[Funland] Vợ đòi ăn tết bên nhà ngoại

Tony_Le

Xe container
Em cũng thuộc dễ tính cái đó,thôi vui vẻ là được,con thích ở đâu thì cho về đó trước ( tất nhiên phải luôn hướng nhà nội ngoại như nhau) còn hai vkck cứ tằng tằng trên đường,nhà nào có cỗ trước thì ghé oánh chén trước :D
Hai nhà nội ngoại em cách nhau 1 chuyến 2h bay và 1 cuốc ô tô 3 tiếng nữa. Phê phết cụ à, mà đơn giản thì nó vẫn xong thôi.

Piaggio Junior

Xe điện
Hai nhà nội ngoại em cách nhau 1 chuyến 2h bay và 1 cuốc ô tô 3 tiếng nữa. Phê phết cụ à, mà đơn giản thì nó vẫn xong thôi.
Như thế các cụ ai trách ,thi thoảng làm chuyến cả nhà về thăm cho thoải mái ạ.

tieunhilang

Xe điện
Em lấy vợ khá sớm, năm đầu cưới vợ, đang quyến luyến nhậu nhẹt Tết với bọn bạn trai, bố vợ bảo đường xa thì thôi, để ra giêng vào cũng được.
Bố em nói mỗi câu: "Người ta đẻ được đứa con gái, nuôi hai mươi mấy năm, gả cho mày, Tết nhất mày không đến thăm hỏi à?".
Từ đó là Tết em cứ đảo 2 quê liên tục, đi thành quen, giờ em gọi là tục Xuân Vận

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Nếu quê vk ở xa thì nên 1 năm tết nội, năm sau tết ngoại cho hài hòa Cụ à. Như nhà e Trước tết về nhà nội tới Mùng 1, mùng 2 thì về nhà Ngoại xong đi làm, năm sau thì ngược lại

Tony_Le

Xe container
Như thế các cụ ai trách ,thi thoảng làm chuyến cả nhà về thăm cho thoải mái ạ.
Thăm các cụ thì hè trẻ con nó nghỉ dài ôm cả ra chơi cho nó lâu, cá nhân em đáo qua nhậu đôi bữa rồi lượn thôi chứ không thể ở lại lâu được (vì buồn là chính). Đơn giản là tình cảm chứ đâu cứ phải Tết, cái gì cũng tập trung vào dịp Tết thì tốn kém lắm, không chịu nổi nhiệt.

Chốt lại mình lớn rồi phải chủ động, hiếu thuận phù hợp và công bằng với bậc sinh thành chứ bố mẹ không thể yêu cầu hay bắt buộc mình được. Mình cũng không bắt vợ phải làm gì mà bảo nó suy nghĩ cho thấu đáo trước khi ra quyết định

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lịch như nhà mợ này chuẩn, đi lại vất vả tý nhưng mà Tết con cháu về các cụ vui. Sau này bố mẹ mất đi rồi, có muốn về quê ăn Tết cũng khó.
Cơ mà một số mợ cũng phải nhìn trước sau tý, nếu chồng là con trai trưởng, là tộc trưởng, trưởng họ thì theo lịch này k phải dễ. Nhất là khi chồng các mợ còn là niềm tự hào của dòng họ, thì mỗi khi xuân về nhọc lắm ợ
Sói em con trưởng đấy :) là con độc nữa ;) nhà chỉ có một mẹ một con thôi, họ hàng 2 bên của sói thì ở xa.
Cơ mà đây là công bằng cho bố mẹ hai bên :) Ko tự nhiên vợ các cụ mọc ra, ai cũng có bố mẹ có quê hương, anh em bạn bè chứ...
Em cũng ko chấp nhận nếu khác cơ, nếu ko em tự về quê em với ba mẹ, anh em nhà em, hihi.
Thực ra có năm em đã tự về rồi, sói em ốm, ko quá nặng, nhưng là lý do sói muốn ăn Tết ở nhà sói. Thì ở lại mà ăn Tết với mẹ, 2 mẹ con tôi về quê với ba mẹ tôi.
Em xách con em về luôn từ sáng mùng 2 :) hết Tết em mới đủng đỉnh ra, thế là sói như gà con mất mẹ cả cái Tết, heheee. Tết sau đó ko khi nào có lý do gì nữa hết, hixx.
Tóm lại làm gì cũng phải có tý mưu, chứ ko phải cứ thẳng tiến được đâu, hii.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu quê vk ở xa thì nên 1 năm tết nội, năm sau tết ngoại cho hài hòa Cụ à. Như nhà e Trước tết về nhà nội tới Mùng 1, mùng 2 thì về nhà Ngoại xong đi làm, năm sau thì ngược lại
Được như cụ thì nhà luôn nở hoa, có đâu mà phải lên đây kêu khóc :)
Có khi lại kêu khóc vì về nhiều quá, nhàm chán ấy chứ =))

binhaminh

Xe tải
Sói em con trưởng đấy :) là con độc nữa ;) nhà chỉ có một mẹ một con thôi, họ hàng 2 bên của sói thì ở xa.
Cơ mà đây là công bằng cho bố mẹ hai bên :) Ko tự nhiên vợ các cụ mọc ra, ai cũng có bố mẹ có quê hương, anh em bạn bè chứ...
Em cũng ko chấp nhận nếu khác cơ, nếu ko em tự về quê em với ba mẹ, anh em nhà em, hihi.
Thực ra có năm em đã tự về rồi, sói em ốm, ko quá nặng, nhưng là lý do sói muốn ăn Tết ở nhà sói. Thì ở lại mà ăn Tết với mẹ, 2 mẹ con tôi về quê với ba mẹ tôi.
Em xách con em về luôn từ sáng mùng 2 :) hết Tết em mới đủng đỉnh ra, thế là sói như gà con mất mẹ cả cái Tết, heheee. Tết sau đó ko khi nào có lý do gì nữa hết, hixx.
Sói nhà mợ cũng lành đấy chứ mà gặp sói dữ + gia trưởng thì lại dễ cãi nhau , nồi chảo bay tứ tung ý chứ 🤣.

Tony_Le

Xe container
Phụ thuộc, phụ thuộc quá! Nhà em có thói quen độc lập tác chiến từ trẻ con đến người lớn.

Vợ em đi đâu cũng được, nguyên 10 ngày trước hoặc/và sau Tết cũng không sao. Trẻ con nhà em vui thì theo mẹ, không thì cha con ở nhà phá còn vui hơn, chưa thấy có vấn đề gì.

Khi trẻ nhà em 14 và và 10, 2VC em đi chơi không có chúng nó qua đêm cũng okie luôn. Chúng còn cổ vũ đi thông 2 đêm cho nó đỡ bị kìm kẹp.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Phụ thuộc, phụ thuộc quá! Nhà em có thói quen độc lập tác chiến từ trẻ con đến người lớn.

Vợ em đi đâu cũng được, nguyên 10 ngày trước hoặc/và sau Tết cũng không sao. Trẻ con nhà em vui thì theo mẹ, không thì cha con ở nhà phá còn vui hơn, chưa thấy có vấn đề gì.

Khi trẻ nhà em 14 và và 10, 2VC em đi chơi không có chúng nó qua đêm cũng okie luôn. Chúng còn cổ vũ đi thông 2 đêm cho nó đỡ bị kìm kẹp.
Nhà em cũng thế, em đi học xa nhà bao năm, nhưng nếu em đã ở nhà thì bọn em luôn đi cùng nhau, sói em cứ thích theo vợ, vì vui hơn :)
Em biết làm sao được! :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sói nhà mợ cũng lành đấy chứ mà gặp sói dữ + gia trưởng thì lại dễ cãi nhau , nồi chảo bay tứ tung ý chứ 🤣.
Ah em phải ngắm mãi em mới lấy sói chứ :) Phải lấy người phù hợp cụ ah :)
Nhà em nếu có nồi chảo bay tứ tung thì phải từ phía em =))
Cơ mà ở với sói em cũng ko phát huy được tính máu chó của em, hihii.

BKG

Xe tăng
Em co 2 ông con giai, sau nay tết chúng ở đâu thì tùy, không về cũng tốt, vì già cả rồi cũng chịu không phục vụ được con cháu. Tết cũng chỉ là kỳ nghỉ, để người trẻ nghỉ ngơi, vui vẻ. Già cũng nên tự tìm niềm vui. Xã hội sẽ dần bỏ quan niệm xưa cũ khiến nhiều người trẻ phát sợ tết vi vất vả phục dịch cả nhà.

tratida

Xe container
Em lấy vợ giờ là cái tết thứ 2, nhà bme vợ cách bme đẻ tầm 300km và cách hà nội tầm hơn trăm km. Năm ngoái về ăn tết bên nhà bme đẻ em rồi. Năm nay vợ e vin cớ đó đòi về ăn tết ở đằng vợ. Do khoảng cách xa nên ko thể chạy đi lại hai nơi đc, khổ cái em thân làm trai còn bao nhiêu nghĩa vụ.
Em muốn hỏi các cụ lấy vợ xa thì tết kế hoạch ăn tết hai bên thế nào. Chứ mụ vợ em làm căng lắm rồi :((
tổng hợp mấy cái kiểu câu hỏi này làm một bộ câu hỏi giao cho các vợ chồng chuẩn bị kết hôn đọc rõ, hỏi ý kiến gia đình rồi ký cái cộp nhỉ :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em co 2 ông con giai, sau nay tết chúng ở đâu thì tùy, không về cũng tốt, vì già cả rồi cũng chịu không phục vụ được con cháu. Tết cũng chỉ là kỳ nghỉ, để người trẻ nghỉ ngơi, vui vẻ. Già cũng nên tự tìm niềm vui. Xã hội sẽ dần bỏ quan niệm xưa cũ khiến nhiều người trẻ phát sợ tết vi vất vả phục dịch cả nhà.
Chuẩn ạ!
Con gái em lấy chồng từ năm ngoái, em cho chúng nó về quê chồng, em với gái bé book lịch đi chơi, khỏi phiền con em phải suy nghĩ là ở đâu và như nào, hixx.
Em và con bé thì phơi nắng ở PQ, 2 anh chj nhà nó mắc kẹt ở HN cả Tết đến khổ. Nên năm nay lại ưu tiên cho nó về quê nhà chồng hết cả Tết cho chừa :)
Em với con gái bé lại đi chơi tít tắp tiếp, Tết này chắc là tiêm mũi 3 rồi... :)

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Loanh quanh năm éo nào gần tết cũng có vài cái thớt như này. Chán cho Ofer.

Demchinhhang.net

Xe container
Bên cạnh nhà có thằng cu lấy vợ nghệ an, vợ nó giao hẹn cả năm ko về quê nó cũng được nhưng đến tết al thì nhất định phải về ngoại ăn tết, thế mà cu kia phải chịu đấy🤣
Em thấy công bằng mà, ai chẳng có cha mẹ. Còn thực tế thì tùy điều kiện chủ quan và khách quan mà hành động.

thanhhuan1509

Xe tải
400km đường cao tốc nhiều. Chạy xe tầm 7 8 h là tới được cả 2 bên
Thôi cố gắng kiếm con 4 bánh rồi sẽ thay đổi quan điểm.

Pumzen

Xe ba gác
F1 nhà cháu lấy chồng cách nhau có vài cây chuối nên khoản về quê nội hay ngoại ko vấn đề gì, thậm chí cứ dịp tết là 2 nhà thông gia có 2 bữa giao lưu lượt đi và lượt về. :))

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu không muốn nghĩ nhiều thì đơn giản tết ai về nhà nấy, chia tay 3 ngày tết cho tự do thoải mái :))