Khoe xe Vợ thứ... của tôi outlander 2.4

bmk76-bnd

Xe hơi
Thank cụ nhiều nhé, cái gì cụ cũng biết. Hhhhiiii

camapok

Xe tải
Mời cụ alo em số 0904212939 để active full nhá :D Hôm nay em vừa triển cho 1 cụ Outlander 2017 bản nâng cấp ok roài: Auto lock/unlock, đóng cửa nóc bằng remote, panic alarm, sercurity alarm.......
Ối rời ơi! Em ách tít với... Em đang thích món này.

Ducky Momo

Xe buýt
quá tiếc cho con xe 7 chỗ, điều hòa dưới gầm ghế trước con sedan em cũng chẳng bao h dùng vì nó thổi bụi lên mất. Mit làm gì mà ko cho thêm cái cửa gió trên đầu gần hàng ghế sau, hàng 3 thôi ko có cũng dc. QUá đáng tiếc
Trước em đi con SF 7 chỗ, 1 dàn điều hoà, có cửa gió cột B cho hàng ghế thứ 2, cửa gió dưới gầm hàng thứ 2 cho dãy ghế thứ 3. Và bây giờ em thề là ko mua xe chỉ có 1 dàn điều hoà ở cái khí hậu VN mình, hôm nào nóng ngồi hàng ghế cuối như tra tấn, hàng thứ 2 thì còn tương đối ổn. Con này đúng là ko chê được cái gì, từ form ngoại thất đến trang bị, chỉ có mỗi cái điều hoà thì chán quá

CHAU PHAM

Xe hơi
Bác cho em hỏi rõ về chế độ này với nha. Phải để cầu auto mới xài được hả bác? Xe sẽ giữ nguyên tốc tới lúc mình ấn phanh hay sao? Nhấn phanh xong là chế độ tự thoát rồi sau đó muốn phải chỉnh lại hay sao bác?

Hôm nay chuyển chế độ cài cầu auto để chạy trên cao tốc 5B, tốc độ 100km/h, điều hòa để 25,5 độ, xe đi 2 người mà mức tiêu thụ chỉ còn 7,2 lít/100km. Quá hài lòng.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác cho em hỏi rõ về chế độ này với nha. Phải để cầu auto mới xài được hả bác? Xe sẽ giữ nguyên tốc tới lúc mình ấn phanh hay sao? Nhấn phanh xong là chế độ tự thoát rồi sau đó muốn phải chỉnh lại hay sao bác?
Eco thì sẽ chạy 1 cầu trc là chính khi nào cảm biến của xe phát hiện trượt, đuối mất đà sẽ tự nhảy sang AWd Auto. Chạy ntn tiết kiệm nhưng ko sướng.
Auto thì sẽ chạy AWD thường trực và phân bổ công suất đến từng bánh, chạy bám đường rất sướng.
Lock thì để khoá vi sai khi đi đường quá trơn trượt, gập ghềnh, kênh bánh.....

CHAU PHAM

Xe hơi
Bác cho em hỏi Chế độ Awd Auto bình thường chạy có bị nóng máy nhiều và tốn xăng nhiều không? Em biết chế độ Auto sẽ bám đường tốt hơn Eco nhưng chỉ sợ Auto nóng máy gây hại thôi. Chạy trong phố/ chạy đường bằng thì nên xài Eco hay Auto?

Eco thì sẽ chạy 1 cầu trc là chính khi nào cảm biến của xe phát hiện trượt, đuối mất đà sẽ tự nhảy sang AWd Auto. Chạy ntn tiết kiệm nhưng ko sướng.
Auto thì sẽ chạy AWD thường trực và phân bổ công suất đến từng bánh, chạy bám đường rất sướng.
Lock thì để khoá vi sai khi đi đường quá trơn trượt, gập ghềnh, kênh bánh.....

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác cho em hỏi Chế độ Awd Auto bình thường chạy có bị nóng máy nhiều và tốn xăng nhiều không? Em biết chế độ Auto sẽ bám đường tốt hơn Eco nhưng chỉ sợ Auto nóng máy gây hại thôi. Chạy trong phố/ chạy đường bằng thì nên xài Eco hay Auto?
Awd là hệ truyền động ko liên quan gì tới máy nóng hay nguội. Có rất nhiều xe Awd rồi cụ ơi. Cụ hỏi câu buồn cười quá. Làm gì có NSX nào đưa tính năng gây hại vào cho xe mình bán :))

CHAU PHAM

Xe hơi
Do em còn gà mờ với xe 02 cầu đấy bác ạ. Bên hãng lại bảo em chạy Awd Auto nhanh nóng máy lắm làm em hơi lo nên chưa thử bao giờ. Còn hao xăng hơn 01 chút thì em chẳng quan tâm lắm. Hehehe. Mai chạy về quê thử bằng chế độ Awd Auto xem sao rồi báo cáo bác.

Awd là hệ truyền động ko liên quan gì tới máy nóng hay nguội. Có rất nhiều xe Awd rồi cụ ơi. Cụ hỏi câu buồn cười quá. Làm gì có NSX nào đưa tính năng gây hại vào cho xe mình bán :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Do em còn gà mờ với xe 02 cầu đấy bác ạ. Bên hãng lại bảo em chạy Awd Auto nhanh nóng máy lắm làm em hơi lo nên chưa thử bao giờ. Còn hao xăng hơn 01 chút thì em chẳng quan tâm lắm. Hehehe. Mai chạy về quê thử bằng chế độ Awd Auto xem sao rồi báo cáo bác.
Hãng nào nói vậy cụ? Đại lý nói vậy cụ vả vào mồm bọn đấy 1 phát cho em. Santafe, CX-5, Tucson, Sorento..... nó AWD cả đấy còn ko có 3 chế độ như Out cơ chạy hoài có sao đâu???

CHAU PHAM

Xe hơi
Bởi vậy mới nói em mê cái Diễn đàn này là vì vậy. Cái gì bên Đại lý nói có vẻ không đúng mà mình cảm thấy nghi ngờ lên đây hỏi là được giải đáp tận tình. Hoặc vô tình lướt lướt sẽ phát hiện ra khối điều hay mà lâu nay chưa biết hoặc bị nhập nhằng. Cảm ơn bác Cau_ong_gioi nha. Hehehe.

Hãng nào nói vậy cụ? Đại lý nói vậy cụ vả vào mồm bọn đấy 1 phát cho em. Santafe, CX-5, Tucson, Sorento..... nó AWD cả đấy còn ko có 3 chế độ như Out cơ chạy hoài có sao đâu???

bmk76-bnd

Xe hơi
Cậu ông giời - tôi chưa tìm lại được số đt của bác. Năm mới chúc bác mạnh khỏe, cv thuận lợi, qua đây tôi nhờ bác ship hộ tôi 01 cánh gió cho xe của tôi mầu xám ti tan như trong ảnh trang 1. Nếu được bác nt lại cho tôi theo số 0968219319. Tôi tên Khánh - Phóng viên Báo Nhân Dân.

COPADATA

Xe tải
Cậu ông giời - tôi chưa tìm lại được số đt của bác. Năm mới chúc bác mạnh khỏe, cv thuận lợi, qua đây tôi nhờ bác ship hộ tôi 01 cánh gió cho xe của tôi mầu xám ti tan như trong ảnh trang 1. Nếu được bác nt lại cho tôi theo số 0968219319. Tôi tên Khánh - Phóng viên Báo Nhân Dân.
Số điện thoại cụ Cóc - Chuyên gia phá xe - 0904212939

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đợi qua mồng 10 cụ nhé :D

CHAU PHAM

Xe hơi
Hôm nay em đã thử chế độ Awd Auto chạy đi 40km và Awd Eco chạy về 40km. Auto chạy đằm xe và cảm giác bám đường tốt hơn Eco các bác ạ. Hôm nay trời Đ/Nẵng mưa to nên cảm nhận rõ ràng lắm.

Theo em chế độ Awd Eco có thể hữu dụng trong phố xá kẹt xe đông đúc thôi chứ ra đường trường hoặc rộng rãi thì nên xài Awd Auto. Để hôm nào đi đường núi sình lầy em xài thêm Awd Lock xem ra sao rồi báo cáo tiếp.

Cảm ơn bác Cau_Ong_Gioi có những lời khuyên bổ ích. Tiếc là mới rót riệu cho bác trước Tết giờ chưa rót lại được. Hehehe.

bmk76-bnd

Xe hơi
Hôm nay em đã thử chế độ Awd Auto chạy đi 40km và Awd Eco chạy về 40km. Auto chạy đằm xe và cảm giác bám đường tốt hơn Eco các bác ạ. Hôm nay trời Đ/Nẵng mưa to nên cảm nhận rõ ràng lắm.

Theo em chế độ Awd Eco có thể hữu dụng trong phố xá kẹt xe đông đúc thôi chứ ra đường trường hoặc rộng rãi thì nên xài Awd Auto. Để hôm nào đi đường núi sình lầy em xài thêm Awd Lock xem ra sao rồi báo cáo tiếp.

Cảm ơn bác Cau_Ong_Gioi có những lời khuyên bổ ích. Tiếc là mới rót riệu cho bác trước Tết giờ chưa rót lại được. Hehehe.
Bác phải mời thêm tôi nữa chứ vì tôi làm thực tế trước rùi truyền lại kinh nghiệm cho bác. Kkkaaa

CHAU PHAM

Xe hơi
Bác phải mời thêm tôi nữa chứ vì tôi làm thực tế trước rùi truyền lại kinh nghiệm cho bác. Kkkaaa
Bác không để ý thôi. Em mời rượu bác ngay trong hôm trước rồi (trong Tết), giờ mời lại chưa có được. Bác thông cảm. Hehehe.