Vô lý thu phí ôtô xe máy Việt Nam như Singapore!Các bác vào tham khảo ạ.

Website
www.otofun.net
chả bao h thực hiện đâu mà
yên tâm đi
Xưa họ còn thề không đổi tiền=> hôm sau đổi luôn. Gần đây họ hứa sẽ chưa tăng giá xăng=>Cũng chỉ vài hôm sau tăng...hà hà

philongcar

Xe tăng
công nhận mấy chú ý cũng rảnh
giặc ngoài thì chẳng lo dẹp cứ thích mang đầu dân ra chém...
cháu nhớ bác Hồ :((

hailonghk

Xe buýt
Đề xuất này quá vô lý vì những thành phố đông đúc như như HN và HCM thì đường nhỏ người đông, phương tiện nhiều hãm số lượng xe lại nghe còn được, chứ các nơi còn lại mình thấy đa phần đều đi lại khá thoải mái, ô tô xe máy chẳng động chạm gì nhau. Chỉ là vấn đề cục bộ của các thành phố lớn mà đưa ra phương án này mình thấy mấy ông VAFI hơi bị nông cạn. Bên Singapore là người ta bán quota quyền đăng ký xe, một năm ví dụ có bằng ấy suất đăng ký xe, các bác ấy ít dân mới đấu giá để mua quyền đăng ký, còn giá xe cũng bình thường như ai. Chứ Singapore làm gì có cái gì gọi là quyền mua xe. Mấy ông VN mình nhiều "sáng kiến" kiểu như đi tiên phong trên thế giới thật :-<

Chỉnh sửa cuối:

HD

Xe đạp
VN mình các bác ấy nghĩ cũng nhỏ bé như singapo và thu thập của dân cũng cao như bên nước bạn.

Steven

Xe tăng
Thôi em sắp giàu rồi. Nhà em có 2 cái xe, bán quyền mua đi chắc cũng được vài tỉ

ttn2009

Xe tải
Luật này mà thi hành nạn trộm cắp xe máy tăng cao nữa cho coi, chỉ làm giàu cho bọn trộm cắp. cho là mua xe nổi đi cũng chẵng dám chạy, có bác nào dám đi SH quá nửa đêm không? hiện tại giờ đấy đừng nói xe lên giá nữa,

tungpr123

Xe buýt
nước ta là nước chậm phát triển , còn nghèo nàn 80% nền kinh tế là nông nghiệp , Vậy mà mấy ông lại muốn học theo các nước đang phát triển để mà ạp dùng vào đất nước như mình thì quả thật ko còn gì để nói ^:)^ Hiện tại lạm phát lên đến kịch điểm rồi, ko lo tới mà lại còn thêm này thêm nọ =))

cháu lên 3

Xe container
em thì thấy cái đề xuất xe biển chẵn đi ngày chẵn, biển lẻ đi ngày lẻ là ngu nhất, các xe biển chẵn ko đi được ngày lẽ thì nó lại dồn công việc vào hết các ngày chẵn, lúc đấy giao thông ngày lẻ giảm đi được 1 tẹo thôi thì ngày chẵn lại tăng lên gấp nhiều lần.
thu phí quyền mua xe chứng tỏ VN mình đang lùi dần về thời ăn hang ở lỗ, chuẩn bị thu phí đẻ vì hết đất nên phải hạn chế ko cho đẻ :))
theo em cứ dồn hết các trường đại học, trung tâm thương mại ra ngoại thành, ngoại thành như sóc sơn, sơn tây, rất nhiều đất, lúc đấy thành phố giảm tải ngay thôi

Anycar

Xe tăng
Bên Sing họ làm thế vì cơ bản mỗi người họ đã có hơn 1 xe rồi, nên họ phải hạn chế mua xe đăng ký tràn lan.

Anycar

Xe tăng
Bác ơi họ muốn dồn các trường ĐH ra bên ngoài để xơi luôn chỗ đất đấy, chỗ đó chỉ sau vài năm lại đông đúc hơn xưa
em thì thấy cái đề xuất xe biển chẵn đi ngày chẵn, biển lẻ đi ngày lẻ là ngu nhất, các xe biển chẵn ko đi được ngày lẽ thì nó lại dồn công việc vào hết các ngày chẵn, lúc đấy giao thông ngày lẻ giảm đi được 1 tẹo thôi thì ngày chẵn lại tăng lên gấp nhiều lần.
thu phí quyền mua xe chứng tỏ VN mình đang lùi dần về thời ăn hang ở lỗ, chuẩn bị thu phí đẻ vì hết đất nên phải hạn chế ko cho đẻ :))
theo em cứ dồn hết các trường đại học, trung tâm thương mại ra ngoại thành, ngoại thành như sóc sơn, sơn tây, rất nhiều đất, lúc đấy thành phố giảm tải ngay thôi

tungpr123

Xe buýt
Càng làm thế càng lạm phát thôi . Biển chẵn - biển lẻ :))
còn vụ thu phí, thì khác gì bóc lột người dân hả

ttn2009

Xe tải
=)) việt nam sẽ trở thành nước yêu môi trường nhất thế giới vì chỉ đi xe đạp và đi bộ thôi,nhưng sẽ có thêm nhiều tỉ phú làm giàu nhờ trộm cắp xe

lanhuong1965

Xe điện
[B nói:
cháu lên 3[/B];5838833]em thì thấy cái đề xuất xe biển chẵn đi ngày chẵn, biển lẻ đi ngày lẻ là ngu nhất, các xe biển chẵn ko đi được ngày lẽ thì nó lại dồn công việc vào hết các ngày chẵn, lúc đấy giao thông ngày lẻ giảm đi được 1 tẹo thôi thì ngày chẵn lại tăng lên gấp nhiều lần.
Sao cháu mới lên 3 mà viết nhiều cái đúng thế nhở!!!Thần đồng chăng??? :)

Chỉnh sửa cuối: