[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

DON COI

Xe tải
Chắc ở Thái Nguyên gặp chủ tịch tỉnh và bí thư tỉnh ủy rất dễ dàng? Cứ liều là ăn nhiều hả cụ? :))
Cũng không hẳn là dễ, nhưng các lãnh đạo tỉnh em cũng quan tâm đến người già và có công cụ ạ

BG25

Xe điện
Em nghĩ: các ý kiến chỉ là tham khảo để cụ chủ tránh rơi vào tình trạng đẽo cày. Phải đặt mình vào vị trí của cụ chủ thì mới thấy được nhiều vấn đề phát sinh, và mới thấy được công sức cụ chủ đã bỏ ra cho ông Mười. Nếu cứ bàn lan man thêm cả đến vợ, con, cháu ông Mười vào nữa để mà lo chu toàn thì em nghĩ cụ chủ cũng chuẩn bị gói ghém đồ đạc đến ... ở cùng ông Mười theo ý nguyện của Gấu đi là vừa.

Chỉ có quyết định của cụ chủ bây giờ là sáng suốt nhất, và chắc chắn chả có ai dám trách cụ lấy một câu vì cụ là người trong cuộc, nhiều cái cụ có kể hết ra đâu. Tết đến nơi rồi...

htlongbien

Xe điện
Chắc ở Thái Nguyên gặp chủ tịch tỉnh và bí thư tỉnh ủy rất dễ dàng? Cứ liều là ăn nhiều hả cụ? :))
Rất mong com của cụ ko làm anh em phiền để làm loãng nội dung chính của thớt!

Tranganh

Xe tải
Đọc liền 1 mạch hết 67 trang,chẳng biết nói gì hơn xin cảm ơn cụ chủ KTP đã tích cực giúp đỡ Ông Mười có được quyền Công Dân và cho mọi người biết về hoàn cảnh của ông Mười.Bắt đầu quyên góp để xây dựng nhà cửa cho Ông Mười cháu xin đóng góp 1 phần để Cụ KTP xây nhà cho Ông Mười có chỗ nương thân nơi tuổi xế chiều.

Chipxinh

Xe tải
Cay hết cả mắt

Thật là cảm động với một tấm lòng của cụ chủ đã hết mình cho cụ 10 Sơn. Ngoài những việc OF đang chung tay cùng làm thì em vẫn hy vọng cụ chủ thớt cập nhật chi tiết hành trình vất vả của cụ khi đi xin các chế độ cho cụ Mười. như vậy không chỉ những người đang quan tâm mà cả những người về sau mới đọc thớt này vẫn có thể theo dõi liền mạch để ít nhiều gì cũng là một bài học về cuộc sống cho thế hệ của hôm nay và mai sau.
Cảm ơn cụ chủ thật nhiều.

Tranganh

Xe tải
Kụ xóa bài này đi ( rồi em cũng xóa ) ... Kụ có biết kụ đùa vớ vỉn ( gấu nhà cụ KTP cũng theo dõi thớt này ) có phải vô tình kụ chọc ngoáy phá hại hạnh phúc nhà người ta ko ? Thớt này đang được theo dõi cả từ rất nhiều người ngoài diễn đàn ,,, các cụ mợ cân nhắc khi comment !
Cháu đồng ý với quan điểm của Cụ,nên comment nghiêm túc tránh ảnh hưởng đến người khác...

phanptsc

Xe tải
Kính các cụ!!
Ngày mai em lên Tây Ninh trực tiếp cùng cụ KTP sẽ khảo sát thêm việc mua đất và làm nhà, nếu có kiếm được lô naò giá cả vừa phải phù hợp với điều kiện của ae thì mình tiến hành. Trường hợp ngoài khả năng thì mình vẫn theo phương án cũ thôi các cụ ạ. Em có ý kiến nhỏ tí là các cụ cũng nên du di chút xíu đừng nghĩ sâu xa quá vấn đề mượn đất làm gì, vô tình chúng ta lại nghi ngờ lòng tốt của chủ đất. Việc sau này có vấn đề gì về tranh chấp (em nghĩ ko bao giờ xảy ra) thì đã có chính quyền giải quyết các điều khoản mà trong hợp đồng mượn đã ghi rõ. Kính

soonghy

Đi bộ
Em nghĩ: các ý kiến chỉ là tham khảo để cụ chủ tránh rơi vào tình trạng đẽo cày. Phải đặt mình vào vị trí của cụ chủ thì mới thấy được nhiều vấn đề phát sinh, và mới thấy được công sức cụ chủ đã bỏ ra cho ông Mười. Nếu cứ bàn lan man thêm cả đến vợ, con, cháu ông Mười vào nữa để mà lo chu toàn thì em nghĩ cụ chủ cũng chuẩn bị gói ghém đồ đạc đến ... ở cùng ông Mười theo ý nguyện của Gấu đi là vừa.

Chỉ có quyết định của cụ chủ bây giờ là sáng suốt nhất, và chắc chắn chả có ai dám trách cụ lấy một câu vì cụ là người trong cuộc, nhiều cái cụ có kể hết ra đâu. Tết đến nơi rồi...
Em like mạnh ý kiến của cụ.
Theo dõi thớt mấy hôm nay rồi, càng theo càng cảm phục cụ chủ. Thời buổi bây giờ hiếm có được người có tâm như vậy. Chúc cụ chân cứng đá mềm, tiếp tục chiến đấu để cụ 10 có được mái nhà đón cái Tết êm ấm sau bao nhiêu năm cực nhọc rồi.

khongthuphi

Xe điện
Một vài hình ảnh về hồ sơ mượn đất mà em đã làm:

http://rs1353.pbsrc.com/albums/q679/consihl/Mobile%20Uploads/CAM00012_
[IMG]http://rs1353.pbsrc.com/albums/q679/consihl/Mobile%20Uploads/CAM00013_zpsba0e4584.jpg~320x480

http://rs1353.pbsrc.com/albums/q679/consihl/Mobile%20Uploads/HEC00nh0393_zpsf5cf4831IMG]

[IMG]http://rs1353.pbsrc.com/albums/q679/consihl/Mobile%20Uploads/HEC480

Chỉnh sửa cuối:

khongthuphi

Xe điện
Hình ảnh về khu đất và con đường trước mặt.

khongthuphi

Xe điện
Chiều qua em đến thăm ông Mười, tinh thần của ông tốt hơn nhiều mặc dù vẫn còn những âu lo.

Căn chòi của ông suýt bị cháy rụi vì ông đốt kiến. Ông kể, đầu giường ông nằm có 1 ổ kiến lửa ông lấy mấy đồ cũ đốt để đuổi chúng đi, nóng tay quá ông vứt xuống đất, chút nữa thì bị cháy lan may mà ông dập được. Em bảo: ông nấu nồi nước sôi rồi dội vào là nó chết hết, ông đốt là cháy chòi rồi lan sang nhà người khác là nguy đó. Ông gật đầu: Ừ há!

khongthuphi

Xe điện
Ngày thứ bảy trước em ăn sáng cùng ông rồi đưa ông đi uống cà phê.

Em đưa ông đến quán này, mọi hôm thường uống ở quán cóc Hương Tràm. Ngồi sau xe ông hỏi: Sao hôm nay đưa ông đi uống xa vậy? Em nói: Ra đây uống cho ông biết quán đẹp và con gọi bạn ông đến uống cho vui.

Chỉnh sửa cuối:

quyennc

Xe tăng
em ko xem đc ảnh ở cty nên oánh dấu tối về nhà đọc ạ :)

khongthuphi

Xe điện
Em hết quyền up ảnh ở Photobucket và Imageshack rồi nên úp ở Upanh, có thể 1 số cụ mợ ở nước ngoài không xem được ảnh.

khongthuphi

Xe điện
Định lan man kể thêm một vài câu chuyện ngoài lề để "câu vew" nhưng không úp được ảnh nên em đành để hôm khác!
Sáng nay em vừa ra làm việc với đ/c Cắc - chủ tịch Hội CCB Thị xã và sang làm việc với đ/c Cường Chánh Văn phòng Thị ủy Thị xã. Chiều thứ hai tuần tới em sẽ có buổi làm việc với các đ/c Lãnh đạo Thị ủy và UBND Thị xã. Nội dung chủ yếu là Phương án trợ cấp khẩn trương về vật chất cho ông Mười.
Ngày mai cụ Phanptsc sẽ lên TN cùng em xem xét mọi thứ để chuẩn bị xây nhà cho ông Mười. Có thông tin gì hay hay em sẽ cập nhật nhé các cụ/mợ!
Thứ 7, CN này chưa chắc đã về TpHCM được vì vừa nhân được 1 cú điện thoại.

khongthuphi

Xe điện
Thật là cảm động với một tấm lòng của cụ chủ đã hết mình cho cụ 10 Sơn. Ngoài những việc OF đang chung tay cùng làm thì em vẫn hy vọng cụ chủ thớt cập nhật chi tiết hành trình vất vả của cụ khi đi xin các chế độ cho cụ Mười. như vậy không chỉ những người đang quan tâm mà cả những người về sau mới đọc thớt này vẫn có thể theo dõi liền mạch để ít nhiều gì cũng là một bài học về cuộc sống cho thế hệ của hôm nay và mai sau.
Cảm ơn cụ chủ thật nhiều.
Em là em kết nhất vụ đi Nậm ban của cụ thôi. Hôm nay cụ mới vào thớt của em à? Tệ thật!X_X

Định lan man kể thêm một vài câu chuyện ngoài lề để "câu vew" nhưng không úp được ảnh nên em đành để hôm khác!
Sáng nay em vừa ra làm việc với đ/c Cắc - chủ tịch Hội CCB Thị xã và sang làm việc với đ/c Cường Chánh Văn phòng Thị ủy Thị xã. Chiều thứ hai tuần tới em sẽ có buổi làm việc với các đ/c Lãnh đạo Thị ủy và UBND Thị xã. Nội dung chủ yếu là Phương án trợ cấp khẩn trương về vật chất cho ông Mười.
Ngày mai cụ Phanptsc sẽ lên TN cùng em xem xét mọi thứ để chuẩn bị xây nhà cho ông Mười. Có thông tin gì hay hay em sẽ cập nhật nhé các cụ/mợ!
Thứ 7, CN này chưa chắc đã về TpHCM được vì vừa nhân được 1 cú điện thoại.
Liệu con gái của ông lên thăm chăng cụ chủ?

pkhcsht

Xe điện
Em nghĩ giấy tờ cụ KTP lo cho Bác 10 Sơn cộng với tình làng nghĩa xóm và chính quyền phường, thị xã như vậy là đã vẹn toàn, không thể tốt hơn thế được. Em lại càng thêm kính trọng Bác 10 Sơn với suy nghĩ là không muốn mắc "nợ" thêm ... Như vậy, cụ chủ đã và đang làm là phương án "chấp nhận được" trong rất nhiều phương án đưa ra, các cụ/mợ yên tâm cùng chung tay, giúp sức với cụ chủ khi cụ chủ và BĐH phát động.
Chúc cụ KTP mạnh khỏe, nhiều niềm vui.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng