Vỏ Fi S cũng cứng giống Focus

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Sáng nay đưa vợ đi làm bằng Fi,đến đoạn Grand Plaza (TRần Duy Hưng) đang đi sát vạch phân làn bị 1 đồng chí Wave tông khá mạnh vào bên phía cánh phụ, em ép ngay xe nó lại nhưng tại thói quen thắt dây an toàn nên kg kịp nhảy xuống túm nó đã phi lên vỉa hè chạy mất, tức chảy máu mũi mà kg làm gì được, trong bụng nghĩ chắc lõm đâu đó bên cánh phụ rùi. Thế mà đến chỗ gửi xe công ty, nhảy xuống xem mà ngạc nhiên chả có vết xước hay lõm quái gì cả...may vãi (kinh nghiệm e đi các xe của Honda, bị va kêu to thế ít nhất cũng lõm bằng cái bát con). Thấy các cụ đi Focus bảo vỏ cứng, hôm nay em cũng ngạc nhiên vì vỏ Fi cũng cứng phết đới...hê hê

16A

Xe hơi
Em cũng bị bùng mấy phát kiểu này, ức chảy máu mũi. Xe fiesta có gương đúng ngang tay lái Wave bác ạ, em bi bật cái cover gương phía sau 2 lần rồi đấy. Bây giờ em táng keo 502, khá chắc chắn rồi.

TSTA

Xe container
theo như thông tin tìm hiểu thì FFi vỏ còn cứng hơn Focus đấy cụ à, 55% thân vỏ có Bo. Focus thì em ko thấy nói gì đặc biệt.

nguyenducduy

Xe điện
Em cũng phị 1 phát khi lùi, chân cột điện dân xây to ra cao hơn mặt đường 30cm khi em lùi không để ý, thấy cảm biến lùi kêu điếc tai nhưng nhìn qua gương thấy cái cột điện còn xa đến mét, kệ cứ lùi thất cộp phát run hết cả người, xuống xe thấy cái vỉa chân cột điện ăn ra lòng đường đến 50cm , may quá xe chỉ bị sứt ti sơn bằng hạt đỗ không *** tí nào, vỏ cứng thật

TuanAnhDT

Xe tải
Xào, hôm trước em ôm cua sát lật cả cái biển chỉ dẫn, nghe cái xoàng, thằng cu bảo vệ chạy ra " anh ôm cua sát quá", em nói xin lỗi rồi té, bụng chắc mẩm thôi ăn phát rồi. Về đến nhà vào chỗ để xe thằng ku em trông xe lại bồi thêm câu, ôi xe anh quệt đâu đó rồi, lại càng thêm xót ruột, nhưng lúc đó cũng hơi vội nên kemeno rồi em lên nhà.b-(

Sáng hôm sau xuống xem thấy có vệt sơn đỏ to đùng bên sườn, chắc mẩm xước to rồi, đánh liều đem cồn ra lau lau vài phát, ai dè chả thấy xước móp gì cả#:-s

học lái

Xe điện
Sao lại so vơi Focus, vios và ỉn sao không so, Toyota kiên đấy

luxury235

Xe buýt
Các cụ toàn hên thế nào chứ, cái gương xe của e bị con Inova quẹt phải xước phát phía trên gương nhìn xót ruột. E lùi xe k biết từ khi nào phía đuôi cũng bị 1 vệt ở góc, hic, hoàn toàn k biết vì sao có chỗ đó nữa! Còn phần đuôi xe thì cứng thật, hum trc con Civic hun e phát lúc ở đèn đỏ nghe đánh cộp, e tưởng xong rồi, nhưng e nhát, e đi lun tại cứ lo nó lên bắt đền xe e ^^ Về nhà coi lại, lấy khăn giấy lau lau chà chà thì bay hết, chỉ là vết xước bề mặt và bụi két vào, hú vía, săm soi kỹ thì may ra thấy nó xước chưa đến 1cm ^^ hê hê

E đi xe hiền lắm, chắc cũng phải học cách dữ hơn xíu, chứ lỡ xe máy chạy ẩu va vào e, khéo khi nó còn bắt đền dc e ấy chứ (mặc dù xe mình có thể xước be bét vì nó đâm vào ><)

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Sao lại so vơi Focus, vios và ỉn sao không so, Toyota kiên đấy
Vì nhiều cụ khoe Focus vỏ cứng, còn hàng Toy e không quan tâm, chưa và không bao giờ mua Toy
Các cụ toàn hên thế nào chứ, cái gương xe của e bị con Inova quẹt phải xước phát phía trên gương nhìn xót ruột. E lùi xe k biết từ khi nào phía đuôi cũng bị 1 vệt ở góc, hic, hoàn toàn k biết vì sao có chỗ đó nữa! Còn phần đuôi xe thì cứng thật, hum trc con Civic hun e phát lúc ở đèn đỏ nghe đánh cộp, e tưởng xong rồi, nhưng e nhát, e đi lun tại cứ lo nó lên bắt đền xe e ^^ Về nhà coi lại, lấy khăn giấy lau lau chà chà thì bay hết, chỉ là vết xước bề mặt và bụi két vào, hú vía, săm soi kỹ thì may ra thấy nó xước chưa đến 1cm ^^ hê hê

E đi xe hiền lắm, chắc cũng phải học cách dữ hơn xíu, chứ lỡ xe máy chạy ẩu va vào e, khéo khi nó còn bắt đền dc e ấy chứ (mặc dù xe mình có thể xước be bét vì nó đâm vào ><)
Cái vỏ gương bằng nhựa không tính. Ở VN nói chung và HN nói riêng, đi xe bị va chạm thì 90% thắng thuộc về ông to mồm...he he

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
Vậy có nghĩa là e to mồn nhưng thằng xe máy to mồm hơn e thì nó thắng ạ? Hic, có sợ nó gọi hội đến đập xe mình k nhỉ? E hiền lắm nhưng dc cái hay....liều, nó liều với e là e liều lại ngay đó ^^

fiesta11

Xe đạp
Em cũng phị 1 phát khi lùi, chân cột điện dân xây to ra cao hơn mặt đường 30cm khi em lùi không để ý, thấy cảm biến lùi kêu điếc tai nhưng nhìn qua gương thấy cái cột điện còn xa đến mét, kệ cứ lùi thất cộp phát run hết cả người, xuống xe thấy cái vỉa chân cột điện ăn ra lòng đường đến 50cm , may quá xe chỉ bị sứt ti sơn bằng hạt đỗ không *** tí nào, vỏ cứng thật
Em bị y như bác. Mới lấy về lùi bụp 1 phát vào cột điện hay mấy xe rác ko biết nhưng cũng chỉ thấy sơn hơi mờ. híc

HamLong3.0V

Xe điện
Vậy có nghĩa là e to mồn nhưng thằng xe máy to mồm hơn e thì nó thắng ạ? Hic, có sợ nó gọi hội đến đập xe mình k nhỉ? E hiền lắm nhưng dc cái hay....liều, nó liều với e là e liều lại ngay đó ^^
Phét !

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hãn hữu lắm mới thấy báo chí nói có vụ đập xe...hội đồng nên cụ cứ yên chí mà to mồm...hề hề

HamLong3.0V

Xe điện
Hãn hữu lắm mới thấy báo chí nói có vụ đập xe...hội đồng nên cụ cứ yên chí mà to mồm...hề hề
Thể hình của chú Luxury ra đường mà to mồm là bị đấm vỡ alô đấy, đừng nghe lời lão cakom xôi thịt thầy dùi :))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Thể hình của chú Luxury ra đường mà to mồm là bị đấm vỡ alô đấy, đừng nghe lời lão cakom xôi thịt thầy dùi :))
Ớ...lớ ngớ lại bị Hăm lông xiên rùi

