[Funland] Vợ xinh đẹp, giỏi kiếm tiền cũng là một... nỗi khổ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vợ đẹp đã mệt rồi, lại còn giỏi kiếm tiền nữa thì cực lắm các cụ nhỉ X_X

tunglam2806

Xe tăng
Vợ cháu ngoại hình cũng đc nhiều ng khen, kiếm tiền cũng tốt, nên cháu bị giặt quần áo, phơi quần áo, nấu cơm, dọn nhà nhiều. :3 Nhiều khi bảo vợ làm ít thôi, cháu chán làm việc nhà rồi, nhưng vợ cháu k chịu -> nên cháu phải chịu.

Nhà cháu đúng kiểu việc to việc bé cháu chơi tất, vợ cháu cứ hết mình vì đam mê và công việc của mình. (Cháu thu nhập cao hơn vợ)
Tôi giống hệt bác trừ câu cuối trong ngoặc. Tôi đóng thuế ở mức 10%. Còn vợ tôi kịch khung bác ạ. Nhiều lúc tôi cũng giống như a trong bài cụ Triển. Nhưng khổ nỗi vợ tôi về nhà cứ 1 dạ 2 vâng nên tôi không biết nên vui hay mừng, nên tự ti hay tự hào.

Kiên Khùng

Xe điện
=)) =)) =)) =)) =))
Giờ em đã hiểu tại sao gọi là Sư tử Hà Đông .
Đã cày cuốc kiếm ăn, dâng phần ngon nhất cho ăn, một mình (đơn thân) nuôi cả bầy con chung đẻ ra, chổng mông cho nó chịch (đôi khi phải nài nó chịch cho khi đến cữ thế mới điên), nó chịch cả bạn mình mà không thể từ chối, thỉnh thoảng không lên cơn "sư tử Hà Đông" mới lạ.

Website
www.mocconghoa.com
Làm trai cho đáng nên trai
Chẳng thông kinh sử cũng dài càng cua.
Cứ hoàn thành chức phận đàn ông mãnh liệt vào, chuyện còn lại để đàn bà làm. 😂😂😂
Xem loài sư tử ấy. Sư tử đực chỉ ăn và chịch. Thỉnh thoảng đám nhau.
Gái làm tất.
hơi nhầm bác ơi, sư tử đực cũng đi săn chết bà chứ nằm đấy mà chờ sư tử cái săn về cho mà ăn. Bác xem thử các kênh về thế giới hoang dã, các loài mèo lớn, thì thấy ngay :))

Mũi tên bạc

Xe container
Tự hào thật ko. ??? Có dối lòng ko đấy. Chẳng qua cụ đang kiếm nhiều hơn vợ nên nói nào chả thoải mái. Nhưng khi vợ nó kiếm nhiều hơn lúc đó còn nói đc câu đó tôi mới cho rằng cụ thật lòng
Em nói trên này cc cũng có biết em là ai đâu mà sao lại không phải thật lòng? Nói với người mà biết mình thì còn phải rối cụ ạ. Xã hội bất kì ai có thể tiến bộ được thì mình phải động viên chứ cụ!

Kiên Khùng

Xe điện
hơi nhầm bác ơi, sư tử đực cũng đi săn chết bà chứ nằm đấy mà chờ sư tử cái săn về cho mà ăn. Bác xem thử các kênh về thế giới hoang dã, các loài mèo lớn, thì thấy ngay :))
Trong các loài mèo lớn, sư tử là loài duy nhất sống theo bầy. Trong bầy, chỉ có MỌT sư tử đực. Con đực đó là con đầu đàn. Việc chính của nó là bảo vệ, đàn trước bầy khác giũ trật tự xã hội của bầy ( phân xử các bà vợ, thể hiện uy quyền), và thỉnh thoảng săn vài con mồi để mài móng vuốt. Việc hàng ngày số một của nó là giao phối. Thế thôi.

Website
www.mocconghoa.com
Trong các loài mèo lớn, sư tử là loài duy nhất sống theo bầy. Trong bầy, chỉ có MỌT sư tử đực. Con đực đó là con đầu đàn. Việc chính của nó là bảo vệ, đàn trước bầy khác giũ trật tự xã hội của bầy ( phân xử các bà vợ, thể hiện uy quyền), và thỉnh thoảng săn vài con mồi để mài móng vuốt. Việc hàng ngày số một của nó là giao phối. Thế thôi.
Bác nên check lại thông tin này.
Đánh nhau để bảo vệ đàn của mình, OK, đúng nhưng không phải lúc nào cũng có con đực khác tới cướp đàn.
Giao phối: sư tử khác người là nó chỉ có mùa giao phối và thời gian con cái động đực không dài ạ

Leanh65

Xe container
Em nói trên này cc cũng có biết em là ai đâu mà sao lại không phải thật lòng? Nói với người mà biết mình thì còn phải rối cụ ạ. Xã hội bất kì ai có thể tiến bộ được thì mình phải động viên chứ cụ!
Em nghĩ đàn bà khác đàn ông nhiều. Họ mà kiếm nhiều hơn chồng thì 9x% là gđ có chuyện.

Kiên Khùng

Xe điện
Em nghĩ đàn bà khác đàn ông nhiều. Họ mà kiếm nhiều hơn chồng thì 9x% là gđ có chuyện.
Trường hợp x% còn lại a chồng phải thật "bơ" kiểu kmb còn phụ nữ ấy phải có tầm nhìn và "chịu đèn con đực" của mình.

LinhNguyễn

Xe tăng
Vợ kiếm tiền giỏi thì mình luyện chịch giỏi lên, chạy đằng zời :))

Mũi tên bạc

Xe container
Nó có chuyện ở những người đàn ông thôi. Kiếm ít tiền lại lười nhác như những người đàn ông kiếm nh tiền cụ ah

Tt2704

Xe máy
Đố các cụ con gì hay đi tha rác ạ?

tunglam2806

Xe tăng
Nó có chuyện ở những người đàn ông thôi. Kiếm ít tiền lại lười nhác như những người đàn ông kiếm nh tiền cụ ah
Tôi vừa rửa bát xong bác ạ. Sau còm này tôi lên thu quần áo rồi đi tắm. 10h tối nay tôi còn 1 việc vô cùng quan trọng nữa là xong đít lai ngày hôm nay. Báo cáo với bác là gia đình tôi vẫn hạnh phúc dù tôi cố gắng hết sức cũng chỉ nộp thuế tncn ở mức 10%.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Em để ý thế này, mỗi nhà cũng chả giống nhau đâu, và nhiều hơn là hơn bao nhiêu, cuộc sống nó đã vượt qua nỗi lo cơm áo gạo tiền hay chưa ? Nếu vợ kiếm g ấp 3 chồng nhưng ở mức sống trung bình lương chồng thôi cũng đã đủ sinh hoạt thoải mái , đã mua được nhà cửa từ lương của chồng, thì cũng không lấy gì làm khó chịu với nhau.

Vợ chồng nể nhau không còn do cái tầm về nhận thức, về phông văn hóa . Nhiều ông chồng lương không cao không thấp ( ví dụ 60 triệu chẳng hạn - mức này không giàu được nhưng đủ tiêu), cô vợ kiếm gấp 2 đi , nhưng ông chồng lại giỏi về chuyên môn, tác phong nhanh nhẹn hoạt bát, biết lo lắng quan tâm con cái và cha mẹ , lối sống văn minh sạch sẽ nề nếp, nói năng dễ nghe, vừa có uy vừa mềm mỏng, thì em đảm bảo vợ vẫn coi như vàng.

Sợ nhất mấy ông đã không giỏi lại hay tự ái vặt rồi sinh ra bẩn tính nhỏ nhặt đàn bà , xong lại gia trưởng hão thích lên mặt mấy cái vớ vẩn , ra oai cóc nhái, bonus thêm nhà chồng đã không thương con dâu lại bênh con trai vô lý , thích mang truyền thống cổ hủ ra để chê bai đòi hỏi con dâu... Tự mình làm mất hạnh phúc xong lại bảo vợ tham vọng khinh người, biến bản thân thành đáng thương , thì em nói thật là đàn bà nó khinh cũng không oan

Nên được cái nọ thì sẽ mất cái kia. Mất cái nọ thì phải bù đắp cái khác cho nó cân bằng. Thế mới sống dc với nhau ạ.

ZARG

Xe container
Vợ giỏi áp lực thật đấy các cụ ạ.

Không đùa đc đâu.

DungPhuong0712

Xe tăng
Báo chí 🤣
Nên đọc cho vui thôi ạ

Vợ vừa xinh đẹp lại vừa giỏi kiếm tiền thì ông chồng khổ là phải rồi.
Nội chỉ việc dễ nhất là cầm cục tiền nó đưa mà tiêu đã khốn khổ rồi chứ chưa nói việc khác.
Ngày nào cũng ăn tôm hùm được không ?
Ngày nào cũng vài chai Ba linh tinh 30 y được không ?
Ngày nào cũng thức thâu đêm tổ tôm được không ?
Đấy, chỉ có ăn chơi thôi mà đã khổ rồi chứ đừng nói đến chuyện khác, kiểu như 45 phút hay 72 thế.

duonglamkhoa

Xe tăng
Vợ vừa xinh đẹp lại vừa giỏi kiếm tiền thì ông chồng khổ là phải rồi.
Nội chỉ việc dễ nhất là cầm cục tiền nó đưa mà tiêu đã khốn khổ rồi chứ chưa nói việc khác.
Ngày nào cũng ăn tôm hùm được không ?
Ngày nào cũng vài chai Ba linh tinh 30 y được không ?
Ngày nào cũng thức thâu đêm tổ tôm được không ?
Đấy, chỉ có ăn chơi thôi mà đã khổ rồi chứ đừng nói đến chuyện khác, kiểu như 45 phút hay 72 thế.
Vậy nên ngay từ bây giờ em đang đi học lớp “cách tiêu tiền cao cấp” để sau này nếu vợ em nó giàu, nó cho mình nhiều tiền để tiêu thì sẽ không bị ngợp và bỡ ngỡ. Nếu rơi vào hoàn cảnh như cụ nói mà chưa được học thì chỉ nghĩ thôi đã rùng mình rồi.