[Funland] Võ Tòng phiên bản đời thường Ấn Độ

Dahhost

Xe máy
Hổ trong tự nhiên nó chị sợ mỗi người thôi, còn đâu nó chấp hết bởi sức mạnh, kỹ năng và sự thông minh

Nhìn đạo mạo thế này nữa...

Havo

Xe Cứu Trợ
Cụ xem đoạn 1:52 s thấy có đoạn Hổ có cú đánh có nghề giống Roger Federer không?
Đoạn cuối video (đoạn 2:49s) em thấy Hổ nó ngoạm/khoá hàm vào cổ con Sư Tử. Sư Tử nằm im chịu trận rồi. Sau rạp xiếc họ xối nước vào mồm con Hổ để con Hổ nó nhả ra. 20-30s nữa thì con Sư Tử lên chầu ông vải!
Sư tử bờm nó dầy lắm.
Cụ xem clip sau kịch liệt hơn nhiều, tuy sư tử bỏ đi ko dám đánh tiếp, nhưng hổ cũng kiệt sức nằm 1 chỗ:

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Sư tử bờm nó dầy lắm.
Cụ xem clip sau kịch liệt hơn nhiều, tuy sư tử bỏ đi ko dám đánh tiếp, nhưng hổ cũng kiệt sức nằm 1 chỗ:
Cụ ơi. Cụ ngây thơ quá. Cái video cụ đưa là 1 con Hổ đánh nhau lần lượt với 4-5 con Sư tử khác nhau. 3-4 con Sư tử đầu tiên bị Hổ nó đánh cho tan tác. Đến con Sư tử thứ 4-5 gì đó thì thực dân Anh nó bắn con Hổ.
Video đó quay ở Ấn Độ thì phải.

Havo

Xe Cứu Trợ
Cụ ơi. Cụ ngây thơ quá. Cái video cụ đưa là 1 con Hổ đánh nhau lần lượt với 4-5 con Sư tử khác nhau. 3-4 con Sư tử đầu tiên bị Hổ nó đánh cho tan tác. Đến con Sư tử thứ 4-5 gì đó thì thực dân Anh nó bắn con Hổ.
Video đó quay ở Ấn Độ thì phải.
Đọc sub thì có nói rõ sư tử chạy làng mà, coi như hổ thắng. Đọc bình luận cũng có thấy ai nói 1 chấp 4-5 như vậy đâu?

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Đọc sub thì có nói rõ sư tử chạy làng mà, coi như hổ thắng. Đọc bình luận cũng có thấy ai nói 1 chấp 4-5 như vậy đâu?
Vậy là cụ không biết rồi. Video này em xem hơn chục năm rồi. Có nhiều diễn đàn bên nước ngoài phân tích video gốc rồi cụ. Đại loại là con Hổ kill 3-4 con Sư tử trước đó. Đến con 4-5 gì đó là thực dân Anh nó bắn con Hổ. Cụ xem video có thể nhận thấy đúng là có vài con Sư Tử được sử dụng trong 1 cuộ giao đấu với 1 con Hổ. Video được thực hiện ở Ấn Độ.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là cụ không biết rồi. Video này em xem hơn chục năm rồi. Có nhiều diễn đàn bên nước ngoài phân tích video gốc rồi cụ. Đại loại là con Hổ kill 3-4 con Sư tử trước đó. Đến con 4-5 gì đó là thực dân Anh nó bắn con Hổ. Cụ xem video có thể nhận thấy đúng là có vài con Sư Tử được sử dụng trong 1 cuộ giao đấu với 1 con Hổ. Video được thực hiện ở Ấn Độ.
e thấy việc hổ giết sư tử có vẻ khó

cais bờm của sư tử như cái áo giáp quanh cổ

H ổ cắn kiểu gì dc nhỉ

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
e thấy việc hổ giết sư tử có vẻ khó

cais bờm của sư tử như cái áo giáp quanh cổ

H ổ cắn kiểu gì dc nhỉ
Cụ ơi. Cái bờm nó chỉ là nhúm lông lờm sờm lên mà thôi. Tác dụng chủ yếu là để quyến rũ con cái hay gì gì đó chứ nó không có chức năng là giáp bảo vệ cổ gì đẫu Răng Hổ nó còn cắn bục cả xương sọ cùng loài và loài khác cơ cụ ạ.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghe nói con hổ còn kinh hơn, toàn thân cơ bắp, 1 phát vả của nó giống như mình bị tông vào xe oto. Ko biết đúng ko. Cụ Tòng chắc đánh đc con hổ bé.
Lão ấy nát rượu chém gió trong lúc say mà cụ cũng tin ;))

VuongPQ

Xe buýt
Nếu người chọi thú, chỉ cần đối diện một con Pitbull hay Bergie Đức gì đó, nghe nó sủa và thở thôi thì Ae ta đã nhũn chân tay rồi. Ông kẹ này cũng khỏe đó chứ k thường đâu.
Chuyện hổ và sư tử nó 2 vùng khác nhau khó phân bua nhưng hổ nhỉ hơn chút.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi. Cái bờm nó chỉ là nhúm lông lờm sờm lên mà thôi. Tác dụng chủ yếu là để quyến rũ con cái hay gì gì đó chứ nó không có chức năng là giáp bảo vệ cổ gì đẫu Răng Hổ nó còn cắn bục cả xương sọ cùng loài và loài khác cơ cụ ạ.
chị sứ bị thằng xăm chém mà ko chết vì toc làm cản dao

phair vén tóc lên mới chém dc đó cụ

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bọn em năm thằng tuổi bẻ gãy sừng trâu, lôi con chóa 20kg từ bao ra để buộc chân buộc mõm rồi mới cắt tiết được, vì bị năm thằng đè nó đau nó vùng lên, năm thằng bung tay mỗi thằng chạy một hướng, còn con chó được thoát khỏi bao đứng vẫy đuôi. Sợ vãi...may gặp con chó vui tính. :D
Mông cụ có hình hàm răng không ;))

cuongkilo

Xe tăng
e nghĩ võ tòng và lý quỳ là hư cấu

Cụ Hưng là chủ động săn hổ nhưng chắc phải dùng vũ khí chứ nếu solo với cụ Dần thì cụ Hưng lên nóc tủ ngay
Em nghĩ cụ Hưng nhà mình Săn Hổ là đúng. Sử có ghi lại. Cụ ý mật phục nhiều ngày, phải trát cả bùn non lên người để phục kích , dùng vũ khí , .phục kích nhiều ngày mới giết đc Hổ . .. và ít nhất có 2 người em trai hỗ trợ Săn cùng...
Không như anh Võ Tòng nát rượu tay không 1 mình Solo đấm chết hổ🤣🤣🤣😂

hd-vt

Xe container
Mông cụ có hình hàm răng không ;))
Em là thằng ngu nhất nhận giữ đầu và mõm. Em bỏ chạy cuối cùng, không chạy không được vì nó tự do rồi. Con chó rũ mình vẫy đuôi rồi đến gần em hít hít. Mịa...cứ tưởng nó nghĩ mình là miếng thịt....bò tái, may quớ. :D

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ Hưng nhà mình Săn Hổ là đúng. Sử có ghi lại. Cụ ý mật phục nhiều ngày, phải trát cả bùn non lên người để phục kích , dùng vũ khí , .phục kích nhiều ngày mới giết đc Hổ . .. và ít nhất có 2 người em trai hỗ trợ Săn cùng...
Không như anh Võ Tòng nát rượu tay không 1 mình Solo đấm chết hổ🤣🤣🤣😂
cụ chuẩn ạ

Hự.

