Vô lăng tích hợp điều khiển âm thanh vừa tự thi công lắp đặt..!!!

nampvi

Xe tải
Sau khi set các nút và lắp đặt thì của em nó như thế này đây ạ

Có điều phân vân muốn hỏi cụ @nampvi: Em đã set nút A/C chỉnh trở về trạng thái hiện các chương trình: radio, sd, dvd, tivi,... (Tạm gọi là trang chủ đi) khi trở về trang chủ của DVD này em lại muốn set các nút <(CH) và (CH)> thành các nút dịch chuyển chương trình và lúc này nút A/C trở thành nút OK chọn chương trình thì có được không???. Nếu set như trên thì các nút <(CH) và (CH)> còn tính năng dịch chuyển bài hát khi vào chương trình sd, dvd không???.
Không được đâu cụ ợ!!

mr_bean

Xe tải
Các cụ làm con như của em đây này, lắp bên phải, bên trái...đều OK, vô lăng ở chỗ nào cũng vưỡn điều khiển ngon lành :))

bes

Xe lăn
Được sự giúp đỡ của bác @nampvi em đã set thành công remote trên vô lăng cho các đầu CD/DVD khựa.

Em xin hướng dẫn cách set đối với loại remote này, quan trọng nhất là 2 nút set và on/off (mầu xanh).

- Bước 1: Ấn giữ nút set, sau đó ấn nút on/off (Mầu xanh) của remote, ta thấy đèn đỏ hiện lên nhấp nháy.
- Bước 2: Muốn tích hợp nút on/off với đầu CD/DVD, ấn vào nút on/off (Mầu xanh) của remote, ta thấy đèn đỏ sáng (Không nhấp nháy nữa).
- Bước 3: Dí sát 2 mắt điện tử của remote và điều khiển đầu CD/DVD, sau đó ấn nút on/off của điều khiển đầu CD/DVD để bật đầu DVD lên, sao cho và đồng thời phải thấy đèn đỏ của remote nhấp nháy khoảng 20 giây thì tắt, sau cùng ấn vào nút set như vậy là tích hợp xong nút on/off của remote với đầu CD/DVD.

Với các nút khác to - nhỏ, tiến (CH) - lùi (CH), mute cũng làm các bước tương tự như hướng dẫn trên, riêng đối với nút A/V thì tùy các bác muốn tích hợp cái gì tiện lợi nhất cho mình khi sử dụng.

Trang trí

Đợi khô

Volăng Chevrolet Optra của em có cái hay và tiện là không phải chế dây nhựa thít 1 chiều, mà chỉ cần đưa vào khe là khít chặt luôn. ;;)

Phần lắp đặt em sẽ giới thiệu sau khi sơn trang trí khô bề mặt\:D/

Một lần nữa cảm ơn bác @nampvi
Ngon rồi, chiều nay qua 26 Nguyễn Khuyến em làm 1 cái mới được. 120K thôi à, rẻ quá nhể. Cái điều khiển DVD của em hãng đòi 3 củ :))

nampvi

Xe tải
Các cụ làm con như của em đây này, lắp bên phải, bên trái...đều OK, vô lăng ở chỗ nào cũng vưỡn điều khiển ngon lành :))

Thế cụ lắp cái khiển của cụ có đến 800k không cụ ợ!!=P~=P~=P~
của em thì chỉ có 120k thui:)>-:)>-:)>-

Phanphoikinh3D

Xe đạp
Các cụ này khéo tay và giỏi tìm tòi thật, hôm tới em phải làm một cái thôi :)

naiveboy79

Xe buýt
Được sự giúp đỡ của bác @nampvi em đã set thành công remote trên vô lăng cho các đầu CD/DVD khựa.

Em xin hướng dẫn cách set đối với loại remote này, quan trọng nhất là 2 nút set và on/off (mầu xanh).

- Bước 1: Ấn giữ nút set, sau đó ấn nút on/off (Mầu xanh) của remote, ta thấy đèn đỏ hiện lên nhấp nháy.
- Bước 2: Muốn tích hợp nút on/off với đầu CD/DVD, ấn vào nút on/off (Mầu xanh) của remote, ta thấy đèn đỏ sáng (Không nhấp nháy nữa).
- Bước 3: Dí sát 2 mắt điện tử của remote và điều khiển đầu CD/DVD, sau đó ấn nút on/off của điều khiển đầu CD/DVD để bật đầu DVD lên, sao cho và đồng thời phải thấy đèn đỏ của remote nhấp nháy khoảng 20 giây thì tắt, sau cùng ấn vào nút set như vậy là tích hợp xong nút on/off của remote với đầu CD/DVD.

Với các nút khác to - nhỏ, tiến (CH) - lùi (CH), mute cũng làm các bước tương tự như hướng dẫn trên, riêng đối với nút A/V thì tùy các bác muốn tích hợp cái gì tiện lợi nhất cho mình khi sử dụng.

Trang trí

Đợi khô

Volăng Chevrolet Optra của em có cái hay và tiện là không phải chế dây nhựa thít 1 chiều, mà chỉ cần đưa vào khe là khít chặt luôn. ;;)

Phần lắp đặt em sẽ giới thiệu sau khi sơn trang trí khô bề mặt\:D/

Một lần nữa cảm ơn bác @nampvi
Chiều em vừa qua 26 Nguyễn Khuyến làm 1 cái, chưa test thử nhưng với hướng dẫn chi tiết của cụ chắc chắn em sẽ thực hiện được, cám ơn cụ và cụ chủ Thread nhé.

Cụ chủ Thread có thể hướng dẫn em cách dùng dây thít vào vo-lăng không vậy?

Cám ơn 2 cụ lần nữa và không thể thiếu vote :)

nampvi

Xe tải
Chiều em vừa qua 26 Nguyễn Khuyến làm 1 cái, chưa test thử nhưng với hướng dẫn chi tiết của cụ chắc chắn em sẽ thực hiện được, cám ơn cụ và cụ chủ Thread nhé.

Cụ chủ Thread có thể hướng dẫn em cách dùng dây thít vào vo-lăng không vậy?

Cám ơn 2 cụ lần nữa và không thể thiếu vote :)
Cụ dùng dao có đầu nhọn (hoặc bằng cách nào mà cụ cho là hợp lý) rạch hai rãnh nhỏ (kẻ màu đỏ trên hình bên dưới) lên trên hai nửa cái điều khiển khi tách đôi chúng ra, rãnh đủ lớn sao cho luồn vừa cái dây thít nhựa qua là ok. giây thít nhựa đen cụ ra chợ giời hoặc vào cửa hàng một giá Daso ở giảng võ mà mua.

Chúc cụ thành công!!

naiveboy79

Xe buýt
Cụ dùng dao có đầu nhọn (hoặc bằng cách nào mà cụ cho là hợp lý) rạch hai rãnh nhỏ (kẻ màu đỏ trên hình bên dưới) lên trên hai nửa cái điều khiển khi tách đôi chúng ra, rãnh đủ lớn sao cho luồn vừa cái dây thít nhựa qua là ok. giây thít nhựa đen cụ ra chợ giời hoặc vào cửa hàng một giá Daso ở giảng võ mà mua.

Chúc cụ thành công!!
Cám ơn cụ nhiều nhiều nhé, sáng nay em nhét thử vào thì thấy vừa với vo-lăng xe em luôn, em cũng set các nút chức năng đều thấy ok cả. Nhưng nói chúng chắc cũng vẫn phải làm theo cụ, vì dù cho lắp vào vo-lăng thấy chặt nhưng thật sự không thể yên tâm vì nếu đẩy mạnh tay nó vẫn bị tụt ra. Em muốn up vài tấm hình nhưng photobucket lỗi nên không thể login được, lúc nào up được em sẽ post lên.

Cám ơn các cụ nhiều

naiveboy79

Xe buýt
Hình của em nó đây ạ, em phải vào IE mới up được hình, rồi lại phải vào Firefox để vào OF :((

Phanphoikinh3D

Xe đạp
Sao của cụ naiveboy79 là màu bạc mà của các cụ khác là màu đen cơ mà... cụ naiveboy79 nên sơn sang màu đen cho đẹp :)

bvc

Xe tăng
Hình của em nó đây ạ, em phải vào IE mới up được hình, rồi lại phải vào Firefox để vào OF :((

Sơn lại mầu đen đi cụ naiveboy79 ơi,

Cụ set các nút được các tính năng như thế nào?
Em để ý lại cái remote nguyên bản chưa sơn, em thấy nó in nhiều chức năng như start, pause, ... mà sao mình chỉ set được có mấy chức năng như to-nhỏ, tiến-lùi, mute, tắt-bật vậy nhỉ? Hay là nó chỉ in thế thôi để mình tự lựa chọn . =))

Chỉnh sửa cuối:

thientamnt

Xe điện
Nhìn các cụ làm mờ thèm quá, tiện đây các cụ cho nhà cháu hỏi lun với, cái đầu Cd/ mp3 nhà cháu được tặng nên ko có điều khiển, Google ra thì cái đầu này nó có cả điều khiển... vậy khi mua cái khiển học giống của các Cụ thì có dùng được ko ah ? Khi SET thì có cần phải đủ cả khiển cũ nó không hay chỉ cần mua khiển rồi SET trên đầu là được ah. Kính các Cụ chỉ giáo cho đầu cháu nó sáng ra với ! thanks a lots !!!

bvc

Xe tăng
Nhìn các cụ làm mờ thèm quá, tiện đây các cụ cho nhà cháu hỏi lun với, cái đầu Cd/ mp3 nhà cháu được tặng nên ko có điều khiển, Google ra thì cái đầu này nó có cả điều khiển... vậy khi mua cái khiển học giống của các Cụ thì có dùng được ko ah ? Khi SET thì có cần phải đủ cả khiển cũ nó không hay chỉ cần mua khiển rồi SET trên đầu là được ah. Kính các Cụ chỉ giáo cho đầu cháu nó sáng ra với ! thanks a lots !!!
Phải có điều khiển của đầu CD/DVD thì mưói tích hợp sóng được cụ ạ

Vua Nui

Xe buýt
Mấy Bác này láo nháo quá cái cách mua điều khiển TQ của bác Thịnh "thợ may" để lắp vào ô tô , tôi đã đăng ký bản quyền rồi .
Ai cho mấy Bác làm mà không hỏi ý kiến tôi x-(
http://otofun.net/showthread.php?t=84727
-
-
-
-
-
-
-
Nhưng mà đấu được khiển góc nào cũng nhận mới giỏi cơ :"> mấy bác này toàn nghiêng vô lăng mới khiển được >:)
Mấy Bác muốn học không , bỏ ra 1/... cái khiển vô lăng nhé:D

naiveboy79

Xe buýt
Sơn lại mầu đen đi cụ naiveboy79 ơi,

Cụ set các nút được các tính năng như thế nào?
Em để ý lại cái remote nguyên bản chưa sơn, em thấy nó in nhiều chức năng như start, pause, ... mà sao mình chỉ set được có mấy chức năng như to-nhỏ, tiến-lùi, mute, tắt-bật vậy nhỉ? Hay là nó chỉ in thế thôi để mình tự lựa chọn . =))
Cám ơn cụ, hôm tới rảnh em sẽ lôi ra để sơn đen (nhà đang có hộp sơn xịt mà chưa biết làm gì cả :) ). Em chưa set thử xem có được chức năng khác không nhưng em nghĩ chắc nó chỉ là minh họa để mình dễ sử dụng thôi, hoặc nếu set được thì cũng phải là các phần khác nhau ví dụ cùng 1 nút thì ở TV là bật, ở FM là dò sóng...

Mấy Bác này láo nháo quá cái cách mua điều khiển TQ của bác Thịnh "thợ may" để lắp vào ô tô , tôi đã đăng ký bản quyền rồi .
-
--
Nhưng mà đấu được khiển góc nào cũng nhận mới giỏi cơ :"> mấy bác này toàn nghiêng vô lăng mới khiển được >:)
Cụ nói thế nào chứ em toàn để vô-lăng thẳng để điều chỉnh :), nhưng cụ chế được ở đâu cũng bắt sóng thì tài thật :-o

bvc

Xe tăng
-
-
-
-
-
-
-
Cụ lắp cái lâu rồi nhỉ,
Giờ cụ chơi cái gì thì phổ biến cho anh em, hay và dễ thì học hỏi, khó quá thì thôi dùng thế này cũng được chẳng phải nghiêng ngó gì hết đâu cụ ạ

Cụ nói thế nào chứ em toàn để vô-lăng thẳng để điều chỉnh :), nhưng cụ chế được ở đâu cũng bắt sóng thì tài thật :-o
Thật ra chỗ 26 Nguyễn khuyến - Thịnh "Thợ may" ấy có bán cái khuyếch đại sóng kể cả đầu CD/DVD để ở đằng sau cốp xe vẫn điều khiển được cụ ạ, nếu mua cái này thì để cái remote ở đâu trên volang mà chả điều khiển được,

Cơ bản là muốn học hỏi cụ @vuanui xem cụ ấy có gì hay hơn không thôi.

Chỉnh sửa cuối:

naiveboy79

Xe buýt
...
Cơ bản là muốn học hỏi cụ @vuanui xem cụ ấy có gì hay hơn không thôi.
Cám ơn cụ, em cũng chẳng có ý định khác đâu vì cứ lúc đi thẳng mới dán tý toáy chứ lúc đang đánh vô-lăng thì phải tập chung vào đường cho an toàn :)