đang đóng cửa dẹp tiệm, nhường lại license phân phối cho cty đang Renault VN. Việc bảo trì cho các xe đã mua sẽ không được chuyển cho công ty mới...
Thông tin vớ vẩn đấy bác ạ, nhà phân phối VW tại Việt Nam đang tái cơ cấu lại theo hướng nhỏ gọn, hiệu quả. Các bộ máy điều hành của VW Hà Nội đang được thay máu triệt để.. nhưng hiệu quả thế nào thì còn phải chờ xem đã. Trước em cũng có một quãng thời gian làm cho Hãng VW em thấy nó là dòng xe hoạt động ổn định và kinh tế nhất so với các dòng xe Đức ở Việt Nam

Haibinh

Xe điện
Thông tin vớ vẩn đấy bác ạ, nhà phân phối VW tại Việt Nam đang tái cơ cấu lại theo hướng nhỏ gọn, hiệu quả. Các bộ máy điều hành của VW Hà Nội đang được thay máu triệt để.. nhưng hiệu quả thế nào thì còn phải chờ xem đã. Trước em cũng có một quãng thời gian làm cho Hãng VW em thấy nó là dòng xe hoạt động ổn định và kinh tế nhất so với các dòng xe Đức ở Việt Nam
Btek định làm chương trình giề cho hội VW đấy nhể?

vinhpc

Xe hơi
Hiện tại em cũng đang sở hữu một chiếc EOS của VW em thấy đi ổn định không bị lỗi vặt nhiều cảm biến và cũng rất kinh tế.

zicovw

Xe máy
Hiện tại em cũng đang sở hữu một chiếc EOS cuẩm VW em thấy đi ổn định không bị lỗi vặt nhiều cảm biến và cũng rất kinh tế.
Eos của cụ nay thuộc hàng hiếm..hi,có cụ nào qtam Beetle ới e nhé.màu đỏ,2010,đi mới 7 ngàn km thôi.

zicovw

Xe máy
Không biết bác Vinhpc hình như ở miền Tây (Tiền Giang) thì phải..^^~o)

Haibinh

Xe điện
Trời nắng quá,có bác nào đi sầm sơn không?
Đầu tháng 7 em ở trong đó, em ới cụ mình ra làm máy con tôm Chải (bè bè) với thùng bia giao lưu nhá :-?
À mà cụ đặt đồ chơi gì cho vợ mới chưa thế?

tranvuhoang2005

Xe điện
Hay là các cụ đi Hải Tiến đi, biển vắng vẻ, yên tĩnh. Hoặc đi vào Tĩnh Gia, Xuân Phương, Diễn Châu, Xuân Thành luôn vậy.

Cuối tuần này nóng quá, e đang đinh ra Cát Bà nghỉ mấy ngày cho hạ hỏa.

Ở HN e cũng thấy có e EOS màu trắng mui trần, không biết có phải của bác Vinhpc k?

khanthan

Xe hơi
đẹp = max :)

Haibinh

Xe điện
Hay là các cụ đi Hải Tiến đi, biển vắng vẻ, yên tĩnh. Hoặc đi vào Tĩnh Gia, Xuân Phương, Diễn Châu, Xuân Thành luôn vậy.

Cuối tuần này nóng quá, e đang đinh ra Cát Bà nghỉ mấy ngày cho hạ hỏa.

Ở HN e cũng thấy có e EOS màu trắng mui trần, không biết có phải của bác Vinhpc k?
Cát bà cũng được, nhưng e ghét nhất quả đi phà hay tàu cao tốc gì đó

tranvuhoang2005

Xe điện
lão sid đói và khát nữa, rủ đi uống bia thôi nhẩy? :)))))

có uống là hết khát ngay!

lão ấy đói vì chép miệng cả toureg vs CC mà

levietdung

Xe hơi
các bác đi tiguan lắp biển thế nào?(Em hỏi biển vuông lắp trước hay sau ạ,hay báo mất biển để lắp 2 biển dài?),vì em thấy biển vuông không lắp vừa sau xe.

ngamban

Xe điện
các bác đi tiguan lắp biển thế nào?(Em hỏi biển vuông lắp trước hay sau ạ,hay báo mất biển để lắp 2 biển dài?),vì em thấy biển vuông không lắp vừa sau xe.
Em lắp biển vuông trước, dài sau cụ ạ, chả có cách nào khác. Hoặc có thể làm như cụ bảo hí hí :D

tranvuhoang2005

Xe điện
Cứ lắp biển cái nào vừa đâu thì lắp trước, sau đó báo mất cả 2 biển để có bộ mới, lắp dài đều, vuông tháo ra để sơ-cua

Ngắm xem thông số xe Polo chưa? Nếu như cụ già chạy thì theo a là hợp, độ đẽo sau, chứ thanh niên thì options hơi kém (cụ Zicows vừa gửi cho a)

- Thắng đĩa trước, thắng bố sau
- 2 túi khí
- Chỉ CD
- Ghế nỉ
- ...
- Có 2 bản Hatback: MT, AT, 2 bản Saloon: MT, AT

Nghe nói Golf options ngon hơn vì giá cũng cao hơn, nhưng chưa có thông số cụ thể