[Funland] Vợ dạo này cứ gạ ở riêng cccm ạ

lo1vtn

Xe buýt
Có mấy E ngày xưa E tán hay nói ko thích làm dâu , không lấy con 1 và trai trưởng.
E bảo có mấy phương án cho các E:
1. Lấy mấy thằng mồ côi.
2. Tìm mấy thằng bố mẹ nó lấy nhau muộn 45 -50 mới tòi ra nó, lấy về các Cụ ko còn nhiều thời gian.
3. Là mấy thằng quê thật xa. Như Lào, cam chẳng hạn.
Chứ đàn bà lấy ck theo ck chứ ko toang là bình thường :D :D :D :D

80A

Xe tải
Nhiều cụ cổ hủ, gia trưởng cứ tưởng mình thế mới là đàn ông trụ cột, lấy vợ về cứ bắt theo ý nhà mình.
Vợ cụ chủ tốt tính đấy, hy sinh cho gđ chồng nên cụ cũng nên sớm mà lo liệu, chứ 36m từng ấy con người. Cụ nào sống với người già mà ko có phòng riêng mới thấy oải, sinh hoạt, ăn uống của các cụ già em ko nói các cụ biết rồi đấy.

nhuthanh10591

Xe tải
Cụ chủ kinh tế vững chắc mà cụ. Nên đẻ 4 cháu cũng vẫn ok. Em thấy vợ cụ chủ cũng giỏi giang đảm đang biết điều. Do cụ ấy chỉ mải tính toán kinh tế làm ăn nên quên mất việc phải tạo cho vợ con không gian sống thoải mái hơn khi xã hội phát triển mạnh mẽ.
Theo em cụ chủ thu xếp tài chính mua nhà to hơn để cả nhà cùng ở. Đừng nghĩ chuyện ở riêng. Nếu thiếu tiền cứ inbox em

Em sẽ phím cho vài mã chứng khoán :((
Cụ phím cho em xin vài mã nữa để cho e có động lực em ra ở riêng với ạ .

Susu77

Xe tăng
Em đọc lướt qua thì thấy vk chủ thớt là người nhường nhịn biết điều và em đoán chắc cũng chăm chỉ đảm đang thì mới chăm được 4 nhóc. Cụ chủ phải nói tốt số mới có người vk như vậy.
Tuy nhiên, cái gì cũng có đi có lại cụ ạ. Vk cụ tốt vậy thì cụ cũng nên suy nghĩ cho vk chứ không chỉ đứng trên lập trường của bản thân hay mẹ cụ.
Ai cũng có mong muốn và tình lý của mình, để hài hoà thì theo em mỗi người giảm bớt một phần quyền lợi.
Với trường hợp của cụ, em thấy vẫn nên ở chung hoặc sát vách. Tuy nhiên hiện tại tài chính chưa khả thi, đợi 4-5 năm nữa thì cũng chưa biết chắc có mua được ngay bên cạnh hay ko. Con cái thì ngày một lớn cũng cần không gian riêng.
Cụ nên thuyết phục bà đồng ý bán nhà, đi xa hơn 4-5km cộng với tiền tk là đủ cho 2 căn cạnh nhau - vì bà không thích chung cư thì phải đi ra xa trung tâm hơn thôi.
Còn lý do abc kiểu bà quen làng xóm... thì ở đâu dần cũng sẽ có chòm xóm bạn bè. Hơn nữa bà còn khoẻ đi bơi hàng ngày thì thích bà gọi grap tuần về thăm xóm cũ 2-3 bận. Cách 4-5km thì con gái cháu ngoại cũng chỉ mất 20’ là tới thăm bà được. Con dâu con giai có hiếu chiều mẹ thì mẹ cũng cần vì con cháu chút ạ.

