[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

phanptsc

Xe tải
@ Cứ từ từ: vậy cụ mở thớt mới kêu gọi anh em ủng hộ việc làm nhà, em sẽ hết mình làm việc này thay cho ofer ở xa. Nếu cụ mở thớt em sẽ ủng hộ 2 tr cho phát pháo đầu tiên

daoanhht

Xe buýt
17h chiều em lại đến thăm ông (mang cho ông ít đồ ăn tối).
Nhìn ông bên căn chòi xiêu vẹo em lại căm thù.....

Ông khoe với bác Hai Tằng chủ nhà: Bữa nay thằng H đưa tui đi ra làm việc với UB tỉnh, ai cũng bắt tay tui hết khà khà. Đù m ngày trước tui đi lượm bọc mới tới gần cơ quan bảo vệ chúng nó đã đuổi tui như đuổi chó!
Đọc đoạn này của cụ mà em không nhịn được cười, nhưng một nụ cười chua chát. Dẫu biết rằng ở cái tuổi của ông, có làm được chế độ thì cũng chẳng hưởng được bao nhiêu nữa. Nhưng sau những gì ông đã đóng góp cho đất nước cho dân tộc mà đến một cái CMND đại diện cho quyền công dân của mỗi người mà ông cũng không có thì chua chát quá.
Hành trình của cụ quá vất vả và gian lao nhưng cố lên cụ. Anh em OF luôn đứng bên cạnh cụ

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Cụ chủ đang tiến trình để có Nhà cho ông Mười, điều đó từ Hộ khẩu đến xin cấp đất... Chúng ta có tấm lòng là rất cần thiết. Em cũng đã mấy lần cân nhắc định comment, nay các cụ/mợ đã có ý kiến lên thật phấn khởi. Tuy nhiên em thiết nghĩ cần cân nhắc thêm: Mặt tích cực nếu người có thẩm quyền vào đọc thread này sẽ thể hiện trách nhiệm cao thêm cho ông; ngược lại có thể phát sinh những vấn đề thêm khó khăn cho cụ KTP và ông Mười, nhất là các thông tin riêng liên quan đến ông.
Trước mắt, theo em ai có khả năng nào cứ hỗ trợ, động viên ông Mười ở mức có thể về vật chất nhưng mang ý nghĩa tinh thần là chính đã. Khi có kết quả cuối cùng của cụ KTP chúng ta sẽ phát động việc có nơi ở cho ông Mười sau. Riêng việc này em đã làm và sẽ còn tiếp tục, đây chỉ là ý kiến riêng có gì các cụ/mợ tham khảo nhé. Tấm lòng không bao giờ đo được và đó là cái quý giá nhất giữa người với người trong xã hội lúc này.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Gà

Xe hơi
Cháu đọc một lèo hết 49 trang của topic, cháu thật sự xúc động vì nghĩa cử của cụ lắm! Mong ông Mười Sơn được giải quyết chế độ và 2 chị con gái ông hiểu ra vấn đề, chúc cụ Khongthuphi sức khỏe dồi dào ạ

- Taurus -

Xe hơi
cụ chủ là con người hiếm có trong cái xã hội xô bồ này! đọc mà e cũng cay khóe mắt!

viethungcuong

Xe hơi
Cụ chủ vẫn chưa phọt tiếp là sa0...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đã đọc và theo dõi câu chuyện của cụ chủ thớt, tuy chưa thể hết, chưa thể tường tận nhưng cũng hiểu phần nào về những gì cụ khongthuphi đang làm cho bác Mười Sơn. Một hoàn cảnh đáng để nghĩ, thật cảm phục!

Ước gì, anh em chúng ta có thể bằng những hành động thực tế, cùng góp sức làm được 1 căn nhà nho nhỏ tặng bác Mười Sơn những năm tháng bác về già thì thật quý biết bao!

Em đã đọc hết 49 trang và cũng như nhiều cụ, lúc vui vì cụ chủ đã hoàn thành được 1 việc và cảm thấy buồn khi 2 ông cháu vẫn phải đợi, đợi vì các đồng chí còn đang bận.
Cụ chủ là 1 người có TÂM. Chúc cụ và gia đình sức khỏe và hạnh phúc!

nhadatuytin

Xe container
hay quá...
thớt lên dính rồi...
e hóng tiếp

htlongbien

Xe điện
Em vẫn theo dõi đều, và hôm nay đọc đến đây em lại thấy khó ngủ!

hainang

Xe buýt
E cũng hóng vụ này ạ

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Em đã đọc và theo dõi câu chuyện của cụ chủ thớt, tuy chưa thể hết, chưa thể tường tận nhưng cũng hiểu phần nào về những gì cụ khongthuphi đang làm cho bác Mười Sơn. Một hoàn cảnh đáng để nghĩ, thật cảm phục!

Ước gì, anh em chúng ta có thể bằng những hành động thực tế, cùng góp sức làm được 1 căn nhà nho nhỏ tặng bác Mười Sơn những năm tháng bác về già thì thật quý biết bao!
Ước nghe nó xa quá, thực ra là rất gần bởi tất cả đều do chúng ta mỗi người một tay là thành sự thật cụ à. Cũng không lâu nữa đâu, ông Mười đã cao tuổi nên chắc BQT sẽ có chủ trương đúng lúc thôi.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em đã bàn với BDH về việc này rồi. Thống nhất chủ trương xong chúng ta cùng xắn áo lên dựng cho ông Mười căn nhà để ông được hưởng chút tuổi già.

hnvn1234

Xe điện

MinhHang0410

Xe buýt
Giúp đỡ ông Mười có nhà là điều thiết thực, tuy nhiên, trước mắt là cuộc đấu tranh để dành lại sự công bằng cho ông Mười. Em dùng từ đấu tranh hành trình này thật quá cam go khi phải vượt qua rào cản rất lớn là cơ chế và thái độ phục vụ nhân dân của một vài người lãnh đạo. Rất mong những cụ có tâm và có tầm trên OF chủ động liên lạc với cụ khongthuphi để giúp đỡ ông Mười. Sau khi việc này thành công tốt đẹp, chúng ta sẽ cùng nhau chung tay xây dựng cho ông Mười một ngôi nhà.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đã bàn với BDH về việc này rồi. Thống nhất chủ trương xong chúng ta cùng xắn áo lên dựng cho ông Mười căn nhà để ông được hưởng chút tuổi già.
Ý tuỏng của mọi người rất ý nghĩa nhưng Anh thử nghĩ sâu chút xem, có rất nhiều vấn dề
Đấy ạ

Ý tuỏng của mọi người rất ý nghĩa nhưng Anh thử nghĩ sâu chút xem, có rất nhiều vấn dề
Đấy ạ
Có vứn đề thật ! Nhưng vưỡn làm được !

Và em nghĩ làm cứ âm thầm làm cho xong đã ,,,xong rồi kiểu giề cũng lên báo ...và đó là phát vả vào mẹt thèng nào thì vào ...:)) kiểu giề cũng trúng vào cái mẹt thớt nào đó ! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng