[CCCĐ] Vô Tích - Linh Sơn Đại Phật

Trong 2 năm nay có lẽ đây là lần thứ 5 CL đến Vô Tích, lần trước ở lại du ngoạn và chụp bằng iphone được cái Thuỷ Hử và Tam Quốc Thành vì thời tiết quá đẹp vào tháng 9, lần này đến vào đầu tháng 8 nên vẫn còn nắng oi và trời hơi mù, thôi rảnh thì ở lại thêm 2 hôm đi chơi vậy.

Điểm danh 1 số điểm nổi tiếng trong mấy hôm CL dạo chơi ở đây qua ảnh trước:

Hand of Buddha

Manfeilong Pagoda

Mudra Mandala

Shangharam Bo Da La

Linh Sơn Đại Phật - Cao 88m và là tượng cao nhất phía Bắc của TQ

Wuxi Christ Church

Tháp Diệu Quang 1 góc nhìn từ phía ngoài

Và con phố đi bộ Nam Trường ở trung tâm Vô Tích

Có lẽ điểm đáng tiếc nhất là 2016 năm ngoái trong Phạn Cung của Linh Sơn Đại Phật bị cháy mất 1 gian toàn kho báu trị giá cả tỷ usd nên giờ lần này đến vẫn đang tu sửa nên họ không cho vào, nó cũng là những gì đẹp nhất trong khu indoor của Linh Sơn mà họ vẫn chả giảm giá vé vào cửa ;)

Điểm danh chút về các tượng Phật cao nhất TQ mà CL đã đi qua:

Cực Đông có Phổ Đà Sơn
Cực Nam có Đảo Hải Nam
Cực Tây có Lạc Sơn Đại Phật
Cực Bắc chắc có lẽ là Linh Sơn Đại Phật này

Qúa đẹp :)

chuotlang

Xe lừa

Gió thổi hiu hiu, đứng trong bóng dâm là mát hết cả người​

cuongtrang2711

Xe hơi
Website
thietbiytevienan.com
Thanks, nhà em có sao kể vậy, ko tập chung soi mói tật xấu của du khách mấy, dĩ nhiên xã hội nào cũng người nọ kẻ kia, vé vào cửa càng đắt thì dân trí càng cao thôi, em thấy những nơi này Toilet khá sạch sẽ và dân tình ko hề vứt rác bậy, còn những nơi lôm nhôm giá rẻ thì em cũng ko vào vì tiền nào của đó mình mất công bay đến thì phải đi những chỗ nào cảnh quan đáng xem chút ... ko thì em đi thắng cảnh miễn phí kiểu Oldtown xem dân tình họ ăn ở đi lại ra sao còn vui hơn :)
Cụ nói chuẩn, đáng học theo

Kim J. Ủn

Xe tăng
Xin cho hỏi cụ chuotlang Vô Tích có phải có Nghi Hưng, mà nơi sản xuất ấm tử sa không ạ.

dcfocus

Xe tăng
Ảnh đời thường của cụ có lẽ đạt đến cảnh giới cao nhất rồi ạ, trong ý nghĩ em, xin học hỏi cụ.

dcfocus

Xe tăng
Phong cảnh thì cụ chất rồi, nhưng với em ảnh phong cảnh của cụ mà em biết qua các chuyến cụ đi thì em thích cảnh chất đời thường, dân dã nhưng góc nhìn rất tinh tế, bác học. Em cảm nhận ngoài lý thuyết ảnh ạ. Xin bái sư.

chuotlang

Xe lừa
Phong cảnh thì cụ chất rồi, nhưng với em ảnh phong cảnh của cụ mà em biết qua các chuyến cụ đi thì em thích cảnh chất đời thường, dân dã nhưng góc nhìn rất tinh tế, bác học. Em cảm nhận ngoài lý thuyết ảnh ạ. Xin bái sư.
Vâng đời thường gần nhất của em là bài CheungChou nhưng ít chĩa thẳng vào dân bản địa mặc dù em khá thích chất mộc mạc của vùnh đất này

dangduong

Xe điện
Đáng đi và đáng chi phải không các cụ. Căm thằng Khựa, nhưng du lịch Khựa vẫn tuyệt vời. Em đi Khựa cũng nhiều lần, nhưng chưa một lần đến Vô Tích. Có lần đi tour Bắc Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu, khi qua Tô Châu, cậu hướng dẫn viên du lịch mời đoàn đi thăm thêm phim trường Vô Tích ngoài chương trình, nhưng khi ấy cũng cuối chuyến đi rồi, nhiều người mệt mỏi, nên ít người đồng ý đi quá, đành thôi. Xem ảnh của cụ thấy Vô Tích tuyệt quá.

chuotlang

Xe lừa
Đáng đi và đáng chi phải không các cụ. Căm thằng Khựa, nhưng du lịch Khựa vẫn tuyệt vời. Em đi Khựa cũng nhiều lần, nhưng chưa một lần đến Vô Tích. Có lần đi tour Bắc Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu, khi qua Tô Châu, cậu hướng dẫn viên du lịch mời đoàn đi thăm thêm phim trường Vô Tích ngoài chương trình, nhưng khi ấy cũng cuối chuyến đi rồi, nhiều người mệt mỏi, nên ít người đồng ý đi quá, đành thôi. Xem ảnh của cụ thấy Vô Tích tuyệt quá.
Wuxi Studio hay Thuỷ Hử Tam Quốc Thành?
Mấy câi này em đều đi rồi nhưng em sẽ đi lại thêm Wuxi Studio

mevoyeuxe68

Xe tải
Ảnh đẹp quá , em rót rượu cho cụ mà không được hihi .

dangduong

Xe điện
Wuxi Studio hay Thuỷ Hử Tam Quốc Thành?
Mấy câi này em đều đi rồi nhưng em sẽ đi lại thêm Wuxi Studio
Thì ra có hai nơi?
Em tưởng chỉ có một phim trường Vô Tích, với các khung cảnh của các thời đại khác nhau, quay đủ các loại phim cổ như Tam Quốc Diễn Nghĩa, Thủy Hử...
TQ dám đầu tư lớn vào phim trường, kiếm bộn tiền từ du lịch.
Để làm phim Hồng Lâu Mộng, nó tái tạo nên cả Đại Quan Viên y hệt mô tả trong truyện với các lầu hồng gác tía, một công đôi việc, sau trở thành địa điểm du lịch văn hóa - lịch sử tuyệt vời.

chuotlang

Xe lừa

Ven đường 1 chú chó được cắt nhuộm khá sành điệu​

chuotlang

Xe lừa
Thì ra có hai nơi?
Em tưởng chỉ có một phim trường Vô Tích, với các khung cảnh của các thời đại khác nhau, quay đủ các loại phim cổ như Tam Quốc Diễn Nghĩa, Thủy Hử...
TQ dám đầu tư lớn vào phim trường, kiếm bộn tiền từ du lịch.
Để làm phim Hồng Lâu Mộng, nó tái tạo nên cả Đại Quan Viên y hệt mô tả trong truyện với các lầu hồng gác tía, một công đôi việc, sau trở thành địa điểm du lịch văn hóa - lịch sử tuyệt vời.
Thực ra mọi người hay check in nhầm, nên trong ảnh của Wuxi Studio lại thấy ảnh của Tam Quốc Thuỷ Hử (Facebook)

Chứ chỉ có Tam Quốc Thuỷ Hử nó nằm cạnh nhau, ngay bên bờ Thái Hồ, và đều bán vé vào cửa riêng, còn Wuxi Studio là trong thành phố và lần trước em vào thì ko thấy bán vé nhưng ko có time lâu nên chỉ đi đc 1 tẹo