Xe điện
Thực ra em thấy xác thực hơn là chuyện thuần dưỡng hổ của nghệ sỹ xiếc thú, Cụ Tạ Duy Hiển, và nhiều nghệ sỹ xiếc thú dữ khác sau này. Để dạy được thì phải đối diện hổ trong chuồng và nhiều phen phải chống trả sự tấn công theo bản năng hung dữ của nó. Tất nhiên chỉ là bảo vệ bản thân ko bị chén, chứ ko đến mức bóp cổ hay đấm thủng bụng như Võ Tòng. Cụ Hiển dùng chĩa dài bằng gỗ cứng, dựng chếch lên, cán chống sàn. Hổ lao vào là tự bị thương, bật ra. Gãy chĩa lại thay chĩa khác. Hồi xưa ko có công cụ hỗ trợ gì khác. Cũng ko ai quay clip. Nhưng kết quả huấn luyện được hổ, nhiều hổ, là có thật. Cụ ko bị sao cũng là có thật.

Đào Xuân hán

Xe tải
Trong loài báo thì chỉ có báo đốm Nam Mỹ (Jaguar) là thích nước và bơi lặn giỏi thôi cụ. Báo đốm Nam Mỹ có đặc tính bơi lội giỏi y hệt loài Hổ. Nói về kỹ năng bơi lội trong họ nhà mèo thì Hổ mới là nhà vô địch.
Em phân loại những ưu điểm của mèo lớn cho cụ xem nhé:
1. Khả năng bơi lội: Hổ > Báo đốm Nam Mỹ > (Báo Hoa Mai + Báo Săn + Sư tử)
2. Khả năng leo trèo: Báo Hoa Mai > Báo đốm Nam Mỹ > Hổ > Sư Tử > Báo săn
3. Lực cắn: Báo đốm Nam Mỹ > Hổ > Sư Tử > Báo Hoa Mai > Báo săn
4. Đứng bằng 2 chân giỏi: Hổ > Báo đốm Nam Mỹ > Sư tử > Báo Hoa Mai > Báo săn
5. Lực tát mạnh: Hổ > Sư tử > Báo đốm Nam Mỹ > Báo Hoa Mai > Báo săn
6. Tốc độ chạy nhanh nhất: Báo săn > Sư tử > Hổ > Báo Hoa Mai > Báo đốm Nam Mỹ
7. Cơ thể linh hoạt nhất: Báo Hoa Mai > Hổ > Báo đốm Nam Mỹ > Sư tử > Báo săn
8. Trọng lượng lớn nhất: Hổ > Sư tử > Báo đốm Nam Mỹ > Báo Hoa Mai > Báo săn
9. Thông minh nhất: Hổ > Báo đốm Nam Mỹ > Báo Hoa Mai > Sư tử > Báo săn
10. Răng nanh lớn nhất + dài nhất ; vuốt to nhất + dài nhất: Hổ > Sư tử > Báo đốm Nam Mỹ > Báo Hoa Mai > Báo săn
11. Khả năng bầy đàn cao nhất: Sư tử > Báo săn > Báo đốm Nam Mỹ > Báo Hoa Mai> Hổ
12. Dễ bị tổn thương nhất: Báo săn > Báo Hoa Mai > Sư tử > Báo đốm Nam Mỹ > Hổ
13. Ăn khoẻ nhất: Hổ > Sư tử > Báo đốm Nam Mỹ > Báo Hoa Mai > Báo săn
...
Em sẽ bổ sung tiếp!!!
Em tưởng hổ không biết trèo vd(mèo mẻo mèo meo cong một miếng trèo mày dạy tao với)

kduc

Xe Cứu Trợ
Sao mà sai cú pháp cụ dạy em sửa xem?
Cụ làm e phải sửa lại chữ ký :))
Cụ chèn đoạn thay vào chỗ "Hà Văn Chưởng" là được, vd dòng chữ ký của em: Kiếp này ko xuống pha trong phố thì kiếp sau thành con zun ko có mắt bác ạ.
Cụ Hà Văn Chưởng trích dẫn bài của e để xem nội ndung cách gõ nhé, đưa lên bài thì nó lại ra tên luôn.