@Luxury: Thể hình kg bằng nó thì thủ trên xe ít đồ chơi, nó mà cũng có thì phải ..."xin tráng sỹ tha mạng" nhé...
Nhưng cẩn thận kg lại vào số 7 Thiền Quang đới..:P

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Vỏ Fi cứng phết em cũng đã trải nghiệm lùi phát vào cửa nhà người ta, cửa nhà ng ta thì lõm . Xe em xước tý....

ozzfan

Xe tải
Xe em tự dưng bị xước ở đuôi xe mà không biết tại sao. Nghĩ đi nghĩ lại có thể đỗ xe dưới lòng đường bị xe máy dắt từ trên vỉa hè quệt vào. Bực mình nhất là không biết bị từ lúc nào, cũng không biết là do ai.

FordAT

Xe tăng
Xe em tự dưng bị xước ở đuôi xe mà không biết tại sao. Nghĩ đi nghĩ lại có thể đỗ xe dưới lòng đường bị xe máy dắt từ trên vỉa hè quệt vào. Bực mình nhất là không biết bị từ lúc nào, cũng không biết là do ai.
Nghĩ mà làm gì cụ ơi, em cũng thuộc dạng xót xe nhưng táng cái BH vô cái em chả bận tâm nó có xước hay ko và từ bao h luôn:D.
Mà các cụ đi Fi có vẻ nhiều lái mới em thấy các cụ trong hội toàn chém vỉa xước hết larang.

ozzfan

Xe tải
Em chưa mua bảo hiểm. Trước đi xe của Củ Sâm hơn 1 năm nhưng cũng không mua bảo hiểm.

digger

Xe tăng
Xào, hôm trước em ôm cua sát lật cả cái biển chỉ dẫn, nghe cái xoàng, thằng cu bảo vệ chạy ra " anh ôm cua sát quá", em nói xin lỗi rồi té, bụng chắc mẩm thôi ăn phát rồi. Về đến nhà vào chỗ để xe thằng ku em trông xe lại bồi thêm câu, ôi xe anh quệt đâu đó rồi, lại càng thêm xót ruột, nhưng lúc đó cũng hơi vội nên kemeno rồi em lên nhà.b-(

Sáng hôm sau xuống xem thấy có vệt sơn đỏ to đùng bên sườn, chắc mẩm xước to rồi, đánh liều đem cồn ra lau lau vài phát, ai dè chả thấy xước móp gì cả#:-s

Em bị y như bác. Mới lấy về lùi bụp 1 phát vào cột điện hay mấy xe rác ko biết nhưng cũng chỉ thấy sơn hơi mờ. híc
Vỏ Fi cứng phết em cũng đã trải nghiệm lùi phát vào cửa nhà người ta, cửa nhà ng ta thì lõm . Xe em xước tý....
Em chưa mua bảo hiểm. Trước đi xe của Củ Sâm hơn 1 năm nhưng cũng không mua bảo hiểm.
Các cụ đi xe mới, tâm lý rón rén, nên thấy va quệt nhẹ lại tưởng va quệt nặng - về nhà thấy vết xước nhẹ lại tưởng là xe cứng

Em thấy ứ khác gì nhau các cụ ạ:
Em bị một anh xế lô chở hàng táng vào đuôi (FFi sedan), tưởng chẳng làm sao nên cứ đi thẳng.
Thế mà về nhà thấy lõm vào hơn 5cm - mang ra xưởng làm mất 2 ngày (sáng đánh xe đến chiều đánh về).
Nói chung là trừ vỏ xe tăng ra thì đã va chạm là "dính" hết,
Mức độ "dính" phụ thuộc vật va chạm, góc va chạm và tư thế va chạm ra thôi.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Các cụ đi xe mới, tâm lý rón rén, nên thấy va quệt nhẹ lại tưởng va quệt nặng - về nhà thấy vết xước nhẹ lại tưởng là xe cứng
Ùi giời e thấy kg đúng với e đâu, em kg có tâm lý xe mới với xót xe đâu anh ạ. So với xe Honda vỏ của Ford cứng hơn thật đấy

Chỉnh sửa cuối: