Với tầm khoảng 20 tỷ thì nên định cư ở đâu là đẳng cấp???

Thevau

Xe hơi
Em có cảm giác họ được giao túc trực làm nhiệm vụ ở đây. Có khi hơn 90% số commends là salers của vin!
Vodka bác nhé , tinh ý thật .
Ciputtra , làng Việt kiều châu âu nhé bạn ơi. Ngon bổ rẻ đảm bảo còn có lời nhé.

coolpix8700

Xe ngựa
Chẳng cần tinh đâu bác, trừ 1 số rất ít người đã làm, công việc này khá lâu còn lại có 1 đặc điểm rất chung của người được tuyển vội mới vào làm là rất chuyên nghiệp, chuyên nghiệp đến quá ngây thơ và hồn nhiên... Tiêu tiền 20 tỷ cứ như mua cái kẹo bi!

phanvanhai

Xe đạp
Nâng cấp dịch vụ của VHR nè các bác

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em có 20 tỏi là em cứ về quê ở, làm cái ao cá, thả gà, thích chén thích câu kẹo kiểu gì cũng ok. Mấy chỗ đẳng cấp sống nó cô quạnh thế nào ấy (:D), mà ở đó chả bao giờ có cơ hội được ăn các món quê, ví dụ: đi câu mấy con lươn về xào xả ớt với cút rượu. Chẹp!! (Em chém tý)

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
khu Ngoại Giao đoàn hình như có 1 khu biệt thự. mỗi tội diện tích to, tầm 350m. em nghe bàn tán giá có xây thô khoảng 70-75 tr/m2.
với 20 tỷ em thik những chỗ gần trung tâm như thế này hơn. chắc tại e chưa có tý đẳng cấp nào để ở Vin. huhuhu

coolpix8700

Xe ngựa
..., mà ở đó chả bao giờ có cơ hội được ăn các món quê, ví dụ: đi câu mấy con lươn về xào xả ớt với cút rượu. Chẹp!! (Em chém tý)
Bác cứ lên chỗ em, cái gì cũng có,
chẳng cứ lươn, trạch mà cả vịt giời, le le,... Rau cỏ không thích đồ trồng thì rau dại, cả rau muống dại cũng có (nhưng ăn rau muống dại thì chẳng thấy ngon gì cả, mặc dù rất non)!

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Bác cứ lên chỗ em, cái gì cũng có,
chẳng cứ lươn, trạch mà cả vịt giời, le le,... Rau cỏ không thích đồ trồng thì rau dại, cả rau muống dại cũng có (nhưng ăn rau muống dại thì chẳng thấy ngon gì cả, mặc dù rất non)!
Ý em là tự mình đi làm ấy ạ, thích ăn lươn thì tự ra đồng câu vài con về chén nó mới sướng. Chứ những thứ như cụ kể thì chợ nhà em cũng rất nhiều, dưng toàn đồ nuôi và đồ phun kích thích thôi ạ. He

coolpix8700

Xe ngựa
Ý em là tự mình đi làm ấy ạ, thích ăn lươn thì tự ra đồng câu vài con về chén nó mới sướng. Chứ những thứ như cụ kể thì chợ nhà em cũng rất nhiều, dưng toàn đồ nuôi và đồ phun kích thích thôi ạ. He
Xí nghiệp lớn nhất của tụi em diện tích 28ha gần 1/2 là ao hồ!
Hội bảo vệ hay bắt rắn, em chỉ cho phép bắt rắn hổ mang, còn những con rắn không độc không được động vào để chúng bắt chuột.
Đàn chó của tụi em hơn 4 chục con, thỉnh thoảng chúng lại quây bắt sống được con cầy, lông cực đẹp. Có con vằn vện như con hổ!
Mùa hè bắt đầu mưa rao, cá rô ở dưới mấy cái hồ bò rạch lên đường bê tông, con mùa này trạch sắp chui xuống bùn nên cũng đớp bóng rất nhiều,
Cá chép nhà bếp toàn dùng loại hơn bàn tay thôi, không phải mấy con to như ở các nhà hàng!
Diện tích như vậy nên rau dại rất nhiều, thỉnh thoảng họ lại hái cho em cả bao tải bò khai (tầm bóp) hay rau muối!

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Xí nghiệp lớn nhất của tụi em diện tích 28ha gần 1/2 là ao hồ!
Hội bảo vệ hay bắt rắn, em chỉ cho phép bắt rắn hổ mang, còn những con rắn không độc không được động vào để chúng bắt chuột.
Đàn chó của tụi em hơn 4 chục con, thỉnh thoảng chúng lại quây bắt sống được con cầy, lông cực đẹp. Có con vằn vện như con hổ!
Mùa hè bắt đầu mưa rao, cá rô ở dưới mấy cái hồ bò rạch lên đường bê tông, con mùa này trạch sắp chui xuống bùn nên cũng đớp bóng rất nhiều,
Cá chép nhà bếp toàn dùng loại hơn bàn tay thôi, không phải mấy con to như ở các nhà hàng!
Diện tích như vậy nên rau dại rất nhiều, thỉnh thoảng họ lại hái cho em cả bao tải bò khai (tầm bóp) hay rau muối!
Đó đó, thế chỗ cụ khác gì ở quê đâu, chứ mấy thứ như cụ kể ở Vincom sao mà có :D.

coolpix8700

Xe ngựa
Đó đó, thế chỗ cụ khác gì ở quê đâu, chứ mấy thứ như cụ kể ở Vincom sao mà có :D.
Buổi chiều khi công nhân của tụi em về đứng ở cổng như ở 1 trường điện ảnh đi ra...!
Rât nhiều công nhân nữ của chỗ tụi em có thể coi là các bậc thầy về tửu lượng. Cách đây khá lâu, khi mời các bọ các xã vào giao lưu (xn tiếp giáp với 2 xã), nhìn quanh toàn thấy con cháu họ nên các bác cán bộ xã rất tự tin. Cuối buổi các bác ấy ôm nhau bò qua cổng. Từ đó có mời vào thì các bác rất nhanh rồi đi ra, chẳng bao giờ giao lưu nữa...!

Chỉnh sửa cuối:

phanvanhai

Xe đạp
Em có 20 tỏi là em cứ về quê ở, làm cái ao cá, thả gà, thích chén thích câu kẹo kiểu gì cũng ok. Mấy chỗ đẳng cấp sống nó cô quạnh thế nào ấy (:D), mà ở đó chả bao giờ có cơ hội được ăn các món quê, ví dụ: đi câu mấy con lươn về xào xả ớt với cút rượu. Chẹp!! (Em chém tý)
Em cũng giống bác, nhưng còn làm ăn nó khác bác ơi.
Chủ thớt còn trẻ mà.

toan_anhung

Xe máy
Em nghĩ cứ nhắm đến chỗ nào đang triển khai, hạ tầng ổn chút, thiếu tiện ích, xa một chút cũng được. Như vậy có giá trị tích luỹ hơn. Đợi vài năm nó đô thị hoá, tiện ích đầy đủ lên giá là đẹp. Giờ mua vào vinhomes đẹp thì có đẹp thật, nhưng giá thì chát quá vì nó làm hạ tầng trước. Mà sau này cũng chẳng bứt lên được. Chưa lỗ là may.

xaynhatrongoi

Xe tăng
Có 20 tỏi, theo em cụ cứ đầu tư 1 con thuyền to to, ra giữa sông Hồng nằm cho nó thoáng, view đẹp, câu cá tốt, không khí trong lành, lại được cái cảnh quan thay đổi liên tục ấy chứ.:-bd

coolpix8700

Xe ngựa
greentechbox nói:
Em có 20 tỏi là em cứ về quê ở, làm cái ao cá, thả gà, thích chén thích câu kẹo kiểu gì cũng ok. Mấy chỗ đẳng cấp sống nó cô quạnh thế nào ấy...
Em cũng giống bác, nhưng còn làm ăn nó khác bác ơi.
Còn học hành của con cái...
Tụi em vẫn sống ở HN, nhà cách cty chưa đến 1 cây (thực ra ngay trước cửa cty cũng bán BT LK, nhưng gần quá không thích). 1 tuần em chỉ lên XN có 2 hay 3 lần thôi, đi mất 1 tiếng. Còn ở HN thì xóm cũng không đông nhà, dân trí thấp nhất là nhà em và thỉnh thoảng cả xóm vẫn kê bàn ghế ra ngõ thưởng thức quà của 1 nhà vừa dưới quê lên. Cần gì thì sang gõ cửa nhà hàng xóm mượn..!

quocanhdinhquan

Xe đạp
Em nghĩ cứ nhắm đến chỗ nào đang triển khai, hạ tầng ổn chút, thiếu tiện ích, xa một chút cũng được. Như vậy có giá trị tích luỹ hơn. Đợi vài năm nó đô thị hoá, tiện ích đầy đủ lên giá là đẹp. Giờ mua vào vinhomes đẹp thì có đẹp thật, nhưng giá thì chát quá vì nó làm hạ tầng trước. Mà sau này cũng chẳng bứt lên được. Chưa lỗ là may.
Không biết chú có theo dõi không, chứ VHR giờ cũng bứt phá lắm, vì nó đầu tư nhiều vào cảnh quang rồi, chất lượng dịch vụ cũng được nâng lên cho ngang tầm.