[Funland] Vợ dạo này cứ gạ ở riêng cccm ạ

xukthal

Xe lăn
Sống riêng hay sống chung cũng đều có những cái bất tiện cả. Nhưng em vẫn nghiêng về sống riêng, trừ khi bất khả kháng.
Sống riêng cụ sẽ bị giao nhiều bài tập hơn và thường là toán * :)) Ở chung với các cụ thì hiếm khi ra toán * lắm vì sợ ảnh hưởng :))

CuteCat

Xe tải
Sống riêng cụ sẽ bị giao nhiều bài tập hơn và thường là toán * :)) Ở chung với các cụ thì hiếm khi ra toán * lắm vì sợ ảnh hưởng :))
Nếu ham học thì làm bài tập nhiều cũng có lợi cụ ạ.
Mà hầu như ai cũng ham học :))

xukthal

Xe lăn
Nếu ham học thì làm bài tập nhiều cũng có lợi cụ ạ.
Mà hầu như ai cũng ham học :))
Đấy là thời gian đầu với cô giáo chủ nhiệm thôi, hoặc cụ học phụ đạo với nữ gia sư mới ham học :))

TÔN

Xe container
E hoàn cảnh cũng giống cụ,nhà con 1,bố mất sớm,2vc chưa có nhóc nào.nhà cửa thì cũng khá rộng nhưng vk e cũng thích ở riêng có điều ko dám nói ra thôi

Tieu Phong

Xe tải
Nhà mình thi đang ở riêng bjo lại tính về ở cùng bà ( vì bà cũng không thik ở cc). Cứ xác định xây đủ chỗ và bố trí cho bà 1 căn hộ khép kín là ổn, nhà cụ 36 m2 là xây đc rồi,

jang

Xe tăng
Em cũng đang đau đầu vụ này. Nhà em có 2 anh em, em gái em nó ở nước ngoài nên còn mỗi em. Vk ck em đang sống cùng bố mẹ. Đợt này vk bầu đứa thứ 2 cứ thủ thỉ bảo sinh đứa thứ 2 vẫn ở chung với ông bà thì hơi bất tiện. Muốn bán xe, dồn tiền rồi vay thêm mua cái chung cư ở gần đấy rồi ra ở riêng. Trước đây ở chung thi thoảng mẹ chồng con dâu cũng có va chạm nhẹ, xong rồi lại thôi chứ ko có gì mâu thuẫn sâu sắc. Hồi sinh đứa lớn thì bà ngoại có cái chung cư ở trên này nên sinh xong thì ở đấy bà ngoại chăm, đến khi con lớn 1 tuổi bắt đầu đi học thì mới chuyển về ở cùng ông bà nội. Giờ thì bà ngoại bán nhà về quê ở rồi. Sắp tới đẻ đứa thứ 2 mà ở cùng ông bà nội thì bà ngoại lên chăm cũng ko tiện mà bố mẹ em thì lại không thích thuê giúp việc cả ngày vì ko thích có người lạ ở trong nhà. Mẹ em thì sức khỏe không tốt lắm nên ko chăm con dâu đẻ được nhưng 2 ông bà thì vẫn chăm nhau được. Tối qua mới đề đạt nguyện vọng ra ở riêng thì được 1 bài thuyết giáo là giờ trưởng thành rồi thì muốn bay nhảy, kệ bố mẹ già yếu đi hưởng 1 mình. Nào là không bán chác vay mượn gì hết, có đến đâu sống đến đó ... Sáng nay trước khi đi làm bà cụ lại nước mắt ngắn dài lại ca 1 bài. Kiểu này chắc chả ra ở riêng được. Haizz.