nvk155

Xe điện
Vc e cũng 14 năm rồi, con cái cũng đủ nếp tẻ, nhà thì có mỗi e con giai và 2 chị gái, ngay từ khi lấy nhau về ở với bố mẹ, cs mẹ chồng nàng dâu chưa bao giờ to tiếng, vì vợ e biết điều lắm, nhưng sâu thẳm e biết vợ e cũng muốn ở riêng, để được tự do. Mà e thì chưa muốn vì n lý do:
1. Nhà chỉ có e con giai, bố đã mất, mẹ già ở mình thế là e ko thích rồi.
2. Đk kinh tế giờ nuôi con cái đi học, gọi là có tích góp chút, nhưng bỏ tiền mua cái cc như vợ e thích thì hết vốn, mà mua cc ở xa thì lại ko thuận tiện con cái, cv.
Dạo này thêm con, nhà chật, muốn thuê ngv mà thấy chỗ ở cũng chật, nên lại thôi.
Các cụ vào tư vấn e xem có cách nào hay không? E cũng nói với vợ rõ quan điểm, mẹ già năm nay cũng 74, chả biết ntn, nên k thể để mẹ ở 1 mình, nên k chuyển đi đâu cả. Vợ nó cũng chỉ ra 1 vài TH bạn bè e, vợ e, họ hàng, nhà cũng chỉ có 1 con giai mà vc vẫn ở riêng,...e thì quan điểm là k đồng ý
Trao đổi chút e ko ok là thôi, vợ e cũng nói rõ là biết e sẽ k đi đâu, nhưng n khi muốn nói chia sẻ mong muốn của m để thoải mái.
Em thì bên ngoài nói vậy, nhưng thực tâm cũng có chút suy nghĩ.
Lan man cuối tuần, mời các cụ chỉ giáo
Cháu thấy giờ có kiểu chung cư 45-50 m2. Cụ mua 2 cái sát nhau.

kduc

Xe Cứu Trợ
Mẹ là người sinh ra mình nhưng người vợ tốt mới là người phát triển nòi giống nhà mình, là người cùng mình chia ngọt sẻ bùi suốt 50 - 70 năm.
Hai người đó ko thể so sánh vs nhau và trách nhiệm thằng liền ông là phải làm cả hai cùng hạnh phúc, đừng đặt/mặc định ai trên ai.

Chỉnh sửa cuối:

spartacus88

Xe tăng
Đương nhiên là ko rồi. Quan điểm của e là mẹ em no1. Con em no2. Vợ no3 (còn chưa chắc) :))

starsn

Xe điện
Có mấy E ngày xưa E tán hay nói ko thích làm dâu , không lấy con 1 và trai trưởng.
1. Lấy mấy thằng mồ côi.
2. Tìm mấy thằng bố mẹ nó lấy nhau muộn 45 -50 mới tòi ra nó, lấy về các Cụ ko còn nhiều thời gian.
Chú ý lấy thằng chồng hiểu biết thì không toang cụ ạ :D

Tony_Le

Xe container
1. Lấy mấy thằng mồ côi.
Cực đoan.

Do thằng chồng kém thôi chứ không toang.

Tình cờ

Xe tải
Các cụ chuẩn bị về già tốt nhất tìm viện dưỡng lão mà ở đừng để con cháu khó nghĩ
Em quan sát thấy cụ nào về già có nhiều niềm vui riêng như bạn già, du lịch, thể thao, nhảy nhót, chuyên môn...thì các cụ sống vui vẻ, ít va chạm con cái. Càng cụ nào phụ thuộc con cái, phụ thuộc theo nghĩa niềm vui nỗi buồn chỉ gắn với đứa con đứa cháu thì cuộc sống gia đình thường ngột ngạt. Thế hệ 4x trở về trước, vì điều kiện kinh tế, lối sống... mà ông bà thường sống cùng con cháu, ít có niềm vui cá nhân tuổi già. Nhưng cuộc sống dần thay đổi. Con cái khi lập gia đình nên tự lập, đừng bắt ông bà trông con cái, để ông bà có tuổi hưu đúng nghĩa, nghỉ ngơi, tìm kiếm niềm vui mà tuổi trẻ chưa có điều kiện trải nghiệm. Làm đc điều đó, ở riêng trở nên đơn giản. Thế nên theo em, chúng ta cần chuẩn bị niềm vui cho tuổi già và vui vẻ sống nhà dg lão nếu con cái bận rộn, làm ăn xa...

Yeuaibaygio

Xe container
Đương nhiên là ko rồi. Quan điểm của e là mẹ em no1. Con em no2. Vợ no3 (còn chưa chắc) :))
Em đã nghe một ông anh làm cùng phát biểu: số 1 là con, số 2 là bố mẹ, số 3 là bồ (nếu có), số 4 là vợ. ;;)

Vậy nếu chị em phụ nữ cũng quan điểm: số 1 là con, số 2 là bố mẹ, số 3 là anh chị em ruột, số 4 là chồng thì thế nào?

Trong gia đình ai cũng giữ thế phòng thủ.

Em độc lập kinh tế, với em thì hiện tại số 1 là con, tất cả các mối quan hệ khác sẽ được xem xét tùy trường hợp cụ thể.

Nhà cụ thớt có điều kiện tốt quá đâm ra lại khó lựa chọn. Mẹ cụ lại còn đứng trên mọi điều kiện nên càng khó.

cocavna

Xe máy
Cá nhân e nghĩ ko nên nhé