[Funland] Vợ nhắn tin

kienvinh

Xe lăn
Vợ tôi lại về hiu rồi mới khổ. Chả biết nhắn những tin thế này để mình quan tâm dồn dập.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ chủ hôm trước có thớt tâm sự xôm phết mà sao vẫn đi bộ nhỉ?

conco1978

Xe điện
Giờ mà vk cụ chủ mà được thằng nào rủ đi ăn rồi nó tỉ tê vài câu vào tai là xong nhất là nyc hoặc đồng nghiệp của vk. Cụ chủ nên đề phòng

Mr.Chem

Xe điện
Cái quan trọng không thấy cụ nào hỏi là vợ chồng nhà này cưới nhau bao năm rồi và cô vợ kia bao tuổi nhỉ?
Vợ chồng em 15 năm rồi nên ít còn những tin nhắn dài dòng với nhau, dài thì gọi điện, dài quá thì tối tâm hự. Hết!

MuathuHN252

Xe cút kít
E là mợ đây ạ, để e diễn tả lại tâm lý chị vợ cho và mời cc đọc kĩ lại tin nhắn chút đã.
Nếu cụ chủ nhận mọi việc vk cụ viết đúng sự thật thì e có mấy ý ntn:
EM CẢM THẤY CHO ĐI KHÔNG ĐƯỢC NHẬN LẠI
Sinh nhật ck, vk tổ chức nhưng ck coi như ko có gì, tức là ko được 1 câu cảm ơn, 1 sự đáp lại sự quan tâm của vk. Sinh nhật vk cũng coi như không, 1 sự đỉnh điểm của sự vô tâm, bạn vk sẽ nghĩ ck ko quan tâm, ck ko yêu thương mình.
Mà cái sự vô tâm hờ hững này nó ko fai có từ ngày yêu nhau, bạn ấy viết mới cưới nhau 5 năm mà đã nhàm chán ntn, chứng tỏ rằng ngày xưa yêu nhau cũng mặn nồng, ngọt ngào, quan tâm, tại sao giờ lại không như thế nữa.
Có ai đó nói với em rằng:" em thấy có ai câu dc cá rồi mà lại cho ăn giun tiếp ko"
Và cũng có nhiều ng nói rằng Hôn nhân là nấm mồ của tình yêu, tại sao lại vậy?
Có bao giờ các cụ tự vấn bản thân mình có sự chiều chuộng, và nhẹ nhàng với em gái mưa nào đó hơn vk ko?
Có bao giờ vk bê vác nặng hay làm gì đó các cụ nghĩ rằng ồ vk tự làm dc, vk ko nhờ mình làm thì cứ auto vk làm nhưng ở cty sẵn sàng bưng bê hộ đồ nhẹ hơn cho các chị em khác ko.
Có bao giờ các ngày lễ ở cơ quan cc có tổ chức cho chị em, nhưng vk ko dc 1 món quà dù là bé hay lời chúc ko?
Cụ nào bảo bạn vk sắp cắp sừng thì có thể hoặc là cụ đã đủ quan tâm vk rồi, vk cụ ko có cảm giác đó còn nếu cụ nào ở đúng hoàn cảnh như cụ chủ thì thực sự nên nhún mình 1 chút.
Vâng vk ra đề sẵn rồi đó chỉ việc giải thôi. Vk đã gợi ý vậy mà còn về trách ngược, cáu kỉnh hơn với vk, rồi ko thay đổi mình thì sau này ng thiệt sẽ là mình đấy ạ. Là vk mình là mẹ của các con mình cơ mà, mình chiều 1 tý thì chỉ có dc lợi thôi.
Đàn ông hơn thua với cả XH chứ hơn thua với vk mình làm gì đúng ko ạ.
Hãy đặt mình vào vị trí của ng khác để suy nghĩ ạ.
Chúc vk ck cụ sớm giải quyết dc vấn đề và mặn nồng bên nhau ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Cái quan trọng không thấy cụ nào hỏi là vợ chồng nhà này cưới nhau bao năm rồi và cô vợ kia bao tuổi nhỉ?
Vợ chồng em 15 năm rồi nên ít còn những tin nhắn dài dòng với nhau, dài thì gọi điện, dài quá thì tối tâm hự. Hết!
Cưới 5 năm ạ. Cái tin nhắn dài kia là cũng thể hiện 1 sự cùng cực chán nản của ng vk đó ạ. Nếu ng ck ko thay đổi thật sự ng vk sẽ rất rất buồn chán ạ.

Hư Không

Xe tăng
E thấy vk nói yêu thương hay khoác tay mà cụ bảo nặng với sến thì đúng là hơi thiếu lãng mạng. Em thuộc loại khô khan nhưng ra ngoài vẫn cầm tay vợ, ôm hôn vk suốt. Trừ kiểu bất ngờ tặng hoa gì đó e ko làm thôi. Bù lại đang làm mà e thấy stress là chốt đi du lịch trong vòng 15p, vác xe cả nhà đi trong phút mốt.

Mợ ấy nói đúng đấy, dù sao vc cũng nên thể hiện tình cảm.

TranCB

Xe tăng
Nếu đúng như tin nhắn, thì quả là sống với cụ hơi tẻ nhạt.
Cụ không thay đổi thì nguy cơ lắm

Panasolec

Xe đạp
Website
www.otofun.net
có phải hôm gì cụ lên bài nói cụ bị XTS phải ko nhỉ e cứ nhớ mang máng có chữ IT

ubisapro

Xe trâu
Cụ thớt nghiên cứu xem thực hiện/ khắc phục được bao nhiêu mục thì triển thôi :))

Chélall

Xe hơi
Bệnh của chị em các cụ ạ, phụ nữ giống như con lừa vậy, thân lừa ưa nặng, càng cho roi cho vọt càng khổ sở thì lại càng tốt đẹp, tử tế, càng chiều thì lại càng ko biết mình là ai, giống mụ vợ ông lão đánh cá và con cá vàng ấy.

Em chả dám xúc xiểm cụ, cơ mà cứ phải tay em là gạo xay ra cám ngay, về em lôi gia pháp ( roi ) treo tường ra, bắt lên giường nằm xấp, xát muối vào mông rùi vụt, đòn đau nhớ đời là tự nhiên cơm dẻo canh ngọt nhà cửa gọn gàng thơm tho ngay.
Sư phụ ụ ụ ụ ụ....

MuathuHN252

Xe cút kít
E thấy vk nói yêu thương hay khoác tay mà cụ bảo nặng với sến thì đúng là hơi thiếu lãng mạng. Em thuộc loại khô khan nhưng ra ngoài vẫn cầm tay vợ, ôm hôn vk suốt. Trừ kiểu bất ngờ tặng hoa gì đó e ko làm thôi. Bù lại đang làm mà e thấy stress là chốt đi du lịch trong vòng 15p, vác xe cả nhà đi trong phút mốt.

Mợ ấy nói đúng đấy, dù sao vc cũng nên thể hiện tình cảm.
Có bao giờ đi ra ngoài,2 vk ck đi qua đường, vk đưa tay ra chuẩn bị nắm lấy tay ck để 2 vk ck cùng qua đường mà giơ tay ra nhưng bị hẫng vì ck ko nắm tay mình mà tự đi sang đường 1 mình, bỏ vk lại 1 mình....
Có đôi ng, chỉ qt đến kiếm tiền đưa về cho vk nuôi con. Nhưng để sống với nhau vui vẻ hạnh phúc, fai đến từ những điều nhỏ nhặt như thế này...

cu mậm

Xe buýt
Ở với một người ko biết tự tìm niềm vui, hay đòi hỏi đối tác phải thế này thế kia thì mệt rồi. Hn là chấp nhận nhau chứ ko phải đòi hỏi nhau phải thay đổi.

hcmt

Xe điện
Chiều nay em đang ngồi làm việc thấy điện thoại rung ầm ầm. Thì ra vơ nhắn tin các cụ ạ. :((:((

Sao bảo các cụ IT là khỏe món giường chiếu lắm mà nhỉ. IT thì đúng là khô khan thật. Cụ nên cải thiện khoản điện nước đi

Chélall

Xe hơi
Em từng là duy nhất
Là cả khoảng trời trong anh
Nhưng đến bây giờ anh vẫn như vậy
Chỉ là cần một khoảng trống
Yêu chậm lại một chút
Để biết ta cần nhau hơn
Anh cũng rất sợ ta phải xa nhau
Nhưng tình yêu không như lúc trước
Đừng để thời gian bên nhau là thói quen
Là ở cạnh bên nhưng rất xa xôi
Từng ngày cảm giác trong tim cứ thế phai đi
Lạc nhau ta đâu có hay
Đừng để yêu thương kia giờ là nỗi đau
Cô đơn về nơi căn phòng ấy
Dành tất cả thanh xuân để thương một người
Giờ chỉ còn là giấc mơ
Anh từng là thế giới
Là cả khoảng trời trong em
Nhưng đến bây giờ lúc em cần
Anh như không quan tâm
Chỉ cần dành một phút
Để hỏi em về ngày hôm nay
Sao đến bây giờ em phải mong chờ
Một điều giản đơn đến thế
Lạc nhau ta đâu có hay
Giờ chỉ còn trong giấc mơ
Nếu như một ngày có quay trở lại
Liệu vẫn còn đâu lời yêu lúc xưa
Em dành tất cả thanh xuân chỉ để yêu anh thôi
Sao giờ chẳng thể nào chạm tới
Sao ta chẳng thể hiểu cho nhau
Anh vẫn mong bên em
Chỉ là phút giây có khi mỏi mệt
Biết nỗi nhớ chẳng thể kéo ký ức quay về
Nên tập quên dù biết sẽ đau
Lạc nhau ta đâu có hay
Ta đâu có hay hah
Giờ chỉ còn là giấc mơ
Còn là giấc mơ

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em cũng là một phụ nữ, cũng lấy chồng nhiều năm, vợ cụ nói đúng tâm trạng của phụ nữ chúng em đấy ạ. Cụ nên thay đổi một chút với vợ, cụ quan tâm đến vợ 1 thì cụ sẽ nhận lại được 10. Khi quen cụ sẽ không thấy sến đâu ạ, không có những cử chỉ hành động ngọt ngào đấy cụ sẽ thấy thiếu thiếu. "Cuộc đời này còn cần cả những nụ hôn" mà cụ. Dù vợ chồng bao năm rồi vẫn cần lãn mạn cụ nhé. Chúc vc cụ tràn ngập trong hạnh phúc

Lệ Cẩm

Xe điện
vợ cụ đã nói thẳng ra rồi, cụ cứ thế mà làm thôi. :D

phuongmit

Xe cút kít
Nhắn lằm nhắn lốn ;)) dài như sớ dâng sao dải hạn như này thì tập xác định dần đi cụ thớt, k đùa dc đôu ;))