poorcar

Xe điện
Để vk ở vs bố mẹ chồng là thằng chồng có lỗi vs cả 2 bên, bố mẹ và vk.
Mà ở lâu năm thế cỡ chục năm thì ko thể nào chấp nhận dc ạ

dungnv10

Xe tăng
HAY LÀM VÁN MỚI ĐI CỤ;));));));))

tranhoangminh

Xe container
Để vk ở vs bố mẹ chồng là thằng chồng có lỗi vs cả 2 bên, bố mẹ và vk.
Mà ở lâu năm thế cỡ chục năm thì ko thể nào chấp nhận dc ạ
cụ nói nghe nặng quá, chả có gì cả, nhà chỉ có thằng con trai thì vc ở cùng cũng có sao, ở đây là nhà chật thì tính đổi rộng hơn, còn bố mẹ khi về già, nhất là khi chỉ còn 1 người thì việc ở cùng con cái cũng chẳng sao, quan điểm e nó vậy, thấy cụ nặng lời quá, cụ chắc là thơm ngon rồi

Rose18908

Xe đạp
Nói thực, các cụ chả ai có thích chửi gậm chạm thì vợ nó cũng thích ơ riêng, nó cũng là người như mình thôi chứ là châu là chó đâu phải không ạ. Ở chung hạnh phúc vợ đi không ít. Đừng nghĩ đùng cái chuyện lớn xảy ra mới mất hạnh phúc. Cái sự mất tự do, mất thoải mái, ràng buộc mệt mỏi….. nó kéo hạnh phúc xuống mỗi ngày một ít đấy ạ. Nên nói thực cụ nào có vợ chịu ở chung đó là sự hy sinh hạnh phúc cá nhân của phụ nữ chứ không phải đơn giản . Đó là cái lợi của các cụ nhưng là cái mất mát của phụ nữ - kẻ yếu thế trong xã hội này. Nếu có thể thì nên ở gần nhau nhưng ở riêng , thuê cho mẹ một giúp việc . Không phải và chạm gì nàng dâu mẹ chồng rất sướng, chứ đàn bà chứng kiến đàn bà khác máu hạnh phúc- đau lòng lắm, tức lắm nên thành ra xét nét mà ghét nhau, hành nhau chết thôi.
Còn nếu chả thể ở riêng : thôi thì cái số vợ các cụ nó khổ , kệ con mẹ nó. Lợi ích của các cụ và bố mẹ các cụ mới là quan trọng !

landaumuaxe

Xe điện
Nói thực, các cụ chả ai có thích chửi gậm chạm thì vợ nó cũng thích ơ riêng, nó cũng là người như mình thôi chứ là châu là chó đâu phải không ạ. Ở chung hạnh phúc vợ đi không ít. Đừng nghĩ đùng cái chuyện lớn xảy ra mới mất hạnh phúc. Cái sự mất tự do, mất thoải mái, ràng buộc mệt mỏi….. nó kéo hạnh phúc xuống mỗi ngày một ít đấy ạ. Nên nói thực cụ nào có vợ chịu ở chung đó là sự hy sinh hạnh phúc cá nhân của phụ nữ chứ không phải đơn giản . Đó là cái lợi của các cụ nhưng là cái mất mát của phụ nữ - kẻ yếu thế trong xã hội này. Nếu có thể thì nên ở gần nhau nhưng ở riêng , thuê cho mẹ một giúp việc . Không phải và chạm gì nàng dâu mẹ chồng rất sướng, chứ đàn bà chứng kiến đàn bà khác máu hạnh phúc- đau lòng lắm, tức lắm nên thành ra xét nét mà ghét nhau, hành nhau chết thôi.
Còn nếu chả thể ở riêng : thôi thì cái số vợ các cụ nó khổ , kệ con mẹ nó. Lợi ích của các cụ và bố mẹ các cụ mới là quan trọng !
Hi, vợ e tuyệt vời lắm, 15 năm làm dâu, em chưa thấy mẹ e chê hay gì vợ e cả, luôn khen , vì vợ e cũng biết điều, biết cư xử lắm, chăm bố chồng ốm còn hơn cả con gái ....nhưng sâu thẳm em hiểu, là ng con gái lấy chồng, bao giờ cũng muốn được ở riêng, để được tự do dậy con, nhiều khi chỉ là tranh luận cùng chồng, thậm chí muốn sửa cái bếp, mua cái nọ kia trang trí theo ý mình, nếu nhà của m thì sẽ thích hơn
Giờ sau khi có nhà rồi, em mới thấy vợ chịu khó mua hoa trồng, cắm hoa, rồi trang trí nhà theo ý, ...trước đây thì sẽ phải xin phép, rồi n khi tặc lưỡi ko làm, ...vd vậy

thngaylangthang

Xe ngựa
Trẻ cạy Cha, Già cạy Con. Chỉ có 1 mẹ thôi, lại chẳng biết còn được ở bên bao lâu nữa. Em là vậy đó. Các cụ /mơi khác thì em không biết.
Cơ mờ con nào ... ;;)

caisua

Xe lăn
Cụ bán hết mua 2 căn cc sát vách nhau, được mọi mặt!
Mẹ em cũng 76 và ở căn chung cư sát vách với em, thấy tối ưu phết. Về sau cho mỗi đứa 1 căn là đẹp

gianghn12

Xe tải
Mua 2 căn chung cư cùng toà là phù hợp nhất. Khu nhà em cũng rất nhiều gia đình như vậy. Đến bữa vẫn ăn chung được còn vẫn có không gian riêng. Ới cái có mặt ngay. Cần thiết tối cho 1 đứa xuống ngủ với bà.

ubisapro

Xe trâu
E cũng sống chung với bố mẹ. Bố e năm nay cũng 82 rồi. Quan điểm e luôn rõ ràng: ko ở riêng mặc dù e có sẵn nhà để ra riêng. Có thể e hơi gia trưởng, nhưng bố mẹ e chắc chắn ko muốn e ra riêng. Và phận làm con ko thể bỏ ông bà 1 mình được.

Giải pháp 2 chung cư sát vách cũng hay, tối cho 1 đứa sang ngủ cùng ông bà. Tuy nhiên nhà e ko ai thích ở chung cư cả. Thế nên cũng khó. Mua thêm cái nhà nữa như nhà e đang ở thì chịu :))

gunners

Xe tải
Người phụ nữ nào lấy chồng, được ở ngôi nhà của mình và chồng, là người phụ nữ hạnh phúc.

Cái nhà là cái vỏ thôi, quan trọng nhất là cái bếp. Người phụ nữ ko được làm hoàn toàn theo ý mình ở bếp, là người phụ nữ bất hạnh. Nếp sống của mỗi gia đình rất khác nhau ở cái bếp. Các món ưa thích, cách nêm nếm gia vị. Quyền tự quyết thể hiện ở cả việc hôm nào thấy mệt, ko muốn nấu, gọi đồ ăn tới hoặc ra ngoài hàng ăn.

Giải pháp cho nhà cụ có thể là mua nhà gần đó, ở riêng, cho đứa cháu lớn ở cùng với bà + thường xuyên qua lại, ăn tối, mua bát phở sáng, lắp thêm camera hồng ngoại ở phòng của bà...Tiền có bao nhiêu mua nhà bấy nhiêu, nhiều lựa chọn lắm. Nhà đất, chung cư, nhà tập thể,...Lúc đấy đừng đặt vấn đề ko thích ở loại nhà này với thích ở loại nhà kia. Ko đủ điều kiện kinh tế thì lựa chọn cái này phải hy sinh cái khách, không thể có tất được.

Có cách để đạt được cái mình muốn, chỉ là mình có tìm cách hay không thôi. Có quá nhiều lựa chọn và tốt nhất đừng để mình rơi vào thế phải chọn 1 trong 2.

landaumuaxe

Xe điện
Người phụ nữ nào lấy chồng, được ở ngôi nhà của mình và chồng, là người phụ nữ hạnh phúc.

Cái nhà là cái vỏ thôi, quan trọng nhất là cái bếp. Người phụ nữ ko được làm hoàn toàn theo ý mình ở bếp, là người phụ nữ bất hạnh. Nếp sống của mỗi gia đình rất khác nhau ở cái bếp. Các món ưa thích, cách nêm nếm gia vị. Quyền tự quyết thể hiện ở cả việc hôm nào thấy mệt, ko muốn nấu, gọi đồ ăn tới hoặc ra ngoài hàng ăn.

Giải pháp cho nhà cụ có thể là mua nhà gần đó, ở riêng, cho đứa cháu lớn ở cùng với bà + thường xuyên qua lại, ăn tối, mua bát phở sáng, lắp thêm camera hồng ngoại ở phòng của bà...Tiền có bao nhiêu mua nhà bấy nhiêu, nhiều lựa chọn lắm. Nhà đất, chung cư, nhà tập thể,...Lúc đấy đừng đặt vấn đề ko thích ở loại nhà này với thích ở loại nhà kia. Ko đủ điều kiện kinh tế thì lựa chọn cái này phải hy sinh cái khách, không thể có tất được.

Có cách để đạt được cái mình muốn, chỉ là mình có tìm cách hay không thôi. Có quá nhiều lựa chọn và tốt nhất đừng để mình rơi vào thế phải chọn 1 trong 2.
Cụ nói rất đúng ạ, nhà do vc tự làm, thì vợ cũng thoải mái trang trí, sửa theo ý hơn, nhà e vc đac mua cạnh nhà cũ, cách mấy trăm mét, và vẫn dành 1p để bà về ở, nhà cũ bà cho vc e thuê lấy tiền, bà ở 1 phòng 35m khép kín, ở gần đấy ban ngày, , chiều đón cháu đưa về nhà cho ăn cháo, rôid bà lại đi về căn phòng kia ăn chơi, ngủ nghỉ riêng, 20h lại về chơi với vc em cùng các cbaus, rồi đi ngủ , mấy đứa con em cũng thích ngủ với bà, nc em thấy lựa chọn mua nhà gần là hợp lý

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vc e cũng 14 năm rồi, con cái cũng đủ nếp tẻ, nhà thì có mỗi e con giai, ngay từ khi lấy nhau về ở với bố mẹ, cs mẹ chồng nàng dâu chưa bao giờ to tiếng, vì vợ e biết điều lắm, nhưng sâu thẳm e biết vợ e cũng muốn ở riêng, để được tự do. Mà e thì chưa muốn vì n lý do:
1. Nhà chỉ có e con giai, bố đã mất, mẹ già ở mình thế là e ko thích rồi.
2. Đk kinh tế giờ nuôi con cái đi học, gọi là có tích góp chút, nhưng bỏ tiền mua cái cc như vợ e thích thì hết vốn, mà mua cc ở xa thì lại ko thuận tiện con cái, cv.
Dạo này thêm con, nhà chật, muốn thuê ngv mà thấy chỗ ở cũng chật, nên lại thôi.
Các cụ vào tư vấn e xem có cách nào hay không? E cũng nói với vợ rõ quan điểm, mẹ già năm nay cũng 74, chả biết ntn, nên k thể để mẹ ở 1 mình, nên k chuyển đi đâu cả. Vợ nó cũng chỉ ra 1 vài TH bạn bè e, vợ e, họ hàng, nhà cũng chỉ có 1 con giai mà vc vẫn ở riêng,...e thì quan điểm là k đồng ý
Trao đổi chút e ko ok là thôi, vợ e cũng nói rõ là biết e sẽ k đi đâu, nhưng n khi muốn nói chia sẻ mong muốn của m để thoải mái.
Em thì bên ngoài nói vậy, nhưng thực tâm cũng có chút suy nghĩ.
Lan man cuối tuần, mời các cụ chỉ giáo
P/s: Em đã hoàn thành nhiệm vụ . Cảm ơn các cụ đã chia sẻ và độn viên e có thêm động lực
Chúc mừng cụ. E hiện đang sống cùng ông bà. Bố mẹ e cũng nhiều tuổi, thời gian ko còn bao nhiêu nữa. Ở cùng còn chăm sóc & tận hưởng càng lâu càng tốt cảm giác còn bố còn mẹ. 2 cụ nhà e "tuyệt vời" luôn theo cả 2 nghĩa. Nhiều lúc va chạm ức chế lắm nhưng thôi gạt đi.