[Funland] Vợ suốt ngày khen anh hàng xóm giầu có đẹp trai thành đạt, có phải là bạo lực gia đình?

Các bác cho em hỏi, em không khen hàng xóm mà khen các cụ of đẹp trai tài giỏi thông minh ga lăng thành đạt thì có phải bạo hành gia đình không ạ?

cusao

Xe lăn
Hàng tháng vợ yêu cầu chu cấp hoạc mang số tiền về nhà cao hơn mức thu nhập thực tế là một dạng bạo hành ở mức độ nguy hiểm

kdbh.mic

Xe hơi
Em hóng vụ ảnh cướp biển bên Mẽo.
Kính cụ.

lang thang48

Xe buýt
Nhỡ khen hành anh hàng xóm toa hơn hàng nhà.mình có bị coi là bạo nực kong nhỉ.
😛😜😛😜😝

VCHDHN

Xe container
Các bác cho em hỏi, em không khen hàng xóm mà khen các cụ of đẹp trai tài giỏi thông minh ga lăng thành đạt thì có phải bạo hành gia đình không ạ?
Phải cho cái ảnh lên đây mới phán chính xác được :)). Nhan sắc mà như chủ nhân câu phât ngôn trên thì k phải bạo hành g đình:))

Gai Hai phong

Xe máy
Những lời em nói là từ thực tế cuộc sống của những người em biết cụ/mợ ạ.
Xưa nay cũng nhiều người nọ người kia, tuỳ môi trường, tuỳ châu lục mà sự việc, hiện tượng được đánh giá khách quan hay chủ quan.
Cá nhân em không bao giờ dám nói gì mà không qua thực tế em đã và đang chứng kiến từ cuộc đời những người bạn hay người thân.

Trải nghiệm cá nhân em thì có biến chuyển không như đời mơ nhưng em không phải là người bị động, cho nên kết quả tưởng như không hạnh phúc nhưng thực ra, em đã có rất nhiều trải nghiệm tuyệt vời mà nhiều khi có tiền cũng khó có được.
Mợ nói nó hơi rắc rối dài dòng so với trình tiếp thu của em nên em sorry ko hiểu hết ạ.
Chỉ có cái câu cuối về trải nghiệm mà tiền ko mua đc ấy thì em xun có ý kiến rằng Đừng ai nên nghĩ rằng trải nghiệm của mình là kinh lắm tuyệt vời lắm so với nx người khác ạ.
Khối người trải nghiệm còn quý hiếm hơn mợ kia liệu mợ có biết ko nếu ng ta ko khoe ạ

Đại biểu quốc hội đặt câu hỏi rất hay, dạo này phong trào nữ quyền lên kinh quá.

Im lặng khi về nhà, không chê vợ nhưng suốt ngày khen hàng xóm chu đáo, "giận cá chém thớt"...là những biểu hiện không gây hại ra bên ngoài nhưng theo ĐBQH nó lại gây khủng về mặt tâm lý, tinh thần trong một gia đình.
Chiều nay (31/5), Quốc hội thảo luận dự án Luật Phòng, chống bạo lực gia đình (sửa đổi).
ĐB Phan Thị Mỹ Dung (Long An) phân tích, có những hành vi bạo lực biểu hiện cụ thể, nhận thấy rõ, tuy nhiên có những hành vi mà "chúng ta không nghĩ nó là hành vi nhưng lại gây ra khủng hoảng về tâm lý, tinh thần", đó cũng là bạo lực gia đình.
Bố của bạo lực, ví dụ như đánh, xâm phạm thân thể thì rồi cũng lành rồi quên đi, nhưng vết thương tinh thần thì bao giờ mới lành lại đựoc :((

ubisapro

Xe trâu
Món này phải dành cho cánh mày râu chứ nhỉ? Tỷ lệ bị tra tấn tinh thần ko nhỏ đâu :))

safenoodles

Xe cút kít
Mợ nói nó hơi rắc rối dài dòng so với trình tiếp thu của em nên em sorry ko hiểu hết ạ.
Chỉ có cái câu cuối về trải nghiệm mà tiền ko mua đc ấy thì em xun có ý kiến rằng Đừng ai nên nghĩ rằng trải nghiệm của mình là kinh lắm tuyệt vời lắm so với nx người khác ạ.
Khối người trải nghiệm còn quý hiếm hơn mợ kia liệu mợ có biết ko nếu ng ta ko khoe ạ
Em xin phép không tranh luận ạ. 😊

zoro1970

Xe container
Rồi xong ! hết giờ đi làm la cà uống bia , không rưa bát , thay tã cho con, đưa ít tiền cho vk ... đều thuộc hành vi bạo lực gđ hết đó

cha biet chi

Xe điện
hàng xóm em toàn trai.với anh em chả dám khen.chả nhẽ lại khen chị dâu đẹp nữa thì toang.