Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

ngamban

Xe điện
Báo cáo các cụ,hôm qua em mới tiễn em CRV đi,ngày mai em đặt hàng tiguan,sáng thứ 6 có hàng tại nhà ạ(Xe em đặt màu vàng cát),vì sale nói hiện chỉ còn xe màu vàng cát và màu trắng,em không biết còn màu nào nữa,vì xem qua mạng không thật hình lắm
Tiguan thì ngoài hai màu đấy còn màu đỏ bóc đô, xanh, bạc, đen nữa cụ ạ. Chả biết em còn sót màu nào ko nhể :D
Cụ múc xe đi rồi tham gia hội này cho vui, cần gì độ đẽo, lắp đặt, phụ tùng cứ hỏi Hót boi Sid bếu hội em (dưng mờ dạo này hình như lặn đi oánh quả thì phải :D), nếu ko thì cứ hỏi mọi người trong hội là cũng ra được khối vấn đề :)

levietdung

Xe hơi
Cảm ơn cụ,em chỉ có một băn khoăn là tiguan có hay hỏng còi không thôi,vì em ở Thanh Hóa nên hơi bất tiện,ngoài ra sau này muốn thay ghế chỉnh điện thì có bị ảnh hưởng hệ thống điện không?Còn trong quá trình sử dụng,nếu có thắc mắc gì sẽ nmhowf các cụ tư vấn thêm ạ
Tiguan thì ngoài hai màu đấy còn màu đỏ bóc đô, xanh, bạc, đen nữa cụ ạ. Chả biết em còn sót màu nào ko nhể :D
Cụ múc xe đi rồi tham gia hội này cho vui, cần gì độ đẽo, lắp đặt, phụ tùng cứ hỏi Hót boi Sid bếu hội em (dưng mờ dạo này hình như lặn đi oánh quả thì phải :D), nếu ko thì cứ hỏi mọi người trong hội là cũng ra được khối vấn đề :)

ngamban

Xe điện
Cảm ơn cụ,em chỉ có một băn khoăn là tiguan có hay hỏng còi không thôi,vì em ở Thanh Hóa nên hơi bất tiện,ngoài ra sau này muốn thay ghế chỉnh điện thì có bị ảnh hưởng hệ thống điện không?Còn trong quá trình sử dụng,nếu có thắc mắc gì sẽ nmhowf các cụ tư vấn thêm ạ
Em chạy em nó hơn 2 năm roài, chả thấy nó làm sao cả, đổ xăng, đến kì thì thay dầu, lọc dầu, bảo dưỡng và chạy thôi. Em nó không đỏng đảnh như các em khác của Đức như Bỉm, Mẹc đâu cụ. Không biết đời sau Tiguan có lắp còi to không chứ đời 2011 của em còi nguyên bản của nó to tướng, đi đường cứ tưởng xe to :P
Việc thay ghế chỉnh điện mà là hàng sản xuất cho VW thì em nghĩ chả ảnh hưởng gì đến hệ thống điện cả trừ khi cụ độ đọt ở ngoài vì thường nếu thợ không am hiểu hệ thống điện của xe Đức mà cứ đấu nối theo kiểu làm với mấy anh Toi hay anh Hàn thì chắc chắn sẽ có chuyện hì hì :D
Đời xe của em thì có ghế lái chỉnh điện sẵn, không biết đời sau của mấy cụ trong Hội thì thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
Gì chứ cụ cứ lo còi hỏng, hì hì. Chỉ sợ còi to quá, các xe khác lại giật mình nhường đường ngay ấy chứ. Còi ít hỏng lắm. Đến nay chỉ thấy mỗi cái là cháy bóng đèn biển số, sương mù và thay ắc quy thôi chứ chưa thấy gì nữa hết.

Mà sao xe cụ lấy ghế lái lại không chỉnh điện à? Hay có rồi, cụ muốn độ lại ghế phụ?

tranvuhoang2005

Xe điện
Tuần này off đê. Trước mắt là buổi trưa, loanh quanh mạn Trung Yên có Cụ: 2binh, Ngắm, thêm 1 cụ nữa là chè tam rượu tứ, đủ mâm rồi

tranvuhoang2005

Xe điện
Mọi ngày hay qua đưởng Trung Kính, thấy có quán bia Hà Nội, ngay sát trường ĐH Phuơng Đông, nhều mẫu trẻ đẹp, các cụ vào đấy nhá? OK thì trưa mai luôn???

coolpix8700

Xe ngựa
Mọi ngày hay qua đưởng Trung Kính, thấy có quán bia Hà Nội, ngay sát trường ĐH Phuơng Đông, nhều mẫu trẻ đẹp, các cụ vào đấy nhá? OK thì trưa mai luôn???
Các bác cứ đến, báo cho em thì em sẽ có mặt.
Hôm nay lên XN rồi, mai chỉ ở HN thôi!

lynnhung11

Xe tải
Hóng với các cụ, hum trước gặp cụ HAIBINH ở HQV nháy pha chả thấy nháy lại rì

coolpix8700

Xe ngựa
Tình hình là cuối cũng như thế nào đấy, ọp hay không óp?

tranvuhoang2005

Xe điện
Quán bia hơi Vườn Nhãn, cạnh ĐH Phương Đông đường Trung Kính 11h30 ngày mai, thứ 4 nhé các cụ

Chỉnh sửa cuối:

levietdung

Xe hơi
Vâng,các cụ thông cảm,em đi xe nhật quen rồi,giờ chuyển sang xe đức hơi bối rối.Nếu thành viên của hội có vào sầm sơn thanh hóa thì ới em tiếng để em ra cầu hàm rồng chào các cụ ạ

levietdung

Xe hơi
Gì chứ cụ cứ lo còi hỏng, hì hì. Chỉ sợ còi to quá, các xe khác lại giật mình nhường đường ngay ấy chứ. Còi ít hỏng lắm. Đến nay chỉ thấy mỗi cái là cháy bóng đèn biển số, sương mù và thay ắc quy thôi chứ chưa thấy gì nữa hết.

Mà sao xe cụ lấy ghế lái lại không chỉnh điện à? Hay có rồi, cụ muốn độ lại ghế phụ?
Xem đã được chiêm ngưỡng xe đâu?em không thấy nói oftion bản 2012 GP có ghế điện?Hay bị cắt rồi(Đây là bản cao nhất mà),oftion chẳng bàng CRV nhập đài 2011 của em,có cả Crus và cửa sổ trời nữa,nhưng đam mê dòng xe đức,mà ít tiền khổ ghê cơ,ngồi lên CRV mà cứ phải nghĩ đến Tiguan nhọc lắm

ngamban

Xe điện
Xem đã được chiêm ngưỡng xe đâu?em không thấy nói oftion bản 2012 GP có ghế điện?Hay bị cắt rồi(Đây là bản cao nhất mà),oftion chẳng bàng CRV nhập đài 2011 của em,có cả Crus và cửa sổ trời nữa,nhưng đam mê dòng xe đức,mà ít tiền khổ ghê cơ,ngồi lên CRV mà cứ phải nghĩ đến Tiguan nhọc lắm
Nếu mà so về option thì xe Đức chả lại được anh Hàn, anh Nhật đâu cụ ạ và nếu mà muốn có những thứ đó thì lại thêm cả đống tiền mà VN nhà mình người ta cũng chả nhập những bản đó về.
Sắp tới nếu cụ chạy Tiguan cụ sẽ thấy cảm giác lái, độ vọt khác hẳn CR-V cụ đang đi, cụ tin em đi, em không bốc phét đâu. CR-V Đài của cụ máy chắc 2.0, cũng cùng dung tích với Tiguan nhưng Tiguan nó những 170 mã lực cơ và có Turbocharge nên sẽ khác đấy cụ ạ.
Và Tiguan là dẫn động 4 bánh, CR-V đa số xe chạy ở VN là dẫn động 1 cầu, trừ 1 số ít nhập Mỹ là có bản AWD.

tranvuhoang2005

Xe điện
Cụ cứ yên tâm, em nó sẽ không phụ lòng cụ đã chọn mặt gửi vàng.

Cụ sẽ hài lòng với em này và không còn muốn quay lại với mụ vợ quốc tịch cũ đâu, dù vợ mới options kém hơn

tranvuhoang2005

Xe điện
Kính mời các cụ trưa nay bia hơi Vường Nhãn ngay cạnh ĐH Phương Đông, đường Trung Kính 11h30 ah.

Nhà e xin ra trước đặt 1 bàn gạch chờ các cụ