[Thảo luận] Vỡ kính bmw. Các kụ chỉ giáo.

goldenlightvn

Xe tải

Con xe KIA của em vừa bị nổ kính trưa nay, đi ngó nghiêng forum xem có ai bị như em không, hóa ra xe xịn cũng bị nhiều nhỉ. Xe em không dán kính, không bật sấy cũng không để ngoài nắng (chỗ để xe có mái che đàng hoàng) :(
chụp cao lên tí nữa nhìn như đuôi Q7 ý nhỉ

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Con xe KIA của em vừa bị nổ kính trưa nay, đi ngó nghiêng forum xem có ai bị như em không, hóa ra xe xịn cũng bị nhiều nhỉ. Xe em không dán kính, không bật sấy cũng không để ngoài nắng (chỗ để xe có mái che đàng hoàng) :(
Em dự là cụ để V2 bẩn quá nên... nổ ạ... L-)

Loong Phoong

Xe điện
Ân oán giang hồ biết khi nào trả đủ... Bác có lồi lõm với ai k ???

KarinMoon

Xe tăng
Em tưởng chế độ Sấy kính tự ngắt mà các cụ nhỉ? Có lẽ do chênh lệch nhiệt độ chăng

chuvoicon

Xe tăng
Em dự là có sự chênh lệch áp suất trong và ngoài xe, em giả sử bên trong áp suất khí tự nhiên tăng cao vì bị làm nóng hoặc co lại vì bị lạnh quá gây ra nứt kính, kiểu như quả bóng bị căng quá thì vỡ bụp 1 cái ở điểm yếu nhất, đó là các kính cửa xe đó.
À, hôm nay em ngồi tán phét với cậu sale của Trường Hải có nói đến 1 trường hợp xe cũng ít đi, 2 năm mới đi được 1 vạn 3, thế quái nào mà bị nứt gãy cả 1 chấu của la răng loại 5 chấu, kinh thật, đúng là bây giờ chất lượng xe không nồi đồng cối đá như hồi xưa nhể. Có Cụ nào giải thích được trường hợp gãy 1 chấu la răng không ợ
KẾT LUẬN: để xe lâu trong gara nên mở 1 tí cửa kính ra ợ

Chỉnh sửa cuối:

3_banh

Xe điện
Hay thằng nào gần nhà nó thù hằn gì dùng súng hơi bắn vỡ kính?

coolpix8700

Xe ngựa
Em dự là có sự chênh lệch áp suất trong và ngoài xe, em giả sử bên trong áp suất khí tự nhiên tăng cao vì bị làm nóng hoặc co lại vì bị lạnh quá gây ra nứt kính, kiểu như quả bóng bị căng quá thì vỡ bụp 1 cái ở điểm yếu nhất, đó là các kính cửa xe đó.
Bác tìm hiểu thông khí xe hơi sẽ thấy là cái xe 4B nó không kín mít như nhiều người vẫn tưởng đâu!
Còn thủy tinh do chênh lệch nhiệt độ trong-ngoài ở một điều kiện nào đó chúng nứt thì cũng không phải hiếm lắm (ngày bé em hay dùng cái vòng sắt nung nóng để cắt bóng điện-gí cái vòng sắt vào cái bóng điện dùng vào chậu nước, nghe tách 1 cái là vỏ bóng điện được cắt tròn xoe - tất nhiên thủy inh kính xe là loại khác, nhưng chưa đủ quá khác để tránh hoàn toàn)!

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Chả nhẽ Kia bây h ngon ngang Bim rồi cơ ah? :-??
Kụ gauboco có BH không đấy.